2 ห้องนอน
3 ห้องน้ำ
159.91 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
2 ชั้น
ต.ค. 2569 กำลังก่อสร้าง

ขาย วิลล่า 2 ห้องนอน ในโครงการ Panorama Kata Ocean View Villas (พาโนรามา กะตะ โอเชี่ยน วิว วิลล่า)

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น วิลล่า สำหรับขาย ขนาด 2 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 159.91 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ พาโนรามา กะตะ โอเชี่ยน วิว วิลล่า บนทำเลของ กะรน, ภูเก็ต และมีแผนการก่อสร้างให้แล้วเสร็จใน ต.ค. 2569 ซึ่งคุณสามารถซื้อ วิลล่า นี้ได้ที่ราคา ฿12,792,800 (฿80,000/ตรม.)

สิ่งอำนวยความสะดวกในวิลล่านี้

สระว่ายน้ำส่วนตัวสระว่ายน้ำส่วนตัว สวนส่วนตัวสวนส่วนตัว ชานบ้านชานบ้าน ที่จอดรถที่จอดรถ ระเบียงระเบียง อ่างอาบน้ำอ่างอาบน้ำ

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 14 พ.ค. 2569
อัพเดทล่าสุด 2 ชั่วโมงที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ วิลล่า
จำนวนชั้น 2
ทำเลที่ตั้ง กะรน, ภูเก็ต
ห้องนอน 2
สถานที่ หาดกะตะ -6.6 กม.
พื้นที่ใช้สอย 159.91 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿80,000
พื้นที่ใช้สอยภายนอก
เป็นการรวมขนาดของพื้นที่ก่อสร้างภายนอก เช่น สระว่ายน้ำ, ชานบ้าน, ที่จอดรถ และ ศาลา แต่จะไม่รวมพื้นที่สวนเข้าไปด้วย
ไม่ระบุ
ขนาดที่ดิน ไม่ระบุ
สัตว์เลี้ยง ไม่ระบุ
การถือครองวิลล่า

ชาวต่างชาติสามารถถือครองกรรมสิทธิ์ในตัวอาคารสำหรับวิลล่าในชื่อของตัวเองได้ แต่จะไม่สามารถถือครองกรรมสิทธิ์ในที่ดินที่ใช้ปลูกสร้างวิลล่าได้

ถือสัญญาเช่าระยะยาว
กรรมสิทธิ์ที่ดิน

ชาวต่างชาติไม่สามารถถือครองกรรมสิทธิ์ที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจำเป็นต้องถือครองด้วยวิธีการถือสัญญาเช่าระยะยาว 30 ปี หรือว่าการซื้อที่ดินภายในชื่อของบริษัทจดทะเบียนเท่านั้น

ไม่ระบุ
ประเภทโฉนดที่ดิน ไม่ระบุ
สถานะการก่อสร้าง กำลังก่อสร้าง (ต.ค. 2569)
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายพร้อมกับการตกแต่งแบบบิ้วท์อิน ซึ่งก็คือการติดตั้งเฟอร์นิเจอร์แบบฝังติดไปกับผนัง ไม่สามารถเคลื่อนย้ายได้ ยกตัวอย่างเช่น ชั้นวางทีวี ในห้องรับแขก เคาท์เตอร์ครัว เฟอร์นิเจอร์แบบหล่อด้วยปูน รวมไปถึงแบบตอกติดไปกับพื้นหรือผนัง
เฟอร์นิเจอร์บิ้วท์อิน
วิวที่มองเห็น วิวภูเขา, วิวสระว่ายน้ำ, วิวสวน
แบบบ้าน D
ที่จอดรถ (คัน) 2
ขนาดสระว่ายน้ำ ไม่ระบุ
ค่าส่วนกลาง (ต่อเดือน)
ค่าส่วนกลางนี้จะจ่ายให้กับนิติบุคคลของโครงการในทุก ๆ ปี เพื่อนำเงินเหล่านั้นไปบำรุงส่วนกลางต่าง ๆ ที่ลูกบ้านใช้ร่วมกัน อันได้แก่ สระว่ายน้ำ สวนหย่อม การทำความสะอาด อุปกรณ์ฟิตเนส ที่จอดรถ ค่าไฟ ค่าน้ำ ค่าเก็บขยะ ฯลฯ
ไม่ระบุ
ลงประกาศโดย
เจ้าของโครงการ
ค่าไฟ ไม่ระบุ
ค่าน้ำ ไม่ระบุ
เลขที่ยูนิต U6262051

