3 ห้องนอน
4 ห้องน้ำ
428.60 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
2 ชั้น
7 เดือน บ้านสั่งสร้าง

ขาย วิลล่า 3 ห้องนอน ในโครงการ Forest Hill Residence Krabi (ฟอเรสต์ฮิลล์เรสซิเดนซ์ กระบี่)

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น วิลล่า สำหรับขาย ขนาด 3 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 428.60 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ ฟอเรสต์ฮิลล์เรสซิเดนซ์ กระบี่ บนทำเลของ หนองทะเล, กระบี่ และมีกำหนดก่อสร้างแล้วเสร็จใน 7 เดือนหลังทำสัญญาซื้อขาย ซึ่งคุณสามารถซื้อ วิลล่า นี้ได้ที่ราคา ฿9,900,000 (฿23,098/ตรม.)

สิ่งอำนวยความสะดวกในวิลล่านี้

สระว่ายน้ำส่วนตัวสระว่ายน้ำส่วนตัว ดาดฟ้าดาดฟ้า สวนส่วนตัวสวนส่วนตัว ชานบ้านชานบ้าน ที่จอดรถที่จอดรถ ระเบียงระเบียง

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 11 พ.ค. 2569
อัพเดทล่าสุด 13 ชั่วโมงที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ วิลล่า
จำนวนชั้น 2
ทำเลที่ตั้ง หนองทะเล, กระบี่
ห้องนอน 3
สถานที่ หาดไร่เลย์ -10 กม.
พื้นที่ใช้สอย 428.60 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿23,098
พื้นที่ใช้สอยภายนอก
เป็นการรวมขนาดของพื้นที่ก่อสร้างภายนอก เช่น สระว่ายน้ำ, ชานบ้าน, ที่จอดรถ และ ศาลา แต่จะไม่รวมพื้นที่สวนเข้าไปด้วย
ไม่ระบุ
ขนาดที่ดิน 323.86 ตรม.
สัตว์เลี้ยง อนุญาตทุกชนิด
การถือครองวิลล่า

ชาวต่างชาติสามารถถือครองกรรมสิทธิ์ในตัวอาคารสำหรับวิลล่าในชื่อของตัวเองได้ แต่จะไม่สามารถถือครองกรรมสิทธิ์ในที่ดินที่ใช้ปลูกสร้างวิลล่าได้

ชาวต่างชาติ, คนสัญชาติไทย, บริษัทจดทะเบียน, ถือสัญญาเช่าระยะยาว, Freehold
กรรมสิทธิ์ที่ดิน

ชาวต่างชาติไม่สามารถถือครองกรรมสิทธิ์ที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจำเป็นต้องถือครองด้วยวิธีการถือสัญญาเช่าระยะยาว 30 ปี หรือว่าการซื้อที่ดินภายในชื่อของบริษัทจดทะเบียนเท่านั้น

ไม่ระบุ
ประเภทโฉนดที่ดิน ไม่ระบุ
สถานะการก่อสร้าง บ้านสั่งสร้าง (7 เดือน)
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายพร้อมกับการตกแต่งแบบบิ้วท์อิน ซึ่งก็คือการติดตั้งเฟอร์นิเจอร์แบบฝังติดไปกับผนัง ไม่สามารถเคลื่อนย้ายได้ ยกตัวอย่างเช่น ชั้นวางทีวี ในห้องรับแขก เคาท์เตอร์ครัว เฟอร์นิเจอร์แบบหล่อด้วยปูน รวมไปถึงแบบตอกติดไปกับพื้นหรือผนัง
เฟอร์นิเจอร์บิ้วท์อิน
วิวที่มองเห็น วิวภูเขา, วิวสระว่ายน้ำ, วิวสวน
แบบบ้าน A
ที่จอดรถ (คัน) 2
ขนาดสระว่ายน้ำ 26.69 Sq.m.
ค่าส่วนกลาง (ต่อเดือน)
ค่าส่วนกลางนี้จะจ่ายให้กับนิติบุคคลของโครงการในทุก ๆ ปี เพื่อนำเงินเหล่านั้นไปบำรุงส่วนกลางต่าง ๆ ที่ลูกบ้านใช้ร่วมกัน อันได้แก่ สระว่ายน้ำ สวนหย่อม การทำความสะอาด อุปกรณ์ฟิตเนส ที่จอดรถ ค่าไฟ ค่าน้ำ ค่าเก็บขยะ ฯลฯ
ไม่ระบุ
ลงประกาศโดย
เจ้าของโครงการ
ค่าไฟ ไม่ระบุ
ค่าน้ำ ไม่ระบุ
เลขที่ยูนิต U6254371

