โรงแรมให้เช่า 1 ห้องนอน ในโครงการ แคสเซีย ภูเก็ต

(1 รีวิว)
เชิงทะเล, ถลาง,ภูเก็ต
เลขที่ยูนิต: U6257365
40 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
ธ.ค. 2562 สร้างเสร็จแล้ว

โรงแรมให้เช่า 1 ห้องนอน ในโครงการ แคสเซีย ภูเก็ต

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น โรงแรม สำหรับเช่า ขนาด 1 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 40 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ แคสเซีย ภูเก็ต บนทำเลของ เชิงทะเล, ภูเก็ต และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ธ.ค. 2562 ซึ่งคุณสามารถเช่า โรงแรม นี้ได้ด้วยราคาค่าเช่า ฿18,000 ต่อเดือน

สิ่งอำนวยความสะดวก

เข้าถึงสระส่วนกลางได้เข้าถึงสระส่วนกลางได้ ดาดฟ้าดาดฟ้า เข้าถึงสวนส่วนกลางได้เข้าถึงสวนส่วนกลางได้ ฟรี Wifiฟรี Wifi ห้องอาบน้ำกลางแจ้งห้องอาบน้ำกลางแจ้ง เครื่องซักผ้าเครื่องซักผ้า เตาไมโครเวฟเตาไมโครเวฟ ทีวีทีวี คนดูแลสระว่ายน้ำคนดูแลสระว่ายน้ำ

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 12 พ.ค. 2569
อัพเดทล่าสุด 2 ชั่วโมงที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ โรงแรม
ห้องนอน 1
วิวที่มองเห็น วิวทะเลสาป, วิวแม่น้ำ หรือ คลอง, วิวภูเขา, วิวสวนสาธารณะ, วิวสระว่ายน้ำ, วิวโล่งๆ
ลงประกาศโดย
เจ้าของขายเอง
เลขที่ยูนิต U6257365

สโมสร สโมสร
รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด
ลานจอดรถ ลานจอดรถ
สปา สปา
แผนกต้อนรับ แผนกต้อนรับ
ห้องประชุม / ห้องแบบ Co-Working ห้องประชุม / ห้องแบบ Co-Working
ห้องจัดเลี้ยงสันทนาการ ห้องจัดเลี้ยงสันทนาการ
เลานจ์ เลานจ์
สวนหย่อม สวนหย่อม
ร้านค้า ร้านค้า
เข้าออกด้วยคีย์การ์ด เข้าออกด้วยคีย์การ์ด
รถรับส่ง รถรับส่ง

สิ่งอำนวยความสะดวกเด่นๆ ของโครงการ แคสเซีย ภูเก็ต

  • สระว่ายน้ำ
    ชั้น 1
  • ร้านค้า
    ชั้น 1
  • แผนกต้อนรับ
    ชั้น 1

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ แคสเซีย ภูเก็ต

ขาย 24 ให้เช่า 5
สถานะการเช่า: ว่าง อัพเดทล่าสุด 2 ชั่วโมงที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ แคสเซีย ภูเก็ต
18,000 THB ต่อเดือน
฿450/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 40 ตรม. ขนาด
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเลสาป
สอบถามสถานะอีกครั้ง อัพเดทล่าสุด 2 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ แคสเซีย ภูเก็ต
130,000 THB ต่อเดือน
฿1,806/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 72 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเลสาป
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ แคสเซีย ภูเก็ต
75,000 THB ต่อเดือน
฿1,000/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 75 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ แคสเซีย ภูเก็ต
100,000 THB ต่อเดือน
฿1,613/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 62 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ แคสเซีย ภูเก็ต
106,000 THB ต่อเดือน
฿1,472/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 72 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเลสาป
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ แคสเซีย ภูเก็ต
ดูทั้งหมด (5)

คำถามที่พบบ่อย

โครงการ แคสเซีย ภูเก็ต ไม่อนุญาตให้นำสัตว์เลี้ยงใดๆเข้ามา เว้นแต่จะได้รับอนุญาตโดยนิติบุคคลของโครงการ ซึ่งมีข้อยกเว้นให้สำหรับสุนัขนำทางของผู้พิการเท่านั้นที่ไม่ต้องขออนุญาตใดๆ
โครงการ แคสเซีย ภูเก็ต มีการรับประกันการปล่อยเช่าด้วยที่จำนวน 5% ของราคาซื้อขาย เป็นระยะเวลา 3 ปี
หาดบางเทา เป็นชายหาดที่ใกล้ที่สุด โดยห่างจากโครงการ แคสเซีย ภูเก็ต ไปประมาณ 0.6 กม.

หากคนไทยแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน แล้วทำการโอนกรรมสิทธิ์ในชื่อของคู่สมรสชาวต่างชาตินั้น ตามกฎหมายไทยจะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจึงเป็นไปไม่ได้

แต่หากมีความยินยอมระหว่างกันก็สามารถโอนเป็นชื่อคู่สมรสคนไทยได้ตามปรกติ โดยจะมีความซับซ้อนขึ้นอีกเล็กน้อย แบ่งเป็นกรณี

1. "คู่สมรสชาวต่างชาติเตินทางไปที่กรมที่ดินด้วยไม่ได้" จะไม่สามารถใช้เอกสารมอบอำนาจแบบคนไทยได้ แต่จะต้องขอบันทึกถ้อยคำรับรองว่าเงินทั้งหมดที่นำมาซื้อบ้านหรือที่ดินนี้ เป็นทรัพย์สินส่วนตัว ไม่ใช่สินสมรส และให้หน่วยงาน เช่น สถานเอกอัครราชทูต สถานกงสุล หรือโนตารีพับลิค ทำการรับรองว่าทั้งคู่เป็นสามี ภรรยาจริง และให้คู่สมรสคนไทยนำเอกสารรับรอง (เอกสารตัวจริง) ไปดำเนินการต่อที่กรมที่ดินเองต่อไป 

2. "หากคู่สมรสชาวต่างชาติสามารถเดินทางไปพร้อมกับคนไทยที่เป็นคู่สมรสได้" ก็แค่ยินดีเซ็นรับรองว่าบ้านหรือที่ดินแปลงที่กำลังจะซื้อกันนี้ จะตกเป็นกรรมสิทธิ์ของคู่สมรสคนไทยเพียงฝ่ายเดียวเท่านั้น

หากคุณได้เข้าเยี่ยมชมโครงการ แคสเซีย ภูเก็ต และตัดสินใจเลือกยูนิตที่ต้องการแล้ว คุณต้องเตรียมตัวกับเรื่องต่าง ๆ ดังต่อไปนี้