ทาวน์เฮ้าส์พร้อมชั้นลอย ใน ภูเก็ต

      (มี ทาวน์เฮ้าส์ 6)

      เปิดแผนที่
      สถานะของโครงการ:
      ทั้งหมด
      กำลังก่อสร้าง
      พร้อมเข้าอยู่
      เมืองภูเก็ต
      มีทาวน์เฮ้าส์ 4
      กะทู้
      มีทาวน์เฮ้าส์ 2
      ขายทาวน์เฮ้าส์ 2 ห้องนอน ใน รัษฎา, ภูเก็ต, รัษฎา, เมืองภูเก็ต, ภูเก็ต
      2-Story Townhouse near Monkey Hill Viewpoint
      รัษฎา, เมืองภูเก็ต, ภูเก็ต
      ฿3,200,000 (฿28,600/ตรม.)
      ขายทาวน์เฮ้าส์ 2 ห้องนอน ใน รัษฎา, ภูเก็ต
      2 นอน 2 น้ำ + ห้องครัว + เฟอร์ + แอร์
      Details:
      2 Bedroom(s) 2 Bathroom(s) 112 ตรม. Property Type: ทาวน์เฮ้าส์
      แหล่งท่องเที่ยวสำคัญ 1.24 กม.
      วิวโล่งๆ
      ชั้นลอย
      ชานบ้าน
      ระเบียง
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      นัดหมายเข้าชมยูนิต
      ขายทาวน์เฮ้าส์ 4 ห้องนอน ในโครงการ พนาสนธิ์ เรสซิเด้น (แม็คโคร), วิชิต, เมืองภูเก็ต, ภูเก็ต
      พนาสนธิ์ เรสซิเด้น (แม็คโคร)
      วิชิต, เมืองภูเก็ต, ภูเก็ต
      ฿6,280,000 (฿32,000/ตรม.)
      ขายทาวน์เฮ้าส์ 4 ห้องนอน ในโครงการ พนาสนธิ์ เรสซิเด้น (แม็คโคร)
      ขายบ้าน ทำเลสวย เดินทางสะดวก ใกล้ห้างเซ็นทรัล 5 นาทีบรรยากาศบ้านน่าอยู่ตั้งอยู่ในตัวเมืองเหมาะสำหรับอยู่อาศัย หรือ ซื้อไว้ทำกำไรก็ดีหาเจ้าของน่ารักมาดูแลต่อ
      Details:
      4 Bedroom(s) 2 Bathroom(s) 196 ตรม. Property Type: ทาวน์เฮ้าส์
      สร้างเสร็จ 2553
      วิวภูเขา
      วิวโล่งๆ
      ชั้นลอย
      ชานบ้าน
      ระเบียง
      สัตว์เลี้ยง : สัตว์ขนาดเล็กเท่านั้น
      อัพเดทล่าสุด: 1 ปีที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      นัดหมายเข้าชมยูนิต
      ขายทาวน์เฮ้าส์ 3 ห้องนอน ในโครงการ หมู่บ้านภูเก็ตคันทรีโฮม, ฉลอง, เมืองภูเก็ต, ภูเก็ต
      หมู่บ้านภูเก็ตคันทรีโฮม
      ฉลอง, เมืองภูเก็ต, ภูเก็ต
      ฿7,990,000 (฿36,300/ตรม.)
      ขายทาวน์เฮ้าส์ 3 ห้องนอน ในโครงการ หมู่บ้านภูเก็ตคันทรีโฮม
      อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น ทาวน์เฮ้าส์ สำหรับขาย ขนาด 3 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 220 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ หมู่บ้านภูเก็ตคันทรีโฮม บนทำเลของ ฉลอง, ภูเก็ต และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ พ.ค. 2562...
      Details:
      3 Bedroom(s) 4 Bathroom(s) 220 ตรม. Property Type: ทาวน์เฮ้าส์
      สร้างเสร็จ 2562
      วิวสวน
      วิวโล่งๆ
      ชั้นลอย
      ดาดฟ้า
      สวนส่วนตัว
      สัตว์เลี้ยง : อนุญาตทุกชนิด
      อัพเดทล่าสุด: 6 เดือนที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      นัดหมายเข้าชมยูนิต
      ขายทาวน์เฮ้าส์ 3 ห้องนอน ในโครงการ เอพี เนสท์ บาย เอพี แกรนด์ เรสซิเดนซ์, กมลา, กะทู้, ภูเก็ต