โอกาสทางการลงทุน: ค่าธรรมเนียม และ ผลตอบแทน

ราคาขาย
฿9,900,000

รายละเอียดโครงการ

เจ้าของโครงการ: Forest Hill Residence Krabi
สถานะการก่อสร้าง: บ้านสั่งสร้าง (7 เดือน)
ยูนิต: 24
พื้นที่ของโครงการ: ไม่ระบุ
สถานที่ หาดไร่เลย์ - 10 กม.
ทำเลที่ตั้ง: หนองทะเล, กระบี่
รายละเอียดของโครงการ ฟอเรสต์ฮิลล์เรสซิเดนซ์ กระบี่

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

สโมสร สโมสร
รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด
ลานจอดรถ ลานจอดรถ
สวนหย่อม สวนหย่อม

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ฟอเรสต์ฮิลล์เรสซิเดนซ์ กระบี่

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ฟอเรสต์ฮิลล์เรสซิเดนซ์ กระบี่
฿9,900,000
฿23,098/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 428.60 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 323.86 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ฟอเรสต์ฮิลล์เรสซิเดนซ์ กระบี่
฿24,500,000
฿31,868/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 768.80 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 492.45 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ฟอเรสต์ฮิลล์เรสซิเดนซ์ กระบี่
฿9,900,000
฿23,098/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 428.60 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 323.86 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ฟอเรสต์ฮิลล์เรสซิเดนซ์ กระบี่
฿24,500,000
฿22,757/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 1,076.60 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 585.84 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ฟอเรสต์ฮิลล์เรสซิเดนซ์ กระบี่
฿24,500,000
฿22,765/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 1,076.20 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 585.84 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ฟอเรสต์ฮิลล์เรสซิเดนซ์ กระบี่
฿9,900,000
฿23,098/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 428.60 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 323.86 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ฟอเรสต์ฮิลล์เรสซิเดนซ์ กระบี่
฿10,800,000
฿18,621/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 580 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 323.86 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ฟอเรสต์ฮิลล์เรสซิเดนซ์ กระบี่
฿24,500,000
฿22,587/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 1,084.70 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 585.84 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ฟอเรสต์ฮิลล์เรสซิเดนซ์ กระบี่
฿10,800,000
฿19,849/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 544.10 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 323.86 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ฟอเรสต์ฮิลล์เรสซิเดนซ์ กระบี่
฿25,500,000
฿30,481/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 836.60 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 492.45 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ฟอเรสต์ฮิลล์เรสซิเดนซ์ กระบี่
฿12,800,000
฿28,269/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 452.80 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 297.58 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ฟอเรสต์ฮิลล์เรสซิเดนซ์ กระบี่
฿25,500,000
฿30,387/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 839.18 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 492.45 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ฟอเรสต์ฮิลล์เรสซิเดนซ์ กระบี่
฿12,800,000
฿27,820/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 460.10 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 297.58 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ฟอเรสต์ฮิลล์เรสซิเดนซ์ กระบี่
฿26,500,000
฿25,738/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 1,029.61 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 492.45 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ฟอเรสต์ฮิลล์เรสซิเดนซ์ กระบี่
฿12,800,000
฿28,790/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 444.60 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 297.58 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ฟอเรสต์ฮิลล์เรสซิเดนซ์ กระบี่
฿13,800,000
฿16,152/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 854.40 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 297.58 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ฟอเรสต์ฮิลล์เรสซิเดนซ์ กระบี่
฿13,800,000
฿26,729/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 516.30 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 297.58 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ฟอเรสต์ฮิลล์เรสซิเดนซ์ กระบี่
฿14,800,000
฿17,788/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 832 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 297.58 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ฟอเรสต์ฮิลล์เรสซิเดนซ์ กระบี่
฿14,800,000
฿13,602/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 1,088.10 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 297.58 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ฟอเรสต์ฮิลล์เรสซิเดนซ์ กระบี่
฿14,800,000
฿17,786/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 832.10 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 297.58 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ฟอเรสต์ฮิลล์เรสซิเดนซ์ กระบี่
฿14,800,000
฿28,306/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 522.85 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 297.58 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ฟอเรสต์ฮิลล์เรสซิเดนซ์ กระบี่
฿14,800,000
฿27,873/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 530.98 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 297.58 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ฟอเรสต์ฮิลล์เรสซิเดนซ์ กระบี่
฿14,800,000
฿28,189/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 525.03 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 297.58 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ฟอเรสต์ฮิลล์เรสซิเดนซ์ กระบี่
฿14,800,000
฿28,189/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 525.03 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 297.58 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ ฟอเรสต์ฮิลล์เรสซิเดนซ์ กระบี่
ดูทั้งหมด (24)

