ขาย คอนโด 2 ห้องนอน ในโครงการ The Bay Condominium (เดอะ เบย์ คอนโดมิเนียม)

(7 รีวิว)
บ่อผุด, เกาะสมุย,สุราษฎร์ธานี
เลขที่ยูนิต: U6260054
ผลตอบแทนการเช่า 6%
2 ห้องนอน
2 ห้องน้ำ
137 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
2 ชั้น
ก.ย. 2558 สร้างเสร็จแล้ว

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น คอนโด สำหรับขาย ขนาด 2 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 137 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ เดอะ เบย์ คอนโดมิเนียม บนทำเลของ บ่อผุด, สุราษฎร์ธานี และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ก.ย. 2558 ซึ่งคุณสามารถซื้อ คอนโด นี้ได้ที่ราคา ฿17,900,000 (฿130,657/ตรม.)

Condo Unit for Sale – Foreigner Quota

2 Bedrooms | 2 Bathrooms |

Size: 136.47 sq.m | Price: 17,900,000 THB | 2nd floor

 

Spacious and well-maintained unit featuring:

2 bedrooms and 2 bathrooms

Fully equipped kitchen

New Aircons

Generous living and dining space

Ideal for vacation/Investment

Rental income potential: 70,000 – 85,000 THB/month

Annual common area fee: 72,600 THB

 

📞 For more information, please contact at +66 81 582 9990 (Whatsapp/Line)

สิ่งอำนวยความสะดวกในคอนโดนี้

เข้าถึงชายหาดได้เข้าถึงชายหาดได้ เข้าถึงสระส่วนกลางได้เข้าถึงสระส่วนกลางได้ เข้าถึงสวนส่วนกลางได้เข้าถึงสวนส่วนกลางได้ ที่จอดรถที่จอดรถ ห้องอาบน้ำกลางแจ้งห้องอาบน้ำกลางแจ้ง รีโนเวทห้องครัวใหม่รีโนเวทห้องครัวใหม่ (2025)

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 14 พ.ค. 2569
อัพเดทล่าสุด 5 ชั่วโมงที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ คอนโด
ชั้น 2
ห้องนอน 2
ขนาด 137 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿130,657
สัตว์เลี้ยง ไม่อนุญาต
การถือครองคอนโด

ชาวต่างชาติสามารถถือครองกรรมสิทธิ์ในคอนโดมิเนียมได้ไม่เกินร้อยละ 49 ของจำนวนห้องทั้งหมดในโครงการ และ หากเป็นยูนิตที่ถือครองโดยคนไทย หรือ ถือครองแบบสัญญาเช่าระยะยาว 30 ปีนั้น ก็สามารถเปลี่ยนเป็นการถือครองโดยชาวต่างชาติได้เช่นกัน หากโควต้ารวมทั้งหมดในโครงการยังไม่ถึง 49%

ชาวต่างชาติ
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายพร้อมกับเฟอร์นิเจอร์ครบชุด ที่เรียกได้ว่าเพียงแค่ยกกระเป๋าเสื้อผ้าเข้าไปก็สามารถอยู่อาศัยได้ทันที โดยมักจะมีเฟอร์นิเจอร์ตั้งแต่โซฟา ชั้นวางทีวี ในห้องรับแขก หรืออุปกรณ์เครื่องครัวทั้งหมด รวมไปถึงโต๊ะอาหาร ไล่เรียงไปยังเตียงนอนและตู้เสื้อผ้า ในห้องนอน (รายละเอียดปลีกย่อยอื่นๆ ขึ้นอยู่กับแต่ละยูนิต)
รวมเฟอร์นิเจอร์
วิวที่มองเห็น วิวทะเล, วิวภูเขา, วิวสวน, วิวโล่งๆ
แบบบ้าน ไม่ระบุ
อาคาร Building A
ค่าส่วนกลาง (ต่อเดือน)
ค่าส่วนกลางนี้จะจ่ายให้กับนิติบุคคลของโครงการในทุก ๆ ปี เพื่อนำเงินเหล่านั้นไปบำรุงส่วนกลางต่าง ๆ ที่ลูกบ้านใช้ร่วมกัน อันได้แก่ สระว่ายน้ำ สวนหย่อม การทำความสะอาด อุปกรณ์ฟิตเนส ที่จอดรถ ค่าไฟ ค่าน้ำ ค่าเก็บขยะ ฯลฯ
฿6,050/เดือน
ลงประกาศโดย
เจ้าของขายเอง
ค่าไฟ ตามมิเตอร์
ค่าน้ำ ตามมิเตอร์
เลขที่ยูนิต U6260054

โอกาสทางการลงทุน: ค่าธรรมเนียม และ ผลตอบแทน

ราคาขาย
฿17,900,000
ค่าส่วนกลาง
฿6,050/เดือน
อัตราส่วนราคาต่อค่าเช่า
อัตราส่วนราคาต่อค่าเช่านั้นถูกคำนวณมาจากบ้านยูนิตนี้เอง โดยใช้ราคาที่ประกาศขายหารด้วยค่าเช่าจำนวน 12 เดือน
17
ผลตอบแทนการเช่า
เป็นประมาณการสำหรับค่าเช่าต่อเดือน และผลตอบแทนการปล่อยเช่าทั้งหมด ที่คำนวณมาจากค่าเฉลี่ยของค่าเช่ารายเดือน สำหรับ คอนโด แบบ 2 ห้องนอน (ทำสัญญาเช่าระยะ 1 ปี) ที่มีลงประกาศในโครงการ The Bay Condominium และจากราคาขายปัจจุบัน
6%