      เอพี เนสท์ บาย เอพี แกรนด์ เรสซิเดนซ์
      กมลา, กะทู้, ภูเก็ต
      ฿8,300,000 (฿62,400/ตรม.)
      ขายทาวน์เฮ้าส์ 3 ห้องนอน ในโครงการ เอพี เนสท์ บาย เอพี แกรนด์ เรสซิเดนซ์
      AP Nest By AP Grand Residence ทาวน์เฮ้าส์โครงการใหม่ใกล้ชายหาดกมลา เพียง 1.2 กิโลเมตร ซึ่งหาดกมลาเป็นชายฝั่งที่พิเศษที่สุดของเกาะภูเก็ต ทั้งยังเป็นที่ตั้งของรีสอร์ทระดับ 5 ดาว และวิลล่าสุดหรูตากอากาศอ...
      Details:
      3 Bedroom(s) 3 Bathroom(s) 133 ตรม. Property Type: ทาวน์เฮ้าส์
      ชายหาด 2.55 กม.
      สร้างเสร็จ 2562
      วิวภูเขา
      วิวสระว่ายน้ำ
      ชั้นลอย
      เข้าถึงสระส่วนกลางได้
      เข้าถึงสวนส่วนกลางได้
      ประมาณการค่าเช่า:฿65,000/เดือน | ผลตอบแทนการเช่า: 9%
      ค่าส่วนกลาง: ฿6,000/เดือน
      เงินกองทุน: ฿30,000
      อัพเดทล่าสุด: 1 ปีที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      นัดหมายเข้าชมยูนิต
      ขายทาวน์เฮ้าส์ 2 ห้องนอน ในโครงการ ปฎัก วิลล่า, ฉลอง, เมืองภูเก็ต, ภูเก็ต
      ปฎัก วิลล่า
      ฉลอง, เมืองภูเก็ต, ภูเก็ต
      ฿9,500,000 (฿36,400/ตรม.)
      ขายทาวน์เฮ้าส์ 2 ห้องนอน ในโครงการ ปฎัก วิลล่า
      อาคารพาณิชย์ 3 ชั้น พื้นที่ใช้สอยขนาดใหญ่ พร้อมเข้าอยู่หรือปล่อยเช่า เหมาะสำหรับทำธุรกิจหรือสำนักงาน ตั้งอยู่ในทำเลศักยภาพย่านราไวย์-ฉลอง ใกล้ห้างสรรพสินค้า โรงเรียน โรงพยาบาล และจุดท่องเที่ยวสำคัญของ...
      Details:
      2 Bedroom(s) 3 Bathroom(s) 261 ตรม. Property Type: ทาวน์เฮ้าส์
      สร้างเสร็จ 2554
      วิวโล่งๆ
      Electricity
      ชั้นลอย
      ระเบียง
      สัตว์เลี้ยง : อนุญาตทุกชนิด
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      นัดหมายเข้าชมยูนิต
      ขายทาวน์เฮ้าส์ 4 ห้องนอน ในโครงการ หมู่บ้านเกษมทรัพย์, ป่าตอง, กะทู้, ภูเก็ต
      หมู่บ้านเกษมทรัพย์
      ป่าตอง, กะทู้, ภูเก็ต
      ฿13,000,000 (฿65,000/ตรม.)
      ขายทาวน์เฮ้าส์ 4 ห้องนอน ในโครงการ หมู่บ้านเกษมทรัพย์
      อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น ทาวน์เฮ้าส์ สำหรับขาย ขนาด 4 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 200 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ หมู่บ้านเกษมทรัพย์ บนทำเลของ ป่าตอง, ภูเก็ต ซึ่งคุณสามารถซื้อ ทาวน์เฮ้าส์ นี้ได...
      Details:
      4 Bedroom(s) 3 Bathroom(s) 200 ตรม. Property Type: ทาวน์เฮ้าส์
      ชายหาด 1.54 กม.
      แบบ Low Rise
      วิวภูเขา
      วิวสวน
      ชั้นลอย
      ชานบ้าน
      ระเบียง
      สัตว์เลี้ยง : อนุญาตทุกชนิด
      ค่าส่วนกลาง: ฿1,000/เดือน
      อัพเดทล่าสุด: 3 เดือนที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      นัดหมายเข้าชมยูนิต
      สามารถเสนอราคาที่ต้องการ โดยตรงไปหาเจ้าของในทันที
      • 1
      1 - 6 จาก 6 ยูนิต
      1. ไทย
      2. ภูเก็ต

