สำนักงานให้เช่า ในโครงการ โอเชี่ยน ทาวเวอร์ 2

 (เขียนรีวิว)
คลองเตยเหนือ, วัฒนา,กรุงเทพมหานคร
เลขที่ยูนิต: U6247222
444.36 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
ม.ค. 2536 สร้างเสร็จแล้ว

สำนักงานให้เช่า ในโครงการ โอเชี่ยน ทาวเวอร์ 2

 ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ โอเชี่ยน ทาวเวอร์ 2 บนทำเลของ คลองเตยเหนือ, กรุงเทพมหานคร และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ม.ค. 2536 ซึ่งคุณสามารถเช่า สำนักงาน นี้ได้ด้วยราคาค่าเช่า ฿255,000 ต่อเดือน

โอเชี่ยนทาวเวอร์ 2 ชั้น 14

ห้องชุดสำนักงาน อาคารโอเชี่ยนทาวเวอร์ 2  ขนาดพื้นที่ 444.36 ตร.ม. ชั้น 14

ห้องเปล่า  พื้นกระเบื้องแกรนิตโต้, ฝ้า T-bar, ประตูกระจกนิรภัย ลูกค้าสามารถปรับแต่งได้ตามตกลง

มีห้องน้ำภายในห้องชุด แยก ชาย/หญิง จำนวน 2 ห้อง (สุขภัณฑ์ American Standard ใหม่ทั้งหมด)

พื้นที่จอดรถสิทธิ์ 4 คัน (ชั้น 6A)

ศูนย์กลางย่านธุรกิจ ใจกลางอโศก เดินทางสะดวก ทั้งถนนสุขุมวิท และถนนเพชรบุรี เข้าออกได้หลายเส้นทาง (ซอยเชื่อมต่อระหว่างสุขุมวิท 15 17 19 และ 21)

ใกล้สถานีรถไฟฟ้า BTS (อโศก) และ MRT (สุขุมวิท, เพชรบุรี) ใกล้ Airport Link มักกะสัน และ เรือโดยสารคลองแสนแสบ ใกล้ตลาด หาของกินของใช้ง่าย

สาธารณูปโภคอื่นๆ

ลิฟต์โดยสาร 6 ตัว, ลิฟต์ขนส่ง 1 ตัว, ลิฟท์อาคารจอดรถ 2 ตัว

ค่าไฟฟ้า ตามบิลแจ้งหนี้จากการไฟฟ้านครหลวง

ค่าน้ำ หน่วยละ 24 บาท

ค่าน้ำยาคลูลิ่งทาวเวอร์ หน่วยละ 1.25 ต่อตัน (นอกเวลา คิด 5 บาท ต่อตัน)

ค่าใช้จ่ายส่วนกลางอื่นๆ 25 บาท ต่อ ตร.ม.

 

สิ่งอำนวยความสะดวก

Starbucks, ร้านสะดวกซื้อ, ร้านขายยา, Coffee shop, Massage shop

Sport Club, ฟิตเนส, สระว่ายน้ำ (ส่วนกลางที่ชั้น 12)

เข้า-ออก อาคารด้วยระบบ Face ID หรือ Access card

รปภ. ตลอด 24 ชม. กล้อง CCTV ทั่วบริเวณ

สิ่งอำนวยความสะดวก

เข้าถึงสระส่วนกลางได้เข้าถึงสระส่วนกลางได้ ที่จอดรถที่จอดรถ รีโนเวทห้องน้ำใหม่รีโนเวทห้องน้ำใหม่ (2026)

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 14 พ.ค. 2569
อัพเดทล่าสุด 3 วันที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ สำนักงาน
วิวที่มองเห็น วิวเมือง
ลงประกาศโดย
เจ้าของขายเอง
เลขที่ยูนิต U6247222

รายละเอียดโครงการ

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

สระว่ายน้ำ สระว่ายน้ำ
ห้องออกกำลังกาย ห้องออกกำลังกาย
รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด
ซาวน่า ซาวน่า
พื้นที่ทำบาร์บีคิว พื้นที่ทำบาร์บีคิว
สวนหย่อม สวนหย่อม
ร้านค้า ร้านค้า

