Canvaz Pallette Cherngtalay (แคนวาส พาเลท เชิงทะเล)

 (เขียนรีวิว)
เชิงทะเล, ถลาง, ภูเก็ต
กำลังก่อสร้าง
7 ชั้น
1 อาคาร
248 ยูนิต

แคนวาส พาเลท เชิงทะเล ใน เชิงทะเล, ภูเก็ต

โครงการ แคนวาส พาเลท เชิงทะเล เป็นโครงการประเภท คอนโด / อพาร์ทเม้นท์ ตั้งอยู่ในทำเลพื้นที่ เชิงทะเล, ภูเก็ต โดยมีทั้งหมด 7 ชั้น รวมทั้งสิ้น 20 ยูนิต ซึ่งเป็นโครงการคุณภาพโดย แสนสิริ และเป็นบริษัทเดียวกันที่ได้พัฒนาโครงการ Love Charoen Nakhon (เลิฟ เจริญนคร), XELF by Sansiri (เซลฟ์ บาย แสนสิริ) และ Widen By Sansiri (ไวด์เด็น บาย แสนสิริ). อีกด้วย

ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿8,460,000
฿136,452/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 62 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿6,560,000
฿150,805/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 43.50 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเลสาป
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿9,580,000
฿155,142/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 61.75 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเลสาป
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿6,820,000
฿159,532/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 42.75 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเลสาป
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿9,610,000
฿155,000/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 62 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเลสาป
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿7,030,000
฿161,609/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 43.50 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿9,610,000
฿155,000/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 62 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเลสาป
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿7,210,000
฿169,647/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 42.50 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿9,790,000
฿158,543/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 61.75 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเลสาป
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿7,600,000
฿177,778/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 42.75 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿9,820,000
฿158,387/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 62 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเลสาป
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿9,820,000
฿158,387/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 62 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเลสาป
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿9,930,000
฿159,518/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 62.25 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเลสาป
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿10,030,000
฿163,089/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 61.50 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเลสาป
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿10,100,000
฿164,228/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 61.50 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿10,110,000
฿163,065/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 62 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเลสาป
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿10,340,000
฿167,449/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 61.75 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿10,440,000
฿169,756/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 61.50 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿10,490,000
฿169,879/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 61.75 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿10,730,000
฿174,472/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 61.50 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ แคนวาส พาเลท เชิงทะเล
ดูทั้งหมด (20)
ราคาขาย : ฿5,759,000
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿5,550,000
ช่วงราคา : ราคาคุ้มค่าที่สุด
ราคาขาย : ฿12,140,999
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿11,990,999
ช่วงราคา : ราคาคุ้มค่าที่สุด
ราคาขาย : ฿1299,999
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿179,999
ช่วงราคา : สูงกว่าราคาตลาด
ราคาขาย : ฿159,999
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿149,999
ช่วงราคา : Fair

คุณเป็นเจ้าของยูนิตในโครงการ แคนวาส พาเลท เชิงทะเล ด้วยหรือไม่?

ลองเช็คดูก่อนว่าบ้านของคุณนั้นควรมีราคาอยู๋ที่ประมาณเท่าไหร่ ในทำเลนี้?

ด้านความปลอดภัย
รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด

ที่จอดรถ และ ลิฟท์

เปอร์เซนต์ที่จอดรถต่อยูนิตทั้งหมด : 50%
ประเภทที่จอดรถ : แบบทั่วไป
มีที่ชาร์จรถยนต์ไฟฟ้า : ใช่

