• เชียงใหม่

      ทาวน์เฮ้าส์ พร้อม ชั้นลอย ให้เช่า ใน เมืองเชียงใหม่, เชียงใหม่

      (มี ทาวน์เฮ้าส์ 1)

      เปิดแผนที่
      ท่าศาลา
      มีทาวน์เฮ้าส์ 1
      ทาวน์เฮ้าส์ 3 ห้องนอน ให้เช่า ในโครงการ ดิ เออบาน่า 1, ท่าศาลา, เมืองเชียงใหม่
      ดิ เออบาน่า 1
      ท่าศาลา, เมืองเชียงใหม่
      ฿25,000/เดือน (฿139/ตรม.)
      ทาวน์เฮ้าส์ 3 ห้องนอน ให้เช่า ในโครงการ ดิ เออบาน่า 1
      ตอบโจทย์การอยู่อาศัยที่เหนือกว่าไปกับ The Urbana 1 อีกหนึ่งโครงการบ้านเดี่ยวและบ้านแฝดที่เต็มเปี่ยมไปด้วยคุณภาพ ภายใต้การพัฒนาของบริษัท ปาล์ม สปริงส์ เพลซ ซึ่งเป็นผู้นำธุรกิจอสังหาริมทรัพย์ที่ต้องการส...
      Details:
      3 Bedroom(s) 3 Bathroom(s) 180 ตรม. Property Type: ทาวน์เฮ้าส์
      สร้างเสร็จ 2558
      ชั้น 1
      ชั้นลอย
      เข้าถึงสระส่วนกลางได้
      ชานบ้าน
      อัพเดทล่าสุด: 5 ปีที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      นัดหมายเข้าชมยูนิต
      ติดตามผลการเสนอราคาของคุณ ได้ตั้งแต่เริ่มต้นกับเราง่ายๆในที่เดียว
      • 1
      1 - 1 จาก 1 ยูนิต
      1. ไทย
      2. เชียงใหม่
      3. เมืองเชียงใหม่

      ดูทาวน์เฮ้าส์เพิ่มเติมในทำเลของเมืองเชียงใหม่

      ท่าศาลา
      ท่าศาลา
      มี 1 ยูนิต
      ค่าเช่า: ฿24.9K
      ดูทำเลเพิ่มเติม

      คะแนนรีวิว สำหรับโครงการทาวน์เฮ้าส์ในเมืองเชียงใหม่

      • คะแนนรวม
      • การดูแลรักษา
      • ระบบรักษาความปลอดภัย
      • สิ่งอำนวยความสะดวก
      • คุณภาพของวัสดุที่ใช้
      • ความคุ้มค่า
      • ทำเลที่ตั้ง
      1
      ดิ เออบาน่า 1
      ท่าศาลา, เมืองเชียงใหม่, เชียงใหม่
      ฿21,947 ราคาเริ่มต้น
      2 รีวิว
      2
      บุราสิริ สันผีเสื้อ
      สันผีเสื้อ, เมืองเชียงใหม่, เชียงใหม่
      ฿29,927 ราคาเริ่มต้น
      6 รีวิว
      3
      เพอร์เฟค เพลส เมืองเชียงใหม่
      สันผีเสื้อ, เมืองเชียงใหม่, เชียงใหม่
      ฿29,927 ราคาเริ่มต้น
      2 รีวิว
      4
      เอสอาร์แลนด์ คอนโดมิเนียม
      ช้างเผือก, เมืองเชียงใหม่, เชียงใหม่
      ฿29,927 ราคาเริ่มต้น
      2 รีวิว
      5
      เทร่า ดา ลูซ
      ช้างเผือก, เมืองเชียงใหม่, เชียงใหม่
      ฿119,708 ราคาเริ่มต้น
      2 รีวิว
      แสดงเพียง 5 จาก 186 โครงการ สำหรับทาวน์เฮ้าส์ในเมืองเชียงใหม่ คะแนนรีวิวนี้มาจากการการรีวิวโดยผู้เยี่ยมชมโครงการ และผู้ซื้อหรือเช่าเพื่ออยู่อาศัยจริง

      แนวโน้มตลาดให้เช่าใน เมืองเชียงใหม่

      ค้นหาบ้านและคอนโดให้เช่าล่าสุดในเมืองเชียงใหม่

      ราคาเฉลี่ยของที่อยู่อาศัยใน เมืองเชียงใหม่

      ค่าเช่าเฉลี่ยใน เมืองเชียงใหม่ อยู่ที่ ฿21,900 ค่าเช่าเฉลี่ยใน เมืองเชียงใหม่ อยู่ที่ ฿21,900 ค่าเช่าเฉลี่ยต่อตารางเมตรใน เมืองเชียงใหม่ อยู่ที่ ฿189 ค่าเช่าเฉลี่ยต่อตารางเมตรใน เมืองเชียงใหม่ อยู่ที่ ฿189 ขณะนี้มียูนิตว่างให้เช่าทั้งหมด 1 ยูนิตใน เมืองเชียงใหม่ ขณะนี้มียูนิตว่างให้เช่าทั้งหมด 1 ยูนิตใน เมืองเชียงใหม่

