• เชียงใหม่

      บ้าน พร้อม วิวทะเลสาป ให้เช่า ใน แม่ริม, เชียงใหม่

      (มี บ้าน 5)

      เปิดแผนที่
      แม่สา
      มีบ้าน 3
      ห้วยทราย
      มีบ้าน 1
      แม่แรม
      มีบ้าน 1
      บ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ให้เช่า ในโครงการ ซัมมิท กรีน วัลเล่ย์ , แม่สา, แม่ริม
      ซัมมิท กรีน วัลเล่ย์
      อัพเดทล่าสุด 2 สัปดาห์ที่แล้ว
      แม่สา, แม่ริม
      ฿60,000/เดือน (฿200/ตรม.)
      บ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ให้เช่า ในโครงการ ซัมมิท กรีน วัลเล่ย์
      "Summit Green Valley (ซัมมิท กรีน วัลเล่ย์)" โครงการบ้านเดี่ยวสุดหรูหรา โดดเด่นด้วยทำเลศักยภาพ ที่ตั้งอยู่ในสนามกอล์ฟอันมีชื่อเสียงที่สุดของเชียงใหม่อย่าง "ซัมมิท กรีนวัลเล่ย์" ซึ่งจะตอบโจทย์สำหรับผู้...
      Details:
      3 Bedroom(s) 4 Bathroom(s) 300 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      วิวทะเลสาป
      วิวสวน
      สวนส่วนตัว
      คนดูแลสวน
      เตาไมโครเวฟ
      สัตว์เลี้ยง : อนุญาตทุกชนิด
      สถานะการเช่า: 31 ต.ค. 2571
      การเช่าขั้นต่ำ: ขั้นต่ำ 1 ปี
      อัพเดทล่าสุด: 2 สัปดาห์ที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      วิลล่า 4 ห้องนอน ให้เช่า ในโครงการ ซัมมิท กรีน วัลเล่ย์ , แม่สา, แม่ริม
      ซัมมิท กรีน วัลเล่ย์
      อัพเดทล่าสุด 2 สัปดาห์ที่แล้ว
      แม่สา, แม่ริม
      ฿70,000/เดือน (฿206/ตรม.)
      วิลล่า 4 ห้องนอน ให้เช่า ในโครงการ ซัมมิท กรีน วัลเล่ย์
      Details:
      4 Bedroom(s) 5 Bathroom(s) 340 ตรม. Property Type: วิลล่า
      วิวทะเลสาป
      Palm View
      สระว่ายน้ำส่วนตัว
      จากุซซี่
      สวนส่วนตัว
      สัตว์เลี้ยง : อนุญาตทุกชนิด
      สถานะการเช่า: 31 ธ.ค. 2569
      การเช่าขั้นต่ำ: ขั้นต่ำ 1 ปี
      อัพเดทล่าสุด: 2 สัปดาห์ที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      วิลล่า 6 ห้องนอน ให้เช่า ในทำเล ห้วยทราย, เชียงใหม่, ห้วยทราย, แม่ริม
      Villa for Rent at Maerim Area
      ห้วยทราย, แม่ริม
      ฿110,000/เดือน ฿130,000 /เดือน (฿110/ตรม.)
      วิลล่า 6 ห้องนอน ให้เช่า ในทำเล ห้วยทราย, เชียงใหม่
      อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น วิลล่า สำหรับเช่า ขนาด 6 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 1,000 ตรม. อยู่ในทำเล ห้วยทราย, เชียงใหม่ ซึ่งคุณสามารถเช่า วิลล่า นี้ได้ด้วยราคาค่าเช่า ฿110,000 ต่อเดือน
      Details:
      6 Bedroom(s) 6 Bathroom(s) 1,000 ตรม. Property Type: วิลล่า
      วิวทะเลสาป
      วิวแม่น้ำ หรือ คลอง
      จากุซซี่
      สระว่ายน้ำอินฟินิตี้
      เพดานสูงสองชั้น
      สถานะการเช่า: 5 ต.ค. 2569
      การเช่าขั้นต่ำ: ขั้นต่ำ 1 ปี
      อัพเดทล่าสุด: 7 เดือนที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      นัดหมายเข้าชมยูนิต
      วิลล่า 6 ห้องนอน ให้เช่า ในโครงการ เชียงใหม่ เม้าท์เท่น เอสเตท, แม่แรม, แม่ริม
      เชียงใหม่ เม้าท์เท่น เอสเตท
      แม่แรม, แม่ริม
      ฿250,000/เดือน (฿417/ตรม.)
      วิลล่า 6 ห้องนอน ให้เช่า ในโครงการ เชียงใหม่ เม้าท์เท่น เอสเตท
      อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น วิลล่า สำหรับเช่า ขนาด 6 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 600 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ เชียงใหม่ เม้าท์เท่น เอสเตท บนทำเลของ แม่แรม, เชียงใหม่ และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ธ.ค....
      Details:
      6 Bedroom(s) 6 Bathroom(s) 600 ตรม. Property Type: วิลล่า
      สร้างเสร็จ 2550
      ชั้น 1
      วิวทะเลสาป
      วิวภูเขา
      สระว่ายน้ำส่วนตัว
      จากุซซี่
      สวนส่วนตัว
      อัพเดทล่าสุด: 6 ปีที่แล้ว
      ซัมมิท กรีน วัลเล่ย์
      อัพเดทล่าสุด 2 เดือนที่แล้ว
      แม่สา, แม่ริม
      ฿280,000/เดือน (฿236/ตรม.)
      วิลล่า 4 ห้องนอน ให้เช่า ในโครงการ ซัมมิท กรีน วัลเล่ย์
      Details:
      4 Bedroom(s) 5 Bathroom(s) 1,187 ตรม. Property Type: วิลล่า
      สร้างเสร็จ 2565
      วิวทะเลสาป
      วิวภูเขา
      สวนส่วนตัว
      เพดานสูงสองชั้น
      โคมไฟระย้า
      สัตว์เลี้ยง : อนุญาตทุกชนิด
      สอบถามสถานะอีกครั้ง
      อัพเดทล่าสุด: 2 เดือนที่แล้ว
      สอบถามสถานะอีกครั้ง
      สามารถเสนอราคาค่าเช่าที่คุณต้องการ ไปหาเจ้าของบ้านได้โดยตรง
      • 1
      1 - 5 จาก 5 ยูนิต
      1. ไทย
      2. เชียงใหม่
      3. แม่ริม

