• เชียงใหม่

      บ้านเดี่ยว พร้อม วิวสวนสาธารณะ ให้เช่า ใน ปทุมธานี

      (มี บ้านเดี่ยว 7)

      เปิดแผนที่
      ลำลูกกา
      มีบ้านเดี่ยว 3
      คลองหลวง
      มีบ้านเดี่ยว 3
      เมืองปทุมธานี
      มีบ้านเดี่ยว 1
      บ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ให้เช่า ในโครงการ บ้านบุณฑรีก์ รังสิต – คลอง 2, คลองสอง, คลองหลวง, ปทุมธานี
      บ้านบุณฑรีก์ รังสิต – คลอง 2
      คลองสอง, คลองหลวง, ปทุมธานี
      ฿18,000/เดือน (฿45/ตรม.)
      บ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ให้เช่า ในโครงการ บ้านบุณฑรีก์ รังสิต – คลอง 2
      อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น บ้านเดี่ยว สำหรับเช่า ขนาด 3 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 400 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ บ้านบุณฑรีก์ รังสิต – คลอง 2 บนทำเลของ คลองสอง, ปทุมธานี และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ...
      Details:
      3 Bedroom(s) 3 Bathroom(s) 400 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      สร้างเสร็จ 2557
      ชั้น 1
      ระเบียง
      อัพเดทล่าสุด: 6 ปีที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      บ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ให้เช่า ในโครงการ ซีพีเอ็น วิลล์ 2, บึงคำพร้อย, ลำลูกกา, ปทุมธานี
      ซีพีเอ็น วิลล์ 2
      บึงคำพร้อย, ลำลูกกา, ปทุมธานี
      ฿22,000/เดือน (฿152/ตรม.)
      บ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ให้เช่า ในโครงการ ซีพีเอ็น วิลล์ 2
      อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น บ้านเดี่ยว สำหรับเช่า ขนาด 3 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 145 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ ซีพีเอ็น วิลล์ 2 บนทำเลของ บึงคำพร้อย, ปทุมธานี และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ธ.ค. 256...
      Details:
      3 Bedroom(s) 2 Bathroom(s) 145 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      สร้างเสร็จ 2567
      วิวสวนสาธารณะ
      เข้าถึงสวนส่วนกลางได้
      สวนส่วนตัว
      ที่จอดรถ
      การเช่าขั้นต่ำ: ขั้นต่ำ 1 ปี
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      บ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ให้เช่า ในโครงการ เดอะ แพลนท์ รังสิต-คลอง 2, คลองสอง, คลองหลวง, ปทุมธานี
      เดอะ แพลนท์ รังสิต-คลอง 2
      อัพเดทล่าสุด 2 เดือนที่แล้ว
      คลองสอง, คลองหลวง, ปทุมธานี
      ฿30,000/เดือน (฿249/ตรม.)
      บ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ให้เช่า ในโครงการ เดอะ แพลนท์ รังสิต-คลอง 2
      ให้เช่าบ้านเดี่ยว The Plant Rangsit-Klong 2 บ้านสวย บรรยากาศร่มรื่น ใกล้สโมสร ทำเลดีเข้า–ออกสะดวก เหมาะสำหรับครอบครัว  ทำเลโครงการ • ใกล้ทางเข้าโครงการ เดินทางสะดวก • ใกล้สโมสร ฟิ...
      Details:
      3 Bedroom(s) 2 Bathroom(s) 121 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      สร้างเสร็จ 2559
      เครื่องซักผ้า
      สัตว์เลี้ยง : สัตว์ขนาดเล็กเท่านั้น
      สถานะการเช่า: ว่าง
      การเช่าขั้นต่ำ: ขั้นต่ำ 1 ปี
      อัพเดทล่าสุด: 2 เดือนที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      บ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ให้เช่า ในโครงการ สราญสิริ ติวานนท์-แจ้งวัฒนะ, บ้านใหม่, เมืองปทุมธานี, ปทุมธานี
      สราญสิริ ติวานนท์-แจ้งวัฒนะ
      อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
      บ้านใหม่, เมืองปทุมธานี, ปทุมธานี
      ฿35,000/เดือน (฿235/ตรม.)
      บ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ให้เช่า ในโครงการ สราญสิริ ติวานนท์-แจ้งวัฒนะ
