Brand New High Quality Luxury Pool Villa in Maenam Soi 5

แม่น้ำ, เกาะสมุย,สุราษฎร์ธานี
เลขที่ยูนิต: U5928098
2 ห้องนอน
2.5 ห้องน้ำ
140 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
1 ชั้น
เม.ย. 2569 สร้างเสร็จแล้ว

ขายวิลล่า 2 ห้องนอน ในทำเล เกาะสมุย, สุราษฎร์ธานี

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น วิลล่า สำหรับขาย ขนาด 2 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 140 ตรม. อยู่ในทำเล แม่น้ำ, สุราษฎร์ธานี และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ เม.ย. 2569 ซึ่งคุณสามารถซื้อ วิลล่า นี้ได้ที่ราคา ฿8,900,000 (฿63,571/ตรม.)

สิ่งอำนวยความสะดวกในวิลล่านี้

สระว่ายน้ำส่วนตัวสระว่ายน้ำส่วนตัว สวนส่วนตัวสวนส่วนตัว ชานบ้านชานบ้าน ที่จอดรถที่จอดรถ ห้องอาบน้ำกลางแจ้งห้องอาบน้ำกลางแจ้ง

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 19 ธ.ค. 2568
อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ วิลล่า (สไตล์บ้านเดี่ยว)
จำนวนชั้น 1
ทำเลที่ตั้ง แม่น้ำ, สุราษฎร์ธานี
ห้องนอน 2
สถานที่ วัดภูเขาทอง
พื้นที่ใช้สอย 140 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿63,571
พื้นที่ใช้สอยภายนอก
เป็นการรวมขนาดของพื้นที่ก่อสร้างภายนอก เช่น สระว่ายน้ำ, ชานบ้าน, ที่จอดรถ และ ศาลา แต่จะไม่รวมพื้นที่สวนเข้าไปด้วย
198 ตรม.
ขนาดที่ดิน 360 ตรม.
สัตว์เลี้ยง อนุญาตทุกชนิด
การถือครองวิลล่า

ชาวต่างชาติสามารถถือครองกรรมสิทธิ์ในตัวอาคารสำหรับวิลล่าในชื่อของตัวเองได้ แต่จะไม่สามารถถือครองกรรมสิทธิ์ในที่ดินที่ใช้ปลูกสร้างวิลล่าได้

คนสัญชาติไทย
กรรมสิทธิ์ที่ดิน

ชาวต่างชาติไม่สามารถถือครองกรรมสิทธิ์ที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจำเป็นต้องถือครองด้วยวิธีการถือสัญญาเช่าระยะยาว 30 ปี หรือว่าการซื้อที่ดินภายในชื่อของบริษัทจดทะเบียนเท่านั้น

คนสัญชาติไทย, บริษัทจดทะเบียน, ถือสัญญาเช่าระยะยาว
ประเภทโฉนดที่ดิน โฉนดที่ดิน
สถานะการก่อสร้าง สร้างเสร็จแล้ว (เม.ย. 2569)
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายพร้อมกับเฟอร์นิเจอร์ครบชุด ที่เรียกได้ว่าเพียงแค่ยกกระเป๋าเสื้อผ้าเข้าไปก็สามารถอยู่อาศัยได้ทันที โดยมักจะมีเฟอร์นิเจอร์ตั้งแต่โซฟา ชั้นวางทีวี ในห้องรับแขก หรืออุปกรณ์เครื่องครัวทั้งหมด รวมไปถึงโต๊ะอาหาร ไล่เรียงไปยังเตียงนอนและตู้เสื้อผ้า ในห้องนอน (รายละเอียดปลีกย่อยอื่นๆ ขึ้นอยู่กับแต่ละยูนิต)
รวมเฟอร์นิเจอร์
วิวที่มองเห็น วิวภูเขา, วิวสระว่ายน้ำ, วิวสวน, วิวโล่งๆ, ป่าไม้, ทิวทัศน์ธรรมชาติ, ท้องฟ้า ขอบฟ้า, วิวน้ำตก
ค่าน้ำ ตามมิเตอร์
ค่าไฟ ตามมิเตอร์
แบบบ้าน ไม่ระบุ
ที่จอดรถ (คัน) 2
ขนาดสระว่ายน้ำ ไม่ระบุ
ค่าส่วนกลาง (ต่อเดือน)
ค่าส่วนกลางนี้จะจ่ายให้กับนิติบุคคลของโครงการในทุก ๆ ปี เพื่อนำเงินเหล่านั้นไปบำรุงส่วนกลางต่าง ๆ ที่ลูกบ้านใช้ร่วมกัน อันได้แก่ สระว่ายน้ำ สวนหย่อม การทำความสะอาด อุปกรณ์ฟิตเนส ที่จอดรถ ค่าไฟ ค่าน้ำ ค่าเก็บขยะ ฯลฯ
ไม่ระบุ
ลงประกาศโดย
เจ้าของขายเอง
เลขที่ยูนิต U5928098