• เชียงใหม่

      บ้าน 2 ห้องนอน ให้เช่า ใน หนองควาย, หางดง

      (มี บ้าน 8)

      เปิดแผนที่
      เวิลด์ คลับ แลนด์
      มีบ้าน 2
      เดอะ นิว คอนเซปท์ ออฟฟิศ พลัส
      มีบ้าน 1
      คันทรีปาร์ควิลล์
      มีบ้าน 1
      แสนสราญ 4 เดอะ เบลล่า
      มีบ้าน 1
      คอนโด 2 ห้องนอน ให้เช่า ในโครงการ เดอะ นิว คอนเซปท์ ออฟฟิศ พลัส, หนองควาย
      เดอะ นิว คอนเซปท์ ออฟฟิศ พลัส
      อัพเดทล่าสุด 3 วันที่แล้ว
      หนองควาย
      ฿8,000/เดือน (฿167/ตรม.)
      คอนโด 2 ห้องนอน ให้เช่า ในโครงการ เดอะ นิว คอนเซปท์ ออฟฟิศ พลัส
      อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น คอนโด สำหรับเช่า ขนาด 2 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 48 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ เดอะ นิว คอนเซปท์ ออฟฟิศ พลัส บนทำเลของ หนองควาย, เชียงใหม่ และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ พ....
      Details:
      2 Bedroom(s) 1 Bathroom(s) 48 ตรม. Property Type: คอนโด
      สร้างเสร็จ 2560
      แบบ Low Rise
      ชั้น 3
      วิวภูเขา
      วิวสวน
      รีโนเวทใหม่ทั้งหมด
      รีโนเวทห้องน้ำใหม่
      ห้องอบไอน้ำ
      สอบถามสถานะอีกครั้ง
      การเช่าขั้นต่ำ: ขั้นต่ำ 1 ปี
      อัพเดทล่าสุด: 3 วันที่แล้ว
      สอบถามสถานะอีกครั้ง
      บ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ให้เช่า ในทำเล หนองควาย, เชียงใหม่, หนองควาย
      House for Rent in Nong Khwai Area
      หนองควาย
      ฿15,000/เดือน (฿100/ตรม.)
      บ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ให้เช่า ในทำเล หนองควาย, เชียงใหม่
      อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น บ้านเดี่ยว สำหรับเช่า ขนาด 2 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 150 ตรม. อยู่ในทำเล หนองควาย, เชียงใหม่ ซึ่งคุณสามารถเช่า บ้านเดี่ยว นี้ได้ด้วยราคาค่าเช่า ฿15,000 ต่อเดือน
      Details:
      2 Bedroom(s) 2 Bathroom(s) 150 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      วัด 1.78 กม.
      วิวสวน
      ป่าไม้, ทิวทัศน์ธรรมชาติ
      สวนส่วนตัว
      ชานบ้าน
      ที่จอดรถ
      สัตว์เลี้ยง : เฉพาะสุนัขเท่านั้น
      สถานะการเช่า: 1 ส.ค. 2569
      การเช่าขั้นต่ำ: ขั้นต่ำ 1 ปี
      อัพเดทล่าสุด: 9 เดือนที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      นัดหมายเข้าชมยูนิต
    • คุณจะไม่พลาด! หากมีประกาศบ้านให้เช่าใหม่ ได้ถูกโพสในทำเล หนองควาย, หางดง
    • บ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ให้เช่า ในทำเล หนองควาย, เชียงใหม่, หนองควาย
      2 Bedrooms House for Rent near Royal Park Rajapruek
      ประกาศเมื่อ 2 วันที่แล้ว
      หนองควาย
      ฿15,000/เดือน (฿151/ตรม.)
      บ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ให้เช่า ในทำเล หนองควาย, เชียงใหม่
      อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น บ้านเดี่ยว สำหรับเช่า ขนาด 2 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 99 ตรม. อยู่ในทำเล หนองควาย, เชียงใหม่ และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ มี.ค. 2569 ซึ่งคุณสามารถเช่า บ้านเดี่ยว นี้ได้ด...
      Details:
      2 Bedroom(s) 1 Bathroom(s) 99 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      วัด 0.44 กม.
      สร้างเสร็จ 2569
      วิวโล่งๆ
      เข้าถึงสวนส่วนกลางได้
      สวนส่วนตัว
      เตาอบ
      สอบถามสถานะอีกครั้ง
      การเช่าขั้นต่ำ: ขั้นต่ำ 1 ปี
      สอบถามสถานะอีกครั้ง
      ทาวน์เฮ้าส์ 2 ห้องนอน ให้เช่า ในโครงการ เวิลด์ คลับ แลนด์, หนองควาย
      เวิลด์ คลับ แลนด์
      ประกาศเมื่อ 1 สัปดาห์ที่แล้ว อัพเดทล่าสุด 4 ชั่วโมงที่แล้ว
      หนองควาย
      ฿15,000/เดือน (฿94/ตรม.)
      ทาวน์เฮ้าส์ 2 ห้องนอน ให้เช่า ในโครงการ เวิลด์ คลับ แลนด์
        Large project with great facilities: swimming pool, fitness center, restaurants, famous bakery, excellent common area, etc. Merriton English International School located within the project, an...
      Details:
      2 Bedroom(s) 2 Bathroom(s) 160 ตรม. Property Type: ทาวน์เฮ้าส์
      แบบ Low Rise
      วิวโล่งๆ
      ที่จอดรถ
      สัตว์เลี้ยง : อนุญาตทุกชนิด
      สถานะการเช่า: 25 พ.ค. 2570
      การเช่าขั้นต่ำ: ขั้นต่ำ 1 ปี