การบริหารจัดการ

ค่าส่วนกลาง :
ค่าส่วนกลางนี้จะจ่ายให้กับนิติบุคคลของโครงการในทุก ๆ ปี เพื่อนำเงินเหล่านั้นไปบำรุงส่วนกลางต่าง ๆ ที่ลูกบ้านใช้ร่วมกัน อันได้แก่ สระว่ายน้ำ สวนหย่อม การทำความสะอาด อุปกรณ์ฟิตเนส ที่จอดรถ ค่าไฟ ค่าน้ำ ค่าเก็บขยะ ฯลฯ
฿80/ตรม.
เงินกองทุน :
สำหรับโครงการใหม่นั้น ผู้ซื้อจะต้องชำระค่านี้เพียงครั้งเดียวให้กับทางโครงการในวันที่โอนกรรมสิทธิ เรียกว่า "เงินกองทุน" (Sinking Fund) เป็นเงินที่จะกันไว้เหมือนกองทุนสำรอง เพื่อใช้สำหรับการซ่อมแซม ทาสี ทั้งตัวอาคาร ถนน หรือเปลี่ยนอุปกรณ์ไฟฟ้า อุปกรณ์อิเล็คทรอนิค ต่างๆในโครงการ เป็นต้น ซึ่งสำหรับโครงการ แคนวาส พาเลท เชิงทะเล นี้ได้เรียกเก็บค่ากองทุนเป็นจำนวน ฿650 ต่อตารางเมตร ขึ้นอยู่กับขนาดของพื้นที่ใช้สอยภายในของยูนิต
฿650/ตรม.
สัตว์เลี้ยง : อนุญาตทุกชนิด

ตารางการชำระเงิน

1BR Payment Term
ประเภทการชำระ รายละเอียด จำนวนที่ต้องชำระ
วางเงินจอง
ค่าจองทำสัญญา
฿100,000
งวดที่ 1
วันทำสัญญา
30%
งวดที่ 2
1 Time Downpayment
20%
งวดที่ 3
เมื่อโอนกรรมสิทธิ์
50%
2BR Payment Term
ประเภทการชำระ รายละเอียด จำนวนที่ต้องชำระ
วางเงินจอง
ค่าจองทำสัญญา
฿200,000
งวดที่ 1
วันทำสัญญา
30%
งวดที่ 2
1 Time Downpayment
20%
งวดที่ 3
เมื่อโอนกรรมสิทธิ์
50%

แบบแปลนโครงการ

รายละเอียดเจ้าของโครงการ - แสนสิริ

รายชื่อโครงการที่ได้พัฒนาทั้งหมด
296 โครงการ 104,512 ยูนิต

CONSTRUCTING LIFE, NOT JUST BUILDINGS

With over 33 years of experience and hundreds of projects across Thailand, including two hotels and a residential project in Kensington, London, Sansiri is widely regarded as Thailand’s leading developer of quality houses, townhouses and condominiums.

Constructing meticulously designed, well-made homes, we strive to continuously improve the quality of life of our residents.

Sansiri is also Thailand’s only fully integrated property developer, providing comprehensive services that go far beyond those of traditional developers.

Our Plus Property Agency, Quintessentially Concierge and Rental for the Holidays Lettings allow us to fully attend to the needs of our customers from start to finish.

Our journey continues…

From Sansiri’s earliest days, more than three decades ago, we have pursued projects and partnerships that have the potential to change the way we live in the world – but perhaps none has been as momentous as the partnerships we have entered with our Everyday Visionaries. The modern world, and its young, modern citizens, are changing rapidly. Many of the highest-growing companies are using technology to innovate their sectors. Sansiri, as always, is at the vanguard. We’re not waiting for the future. We’re making it.

The people and brands that we’ve partnered with truly are visionaries. Each of them has the potential to challenge the status quo and to help Sansiri grow. Like Sansiri, they believe in the transformative power of good design. They are built upon a commitment to improve quality of life. And they have a singular ambition of improving everyday lives and even whole sectors. These are businesses led by world-leading talent, strategically chosen for their common ambition and complementary purposes. We have cultivated relationships with these businesses, and their founders,

over many years, and these new partnerships are borne out of an affinity and admiration for each other’s endeavours. Individually, each business is known for its singular take on its respective sector, visionary products and passion for innovation. But collectively, with Sansiri, they represent synergistic possibilities for creating completely new products, connecting global audiences and creating a collaborative vision to evolve the way we live. It’s a thrilling new chapter for Sansiri, and one we are looking forward to writing together with our new partners.