      ดูบ้านเพิ่มเติมในทำเลของแม่ริม

      แม่สา
      แม่สา
      มี 3 ยูนิต
      ค่าเช่า: ฿60K - ฿280K
      ดูทำเลเพิ่มเติม
      ห้วยทราย
      ห้วยทราย
      มี 1 ยูนิต
      ค่าเช่า: ฿110K
      ดูทำเลเพิ่มเติม
      แม่แรม
      แม่แรม
      มี 1 ยูนิต
      ค่าเช่า: ฿250K

• ทำเลที่ตั้ง
      1
      เดอะ คลิฟฟอร์ด เชียงใหม่
      เหมืองแก้ว, แม่ริม, เชียงใหม่
      ฿25,000 ราคาเริ่มต้น
      2 รีวิว
      2
      ซัมมิท กรีน วัลเล่ย์
      แม่สา, แม่ริม, เชียงใหม่
      ฿15,000 ราคาเริ่มต้น
      4 รีวิว
      3
      มาลาดา แม่ริม
      แม่สา, แม่ริม, เชียงใหม่
      ฿25,500 ราคาเริ่มต้น
      2 รีวิว
      แสดงเพียง 5 จาก 45 โครงการ สำหรับบ้านในแม่ริม คะแนนรีวิวนี้มาจากการการรีวิวโดยผู้เยี่ยมชมโครงการ และผู้ซื้อหรือเช่าเพื่ออยู่อาศัยจริง

      แนวโน้มตลาดให้เช่าใน แม่ริม

      ค้นหาบ้านและคอนโดให้เช่าล่าสุดในแม่ริม

      ราคาเฉลี่ยของที่อยู่อาศัยใน แม่ริม

      ค่าเช่าเฉลี่ยใน แม่ริม อยู่ที่ ฿31,500 ค่าเช่าเฉลี่ยใน แม่ริม อยู่ที่ ฿31,500 ค่าเช่าเฉลี่ยต่อตารางเมตรใน แม่ริม อยู่ที่ ฿197 ค่าเช่าเฉลี่ยต่อตารางเมตรใน แม่ริม อยู่ที่ ฿197 ขณะนี้มียูนิตว่างให้เช่าทั้งหมด 5 ยูนิตใน แม่ริม ขณะนี้มียูนิตว่างให้เช่าทั้งหมด 5 ยูนิตใน แม่ริม