      ดูทาวน์เฮ้าส์เพิ่มเติมในทำเลของภูเก็ต

      เมืองภูเก็ต
      เมืองภูเก็ต
      มี 4 ยูนิต
      ราคา: ฿3.2M - ฿9.5M
      ดูทำเลเพิ่มเติม
      กะทู้
      กะทู้
      มี 2 ยูนิต
      ราคา: ฿8.3M - ฿13M
      ดูทำเลเพิ่มเติม

      คะแนนรีวิว สำหรับโครงการทาวน์เฮ้าส์ในภูเก็ต

      • คะแนนรวม
      • การดูแลรักษา
      • ระบบรักษาความปลอดภัย
      • สิ่งอำนวยความสะดวก
      • คุณภาพของวัสดุที่ใช้
      • ความคุ้มค่า
      • ทำเลที่ตั้ง
      1
      อวาดินา ฮิลส์
      เชิงทะเล, ถลาง, ภูเก็ต
      ฿600,000,000 ราคาเริ่มต้น
      5 รีวิว
      2
      ลายัน เบรเด
      เชิงทะเล, ถลาง, ภูเก็ต
      ฿5,991,639 ราคาเริ่มต้น
      4 รีวิว
      3
      บุราสิริ เกาะแก้ว
      เกาะแก้ว, เมืองภูเก็ต, ภูเก็ต
      ฿8,390,000
      ▲ 14% สูงกว่าราคาตลาด
      ราคาเริ่มต้น
      3 รีวิว
      4
      อัณสะยา ภูเก็ต
      ศรีสุนทร, ถลาง, ภูเก็ต
      ฿20,900,000
      ▲ 9% สูงกว่าราคาตลาด
      ราคาเริ่มต้น
      3 รีวิว
      5
      อัญชัน อินดิโก้
      เทพกระษัตรี, ถลาง, ภูเก็ต
      ฿26,163,490 ราคาเริ่มต้น
      2 รีวิว
      แสดงเพียง 5 จาก 1229 โครงการ สำหรับทาวน์เฮ้าส์ในภูเก็ต คะแนนรีวิวนี้มาจากการการรีวิวโดยผู้เยี่ยมชมโครงการ และผู้ซื้อหรือเช่าเพื่ออยู่อาศัยจริง

      แนวโน้มอสังหาริมทรัพย์ในภูเก็ต

      เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับตลาดทาวน์เฮ้าส์ ใน ภูเก็ต ผ่านแนวโน้มและค่าเฉลี่ยทางการตลาด

      ราคาเฉลี่ยของที่อยู่อาศัยใน ภูเก็ต

      ราคาขายเฉลี่ยใน ภูเก็ต อยู่ที่ประมาณ ฿4,920,000 ราคาขายเฉลี่ยใน ภูเก็ต อยู่ที่ประมาณ ฿4,920,000 ราคาขายเฉลี่ยต่อตารางเมตรใน ภูเก็ต อยู่ที่ ฿49,000 ราคาขายเฉลี่ยต่อตารางเมตรใน ภูเก็ต อยู่ที่ ฿49,000 ขณะนี้ใน ภูเก็ต มี 6 ยูนิตสำหรับขาย ขณะนี้ใน ภูเก็ต มี 6 ยูนิตสำหรับขาย

      ราคาขายเฉลี่ยของ ทาวน์เฮ้าส์ แยกตามจำนวนห้องนอนใน ภูเก็ต

      จำนวนห้องนอน ราคาขายเฉลี่ย 2 ห้องนอน (ดูทาวน์เฮ้าส์ทั้ง 113 ยูนิต) ฿5,440,000 3 ห้องนอน (ดูทาวน์เฮ้าส์ทั้ง 144 ยูนิต) ฿8,260,000 4 ห้องนอน (ดูทาวน์เฮ้าส์ทั้ง 29 ยูนิต) ฿14,500,000 5 ห้องนอน (ดูทาวน์เฮ้าส์ทั้ง 4 ยูนิต) ฿11,200,000 6 ห้องนอน (ดูทาวน์เฮ้าส์ทั้ง 3 ยูนิต) ฿24,000,000

