Panorama Kata Ocean View Villas (พาโนรามา กะตะ โอเชี่ยน วิว วิลล่า)

 (เขียนรีวิว)
กะรน, เมืองภูเก็ต, ภูเก็ต
ต.ค. 2569 กำลังก่อสร้าง
17 ยูนิต

พาโนรามา กะตะ โอเชี่ยน วิว วิลล่า ใน กะรน, ภูเก็ต

โครงการ พาโนรามา กะตะ โอเชี่ยน วิว วิลล่า เป็นโครงการประเภท บ้านเดี่ยว / วิลล่า ตั้งอยู่ในทำเลพื้นที่ กะรน, ภูเก็ต ซึ่งมีแผนการก่อสร้างให้แล้วเสร็จใน ต.ค. 2569 โดยมีทั้งหมด 17 ยูนิต

ยูนิตมือสองและให้เช่า

ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿21,525,300
฿90,000/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 239.17 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
วิวทะเล
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿11,044,000
฿80,000/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 138.05 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿21,525,300
฿90,000/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 239.17 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
วิวทะเล
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿11,044,000
฿80,000/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 138.05 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿22,332,044
฿104,688/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 213.32 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
วิวทะเล
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿12,792,800
฿80,000/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 159.91 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿12,792,800
฿80,000/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 159.91 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿12,792,800
฿80,000/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 159.91 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿12,792,800
฿80,000/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 159.91 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿15,185,500
฿110,000/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 138.05 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
วิวทะเล
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ พาโนรามา กะตะ โอเชี่ยน วิว วิลล่า
ดูทั้งหมด (10)
ราคาขาย : ฿5,759,000
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿5,550,000
ช่วงราคา : ราคาคุ้มค่าที่สุด
ราคาขาย : ฿12,140,999
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿11,990,999
ช่วงราคา : ราคาคุ้มค่าที่สุด
ราคาขาย : ฿1299,999
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿179,999
ช่วงราคา : สูงกว่าราคาตลาด
ราคาขาย : ฿159,999
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿149,999
ช่วงราคา : Fair

คุณเป็นเจ้าของยูนิตในโครงการ พาโนรามา กะตะ โอเชี่ยน วิว วิลล่า ด้วยหรือไม่?

ลองเช็คดูก่อนว่าบ้านของคุณนั้นควรมีราคาอยู๋ที่ประมาณเท่าไหร่ ในทำเลนี้?

สิ่งอำนวยความสะดวก และ แบบแปลนพื้น

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

ด้านสันทนาการ
สวนหย่อม
ด้านความสะดวก
ลานจอดรถ
ด้านความปลอดภัย
รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด

ตารางการชำระเงิน

Payment Schedule
ประเภทการชำระ รายละเอียด จำนวนที่ต้องชำระ
วางเงินจอง
ชำระเงินทันที
฿150,000
งวดที่ 1
Contract Signing within 15 Days
35%
งวดที่ 2
Foundation Completion
20%
งวดที่ 3
Structure Completion
20%
งวดที่ 4
Windows & Doors Installation
10%
งวดที่ 5
เมื่อโอนกรรมสิทธิ์
15%

แบบแปลนโครงการ

คำถามที่พบบ่อย

Frequently asked questions about พาโนรามา กะตะ โอเชี่ยน วิว วิลล่า
หาดกะตะ เป็นชายหาดที่ใกล้ที่สุด โดยห่างจากโครงการ พาโนรามา กะตะ โอเชี่ยน วิว วิลล่า ไปประมาณ 6.6 กม.

หากคุณแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน เป็นชื่อของชาวต่างชาติเองนั้น ตามกฎหมายไทยจะยังไม่อนุญาตให้ทำได้ เพราะยังมีข้อกฎหมายที่จะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยอยู่

แต่หากคู่สมรสต้องการจะโอนซื้อบ้านหรือที่ดินจริงๆ จะมีความซับซ้อนกว่าปรกติเล็กน้อย คือ