Forest Hill Residence Krabi (ฟอเรสต์ฮิลล์เรสซิเดนซ์ กระบี่)

 (เขียนรีวิว)
หนองทะเล, เมืองกระบี่, กระบี่
7 เดือน บ้านสั่งสร้าง
24 ยูนิต

ฟอเรสต์ฮิลล์เรสซิเดนซ์ กระบี่ ใน หนองทะเล, กระบี่

โครงการ ฟอเรสต์ฮิลล์เรสซิเดนซ์ กระบี่ เป็นโครงการประเภท บ้านเดี่ยว / วิลล่า ตั้งอยู่ในทำเลพื้นที่ หนองทะเล, กระบี่ โดยมีทั้งหมด 24 ยูนิต ซึ่งเป็นโครงการคุณภาพโดย Forest Hill Residence Krabi

ยูนิตมือสองและให้เช่า

ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿9,900,000
฿23,098/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 428.60 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 323.86 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿24,500,000
฿31,868/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 768.80 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 492.45 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿9,900,000
฿23,098/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 428.60 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 323.86 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿24,500,000
฿22,757/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 1,076.60 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 585.84 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿24,500,000
฿22,765/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 1,076.20 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 585.84 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿9,900,000
฿23,098/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 428.60 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 323.86 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿10,800,000
฿18,621/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 580 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 323.86 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿24,500,000
฿22,587/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 1,084.70 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 585.84 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿10,800,000
฿19,849/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 544.10 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 323.86 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿25,500,000
฿30,481/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 836.60 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 492.45 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿12,800,000
฿28,269/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 452.80 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 297.58 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿25,500,000
฿30,387/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 839.18 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 492.45 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿12,800,000
฿27,820/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 460.10 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 297.58 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿26,500,000
฿25,738/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 1,029.61 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 492.45 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿12,800,000
฿28,790/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 444.60 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 297.58 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿13,800,000
฿16,152/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 854.40 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 297.58 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿13,800,000
฿26,729/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 516.30 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 297.58 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿14,800,000
฿17,788/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 832 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 297.58 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿14,800,000
฿13,602/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 1,088.10 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 297.58 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿14,800,000
฿17,786/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 832.10 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 297.58 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿14,800,000
฿28,306/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 522.85 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 297.58 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿14,800,000
฿27,873/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 530.98 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 297.58 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿14,800,000
฿28,189/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 525.03 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 297.58 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿14,800,000
฿28,189/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 525.03 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 297.58 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ ฟอเรสต์ฮิลล์เรสซิเดนซ์ กระบี่
ดูทั้งหมด (24)
ราคาขาย : ฿5,759,000
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿5,550,000
ช่วงราคา : ราคาคุ้มค่าที่สุด
ราคาขาย : ฿12,140,999
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿11,990,999
ช่วงราคา : ราคาคุ้มค่าที่สุด
ราคาขาย : ฿1299,999
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿179,999
ช่วงราคา : สูงกว่าราคาตลาด
ราคาขาย : ฿159,999
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿149,999
ช่วงราคา : Fair

คุณเป็นเจ้าของยูนิตในโครงการ ฟอเรสต์ฮิลล์เรสซิเดนซ์ กระบี่ ด้วยหรือไม่?

ลองเช็คดูก่อนว่าบ้านของคุณนั้นควรมีราคาอยู๋ที่ประมาณเท่าไหร่ ในทำเลนี้?

ด้านความปลอดภัย
รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด

การบริหารจัดการ

สัตว์เลี้ยง : อนุญาตทุกชนิด

ตารางการชำระเงิน

Payment Terms (Off-Plan Villa)
ประเภทการชำระ รายละเอียด จำนวนที่ต้องชำระ
วางเงินจอง
ชำระเงินทันที
฿300,000
งวดที่ 1
วันทำสัญญา
35%
งวดที่ 2
Finish Foundation Post
25%
งวดที่ 3
Finish Concrete Structure
15%
งวดที่ 4
Walls and Doors Frames
10%
งวดที่ 5
Floor Finishing, Pating (Minus Reservation)
10%
งวดที่ 6
เมื่อโอนกรรมสิทธิ์
5%
Payment Terms (Finished Villa)
ประเภทการชำระ รายละเอียด จำนวนที่ต้องชำระ
วางเงินจอง
ชำระเงินทันที
2%
งวดที่ 1
Sales & Purchase Agreement Signature within 30 Days after Reservation
48%
งวดที่ 2
เมื่อโอนกรรมสิทธิ์
50%

แบบแปลนโครงการ

รายละเอียดเจ้าของโครงการ - Forest Hill Residence Krabi