      ภาพรวมของ ทาวน์เฮ้าส์ ใน ภูเก็ต

      ด้วย ภูเก็ต เป็นจังหวัดขนาดเล็ก ที่มีขนาดพื้นที่ทั้งหมด 540 ตารางกิโลเมตร และมีแค่ 3 อำเภอ เท่านั้น ซึ่งประชากรใน ภูเก็ต ถือว่ามีขนาดจำนวนประชากรที่ยังน้อยอยู่ โดยมีทั้งสิ้น 416,582 คน แบ่งเป็นผู้ชาย จำนวน 197,036 คน และผู้หญิง จำนวน 219,546 คน และถ้าหากเราเทียบขนาดของประชากรกับขนาดของพื้นที่แล้ว จะเห็นตัวเลขสัดส่วนความหนาแน่นของประชากรมีขนาดที่สูงมาก โดยอยู่ที่ 771 คน ต่อ ตารางกิโลเมตร ซึ่งหนาแน่นมากทีเดียว

      ถ้ามองในมุมของ ราคาขายทาวน์เฮ้าส์เฉลี่ย ใน ภูเก็ต จะอยู่ที่ ฿9,210,000 บาท ซึ่งถือว่าเป็นราคากลางๆ ค่อนไปทางราคาสูง ปัจจัยหลักคือ ราคาที่ดินที่มีมูลค่าสูง อยู่ในแหล่งธุรกิจ มีสาธารณูปโภครายล้อม ครบครัน การเดินทางก็สะดวกสบาย ซึ่งผู้ซื้อส่วนใหญ่ มักจะมองทาวน์เฮ้าส์ ราคาระดับนี้ เพื่ออยู่อาศัยกับครอบครัวใหญ่ หรือ เป็นผู้ซื้อที่มีกำลังซื้อสูง ซึ่งคุณภาพของทาวน์เฮ้าส์ จะเป็นที่ยอมรับกันว่าค่อนข้างหรูหรา วัสดุชั้นดี การก่อสร้างที่มีมาตรฐานสูง รวมไปถึงขนาดพืนที่ใช้สอยที่ใหญ่มาก เพื่อรองรับความเป็นอยู่ที่ดี และมีคุณภาพ สำหรับ ราคาต่อพื้นที่ใช้สอยนั้น หากเทียบเป็นตารางเมตร ก็จะอยู่ที่ ฿53,400 บาท ซึ่งถือเป็นราคากลางๆ ค่อนไปทางสูงระดับหนึ่ง และทาวน์เฮ้าส์ ส่วนใหญ่ใน ภูเก็ต น่าจะอยู่ในทำเลที่ค่อนข้างดี มีการเดินทางที่ค่อนข้างสะดวก สามารถเข้าถึงถนนสายหลักได้อย่างง่ายดาย รวมถึงมีความเป็นไปได้ ที่จะใช้วัสดุก่อสร้างที่มีคุณภาพ มาตรฐานค่อนข้างสูง ณ ตอนนี้ Klung Baan มีจำนวนประกาศขาย ทั้งหมดอยู่ที่ 978 ยูนิต หากมองในด้านการลงทุน ในทำเล ภูเก็ต แล้วล่ะก็ คุณสามารถหา ทาวน์เฮ้าส์ ที่มีผลตอบแทนการเช่าระยะยาว อยู่ที่ไม่เกิน 6% ซึ่งเป็นการลงทุนที่น่าสนใจมากเลยทีเดียว เพราะจะสะท้อนไปที่ราคาขาย สำหรับทาวน์เฮ้าส์ ด้วย ว่าจะไม่สูงมาก และตลาดของผู้เช่า ก็จะอยู่ในระดับกลางลงไป

      5 อันดับการค้นหาสูงสุดสำหรับ ทาวน์เฮ้าส์ ใน ภูเก็ต

      สำหรับ ทาวน์เฮ้าส์ ใน ภูเก็ต นี้ส่วนใหญ่จะเป็นประเภท 4 ห้องนอนเป็นหลัก และท๊อป 5 ทาวน์เฮ้าส์ ที่ถูกค้นหาสูงที่สุด คือ