รายละเอียดโครงการ

ชื่อโครงการ: The Bay Condominium
เจ้าของโครงการ: PCC Property Co.,LTD
สถานะการก่อสร้าง: สร้างเสร็จแล้ว (ก.ย. 2558)
จำนวนชั้น: 3
จำนวนอาคาร: 3
ยูนิต: 41
พื้นที่ของโครงการ: 4,800 ตรม.
สถานที่ หาดพระใหญ่ - 0.5 กม.
ทำเลที่ตั้ง: บ่อผุด, สุราษฎร์ธานี
รายละเอียดของโครงการ The Bay Condominium

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

การจัดการโรงแรม การจัดการโรงแรม
สระว่ายน้ำ สระว่ายน้ำ
ห้องออกกำลังกาย ห้องออกกำลังกาย
รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด
ลานจอดรถ ลานจอดรถ
พื้นที่ทำบาร์บีคิว พื้นที่ทำบาร์บีคิว
สวนหย่อม สวนหย่อม

สิ่งอำนวยความสะดวกเด่นๆ ของโครงการ The Bay Condominium

  • ร้านอาหารในโครงการ
    ชั้น 1
  • สระว่ายน้ำ
    ชั้น 2
  • ห้องออกกำลังกาย
    ชั้น 1

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Bay Condominium

ขาย 9 ให้เช่า 16
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Bay Condominium
฿17,900,000
฿130,657/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 137 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
อัพเดทล่าสุด 2 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Bay Condominium
฿5,400,000
฿60,545/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 89.19 ตรม. ขนาด
ชั้น 1 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
อัพเดทล่าสุด 3 สัปดาห์ที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Bay Condominium
฿14,500,000
฿101,123/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 143.39 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวทะเล
อัพเดทล่าสุด 3 สัปดาห์ที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Bay Condominium
฿21,000,000
฿150,873/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 139.19 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
อัพเดทล่าสุด 3 สัปดาห์ที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Bay Condominium
฿17,900,000
฿131,164/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 136.47 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
อัพเดทล่าสุด 3 สัปดาห์ที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Bay Condominium
฿18,000,000
฿123,499/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 145.75 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวทะเล
อัพเดทล่าสุด 2 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Bay Condominium
฿14,000,000
฿138,162/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 101.33 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Bay Condominium
฿26,000,000
฿128,142/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 202.90 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 401.60 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Bay Condominium
฿12,900,000
฿67,841/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 190.15 ตรม. ขนาด
ชั้น 1 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวภูเขา
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ The Bay Condominium
ดูทั้งหมด (9)

การคำนวณสินเชื่อ

เลือกรูปแบบสินเชื่อที่เหมาะกับคุณ

หลากหลายทางเลือกทางการเงิน ให้คุณได้เปรียบเทียบสำหรับยูนิตนี้

Rent-to-Own

Rent-to-Own

ติดขัดในการซื้อบ้าน? ลองดูทางเลือกนี้ก่อนมั้ย?

ค่าเช่า +20% • 2 ปี • สามารถซื้อได้
  • ย้ายเข้าอยู่ได้ทันที เหมือนทดลองอยู่อาศัยก่อน
  • เงินทุกบาทที่จ่ายมาเหมือนเป็นเงินมัดจำการจอง
  • ยึดราคาขาย ณ ปัจจุบันเอาไว้ไม่เปลี่ยนแปลง
Example
ที่ราคาขาย ฿17.9M
฿125,300/เดือน
รวมเป็นเงินดาวน์ ฿3.01M
สินเชื่อทางเลือกนี้ ไม่สามารถใช้กับอสังหาฯ ยูนิตนี้ได้
ดูข้อมูลเพิ่มเติม
Seller Financing

Seller Financing

เราช่วยคุณได้นะ! ลอง "ซื้อก่อน จ่ายทีหลัง" กับเราสิ

เงินดาวน์ 30% • ดอกเบี้ย 5% • 5 ปี
  • ดอกเบี้ยต่ำกว่าธนาคารทั่วไป
  • ยืดหยุ่นได้จากการปรึกษากับผู้ขายโดยตรง
  • คงราคาขาย ณ วันนี้เอาไว้ ไม่ขยับขึ้น
ที่ราคาขาย ฿17.9M
฿236,457/เดือน
หลังจากวางเงินดาวน์ ฿5.37M
สินเชื่อทางเลือกนี้ ไม่สามารถใช้กับอสังหาฯ ยูนิตนี้ได้
ดูข้อมูลเพิ่มเติม
Gap Loan

Gap Loan

ใกล้จะได้บ้านแล้ว? ให้เราช่วยคุณในส่วนที่เหลือเอง

เงินดาวน์ 70% • ดอกเบี้ย 4% • 2 ปี
  • ปิดการขายได้เร็ว ด้วยเงินเก็บที่คุณมีเกือบครบแล้ว
  • กู้สินเชื่อเฉพาะยอดที่ขาดไปเท่านั้น
  • กู้ระยะสั้นเพียง 2 ปี
ที่ราคาขาย ฿17.9M
฿233,192/เดือน
หลังจากวางเงินดาวน์ ฿12.53M
ดูข้อมูลเพิ่มเติม

คำถามที่พบบ่อย

โครงการ The Bay Condominium ไม่อนุญาตให้นำสัตว์เลี้ยงใดๆเข้ามา เว้นแต่จะได้รับอนุญาตโดยนิติบุคคลของโครงการ ซึ่งมีข้อยกเว้นให้สำหรับสุนัขนำทางของผู้พิการเท่านั้นที่ไม่ต้องขออนุญาตใดๆ