      อัพเดทล่าสุด: 4 ชั่วโมงที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      ดูบ้านจริงออนไลน์ ด้วยวิดีโอทัวร์
      วิลล่า 2 ห้องนอน ให้เช่า ในทำเล หนองควาย, เชียงใหม่, หนองควาย
      Villa 2 Bedrooms for Rent in Hang Dong
      หนองควาย
      ฿20,000/เดือน (฿114/ตรม.)
      วิลล่า 2 ห้องนอน ให้เช่า ในทำเล หนองควาย, เชียงใหม่
      Sathitthawan Villa 1 (วิล่าล่า สถิตย์ถวัลย์)    โซนหางดง ใกล้อุทยานราชพฤกษ์ และเชียงใหม่ไนท์ซาฟารี อยู่ในโซนที่มีโรงเรียนนานาชาติหลายแห่ง   1 วิลล่า ประกอบด้วย   2 คูหา 2 ชั้น ขนาด...
      Details:
      2 Bedroom(s) 2 Bathroom(s) 176 ตรม. Property Type: วิลล่า
      แหล่งท่องเที่ยวสำคัญ 1.57 กม.
      เครื่องซักผ้า
      สถานะการเช่า: 16 ธ.ค. 2569
      การเช่าขั้นต่ำ: ขั้นต่ำ 1 ปี
      อัพเดทล่าสุด: 5 เดือนที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      บ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ให้เช่า ในโครงการ แสนสราญ 4 เดอะ เบลล่า, หนองควาย
      แสนสราญ 4 เดอะ เบลล่า
      อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
      หนองควาย
      ฿28,000/เดือน (฿267/ตรม.)
      บ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ให้เช่า ในโครงการ แสนสราญ 4 เดอะ เบลล่า
      อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น บ้านเดี่ยว สำหรับเช่า ขนาด 2 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 105 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ แสนสราญ 4 เดอะ เบลล่า บนทำเลของ หนองควาย, เชียงใหม่ และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ม.ค....
      Details:
      2 Bedroom(s) 2 Bathroom(s) 105 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      สร้างเสร็จ 2558
      สอบถามสถานะอีกครั้ง
      การเช่าขั้นต่ำ: ขั้นต่ำ 1 ปี
      อัพเดทล่าสุด: 1 เดือนที่แล้ว
      สอบถามสถานะอีกครั้ง
      จองยูนิตที่ต้องการง่ายๆ ปลอดภัย ผ่านระบบออนไลน์ของเรา กับระบบการชำระเงิน ที่เชื่อถือได้ ความปลอดภัยระดับสากล
      บ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ให้เช่า ในโครงการ คันทรีปาร์ควิลล์, หนองควาย
      คันทรีปาร์ควิลล์
      อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
      หนองควาย
      ฿35,000/เดือน (฿269/ตรม.)
      บ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ให้เช่า ในโครงการ คันทรีปาร์ควิลล์
      อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น บ้านเดี่ยว สำหรับเช่า ขนาด 2 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 130 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ คันทรีปาร์ควิลล์ บนทำเลของ หนองควาย, เชียงใหม่ ซึ่งคุณสามารถเช่า บ้านเดี่ยว นี้...
      Details:
      2 Bedroom(s) 2 Bathroom(s) 130 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      วิวโล่งๆ
      ป่าไม้, ทิวทัศน์ธรรมชาติ
      เข้าถึงสระส่วนกลางได้
      เครื่องซักผ้า
      เตาไมโครเวฟ
      สัตว์เลี้ยง : สัตว์ขนาดเล็กเท่านั้น
      สถานะการเช่า: 1 ส.ค. 2569
      การเช่าขั้นต่ำ: ขั้นต่ำ 1 ปี
      อัพเดทล่าสุด: 1 เดือนที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      นัดหมายเข้าชมยูนิต
      บ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ให้เช่า ในโครงการ เวิลด์ คลับ แลนด์, หนองควาย
      เวิลด์ คลับ แลนด์
      หนองควาย
      ฿55,000/เดือน (฿183/ตรม.)
      บ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ให้เช่า ในโครงการ เวิลด์ คลับ แลนด์
      ยินดีต้อนรับเข้าสู่ "เวิลด์ คลับ แลนด์" โครงการบ้านสุดหรูในเขตอำเภอหางดง ทำเลศักยภาพย่านชานเมืองที่จัดเต็มทุกแหล่งอำนวยความสะดวก และเป็นอำเภอที่เชื่อมโยงไปยังแหล่งท่องเที่ยวที่หลากหลาย ไม่ว่าจะเป็น เช...
      Details:
      2 Bedroom(s) 4 Bathroom(s) 300 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      สร้างเสร็จ 2557
      แบบ Low Rise
      วิวสวน
      วิวโล่งๆ
      สวนส่วนตัว
      ฟรี Wifi
      เครื่องซักผ้า
      สถานะการเช่า: 31 ส.ค. 2569
      การเช่าขั้นต่ำ: ขั้นต่ำ 1 ปี
      อัพเดทล่าสุด: 1 ปีที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      นัดหมายเข้าชมยูนิต
      • 1
      1 - 8 จาก 8 ยูนิต
      1. ไทย
      2. เชียงใหม่
      3. หางดง
      4. หนองควาย