We’re living in an era where technology and the internet are shaping the way we live, but it’s also true that we are directing that progress in ways that benefit our lives. Sansiri’s exciting new investments and collaborations answer the needs of an increasingly mobile and global audience, not just in terms of creating the buildings people want, but improving the lives of those who reside in them

คำถามที่พบบ่อย

Frequently asked questions about แคนวาส พาเลท เชิงทะเล
โครงการ แคนวาส พาเลท เชิงทะเล อนุญาตให้นำสัตว์เข้ามาเลี้ยงได้ทุกชนิด รวมถึง สุนัข, แมว, กระต่าย, หนูแฮมสเตอร์, หนูตะเภา, นก และสัตว์เลื้อยคลานต่างๆ
สำหรับค่าส่วนกลาง หรือค่าบำรุงพื้นที่ส่วนกลางในโครงการ แคนวาส พาเลท เชิงทะเล นั้นอยู่ที่ ฿80 ต่อ ตรม. โดยคำนวณจากขนาดของพื้นที่ใช้สอยภายในยูนิตที่ซื้อ ซึ่งเป็นเงินที่ต้องชำระให้กับโครงการเป็นประจำทุกเดือน โดยปรกติแล้วสำหรับโครงการใหม่ๆจะเรียกเก็บล่วงหน้าเป็นระยะเวลา 1-3 ปี ซึ่งจะรวมไปกับการชำระในวันโอนกรรมสิทธิ์
หาดบางเทา เป็นชายหาดที่ใกล้ที่สุด โดยห่างจากโครงการ แคนวาส พาเลท เชิงทะเล ไปประมาณ 2.8 กม.

หากคนไทยแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน แล้วทำการโอนกรรมสิทธิ์ในชื่อของคู่สมรสชาวต่างชาตินั้น ตามกฎหมายไทยจะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจึงเป็นไปไม่ได้

แต่หากมีความยินยอมระหว่างกันก็สามารถโอนเป็นชื่อคู่สมรสคนไทยได้ตามปรกติ โดยจะมีความซับซ้อนขึ้นอีกเล็กน้อย แบ่งเป็นกรณี

1. "คู่สมรสชาวต่างชาติเตินทางไปที่กรมที่ดินด้วยไม่ได้" จะไม่สามารถใช้เอกสารมอบอำนาจแบบคนไทยได้ แต่จะต้องขอบันทึกถ้อยคำรับรองว่าเงินทั้งหมดที่นำมาซื้อบ้านหรือที่ดินนี้ เป็นทรัพย์สินส่วนตัว ไม่ใช่สินสมรส และให้หน่วยงาน เช่น สถานเอกอัครราชทูต สถานกงสุล หรือโนตารีพับลิค ทำการรับรองว่าทั้งคู่เป็นสามี ภรรยาจริง และให้คู่สมรสคนไทยนำเอกสารรับรอง (เอกสารตัวจริง) ไปดำเนินการต่อที่กรมที่ดินเองต่อไป 

2. "หากคู่สมรสชาวต่างชาติสามารถเดินทางไปพร้อมกับคนไทยที่เป็นคู่สมรสได้" ก็แค่ยินดีเซ็นรับรองว่าบ้านหรือที่ดินแปลงที่กำลังจะซื้อกันนี้ จะตกเป็นกรรมสิทธิ์ของคู่สมรสคนไทยเพียงฝ่ายเดียวเท่านั้น

หากคุณได้เข้าเยี่ยมชมโครงการ แคนวาส พาเลท เชิงทะเล และตัดสินใจเลือกยูนิตที่ต้องการแล้ว คุณต้องเตรียมตัวกับเรื่องต่าง ๆ ดังต่อไปนี้

- โอนเงินมัดจำการจอง
- ทำสัญญาตกลงซื้อขาย (อาจจะมีการชำระเงินเพิ่มบางส่วน)
- ผ่อนชำระเงินดาวน์ตามงวดที่ตกลง (ถ้ามี)
- ทำเรื่องเอกสารเพื่อขอกู้ยืมกับธนาคาร
- กำหนดการตรวจรับบ้าน
- หากพบเจอปัญหาการตรวจรับ ให้ลงรายการและแจ้งโครงการให้แก้ไข
- ตรวจรับบ้านรอบสุดท้าย
- กำหนดการโอนกรรมสิทธิ์ และ เซ็นสัญญากู้ยืมกับธนาคาร