      Detached 2-storey house, corner plot inside, peaceful & private**Built-in furniture throughout, ready to move in!  66 sq.wah | 3 Bedrooms | 3 Bathrooms | 1 Living room | 1 Kitchen | 2 Parking...
      Details:
      3 Bedroom(s) 3 Bathroom(s) 149 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      วิวสวนสาธารณะ
      เข้าถึงสระส่วนกลางได้
      เข้าถึงสวนส่วนกลางได้
      สวนส่วนตัว
      การเช่าขั้นต่ำ: ขั้นต่ำ 1 ปี
      อัพเดทล่าสุด: 1 เดือนที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      บ้านเดี่ยว 4 ห้องนอน ให้เช่า ในโครงการ ธัญญธานี โฮม ออน กรีน วิลเลจ, ลาดสวาย, ลำลูกกา, ปทุมธานี
      ธัญญธานี โฮม ออน กรีน วิลเลจ
      ลาดสวาย, ลำลูกกา, ปทุมธานี
      ฿45,000/เดือน (฿161/ตรม.)
      บ้านเดี่ยว 4 ห้องนอน ให้เช่า ในโครงการ ธัญญธานี โฮม ออน กรีน วิลเลจ
      อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น บ้านเดี่ยว สำหรับเช่า ขนาด 4 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 280 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ ธัญญธานี โฮม ออน กรีน วิลเลจ บนทำเลของ ลาดสวาย, ปทุมธานี และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ...
      Details:
      4 Bedroom(s) 3 Bathroom(s) 280 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      สร้างเสร็จ 2552
      ชั้น 1
      สัตว์เลี้ยง : อนุญาตทุกชนิด
      อัพเดทล่าสุด: 6 ปีที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      บ้านเดี่ยว 6 ห้องนอน ให้เช่า ในโครงการ การ์เด้นโฮม วิลเลจ , คูคต, ลำลูกกา, ปทุมธานี
      การ์เด้นโฮม วิลเลจ
      คูคต, ลำลูกกา, ปทุมธานี
      ฿45,000/เดือน (฿82/ตรม.)
      บ้านเดี่ยว 6 ห้องนอน ให้เช่า ในโครงการ การ์เด้นโฮม วิลเลจ
      อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น บ้านเดี่ยว สำหรับเช่า ขนาด 6 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 550 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ การ์เด้นโฮม วิลเลจ บนทำเลของ คูคต, ปทุมธานี และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ม.ค. 2539&n...
      Details:
      6 Bedroom(s) 5 Bathroom(s) 550 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      BTS 2.01 กม.
      สร้างเสร็จ 2539
      วิวทะเลสาป
      วิวสวนสาธารณะ
      เครื่องซักผ้า
      เตาไมโครเวฟ
      ทีวี
      สัตว์เลี้ยง : อนุญาตทุกชนิด
      การเช่าขั้นต่ำ: ขั้นต่ำ 1 ปี
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      บ้านเดี่ยว 4 ห้องนอน ให้เช่า ในโครงการ แกรนดิโอ วิภาวดี-รังสิต, คลองหนึ่ง, คลองหลวง, ปทุมธานี
      แกรนดิโอ วิภาวดี-รังสิต
      ประกาศเมื่อ 2 สัปดาห์ที่แล้ว อัพเดทล่าสุด 2 สัปดาห์ที่แล้ว
      คลองหนึ่ง, คลองหลวง, ปทุมธานี
      ฿59,000/เดือน (฿295/ตรม.)
      บ้านเดี่ยว 4 ห้องนอน ให้เช่า ในโครงการ แกรนดิโอ วิภาวดี-รังสิต
      อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น บ้านเดี่ยว สำหรับเช่า ขนาด 4 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 200 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ แกรนดิโอ วิภาวดี-รังสิต บนทำเลของ คลองหนึ่ง, ปทุมธานี ซึ่งคุณสามารถเช่า บ้านเดี...
      Details:
      4 Bedroom(s) 3 Bathroom(s) 200 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      วิวสวนสาธารณะ
      วิวโล่งๆ
      เครื่องซักผ้า
      เตาไมโครเวฟ
      ทีวี
      การเช่าขั้นต่ำ: ขั้นต่ำ 1 ปี
      อัพเดทล่าสุด: 2 สัปดาห์ที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      มั่นใจได้ว่าคุณจะได้ค่าเช่าที่คุ้มค่าที่สุด สำหรับบ้านเดี่ยวทุกยูนิตที่คุณสนใจ
      • 1
      1 - 7 จาก 7 ยูนิต
      1. ไทย
      2. ปทุมธานี