      ค่าเช่าเฉลี่ยใน แม่ริม ตามขนาดห้องนอน

      จำนวนห้องนอน ค่าเช่าเฉลี่ยต่อเดือน 1 ห้องนอน (ดูบ้านทั้ง 9 ยูนิต) ฿16,300 2 ห้องนอน (ดูบ้านทั้ง 19 ยูนิต) ฿20,000 3 ห้องนอน (ดูบ้านทั้ง 54 ยูนิต) ฿33,700 4 ห้องนอน (ดูบ้านทั้ง 33 ยูนิต) ฿58,700 5 ห้องนอน (ดูบ้านทั้ง 10 ยูนิต) ฿71,000

      ภาพรวมของ บ้าน ใน แม่ริม

      แม่ริม เป็นอำเภอขนาดเล็ก ที่มีขนาดพื้นที่ทั้งหมด 454 ตร.กม. และมีแค่ 11 ตำบล เท่านั้น ซึ่งประชากรใน แม่ริม ถือว่ามีขนาดจำนวนประชากรที่ยังน้อยอยู่ โดยมีทั้งสิ้น 84,770 คน แบ่งเป็นผู้ชาย จำนวน 41,846 คน และผู้หญิง จำนวน 42,924 คน และถ้าลองเทียบกับขนาดของพื้นที่แล้ว ก็จะเห็นได้ว่ามีความหนาแน่นมาก ของประชากรในจังหวัด เพราะมีตัวเลขของอัตราความหนาแน่นประชากรมาก อยู่ที่ 187 คน ต่อ ตารางกิโลเมตร

      ค่าเช่าเฉลี่ยของ บ้าน ใน แม่ริม ตกอยู่ในราคาประมาณที่ ฿50,600 บาท ซึ่งถือว่ายังต่ำมาก เหมาะกับผู้ที่รายได้ไม่มากนัก และมองหาบ้านให้เช่า ในราคาที่ไม่แพง แต่อาจจะเจอขนาดบ้านที่เล็กหน่อย เหมาะกับการอยู่ไม่เกิน 2 คน เพราะจะได้แค่ระดับ ห้องสตูดิโอ หรือ 1 ห้องนอนเท่านั้น หากเทียบราคาต่อพื้นที่ใช้สอยเป็นตารางเมตร แล้วจะพบว่า อยู่ที่ประมาณ ฿28,100 บาท นั้นมีความคุ้มค่ามากในการซื้อ บ้าน ใน แม่ริม แต่ถึงอย่างไรก็ต้องเปรียบเทียบรายละเอียดอื่นเพิ่มเติมอีก ทั้งในด้านวัสดุที่ใช้ก่อสร้าง ขนาดพื้นที่ใช้สอย อายุการก่อสร้าง รวมถึงทำเลการก่อสร้างที่อาจจะอยู่ในพื้นที่ห่างไกล อาจจะห่างจากการ ไปโรงเรียนของลูก ไปโรงพยาบาล หรือไปซุปเปอร์มาเก็ต ค่อนข้างมาก ซึ่งจำนวนทั้งหมดของบ้าน ที่ประกาศเช่า อยู่ตอนนี้ใน Klung Baan มีจำนวน 219 ยูนิต

      5 อันดับการค้นหาสูงสุดสำหรับ บ้าน ใน แม่ริม

      เรามีบ้าน กว่า 219 ยูนิตที่ปล่อยให้เช่า ที่ประกาศในทำเล แม่ริม ซึ่งโดยส่วนใหญ่ จะเป็นโครงการประเภทบ้าน ซึ่งเรานำ 5 อันดับ ที่ได้รับความนิยมจากผู้สนใจซื้อ ที่เข้ามาค้นหาบน Klung Baan มากที่สุด มีดังนี้
      • 1. เลขที่ยูนิต: U5730545 - Summit Green Valley ตั้งอยู่ในพื้นที่ แม่สา, แม่ริม, เชียงใหม่ ขนาด 4 ห้องนอน พื้นที่ใช้สอย 1,187 ตรม. ค่าเช่า ฿280,000 ต่อเดือน
      • 2. เลขที่ยูนิต: U1887793 - Green Valley Village ตั้งอยู่ในพื้นที่ ริมใต้, แม่ริม, เชียงใหม่ ขนาด 4 ห้องนอน พื้นที่ใช้สอย 268 ตรม. ค่าเช่า ฿60,000 ต่อเดือน
      • 3. เลขที่ยูนิต: U1964831 - Pool Villa in Mae Rim with Panoramic Mountain View ตั้งอยู่ในพื้นที่ แม่แรม, แม่ริม, เชียงใหม่ ขนาด 3 ห้องนอน พื้นที่ใช้สอย 250 ตรม. ค่าเช่า ฿50,000 ต่อเดือน