G Haus Condo (จี เฮ้าส์ คอนโด)

 (เขียนรีวิว)
สำโรงเหนือ, เมืองสมุทรปราการ, สมุทรปราการ
ม.ค. 2557 สร้างเสร็จแล้ว
8 ชั้น
70 ยูนิต
1,200 ตรม. พื้นที่ของโครงการ

จี เฮ้าส์ คอนโด ใน สำโรงเหนือ, สมุทรปราการ

โครงการ จี เฮ้าส์ คอนโด เป็นโครงการประเภท คอนโด / อพาร์ทเม้นท์ ตั้งอยู่ในทำเลพื้นที่ สำโรงเหนือ, สมุทรปราการ และได้สร้างเสร็จแล้วเมื่อ ม.ค. 2557 โดยมีทั้งหมด 8 ชั้น รวมทั้งสิ้น 36 ยูนิต ซึ่งเป็นโครงการคุณภาพโดย SIC Real Estate Investment Joint Stock Company

รายละเอียด และ จุดเด่นของโครงการ จี เฮ้าส์ คอนโด

G Haus Condo เป็นโครงการคอนโดมิเนียมสไตล์โมเดิร์นที่ออกแบบมาเพื่อตอบโจทย์การใช้ชีวิตในเมืองอย่างลงตัว โดดเด่นด้วยดีไซน์ร่วมสมัย ผสานฟังก์ชันการใช้งานที่ครบครัน ภายในห้องพักถูกจัดสรรพื้นที่อย่างมีประสิทธิภาพ เน้นความโปร่งสบาย และเปิดรับแสงธรรมชาติ เพื่อสร้างบรรยากาศที่ผ่อนคลายในการอยู่อาศัย

ภายในโครงการมาพร้อมสิ่งอำนวยความสะดวกที่หลากหลาย อาทิ สระว่ายน้ำ ฟิตเนส และพื้นที่ส่วนกลางสำหรับพักผ่อนหรือทำกิจกรรมร่วมกัน อีกทั้งยังให้ความสำคัญกับความเป็นส่วนตัวและระบบรักษาความปลอดภัย เพื่อให้ผู้อยู่อาศัยมั่นใจในทุกช่วงเวลา

ด้วยทำเลที่ตั้งที่สะดวกสบาย G Haus Condo เชื่อมต่อการเดินทางได้อย่างง่ายดาย ใกล้แหล่งไลฟ์สไตล์ ร้านอาหาร และสถานที่สำคัญต่าง ๆ เหมาะสำหรับทั้งการอยู่อาศัยเองและการลงทุนในระยะยาว

ยูนิตมือสองและให้เช่า

ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿2,481,000
฿52,698/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 47.08 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿2,481,000
฿53,401/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 46.46 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿2,481,000
฿52,979/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 46.83 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿2,482,000
฿52,719/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 47.08 ตรม. ขนาด
ชั้น 4 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿2,537,000
฿53,898/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 47.07 ตรม. ขนาด
ชั้น 5 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿2,537,000
฿53,796/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 47.16 ตรม. ขนาด
ชั้น 5 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿2,537,000
฿53,887/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 47.08 ตรม. ขนาด
ชั้น 5 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿2,538,000
฿53,908/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 47.08 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿2,537,000
฿53,298/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 47.60 ตรม. ขนาด
ชั้น 5 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿2,537,000
฿53,887/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 47.08 ตรม. ขนาด
ชั้น 5 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿2,537,000
฿54,175/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 46.83 ตรม. ขนาด
ชั้น 5 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿2,537,000
฿54,175/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 46.83 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿2,537,000
฿54,606/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 46.46 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿2,538,000
฿53,646/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 47.31 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿2,538,000
฿53,319/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 47.60 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿2,537,000
฿54,606/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 46.46 ตรม. ขนาด
ชั้น 5 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿2,538,000
฿53,817/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 47.16 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿2,538,000
฿53,908/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 47.08 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿2,538,000
฿53,908/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 47.08 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿2,593,000
฿55,370/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 46.83 ตรม. ขนาด
ชั้น 7 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿2,593,000
฿54,983/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 47.16 ตรม. ขนาด
ชั้น 7 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿2,593,000
฿55,811/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 46.46 ตรม. ขนาด
ชั้น 8 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿2,593,000
฿55,076/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 47.08 ตรม. ขนาด
ชั้น 7 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿2,593,000
฿55,811/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 46.46 ตรม. ขนาด
ชั้น 7 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿2,593,000
฿55,370/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 46.83 ตรม. ขนาด
ชั้น 8 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿2,593,000
฿54,475/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 47.60 ตรม. ขนาด
ชั้น 7 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿2,593,000
฿55,076/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 47.08 ตรม. ขนาด
ชั้น 7 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿2,594,000
฿53,265/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 48.70 ตรม. ขนาด
ชั้น 8 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿2,594,000
฿55,109/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 47.07 ตรม. ขนาด
ชั้น 8 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿2,594,000
฿55,004/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 47.16 ตรม. ขนาด
ชั้น 8 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ จี เฮ้าส์ คอนโด
ดูทั้งหมด (36)
ราคาขาย : ฿5,759,000
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿5,550,000
ช่วงราคา : ราคาคุ้มค่าที่สุด
ราคาขาย : ฿12,140,999
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿11,990,999
ช่วงราคา : ราคาคุ้มค่าที่สุด
ราคาขาย : ฿1299,999
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿179,999
ช่วงราคา : สูงกว่าราคาตลาด
ราคาขาย : ฿159,999
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿149,999
ช่วงราคา : Fair

คุณเป็นเจ้าของยูนิตในโครงการ จี เฮ้าส์ คอนโด ด้วยหรือไม่?

ลองเช็คดูก่อนว่าบ้านของคุณนั้นควรมีราคาอยู๋ที่ประมาณเท่าไหร่ ในทำเลนี้?

ด้านความปลอดภัย
รปภ. 24ชั่วโมง

แบบแปลนพื้นตัวอาคาร

รายละเอียดเจ้าของโครงการ - SIC Real Estate Investment Joint Stock Company

รายชื่อโครงการที่ได้พัฒนาทั้งหมด
2 โครงการ 340 ยูนิต

คำถามที่พบบ่อย

Frequently asked questions about จี เฮ้าส์ คอนโด
โครงการ จี เฮ้าส์ คอนโด ไม่อนุญาตให้นำสัตว์เลี้ยงใดๆเข้ามา เว้นแต่จะได้รับอนุญาตโดยนิติบุคคลของโครงการ ซึ่งมีข้อยกเว้นให้สำหรับสุนัขนำทางของผู้พิการเท่านั้นที่ไม่ต้องขออนุญาตใดๆ
BTS แบริ่ง เป็นสถานีรถไฟฟ้า BTSที่ใกล้ที่สุด โดยห่างจากโครงการ จี เฮ้าส์ คอนโด ไปประมาณ 1 กม.

หากคนไทยแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน แล้วทำการโอนกรรมสิทธิ์ในชื่อของคู่สมรสชาวต่างชาตินั้น ตามกฎหมายไทยจะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจึงเป็นไปไม่ได้