      ดูบ้านเดี่ยวเพิ่มเติมในทำเลของปทุมธานี

      ลำลูกกา
      ลำลูกกา
      มี 3 ยูนิต
      ค่าเช่า: ฿22K - ฿45K
      ดูทำเลเพิ่มเติม
      คลองหลวง
      คลองหลวง
      มี 3 ยูนิต
      ค่าเช่า: ฿18K - ฿59K
      ดูทำเลเพิ่มเติม
      เมืองปทุมธานี
      เมืองปทุมธานี
      มี 1 ยูนิต
      ค่าเช่า: ฿35K
      ดูทำเลเพิ่มเติม

      คะแนนรีวิว สำหรับโครงการบ้านเดี่ยวในปทุมธานี

      • คะแนนรวม
      • การดูแลรักษา
      • ระบบรักษาความปลอดภัย
      • สิ่งอำนวยความสะดวก
      • คุณภาพของวัสดุที่ใช้
      • ความคุ้มค่า
      • ทำเลที่ตั้ง
      แสดงเพียง 5 จาก 0 โครงการ สำหรับบ้านเดี่ยวในปทุมธานี คะแนนรีวิวนี้มาจากการการรีวิวโดยผู้เยี่ยมชมโครงการ และผู้ซื้อหรือเช่าเพื่ออยู่อาศัยจริง

      แนวโน้มตลาดให้เช่าใน ปทุมธานี

      ค้นหาบ้านและคอนโดให้เช่าล่าสุดในปทุมธานี

      ราคาเฉลี่ยของที่อยู่อาศัยใน ปทุมธานี

      ค่าเช่าเฉลี่ยใน ปทุมธานี อยู่ที่ ฿20,000 ค่าเช่าเฉลี่ยใน ปทุมธานี อยู่ที่ ฿20,000 ค่าเช่าเฉลี่ยต่อตารางเมตรใน ปทุมธานี อยู่ที่ ฿183 ค่าเช่าเฉลี่ยต่อตารางเมตรใน ปทุมธานี อยู่ที่ ฿183 ขณะนี้มียูนิตว่างให้เช่าทั้งหมด 7 ยูนิตใน ปทุมธานี ขณะนี้มียูนิตว่างให้เช่าทั้งหมด 7 ยูนิตใน ปทุมธานี

      ค่าเช่าเฉลี่ยใน ปทุมธานี ตามขนาดห้องนอน

      จำนวนห้องนอน ค่าเช่าเฉลี่ยต่อเดือน 2 ห้องนอน (ดูบ้านเดี่ยวทั้ง 21 ยูนิต) ฿24,600 3 ห้องนอน (ดูบ้านเดี่ยวทั้ง 133 ยูนิต) ฿21,100 4 ห้องนอน (ดูบ้านเดี่ยวทั้ง 47 ยูนิต) ฿55,200 5 ห้องนอน (ดูบ้านเดี่ยวทั้ง 7 ยูนิต) ฿56,800 6 ห้องนอน (ดูบ้านเดี่ยวทั้ง 5 ยูนิต) ฿96,800