การคำนวณสินเชื่อ

ตารางการชำระเงิน (ของโครงการ)

Payment Terms (Off-Plan Villa)
ประเภทการชำระ รายละเอียด จำนวนที่ต้องชำระ
วางเงินจอง
ชำระเงินทันที
฿300,000
งวดที่ 1
วันทำสัญญา
35%
งวดที่ 2
Finish Foundation Post
25%
งวดที่ 3
Finish Concrete Structure
15%
งวดที่ 4
Walls and Doors Frames
10%
งวดที่ 5
Floor Finishing, Pating (Minus Reservation)
10%
งวดที่ 6
เมื่อโอนกรรมสิทธิ์
5%
Payment Terms (Finished Villa)
ประเภทการชำระ รายละเอียด จำนวนที่ต้องชำระ
วางเงินจอง
ชำระเงินทันที
2%
งวดที่ 1
Sales & Purchase Agreement Signature within 30 Days after Reservation
48%
งวดที่ 2
เมื่อโอนกรรมสิทธิ์
50%

คำถามที่พบบ่อย

โครงการ ฟอเรสต์ฮิลล์เรสซิเดนซ์ กระบี่ อนุญาตให้นำสัตว์เข้ามาเลี้ยงได้ทุกชนิด รวมถึง สุนัข, แมว, กระต่าย, หนูแฮมสเตอร์, หนูตะเภา, นก และสัตว์เลื้อยคลานต่างๆ
หาดไร่เลย์ เป็นชายหาดที่ใกล้ที่สุด โดยห่างจากโครงการ ฟอเรสต์ฮิลล์เรสซิเดนซ์ กระบี่ ไปประมาณ 10 กม.

หากคุณแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน เป็นชื่อของชาวต่างชาติเองนั้น ตามกฎหมายไทยจะยังไม่อนุญาตให้ทำได้ เพราะยังมีข้อกฎหมายที่จะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยอยู่

แต่หากคู่สมรสต้องการจะโอนซื้อบ้านหรือที่ดินจริงๆ จะมีความซับซ้อนกว่าปรกติเล็กน้อย คือ

1. หากคู่สมรสชาวต่างชาติเตินทางไปที่กรมที่ดินด้วยไม่ได้ จะต้องขอบันทึกถ้อยคำรับรองว่าเงินทั้งหมดที่นำมาซื้อบ้านหรือที่ดินนี้ เป็นทรัพย์สินส่วนตัว ไม่ใช่สินสมรส และให้หน่วยงาน เช่น สถานเอกอัครราชทูต สถานกงสุล หรือโนตารีพับลิค ทำการรับรองว่าทั้งคู่เป็นสามี ภรรยาจริง และให้คู่สมรสคนไทยนำเอกสารรับรอง(ตัวจริง)ไปดำเนินการต่อที่กรมที่ดิน (ไม่สามารถใช้เพียงเอกสารมอบอำนาจแบบทั่วไปได้)