โอกาสทางการลงทุน: ค่าธรรมเนียม และ ผลตอบแทน

ราคาขาย
฿12,792,800

รายละเอียดโครงการ

เจ้าของโครงการ: ไม่ระบุ
สถานะการก่อสร้าง: กำลังก่อสร้าง (ต.ค. 2569)
ยูนิต: 17
พื้นที่ของโครงการ: ไม่ระบุ
สถานที่ หาดกะตะ - 6.6 กม.
ทำเลที่ตั้ง: กะรน, ภูเก็ต
รายละเอียดของโครงการ พาโนรามา กะตะ โอเชี่ยน วิว วิลล่า

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด
ลานจอดรถ ลานจอดรถ
สวนหย่อม สวนหย่อม

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ พาโนรามา กะตะ โอเชี่ยน วิว วิลล่า

฿21,525,300
฿90,000/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 239.17 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
วิวทะเล
฿11,044,000
฿80,000/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 138.05 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
฿21,525,300
฿90,000/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 239.17 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
วิวทะเล
฿11,044,000
฿80,000/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 138.05 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
฿22,332,044
฿104,688/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 213.32 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
วิวทะเล
฿12,792,800
฿80,000/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 159.91 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
฿12,792,800
฿80,000/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 159.91 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
฿12,792,800
฿80,000/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 159.91 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
฿12,792,800
฿80,000/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 159.91 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
฿15,185,500
฿110,000/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 138.05 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
วิวทะเล
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ พาโนรามา กะตะ โอเชี่ยน วิว วิลล่า
ดูทั้งหมด (10)

การคำนวณสินเชื่อ

ตารางการชำระเงิน (ของโครงการ)

Payment Schedule
ประเภทการชำระ รายละเอียด จำนวนที่ต้องชำระ
วางเงินจอง
ชำระเงินทันที
฿150,000
งวดที่ 1
Contract Signing within 15 Days
35%
งวดที่ 2
Foundation Completion
20%
งวดที่ 3
Structure Completion
20%
งวดที่ 4
Windows & Doors Installation
10%
งวดที่ 5
เมื่อโอนกรรมสิทธิ์
15%

คำถามที่พบบ่อย

หาดกะตะ เป็นชายหาดที่ใกล้ที่สุด โดยห่างจากโครงการ พาโนรามา กะตะ โอเชี่ยน วิว วิลล่า ไปประมาณ 6.6 กม.

หากคุณแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน เป็นชื่อของชาวต่างชาติเองนั้น ตามกฎหมายไทยจะยังไม่อนุญาตให้ทำได้ เพราะยังมีข้อกฎหมายที่จะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยอยู่

แต่หากคู่สมรสต้องการจะโอนซื้อบ้านหรือที่ดินจริงๆ จะมีความซับซ้อนกว่าปรกติเล็กน้อย คือ

1. หากคู่สมรสชาวต่างชาติเตินทางไปที่กรมที่ดินด้วยไม่ได้ จะต้องขอบันทึกถ้อยคำรับรองว่าเงินทั้งหมดที่นำมาซื้อบ้านหรือที่ดินนี้ เป็นทรัพย์สินส่วนตัว ไม่ใช่สินสมรส และให้หน่วยงาน เช่น สถานเอกอัครราชทูต สถานกงสุล หรือโนตารีพับลิค ทำการรับรองว่าทั้งคู่เป็นสามี ภรรยาจริง และให้คู่สมรสคนไทยนำเอกสารรับรอง(ตัวจริง)ไปดำเนินการต่อที่กรมที่ดิน (ไม่สามารถใช้เพียงเอกสารมอบอำนาจแบบทั่วไปได้)

2. หากคู่สมรสชาวต่างชาติสามารถเดินทางไปพร้อมกับคนไทยที่เป็นคู่สมรสและจะต้องยินดีเซ็นยืนยันว่าบ้านหรือที่ดินแปลงนี้ที่กำลังจะซื้อ จะต้องตกเป็นของคู่สมรสคนไทยเพียงฝ่ายเดียวเท่านั้น

หากอยากกู้ซื้อบ้าน หรือ คอนโด ให้ผ่านการพิจารณาจากธนาคารง่ายๆ ควรวางแผนให้กับตัวเองดังนี้