1BR Payment Term
ประเภทการชำระ รายละเอียด จำนวนที่ต้องชำระ
วางเงินจอง
ค่าจองทำสัญญา
฿100,000
งวดที่ 1
วันทำสัญญา
30%
งวดที่ 2
1 Time Downpayment
20%
งวดที่ 3
เมื่อโอนกรรมสิทธิ์
50%
2BR Payment Term
ประเภทการชำระ รายละเอียด จำนวนที่ต้องชำระ
วางเงินจอง
ค่าจองทำสัญญา
฿200,000
งวดที่ 1
วันทำสัญญา
30%
งวดที่ 2
1 Time Downpayment
20%
งวดที่ 3
เมื่อโอนกรรมสิทธิ์
50%

สำหรับคอนโดมือหนึ่ง
- ก่อนการยื่นกู้ ผู้ซื้อจะต้องผ่อนชำระเป็นเงินดาวน์กับโครงการเป็นระยะเวลาหนึ่งตามตกลง เพราะฉะนั้นผู้ซื้อควรต้องมีเงินเก็บอยู่ก้อนหนึ่งสำหรับผ่อนดาวน์ให้ครบสัญญา
- เมื่อยื่นกู้ ทางธนาคารมักจะอนุมัติให้กู้ได้เต็มจำนวน 100% ของยอดที่เหลือหลังผ่อนดาวน์ เพราะธนาคารจะประเมินว่าท่านมีศักยภาพเพียงพอในการผ่อนชำระ

สำหรับคอนโดมือสอง
- ไม่มีระบบผ่อนดาวน์กับทางผู้ขาย ก่อนการยื่นกู้
- ธนาคารมักจะไม่อนุมัติเต็มจำนวนให้ โดยทั่วไปจะอนุมัติที่ 80 - 90% ของราคาประเมิน หรือ ราคาซื้อขาย (ธนาคารมักจะเลือกราคาที่ต่ำกว่า)
- ผู้ซื้อควรต้องมีเงินสำรอง เพื่อรองรับกับยอดกู้ที่ขาดไป 10-20% เพื่อเป็นเงินจ่ายตรงให้กับผู้ขาย
- ผู้ซื้อควรมีเงินสำรองอีกก้อน เพื่อใช้สำหรับการซ่อมบำรุง

ทั้งนี้ ผู้ซื้อสามารถเลือกเปรียบเทียบการปล่อยกู้ของแต่ละธนาคารได้ก่อนการยื่นกู้ ซึ่งรายละเอียดอาจจะแตกต่างจากที่กล่าวมาข้างต้น ขึ้นอยู่กับอีกหลายปัจจัยและนโยบายของแต่ละธนาคาร

การซื้อคอนโดนั้น สามารถทำได้ตั้งแต่ที่ยังไม่ได้เริ่มก่อสร้าง หรือกำลังก่อสร้างอยู่ รวมไปถึงหากอยากมั่นใจริงๆ คือซื้อในช่วงที่ก่อสร้างเสร็จแล้ว ก็สามารถทำได้ แต่อาจจะไม่ได้ห้องที่ต้องการหลงเหลืออยู่แล้ว เพราะโดยส่วนใหญ่ โครงการคอนโดมักจะเริ่มเปิดขายตั้งแต่ช่วงยังไม่ได้เริ่มก่อสร้างเลย โดยใช้กลยุทธทางการตลาดต่างๆ เพื่อดึงผู้ซื้อเข้ามาเพื่อนำเงินจองทำสัญญาและเงินดาวน์ต่างๆ เข้ามาเพิ่มเป็นเงินทุนในการดำเนินการก่อสร้างของโครงการ ซึ่งนี่ก็เป็นข้อดีอย่างหนึ่งของผู้ซื้อ ดังนี้

1. ได้รับโปรโมชั่นที่น่าสนใจมากกว่าปรกติ เช่น ส่วนลดพิเศษถ้าซื้อช่วง Pre-Sale, ได้รับเฟอร์นิเจอร์ในคอนโดหลายชิ้นฟรี, ฟรีค่าธรรมเนียมต่างๆ, หรือส่วนลดค่าส่วนกลางตามระยะที่กำหนด ฯลฯ