      ค่าเช่าเฉลี่ยใน เมืองเชียงใหม่ ตามขนาดห้องนอน

      จำนวนห้องนอน ค่าเช่าเฉลี่ยต่อเดือน 1 ห้องนอน (ดูทาวน์เฮ้าส์ทั้ง 1 ยูนิต) ฿19,000 2 ห้องนอน (ดูทาวน์เฮ้าส์ทั้ง 88 ยูนิต) ฿22,100 3 ห้องนอน (ดูทาวน์เฮ้าส์ทั้ง 134 ยูนิต) ฿23,900 4 ห้องนอน (ดูทาวน์เฮ้าส์ทั้ง 30 ยูนิต) ฿35,000 6 ห้องนอน (ดูทาวน์เฮ้าส์ทั้ง 2 ยูนิต) ฿26,400

      ภาพรวมของ ทาวน์เฮ้าส์ ใน เมืองเชียงใหม่

      เมืองเชียงใหม่ เป็นอำเภอขนาดเล็ก ที่มีขนาดพื้นที่ทั้งหมด 181 ตร.กม. และมีแค่ 16 ตำบล เท่านั้น ซึ่งประชากรใน เมืองเชียงใหม่ ถือว่ามีขนาดจำนวนประชากรที่ยังน้อยอยู่ โดยมีทั้งสิ้น 14,129 คน แบ่งเป็นผู้ชาย จำนวน 6,682 คน และผู้หญิง จำนวน 7,447 คน และถ้าเทียบกับขนาดของพื้นที่แล้ว จะเห็นว่ามีการกระจายตัวกันอย่างหลวมๆ ของประชากรในจังหวัด เนื่องจากความหนาแน่นของประชากรมีขนาดที่น้อยมาก อยู่ที่ 78 คน ต่อ ตารางกิโลเมตร เพียงเท่านั้น

      ค่าเช่าเฉลี่ยของ ทาวน์เฮ้าส์ ใน เมืองเชียงใหม่ ตกอยู่ในราคาประมาณที่ ฿32,900 บาท ซึ่งถือว่ายังต่ำมาก เหมาะกับผู้ที่รายได้ไม่มากนัก และมองหาทาวน์เฮ้าส์ให้เช่า ในราคาที่ไม่แพง แต่อาจจะเจอขนาดทาวน์เฮ้าส์ที่เล็กหน่อย เหมาะกับการอยู่ไม่เกิน 2 คน เพราะจะได้แค่ระดับ ห้องสตูดิโอ หรือ 1 ห้องนอนเท่านั้น ด้วยราคาต่อตร.ม. ในระดับราคา ฿36,600 บาทนี้ ถือว่าค่อนข้างคุ้มค่าให้การซื้อ แต่อาจจะได้ทาวน์เฮ้าส์ ที่อยู่ในทำเลไม่ดีนัก ต้องใช้เวลาในการเดินทาง ค่อนข้างไกลกว่าจะถึงสถานที่สำคัญๆ เช่น โรงพยาบาล โรงเรียน หรือ ห้างสรรพสินค้า รวมถึงระยะเวลาการก่อสร้าง ที่คาดว่าจะผ่านมานานพอประมาณแล้ว รวมถึงวัสดุก่อสร้างที่อาจจะใช้เกรดค่อนข้างดีระดับหนึ่งในการก่อสร้างด้วย ซึ่งจำนวนทั้งหมดของทาวน์เฮ้าส์ ที่ประกาศเช่า อยู่ตอนนี้ใน Klung Baan มีจำนวน 349 ยูนิต

      5 อันดับการค้นหาสูงสุดสำหรับ ทาวน์เฮ้าส์ ใน เมืองเชียงใหม่

      สำหรับ ทาวน์เฮ้าส์ ใน เมืองเชียงใหม่ นี้ส่วนใหญ่จะเป็นประเภท 4 ห้องนอนเป็นหลัก และท๊อป 5 ทาวน์เฮ้าส์ ที่ถูกค้นหาสูงที่สุด คือ
      • 1. เลขที่ยูนิต: U5343121 - Faham Village ตั้งอยู่ในพื้นที่ ฟ้าฮ่าม, เมืองเชียงใหม่, เชียงใหม่ ขนาด 3 ห้องนอน พื้นที่ใช้สอย 350 ตรม. ค่าเช่า ฿25,000 ต่อเดือน
      • 2. เลขที่ยูนิต: U5362091 - Chiang Mai View Suai 2 Village ตั้งอยู่ในพื้นที่ แม่เหียะ, เมืองเชียงใหม่, เชียงใหม่ ขนาด 2 ห้องนอน พื้นที่ใช้สอย 168 ตรม. ค่าเช่า ฿12,000 ต่อเดือน
      • 3. เลขที่ยูนิต: U5924866 - The Flow ตั้งอยู่ในพื้นที่ สันผีเสื้อ, เมืองเชียงใหม่, เชียงใหม่ ขนาด 3 ห้องนอน พื้นที่ใช้สอย 360 ตรม. ค่าเช่า ฿0 ต่อเดือน