• เชียงใหม่

      บ้าน 2 ห้องนอน ให้เช่า ใน เมืองลำพูน, ลำพูน

      (มี บ้าน 8)

      เปิดแผนที่
      เวียงยอง
      มีบ้าน 2
      มะเขือแจ้
      มีบ้าน 1
      เหมืองง่า
      มีบ้าน 1
      ในเมือง
      มีบ้าน 1
      ริมปิง
      มีบ้าน 1
      ต้นธง
      มีบ้าน 1
      อุโมงค์
      มีบ้าน 1
      ทาวน์เฮ้าส์ 2 ห้องนอน ให้เช่า ในทำเล เหมืองง่า, ลำพูน, เหมืองง่า, เมืองลำพูน
      Two-Story Commercial Building Near Chak Kham School Mueang District Lamphun Province
      อัพเดทล่าสุด 2 เดือนที่แล้ว
      เหมืองง่า, เมืองลำพูน
      ฿4,900/เดือน (฿41/ตรม.)
      ทาวน์เฮ้าส์ 2 ห้องนอน ให้เช่า ในทำเล เหมืองง่า, ลำพูน
      ขาย/ให้เช่า !! อาคารพาณิชย์ 2 ชั้น 2 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ.จำนวน 2 คูหา  สไตล์โมเดิร์น กว้าง 4 เมตร ลึก 15 เมตร เนื้อที่ 20 ตรว. มีเครื่องทำน้ำอุ่น เตียงนอน แอร์ ตู้เย็น ทีวี ตู้เสื้อผ้า ที่ตั้ง 245/...
      Details:
      2 Bedroom(s) 2 Bathroom(s) 120 ตรม. Property Type: ทาวน์เฮ้าส์
      สถานีรถไฟ 0.99 กม.
      สร้างเสร็จ 2557
      ที่จอดรถ
      สัตว์เลี้ยง : อนุญาตทุกชนิด
      สอบถามสถานะอีกครั้ง
      การเช่าขั้นต่ำ: ขั้นต่ำ 3 ถึง 6 เดือน
      อัพเดทล่าสุด: 2 เดือนที่แล้ว
      สอบถามสถานะอีกครั้ง
      บ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ให้เช่า ในทำเล อุโมงค์, ลำพูน, อุโมงค์, เมืองลำพูน
      2 Bedrooms House For Rent in Umong
      อุโมงค์, เมืองลำพูน
      ฿5,500/เดือน (฿52/ตรม.)
      บ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ให้เช่า ในทำเล อุโมงค์, ลำพูน
      วันที่พร้อมเข้าอยู่: 6 ส.ค. 68 ประตูหน้าต่างมีมุ้งกันยุง🦟บ้านนี้มีพื้นที่ใช้สอยได้ทุกมุม มีรั้วกำแพงล้อมรอบเป็นส่วนตัว ห้องครัวกว้างขวาง📍สถานที่ใกล้เคียง- ตลาดสด-7-11-บิ๊กซี Mini-โลตัส Mimi-คลีนิกเด...
      Details:
      2 Bedroom(s) 1.5 Bathroom(s) 105 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      โรงเรียน 3.53 กม.
      สร้างเสร็จ 2563
      วิวสวน
      สวนส่วนตัว
      ที่จอดรถ
      สัตว์เลี้ยง : สัตว์ขนาดเล็กเท่านั้น
      สอบถามสถานะอีกครั้ง
      การเช่าขั้นต่ำ: ขั้นต่ำ 1 ปี
      อัพเดทล่าสุด: 9 เดือนที่แล้ว
      สอบถามสถานะอีกครั้ง
    • คุณจะไม่พลาด! หากมีประกาศบ้านให้เช่าใหม่ ได้ถูกโพสในทำเล เมืองลำพูน, ลำพูน
    • บ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ให้เช่า ในทำเล มะเขือแจ้, ลำพูน, มะเขือแจ้, เมืองลำพูน
      บ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ให้เช่า ในทำเล มะเขือแจ้, ลำพูน, มะเขือแจ้, เมืองลำพูน
      ดูรูปทั้งหมด
      not-set
      มะเขือแจ้, เมืองลำพูน
      ฿5,500/เดือน (฿77/ตรม.)
      บ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ให้เช่า ในทำเล มะเขือแจ้, ลำพูน
      มีบ้านแฝด สไตล์โมเดิร์นให้เช่า 1 หลัง  เฟอร์นิเจอร์ครบ อยู่ใกล้นิคมอุตสาหกรรม ลำพูน    - ค่าห้อง 5,500 บาท และค่าประกันแรกเข้าจ่ายล่วงหน้า 1 เดือน -   2 ห้องนอน/ 1 ห้องน้ำ/ 1...
      Details:
      2 Bedroom(s) 1 Bathroom(s) 71.50 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      สร้างเสร็จ 2567
      ฟรี Wifi
      ทีวี
      ที่จอดรถ
      สอบถามสถานะอีกครั้ง
      การเช่าขั้นต่ำ: ขั้นต่ำ 3 ถึง 6 เดือน
      อัพเดทล่าสุด: 9 เดือนที่แล้ว
      สอบถามสถานะอีกครั้ง
      บ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ให้เช่า ในโครงการ ลำพูนแลนด์แอนเฮ้าส์, ต้นธง, เมืองลำพูน
      ลำพูนแลนด์แอนเฮ้าส์
      ต้นธง, เมืองลำพูน
      ฿6,000/เดือน (฿39/ตรม.)
      บ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ให้เช่า ในโครงการ ลำพูนแลนด์แอนเฮ้าส์
      บ้านให้เช่า/ขาย โครงการ ลำพูน แลนด์ แอนด์ เฮ้าส์ บ้านให้เช่า/ขาย โครงการ ลำพูน แลนด์ แอนด์ เฮ้าส์ ตำบลต้นธง  อำเภอเมือง จังหวัดลำพูน  ขนาด 54 ตร.วา บ้านเดี่ยว โครงการ ลำพูน แลนด์ แอนด...
      Details:
