Dolce Villa Samui Bophut (ดอลเช่ วิลล่า สมุย บ่อผุด)

 (เขียนรีวิว)
บ่อผุด, เกาะสมุย, สุราษฎร์ธานี
ก.ย. 2569 กำลังก่อสร้าง
6 ยูนิต

ดอลเช่ วิลล่า สมุย บ่อผุด ใน บ่อผุด, สุราษฎร์ธานี

โครงการ ดอลเช่ วิลล่า สมุย บ่อผุด เป็นโครงการประเภท บ้านเดี่ยว / วิลล่า ตั้งอยู่ในทำเลพื้นที่ บ่อผุด, สุราษฎร์ธานี ซึ่งมีแผนการก่อสร้างให้แล้วเสร็จใน ก.ย. 2569 โดยมีทั้งหมด 6 ยูนิต ซึ่งเป็นโครงการคุณภาพโดย DoIce Villa Samui

รายละเอียด และ จุดเด่นของโครงการ ดอลเช่ วิลล่า สมุย บ่อผุด

Dolce Villa Samui คือการผสานอย่างลงตัวระหว่างความหรูหราทันสมัยและวิถีชีวิตบนเกาะเขตร้อน ตั้งอยู่ท่ามกลางบรรยากาศอันเงียบสงบของเกาะสมุย โครงการพูลวิลล่าระดับเอ็กซ์คลูซีฟแห่งนี้ได้รับการออกแบบอย่างพิถีพิถัน สะท้อนความสง่างามของสถาปัตยกรรมสมัยใหม่ ควบคู่ไปกับเสน่ห์ของธรรมชาติบนเกาะสวรรค์ของประเทศไทย ทุกหลังมาพร้อมพื้นที่ใช้สอยกว้างขวาง วัสดุคุณภาพสูง และพื้นที่กลางแจ้งส่วนตัว เพื่อสร้างพื้นที่พักผ่อนที่สมบูรณ์แบบสำหรับการใช้ชีวิตอย่างมีระดับในหนึ่งในจุดหมายปลายทางที่ได้รับความนิยมมากที่สุดของเอเชีย

พูลวิลล่าชั้นเดียวสไตล์โมเดิร์นแห่งนี้โดดเด่นด้วยดีไซน์เส้นสายเรียบสะอาดตา เชื่อมต่อพื้นที่ภายในกับระเบียงและสระว่ายน้ำส่วนตัวผ่านประตูกระจกบานเลื่อนขนาดใหญ่ สร้างประสบการณ์การอยู่อาศัยแบบอินดอร์–เอาต์ดอร์อย่างไร้รอยต่อ พื้นที่นั่งเล่นและรับประทานอาหารแบบโอเพ่นแพลนตั้งอยู่ใจกลางบ้าน เหมาะสำหรับการสังสรรค์และการต้อนรับแขก ขณะที่ห้องนอนถูกแยกออกเป็นสองฝั่งของตัวบ้าน เพื่อมอบความเป็นส่วนตัวและความเงียบสงบอย่างแท้จริง

ชายคาหลังคาที่ออกแบบให้ยื่นยาวช่วยให้ร่มเงาและลดความร้อนภายในบ้าน เพิ่มความสบายตลอดทั้งวัน ขณะที่พื้นที่รอบสระว่ายน้ำกว้างขวางสามารถปรับใช้งานได้หลากหลาย ไม่ว่าจะเป็นมุมพักผ่อนอาบแดด พื้นที่รับประทานอาหารกลางแจ้ง หรือกิจกรรมร่วมกันของครอบครัว Dolce Villa Samui คือคำจำกัดความของการใช้ชีวิตที่ผสานความทันสมัย ความสะดวกสบาย และความงดงามของธรรมชาติไว้อย่างสมบูรณ์แบบในทำเลระดับพรีเมียมของเกาะสมุย

ยูนิตมือสองและให้เช่า

ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿14,900,000
฿48,693/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 5 ห้องน้ำ
ขนาด 306 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 416 ตรม. ขนาดที่ดิน
ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿15,500,000
฿52,542/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 295 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 435 ตรม. ขนาดที่ดิน
ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿15,500,000
฿50,654/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 5 ห้องน้ำ
ขนาด 306 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 433 ตรม. ขนาดที่ดิน
ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿16,400,000
฿55,593/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 295 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 452 ตรม. ขนาดที่ดิน
ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿16,200,000
฿52,941/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 5 ห้องน้ำ
ขนาด 306 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 459 ตรม. ขนาดที่ดิน
ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿16,900,000
฿55,229/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 5 ห้องน้ำ
ขนาด 306 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 498 ตรม. ขนาดที่ดิน
ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ ดอลเช่ วิลล่า สมุย บ่อผุด
ดูทั้งหมด (6)
ราคาขาย : ฿5,759,000
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿5,550,000
ช่วงราคา : ราคาคุ้มค่าที่สุด
ราคาขาย : ฿12,140,999
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿11,990,999
ช่วงราคา : ราคาคุ้มค่าที่สุด
ราคาขาย : ฿1299,999
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿179,999
ช่วงราคา : สูงกว่าราคาตลาด
ราคาขาย : ฿159,999
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿149,999
ช่วงราคา : Fair

คุณเป็นเจ้าของยูนิตในโครงการ ดอลเช่ วิลล่า สมุย บ่อผุด ด้วยหรือไม่?

ลองเช็คดูก่อนว่าบ้านของคุณนั้นควรมีราคาอยู๋ที่ประมาณเท่าไหร่ ในทำเลนี้?

สิ่งอำนวยความสะดวก และ แบบแปลนพื้น

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

ด้านความสะดวก
ลานจอดรถ
ด้านความปลอดภัย
รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด

ที่จอดรถ และ ลิฟท์

ประเภทที่จอดรถ : แบบทั่วไป
มีที่ชาร์จรถยนต์ไฟฟ้า : ไม่ใช่

การบริหารจัดการ

ค่าส่วนกลาง :
ค่าส่วนกลางนี้จะจ่ายให้กับนิติบุคคลของโครงการในทุก ๆ ปี เพื่อนำเงินเหล่านั้นไปบำรุงส่วนกลางต่าง ๆ ที่ลูกบ้านใช้ร่วมกัน อันได้แก่ สระว่ายน้ำ สวนหย่อม การทำความสะอาด อุปกรณ์ฟิตเนส ที่จอดรถ ค่าไฟ ค่าน้ำ ค่าเก็บขยะ ฯลฯ
฿2,500
ค่าไฟ : ตามมิเตอร์
ค่าน้ำ : ตามมิเตอร์

ตารางการชำระเงิน

Untitle
ประเภทการชำระ รายละเอียด จำนวนที่ต้องชำระ
วางเงินจอง
ชำระเงินทันที
฿200,000
งวดที่ 1
วันทำสัญญา
30%
งวดที่ 2
Ground Floor Structure Completion
20%
งวดที่ 3
Roof Structure and Tile Completion
20%
งวดที่ 4
Electrical & Sanitation, Ceiling, Wall and Tiling Completion 20%
20%
งวดที่ 5
Doors & Windows Installation