      ดูโครงการเด่นในพื้นที่ของหนองควาย

      เวิลด์ คลับ แลนด์
      เวิลด์ คลับ แลนด์
      มี 2 ยูนิต
      ค่าเช่า: ฿15K - ฿55K
      ดูข้อมูลโครงการ
      เดอะ นิว คอนเซปท์ ออฟฟิศ พลัส
      เดอะ นิว คอนเซปท์ ออฟฟิศ พลัส
      มี 1 ยูนิต
      ค่าเช่า: ฿8K
      ดูข้อมูลโครงการ
      คันทรีปาร์ควิลล์
      คันทรีปาร์ควิลล์
      มี 1 ยูนิต
      ค่าเช่า: ฿35K
      ดูข้อมูลโครงการ
      แสนสราญ 4 เดอะ เบลล่า
      แสนสราญ 4 เดอะ เบลล่า
      มี 1 ยูนิต
      ค่าเช่า: ฿28K

• ทำเลที่ตั้ง
      1
      โฮม อิน พาร์ค
      หนองควาย, หางดง, เชียงใหม่
      ฿29,990 ราคาเริ่มต้น
      2 รีวิว
      2
      มาลาดา โฮม แอนด์ รีสอร์ท
      หนองควาย, หางดง, เชียงใหม่
      ฿16,994 ราคาเริ่มต้น
      2 รีวิว
      3
      เวิลด์ คลับ แลนด์
      หนองควาย, หางดง, เชียงใหม่
      ฿14,995 ราคาเริ่มต้น
      5 รีวิว
      4
      หมู่บ้านแสนสราญ
      หนองควาย, หางดง, เชียงใหม่
      ฿24,992 ราคาเริ่มต้น
      5 รีวิว
      แสดงเพียง 5 จาก 31 โครงการ สำหรับบ้านในหนองควาย คะแนนรีวิวนี้มาจากการการรีวิวโดยผู้เยี่ยมชมโครงการ และผู้ซื้อหรือเช่าเพื่ออยู่อาศัยจริง

      แนวโน้มตลาดให้เช่าใน หนองควาย

      ค้นหาบ้านและคอนโดให้เช่าล่าสุดในหนองควาย

      ราคาเฉลี่ยของที่อยู่อาศัยใน หนองควาย

      ค่าเช่าเฉลี่ยใน หนองควาย อยู่ที่ ฿36,000 ค่าเช่าเฉลี่ยใน หนองควาย อยู่ที่ ฿36,000 ค่าเช่าเฉลี่ยต่อตารางเมตรใน หนองควาย อยู่ที่ ฿189 ค่าเช่าเฉลี่ยต่อตารางเมตรใน หนองควาย อยู่ที่ ฿189 ขณะนี้มียูนิตว่างให้เช่าทั้งหมด 8 ยูนิตใน หนองควาย ขณะนี้มียูนิตว่างให้เช่าทั้งหมด 8 ยูนิตใน หนองควาย