      2 Bedroom(s) 2 Bathroom(s) 154 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      สร้างเสร็จ 2534
      วิวสวน
      วิวโล่งๆ
      สวนส่วนตัว
      ชานบ้าน
      ที่จอดรถ
      สัตว์เลี้ยง : อนุญาตทุกชนิด
      สอบถามสถานะอีกครั้ง
      การเช่าขั้นต่ำ: ขั้นต่ำ 1 ปี
      อัพเดทล่าสุด: 1 ปีที่แล้ว
      สอบถามสถานะอีกครั้ง
      ไม่ต้องเดินทางไปดูบ้านให้เช่าจริง เมื่อคุณสามารถดูได้จากวิดีโอทัวร์ที่นี่
      คลิกเพื่อเปิดการแสดงผลของบ้าน ที่มีวิดีโอทัวร์ จากปุ่มขวามือ!
      ทาวน์เฮ้าส์ 2 ห้องนอน ให้เช่า ในทำเล ริมปิง, ลำพูน, ริมปิง, เมืองลำพูน
      Townhouse for Rent in Lamphun
      ริมปิง, เมืองลำพูน
      ฿6,000/เดือน (฿45/ตรม.)
      ทาวน์เฮ้าส์ 2 ห้องนอน ให้เช่า ในทำเล ริมปิง, ลำพูน
      ให้เช่าอาคารพาณิชย์ 2 ชั้นครึ่ง ตรงข้ามตลาดสดริมปิง ติดถนนสันป่าตอง-ลำพูน อ.เมือง จังหวัดลำพูน อาคารพาณิชย์ 2 ชั้นครึ่ง พื้นที่ใช้สอย 134 ตรม. - 2 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ - พื้นที่ห้องโถงชั้น 1 /ห้องครัว 1...
      Details:
      2 Bedroom(s) 2 Bathroom(s) 134 ตรม. Property Type: ทาวน์เฮ้าส์
      โรงพยาบาล 2.36 กม.
      สอบถามสถานะอีกครั้ง
      การเช่าขั้นต่ำ: ขั้นต่ำ 1 ปี
      อัพเดทล่าสุด: 4 เดือนที่แล้ว
      สอบถามสถานะอีกครั้ง
      บ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ให้เช่า ในทำเล ในเมือง, ลำพูน, ในเมือง, เมืองลำพูน
      House for Sale in Mueang Lamphun
      ในเมือง, เมืองลำพูน
      ฿7,000/เดือน (฿45/ตรม.)
      บ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ให้เช่า ในทำเล ในเมือง, ลำพูน
      ให้เช่าบ้านเดี่ยว ขนาด 2 ห้องนอน (มีแอร์ 2 ตู้เสื้อผ้า 2 มีเตียงที่นอน 1) 2 ห้องน้ำ (มีเครื่องทำน้ำอุ่น 1)  มีห้องโถงหน้าบ้าน ห้องครัวเล็ก(มีตู้เย็น) ห้องครัวใหญ่ มีที่จอดรถได้หลายคัน บ้านมีรั้วร...
      Details:
      2 Bedroom(s) 1.5 Bathroom(s) 156 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      สถานีขนส่ง 0.36 กม.
      สร้างเสร็จ 2540
      วิวสวน
      สวนส่วนตัว
      ชานบ้าน
      ที่จอดรถ
      สอบถามสถานะอีกครั้ง
      การเช่าขั้นต่ำ: ขั้นต่ำ 1 ปี
      สอบถามสถานะอีกครั้ง
      ข้อเสนอพิเศษ เฉพาะเมื่อจองผ่าน FazWaz
      คอนโด 2 ห้องนอน ให้เช่า ในโครงการ ศิริคอนโดเทล, เวียงยอง, เมืองลำพูน
      ศิริคอนโดเทล
      เวียงยอง, เมืองลำพูน
      ฿12,000/เดือน (฿187/ตรม.)
      คอนโด 2 ห้องนอน ให้เช่า ในโครงการ ศิริคอนโดเทล
      อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น คอนโด สำหรับเช่า ขนาด 2 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 64 ตรม. ซึ่งคุณสามารถเช่า คอนโด นี้ได้ด้วยราคาค่าเช่า ฿12,000 ต่อเดือน และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ก.ย. 2566เป็นส่วนหนึ่งของ...
      Details:
      2 Bedroom(s) 1 Bathroom(s) 64 ตรม. Property Type: คอนโด
      สร้างเสร็จ 2566
      แบบ Low Rise
      ชั้น 5
      วิวเมือง
      เข้าถึงสระส่วนกลางได้
      คนดูแลสระว่ายน้ำ
      ฟรี Wifi
      การเช่าขั้นต่ำ: ขั้นต่ำ 1 ปี
      อัพเดทล่าสุด: 1 ปีที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      บ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ให้เช่า ในทำเล เวียงยอง, ลำพูน, เวียงยอง, เมืองลำพูน
      not-set
      เวียงยอง, เมืองลำพูน
      ฿12,000/เดือน (฿100/ตรม.)
      บ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ให้เช่า ในทำเล เวียงยอง, ลำพูน
      House for rent in a quiet atmosphere in Lamphun city
      Details:
      2 Bedroom(s) 2 Bathroom(s) 120 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      สร้างเสร็จ 2565
      วิวสวน
      คนดูแลสวน
      เตาอบ
      สัตว์เลี้ยง : อนุญาตทุกชนิด
      การเช่าขั้นต่ำ: ขั้นต่ำ 1 ปี
      อัพเดทล่าสุด: 11 เดือนที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      • 1
      1 - 8 จาก 8 ยูนิต
      1. ไทย
      2. ลำพูน
      3. เมืองลำพูน