      ภาพรวมของ บ้านเดี่ยว ใน ปทุมธานี

      ปทุมธานี ถือเป็นจังหวัดขนาดไม่ใหญ่มาก โดยมีพื้นที่ทั้งหมด 1,518 ตร.กม. ซึ่งเป็นจังหวัดที่มีแค่ 7 อำเภอ ซึ่งประชากรใน ปทุมธานี ถือว่ามีขนาดจำนวนประชากรที่ยังน้อยอยู่ โดยมีทั้งสิ้น 1,163,604 คน แบ่งเป็นผู้ชาย จำนวน 552,156 คน และผู้หญิง จำนวน 611,448 คน และถ้าหากเราเทียบขนาดของประชากรกับขนาดของพื้นที่แล้ว จะเห็นตัวเลขสัดส่วนความหนาแน่นของประชากรมีขนาดที่สูงมาก โดยอยู่ที่ 767 คน ต่อ ตารางกิโลเมตร ซึ่งหนาแน่นมากทีเดียว

      ค่าเช่าเฉลี่ยของ บ้านเดี่ยว ใน ปทุมธานี ตกอยู่ในราคาประมาณที่ ฿40,200 บาท ซึ่งถือว่ายังต่ำมาก เหมาะกับผู้ที่รายได้ไม่มากนัก และมองหาบ้านเดี่ยวให้เช่า ในราคาที่ไม่แพง แต่อาจจะเจอขนาดบ้านเดี่ยวที่เล็กหน่อย เหมาะกับการอยู่ไม่เกิน 2 คน เพราะจะได้แค่ระดับ ห้องสตูดิโอ หรือ 1 ห้องนอนเท่านั้น ด้วยราคาต่อตร.ม. ในระดับราคา ฿47,100 บาทนี้ ถือว่าค่อนข้างคุ้มค่าให้การซื้อ แต่อาจจะได้บ้านเดี่ยว ที่อยู่ในทำเลไม่ดีนัก ต้องใช้เวลาในการเดินทาง ค่อนข้างไกลกว่าจะถึงสถานที่สำคัญๆ เช่น โรงพยาบาล โรงเรียน หรือ ห้างสรรพสินค้า รวมถึงระยะเวลาการก่อสร้าง ที่คาดว่าจะผ่านมานานพอประมาณแล้ว รวมถึงวัสดุก่อสร้างที่อาจจะใช้เกรดค่อนข้างดีระดับหนึ่งในการก่อสร้างด้วย ซึ่งจำนวนทั้งหมดของบ้านเดี่ยว ที่ประกาศเช่า อยู่ตอนนี้ใน Klung Baan มีจำนวน 336 ยูนิต

      5 อันดับการค้นหาสูงสุดสำหรับ บ้านเดี่ยว ใน ปทุมธานี

      สำหรับ บ้านเดี่ยว ใน ปทุมธานี นี้ส่วนใหญ่จะเป็นประเภท 3 ห้องนอนเป็นหลัก และท๊อป 5 บ้านเดี่ยว ที่ถูกค้นหาสูงที่สุด คือ
      • 1. เลขที่ยูนิต: U5949429 - Krisda Grand Park ตั้งอยู่ในพื้นที่ คลองหนึ่ง, คลองหลวง, ปทุมธานี ขนาด 3 ห้องนอน พื้นที่ใช้สอย 640 ตรม. ค่าเช่า ฿22,000 ต่อเดือน
      • 2. เลขที่ยูนิต: U5596608 - The Trust Town Wongwaen - Lamlukka ตั้งอยู่ในพื้นที่ บึงคำพร้อย, ลำลูกกา, ปทุมธานี ขนาด 3 ห้องนอน พื้นที่ใช้สอย 120 ตรม. ค่าเช่า ฿8,000 ต่อเดือน
      • 3. เลขที่ยูนิต: U6023340 - Chewarom Rangsit-Klong 1 ตั้งอยู่ในพื้นที่ ลำผักกูด, ธัญบุรี, ปทุมธานี ขนาด 4 ห้องนอน พื้นที่ใช้สอย 238 ตรม. ค่าเช่า ฿55,000 ต่อเดือน