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ โอเชี่ยน ทาวเวอร์ 2

ขาย 1 ให้เช่า 15
สถานะการเช่า: ว่าง อัพเดทล่าสุด 3 วันที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ โอเชี่ยน ทาวเวอร์ 2
255,000 THB ต่อเดือน
฿574/ตรม.
ห้องนอน ห้องนอน
ห้องน้ำ 0 ห้องน้ำ
ขนาด 444.36 ตรม. ขนาด
ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สอบถามสถานะอีกครั้ง อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ โอเชี่ยน ทาวเวอร์ 2
297,500 THB ต่อเดือน
฿850/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 0 ห้องน้ำ
ขนาด 350 ตรม. ขนาด
ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์
สถานะการเช่า: ว่าง อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ โอเชี่ยน ทาวเวอร์ 2
237,968 THB ต่อเดือน
฿580/ตรม.
ห้องนอน ห้องนอน
ห้องน้ำ 0 ห้องน้ำ
ขนาด 410.29 ตรม. ขนาด
ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ โอเชี่ยน ทาวเวอร์ 2
150,000 THB ต่อเดือน
฿586/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 256 ตรม. ขนาด
ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สถานะการเช่า: ว่าง อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ โอเชี่ยน ทาวเวอร์ 2
181,894 THB ต่อเดือน
฿580/ตรม.
ห้องนอน ห้องนอน
ห้องน้ำ 0 ห้องน้ำ
ขนาด 313.61 ตรม. ขนาด
ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สถานะการเช่า: ว่าง อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ โอเชี่ยน ทาวเวอร์ 2
149,298 THB ต่อเดือน
฿580/ตรม.
ห้องนอน ห้องนอน
ห้องน้ำ 0 ห้องน้ำ
ขนาด 257.41 ตรม. ขนาด
ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ โอเชี่ยน ทาวเวอร์ 2
150,000 THB ต่อเดือน
฿714/ตรม.
ห้องนอน ห้องนอน
ห้องน้ำ 0 ห้องน้ำ
ขนาด 210 ตรม. ขนาด
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ โอเชี่ยน ทาวเวอร์ 2
120,000 THB ต่อเดือน
฿1,085/ตรม.
ห้องนอน ห้องนอน
ห้องน้ำ 0 ห้องน้ำ
ขนาด 110.58 ตรม. ขนาด
ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ โอเชี่ยน ทาวเวอร์ 2
42,000 THB ต่อเดือน
฿806/ตรม.
ห้องนอน ห้องนอน
ห้องน้ำ 0 ห้องน้ำ
ขนาด 52.10 ตรม. ขนาด
ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ โอเชี่ยน ทาวเวอร์ 2
150,000 THB ต่อเดือน
฿714/ตรม.
ห้องนอน ห้องนอน
ห้องน้ำ 0 ห้องน้ำ
ขนาด 210 ตรม. ขนาด
วิวเมือง
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ โอเชี่ยน ทาวเวอร์ 2
49,000 THB ต่อเดือน
฿700/ตรม.
ห้องนอน ห้องนอน
ห้องน้ำ 0 ห้องน้ำ
ขนาด 70 ตรม. ขนาด
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ โอเชี่ยน ทาวเวอร์ 2
113,292 THB ต่อเดือน
฿600/ตรม.
ห้องนอน ห้องนอน
ห้องน้ำ 0 ห้องน้ำ
ขนาด 188.85 ตรม. ขนาด
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ โอเชี่ยน ทาวเวอร์ 2
57,000 THB ต่อเดือน
฿604/ตรม.
ห้องนอน ห้องนอน
ห้องน้ำ 0 ห้องน้ำ
ขนาด 94.40 ตรม. ขนาด
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ โอเชี่ยน ทาวเวอร์ 2
42,000 THB ต่อเดือน
฿737/ตรม.
ห้องนอน ห้องนอน
ห้องน้ำ 0 ห้องน้ำ
ขนาด 57 ตรม. ขนาด
ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สถานะการเช่า: 1 พ.ย. 2570
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ โอเชี่ยน ทาวเวอร์ 2
160,000 THB ต่อเดือน
฿510/ตรม.
ห้องนอน ห้องนอน
ห้องน้ำ 0 ห้องน้ำ
ขนาด 314 ตรม. ขนาด
ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ โอเชี่ยน ทาวเวอร์ 2
ดูทั้งหมด (15)

คำถามที่พบบ่อย

โครงการ โอเชี่ยน ทาวเวอร์ 2 ไม่อนุญาตให้นำสัตว์เลี้ยงใดๆเข้ามา เว้นแต่จะได้รับอนุญาตโดยนิติบุคคลของโครงการ ซึ่งมีข้อยกเว้นให้สำหรับสุนัขนำทางของผู้พิการเท่านั้นที่ไม่ต้องขออนุญาตใดๆ
MRT สุขุมวิท เป็นสถานีรถไฟฟ้ามหานคร MRTที่ใกล้ที่สุด โดยห่างจากโครงการ โอเชี่ยน ทาวเวอร์ 2 ไปประมาณ 0.5 กม.

รีวิวโครงการ

คุณรู้จักโครงการนี้หรือไม่? อยากรีวิวเป็นคนแรกมั้ย?
+ เขียนรีวิว
กรุงเทพมหานคร
คลองเตยเหนือ

เรื่องควรรู้ รอบๆโครงการนี้

ระยะทางจากโครงการไปสถานที่สำคัญ

สตรีท วิว

โครงการอื่น ใกล้ๆกับ โอเชี่ยน ทาวเวอร์ 2

จำนวนยูนิต
419
ราคา
฿6.42M - ฿83.1M
▼ -1.3% ต่ำกว่าราคาตลาด
ค่าเช่าต่อเดือน
฿27.8K - ฿99.5K
ปีที่แล้วเสร็จ
เม.ย. 2562
สถานะของโครงการ
สร้างเสร็จแล้ว
ทำเลที่ตั้ง
คลองเตยเหนือ, วัฒนา, กรุงเทพมหานคร
จำนวนยูนิต
213
ราคา
฿6.56M - ฿26.9M
▼ -12.3% ต่ำกว่าราคาตลาด
ค่าเช่าต่อเดือน
฿23.4K - ฿129K
ปีที่แล้วเสร็จ
ม.ค. 2556
สถานะของโครงการ
สร้างเสร็จแล้ว
ชื่อโครงการ
อโศก เพลส
ทำเลที่ตั้ง
คลองเตยเหนือ, วัฒนา, กรุงเทพมหานคร
จำนวนยูนิต
344
ราคา
฿5.67M - ฿66.6M
▼ -47% ต่ำกว่าราคาตลาด
ค่าเช่าต่อเดือน
฿17.9K - ฿49.7K
ปีที่แล้วเสร็จ
ธ.ค. 2539
สถานะของโครงการ
สร้างเสร็จแล้ว
ทำเลที่ตั้ง
คลองเตยเหนือ, วัฒนา, กรุงเทพมหานคร
จำนวนยูนิต