      ดูบ้านเพิ่มเติมในทำเลของเมืองลำพูน

      เวียงยอง
      เวียงยอง
      มี 2 ยูนิต
      ค่าเช่า: ฿12K
      ดูทำเลเพิ่มเติม
      มะเขือแจ้
      มะเขือแจ้
      มี 1 ยูนิต
      ค่าเช่า: ฿5.49K
      ดูทำเลเพิ่มเติม
      เหมืองง่า
      เหมืองง่า
      มี 1 ยูนิต
      ค่าเช่า: ฿4.89K
      ดูทำเลเพิ่มเติม
      ในเมือง
      ในเมือง
      มี 1 ยูนิต
      ค่าเช่า: ฿6.99K
      ดูทำเลเพิ่มเติม
      ริมปิง
      ริมปิง
      มี 1 ยูนิต
      ค่าเช่า: ฿6K
      ดูทำเลเพิ่มเติม
      ต้นธง
      ต้นธง
      มี 1 ยูนิต
      ค่าเช่า: ฿5.99K
      ดูทำเลเพิ่มเติม
      อุโมงค์
      อุโมงค์
      มี 1 ยูนิต
      ค่าเช่า: ฿5.49K

• ทำเลที่ตั้ง
      แสดงเพียง 5 จาก 0 โครงการ สำหรับบ้านในเมืองลำพูน คะแนนรีวิวนี้มาจากการการรีวิวโดยผู้เยี่ยมชมโครงการ และผู้ซื้อหรือเช่าเพื่ออยู่อาศัยจริง

      แนวโน้มตลาดให้เช่าใน เมืองลำพูน

      ค้นหาบ้านและคอนโดให้เช่าล่าสุดในเมืองลำพูน

      ราคาเฉลี่ยของที่อยู่อาศัยใน เมืองลำพูน

      ค่าเช่าเฉลี่ยใน เมืองลำพูน อยู่ที่ ฿6,990 ค่าเช่าเฉลี่ยใน เมืองลำพูน อยู่ที่ ฿6,990 ค่าเช่าเฉลี่ยต่อตารางเมตรใน เมืองลำพูน อยู่ที่ ฿87 ค่าเช่าเฉลี่ยต่อตารางเมตรใน เมืองลำพูน อยู่ที่ ฿87 ขณะนี้มียูนิตว่างให้เช่าทั้งหมด 8 ยูนิตใน เมืองลำพูน ขณะนี้มียูนิตว่างให้เช่าทั้งหมด 8 ยูนิตใน เมืองลำพูน

