The Boon Condo (เดอะ บูน คอนโด)

 (เขียนรีวิว)
บ่อผุด, เกาะสมุย, สุราษฎร์ธานี
ธ.ค. 2570 กำลังก่อสร้าง
4 ชั้น
60 ยูนิต
2,400 ตรม. พื้นที่ของโครงการ

เดอะ บูน คอนโด ใน บ่อผุด, สุราษฎร์ธานี

โครงการ เดอะ บูน คอนโด เป็นโครงการประเภท คอนโด / อพาร์ทเม้นท์ ตั้งอยู่ในทำเลพื้นที่ บ่อผุด, สุราษฎร์ธานี ซึ่งมีแผนการก่อสร้างให้แล้วเสร็จใน ธ.ค. 2570 โดยมีทั้งหมด 4 ชั้น รวมทั้งสิ้น 17 ยูนิต ซึ่งเป็นโครงการคุณภาพโดย บีทู ดีเวลลอปเม้นท์ และเป็นบริษัทเดียวกันที่ได้พัฒนาโครงการ Secret Garden Villas (ซีเคร็ท การ์เด้น วิลล่า) และ Forest Residence (ฟอเรส เรสซิเดนซ์ ). อีกด้วย

ยูนิตมือสองและให้เช่า

ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿4,051,080
฿93,000/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 43.56 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿3,084,650
฿95,000/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 32.47 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿4,138,200
฿95,000/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 43.56 ตรม. ขนาด
ชั้น 1 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿4,051,080
฿93,000/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 43.56 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿3,084,650
฿95,000/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 32.47 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿3,084,650
฿95,000/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 32.47 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿3,084,650
฿95,000/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 32.47 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿4,306,350
฿95,000/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 45.33 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿3,084,650
฿95,000/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 32.47 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿4,986,300
฿110,000/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 45.33 ตรม. ขนาด
ชั้น 4 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿5,030,370
฿93,000/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 54.09 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿3,084,650
฿95,000/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 32.47 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿3,084,650
฿95,000/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 32.47 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿3,084,650
฿95,000/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 32.47 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿3,247,000
฿100,000/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 32.47 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿3,961,340
฿122,000/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 32.47 ตรม. ขนาด
ชั้น 4 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿3,961,340
฿122,000/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 32.47 ตรม. ขนาด
ชั้น 4 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ เดอะ บูน คอนโด
ดูทั้งหมด (17)
ราคาขาย : ฿5,759,000
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿5,550,000
ช่วงราคา : ราคาคุ้มค่าที่สุด
ราคาขาย : ฿12,140,999
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿11,990,999
ช่วงราคา : ราคาคุ้มค่าที่สุด
ราคาขาย : ฿1299,999
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿179,999
ช่วงราคา : สูงกว่าราคาตลาด
ราคาขาย : ฿159,999
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿149,999
ช่วงราคา : Fair

คุณเป็นเจ้าของยูนิตในโครงการ เดอะ บูน คอนโด ด้วยหรือไม่?

ลองเช็คดูก่อนว่าบ้านของคุณนั้นควรมีราคาอยู๋ที่ประมาณเท่าไหร่ ในทำเลนี้?

ด้านความปลอดภัย
รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด

การบริหารจัดการ

สัตว์เลี้ยง : ไม่อนุญาต

ตารางการชำระเงิน

Payment Schedule
ประเภทการชำระ รายละเอียด จำนวนที่ต้องชำระ
วางเงินจอง
วันทำสัญญา
10%
งวดที่ 1
Construction Start Foundations
30%
งวดที่ 2
Structural & Concrete Works Complete
30%
งวดที่ 3
MEP Systems Installed
10%
งวดที่ 4
Doors & Window Installation
10%
งวดที่ 5
Finishing Works
5%
งวดที่ 6
เมื่อโอนกรรมสิทธิ์
5%

แบบแปลนโครงการ

รายละเอียดเจ้าของโครงการ - บีทู ดีเวลลอปเม้นท์

รายชื่อโครงการที่ได้พัฒนาทั้งหมด
3 โครงการ 74 ยูนิต

คำถามที่พบบ่อย

Frequently asked questions about เดอะ บูน คอนโด
โครงการ เดอะ บูน คอนโด ไม่อนุญาตให้นำสัตว์เลี้ยงใดๆเข้ามา เว้นแต่จะได้รับอนุญาตโดยนิติบุคคลของโครงการ ซึ่งมีข้อยกเว้นให้สำหรับสุนัขนำทางของผู้พิการเท่านั้นที่ไม่ต้องขออนุญาตใดๆ