      ค่าเช่าเฉลี่ยใน หนองควาย ตามขนาดห้องนอน

      จำนวนห้องนอน ค่าเช่าเฉลี่ยต่อเดือน 1 ห้องนอน (ดูบ้านทั้ง 4 ยูนิต) ฿13,500 2 ห้องนอน (ดูบ้านทั้ง 8 ยูนิต) ฿23,900 3 ห้องนอน (ดูบ้านทั้ง 41 ยูนิต) ฿35,500 4 ห้องนอน (ดูบ้านทั้ง 38 ยูนิต) ฿57,700 5 ห้องนอน (ดูบ้านทั้ง 14 ยูนิต) ฿79,300

      ภาพรวมของ บ้าน ใน หนองควาย

      ซึ่งประชากรใน หนองควาย ถือว่ามีขนาดจำนวนประชากรที่ยังน้อยอยู่ โดยมีทั้งสิ้น 11,090 คน แบ่งเป็นผู้ชาย จำนวน 5,187 คน และผู้หญิง จำนวน 5,903 คน และถ้าหากเราเทียบขนาดของประชากรกับขนาดของพื้นที่แล้ว จะเห็นตัวเลขสัดส่วนความหนาแน่นของประชากรมีขนาดที่สูงมาก โดยอยู่ที่ 792 คน ต่อ ตารางกิโลเมตร ซึ่งหนาแน่นมากทีเดียว

      ค่าเช่าเฉลี่ยของ บ้าน ใน หนองควาย ตกอยู่ในราคาประมาณที่ ฿49,300 บาท ซึ่งถือว่ายังต่ำมาก เหมาะกับผู้ที่รายได้ไม่มากนัก และมองหาบ้านให้เช่า ในราคาที่ไม่แพง แต่อาจจะเจอขนาดบ้านที่เล็กหน่อย เหมาะกับการอยู่ไม่เกิน 2 คน เพราะจะได้แค่ระดับ ห้องสตูดิโอ หรือ 1 ห้องนอนเท่านั้น ด้วยราคาต่อตร.ม. ในระดับราคา ฿36,500 บาทนี้ ถือว่าค่อนข้างคุ้มค่าให้การซื้อ แต่อาจจะได้บ้าน ที่อยู่ในทำเลไม่ดีนัก ต้องใช้เวลาในการเดินทาง ค่อนข้างไกลกว่าจะถึงสถานที่สำคัญๆ เช่น โรงพยาบาล โรงเรียน หรือ ห้างสรรพสินค้า รวมถึงระยะเวลาการก่อสร้าง ที่คาดว่าจะผ่านมานานพอประมาณแล้ว รวมถึงวัสดุก่อสร้างที่อาจจะใช้เกรดค่อนข้างดีระดับหนึ่งในการก่อสร้างด้วย โดยใน Klung Baan ณ เวลานี้ มีจำนวนประกาศเช่า ทั้งหมด 171 ยูนิต

      5 อันดับการค้นหาสูงสุดสำหรับ บ้าน ใน หนองควาย

      เรามีบ้าน กว่า 171 ยูนิตที่ปล่อยให้เช่า ที่ประกาศในทำเล หนองควาย ซึ่งโดยส่วนใหญ่ จะเป็นโครงการประเภทบ้าน ซึ่งเรานำ 5 อันดับ ที่ได้รับความนิยมจากผู้สนใจซื้อ ที่เข้ามาค้นหาบน Klung Baan มากที่สุด มีดังนี้
      • 1. เลขที่ยูนิต: U6030209 - เชียงใหม่วิวดอย ตั้งอยู่ในพื้นที่ หนองควาย, หางดง, เชียงใหม่ ขนาด 3 ห้องนอน พื้นที่ใช้สอย 92 ตรม. ค่าเช่า ฿0 ต่อเดือน
      • 2. เลขที่ยูนิต: U5372020 - Malada Home and Resort ตั้งอยู่ในพื้นที่ หนองควาย, หางดง, เชียงใหม่ ขนาด 3 ห้องนอน พื้นที่ใช้สอย 136 ตรม. ค่าเช่า ฿17,000 ต่อเดือน
      • 3. เลขที่ยูนิต: U1633744 - The New Concept Office Plus ตั้งอยู่ในพื้นที่ หนองควาย, หางดง, เชียงใหม่ ขนาด 2 ห้องนอน พื้นที่ใช้สอย 48 ตรม. ค่าเช่า ฿8,000 ต่อเดือน