      ค่าเช่าเฉลี่ยใน เมืองลำพูน ตามขนาดห้องนอน

      จำนวนห้องนอน ค่าเช่าเฉลี่ยต่อเดือน 1 ห้องนอน (ดูบ้านทั้ง 2 ยูนิต) ฿12,500 2 ห้องนอน (ดูบ้านทั้ง 8 ยูนิต) ฿7,350 3 ห้องนอน (ดูบ้านทั้ง 1 ยูนิต) ฿7,890 4 ห้องนอน (ดูบ้านทั้ง 1 ยูนิต) ฿30,000

      ภาพรวมของ บ้าน ใน เมืองลำพูน

      เมืองลำพูน เป็นอำเภอขนาดเล็ก ที่มีขนาดพื้นที่ทั้งหมด 479 ตร.กม. และมีแค่ 15 ตำบล เท่านั้น ซึ่งประชากรใน เมืองลำพูน ถือว่ามีขนาดจำนวนประชากรที่ยังน้อยอยู่ โดยมีทั้งสิ้น 59,113 คน แบ่งเป็นผู้ชาย จำนวน 28,111 คน และผู้หญิง จำนวน 31,002 คน ซึ่งถ้าหากเทียบกับขนาดของพื้นที่ในจังหวัดเมืองลำพูน ก็จะเห็นว่ามีความหนาแน่นของประชากรมากพอสมควร เนื่องจากอัตราความหนาแน่นของประชากรต่อพื้นที่ อยู่ในระดับ 123 คน ต่อ ตารางกิโลเมตร นั่นเอง

      ค่าเช่าเฉลี่ยของ บ้าน ใน เมืองลำพูน ตกอยู่ในราคาประมาณที่ ฿25,800 บาท ซึ่งถือว่ายังต่ำมาก เหมาะกับผู้ที่รายได้ไม่มากนัก และมองหาบ้านให้เช่า ในราคาที่ไม่แพง แต่อาจจะเจอขนาดบ้านที่เล็กหน่อย เหมาะกับการอยู่ไม่เกิน 2 คน เพราะจะได้แค่ระดับ ห้องสตูดิโอ หรือ 1 ห้องนอนเท่านั้น ด้วยราคาต่อตร.ม. ในระดับราคา ฿48,300 บาทนี้ ถือว่าค่อนข้างคุ้มค่าให้การซื้อ แต่อาจจะได้บ้าน ที่อยู่ในทำเลไม่ดีนัก ต้องใช้เวลาในการเดินทาง ค่อนข้างไกลกว่าจะถึงสถานที่สำคัญๆ เช่น โรงพยาบาล โรงเรียน หรือ ห้างสรรพสินค้า รวมถึงระยะเวลาการก่อสร้าง ที่คาดว่าจะผ่านมานานพอประมาณแล้ว รวมถึงวัสดุก่อสร้างที่อาจจะใช้เกรดค่อนข้างดีระดับหนึ่งในการก่อสร้างด้วย ซึ่งตอนนี้ จำนวนทั้งหมดที่มีประกาศเช่าใน Klung Baan นั้นอยู่ที่ 17 ยูนิต

      5 อันดับการค้นหาสูงสุดสำหรับ บ้าน ใน เมืองลำพูน

      เรามีบ้าน กว่า 17 ยูนิตที่ปล่อยให้เช่า ที่ประกาศในทำเล เมืองลำพูน ซึ่งโดยส่วนใหญ่ จะเป็นโครงการประเภทบ้าน ซึ่งเรานำ 5 อันดับ ที่ได้รับความนิยมจากผู้สนใจซื้อ ที่เข้ามาค้นหาบน Klung Baan มากที่สุด มีดังนี้
      • 1. เลขที่ยูนิต: U6060652 - Two-Story Commercial Building Near Chak Kham School Mueang District Lamphun Province ตั้งอยู่ในพื้นที่ เหมืองง่า, เมืองลำพูน, ลำพูน ขนาด 2 ห้องนอน พื้นที่ใช้สอย 120 ตรม. ค่าเช่า ฿4,900 ต่อเดือน
      • 2. เลขที่ยูนิต: U1391454 - Lamphun Land and House ตั้งอยู่ในพื้นที่ ต้นธง, เมืองลำพูน, ลำพูน ขนาด 2 ห้องนอน พื้นที่ใช้สอย 154 ตรม. ค่าเช่า ฿6,000 ต่อเดือน