วิลล่าให้เช่า 3 ห้องนอน ในโครงการ อนันต์ยา บีชฟร้อนท์ นาเกลือ

 (เขียนรีวิว)
นาเกลือ, พัทยา, ชลบุรี
เลขที่ยูนิต: U6242259
สถานะการเช่า: ว่าง
3 ห้องนอน
3 ห้องน้ำ
314 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
พร้อมเข้าอยู่
ค่าเช่าต่อเดือน
  • สัญญาเช่า 1 ปี ฿140,000
  • สัญญาเช่า 3-6 เดือน ฿140,000

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น วิลล่า สำหรับเช่า ขนาด 3 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 314 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ อนันต์ยา บีชฟร้อนท์ นาเกลือ บนทำเลของ นาเกลือ, พัทยา ซึ่งคุณสามารถเช่า วิลล่า นี้แบบสัญญาระยะยาว ที่ราคาค่าเช่า ฿140,000 ต่อเดือน หรือซื้อด้วยราคา ฿35,000,000

Private pool unit 314 Sqm for RENT/SALE

#Private pool unit 314 Sqm for RENT/SALE  📍Pattaya 🌟, 3 bedrooms 3 bathrooms , Private beach condo , Luxury unit  with fully furnished same as the real unit ( Welcome agents🙏)  ✔️ Foreigner name/Thai name  🔥For RENT 👉 140,000/ month 🔥 🔥For SALE 👉35,000,000 Thb 🔥 Private beach condo project in North Pattaya 

ขายด่วน 🔥 คอนโดหรูติดทะเล หาดส่วนตัว สระว่ายน้ำส่วนตัว ,มีเพียง 1 ห้องเท่านั้นในโครงการ  ขาย / ให้เช่า พร้อมเข้าอยู่

สิ่งอำนวยความสะดวก

ติดริมชายหาดติดริมชายหาด เข้าถึงชายหาดได้เข้าถึงชายหาดได้ ติดหน้าหาด (เหนือหาดทราย)ติดหน้าหาด (เหนือหาดทราย) เข้าถึงหน้าหาดได้เข้าถึงหน้าหาดได้ สระว่ายน้ำส่วนตัวสระว่ายน้ำส่วนตัว เข้าถึงสระส่วนกลางได้เข้าถึงสระส่วนกลางได้ เข้าถึงสวนส่วนกลางได้เข้าถึงสวนส่วนกลางได้ ที่จอดรถที่จอดรถ ฟรี Wifiฟรี Wifi เครื่องซักผ้าเครื่องซักผ้า เตาไมโครเวฟเตาไมโครเวฟ เตาอบเตาอบ ทีวีทีวี เคเบิลทีวีเคเบิลทีวี

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 20 พ.ค. 2569
อัพเดทล่าสุด 2 วันที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ วิลล่า
จำนวนชั้น ไม่ระบุ
ทำเลที่ตั้ง นาเกลือ, พัทยา
ห้องนอน 3
สถานที่ หาดนาเกลือ -0.1 กม.
พื้นที่ใช้สอย 314 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿446
พื้นที่ใช้สอยภายนอก
เป็นการรวมขนาดของพื้นที่ก่อสร้างภายนอก เช่น สระว่ายน้ำ, ชานบ้าน, ที่จอดรถ และ ศาลา แต่จะไม่รวมพื้นที่สวนเข้าไปด้วย
ไม่ระบุ
ขนาดที่ดิน ไม่ระบุ
การเช่าขั้นต่ำ 3 เดือน
ว่างตั้งแต่ ว่างอยู่ตอนนี้
สัตว์เลี้ยง ไม่อนุญาต
สถานะการก่อสร้าง พร้อมเข้าอยู่
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายพร้อมกับเฟอร์นิเจอร์ครบชุด ที่เรียกได้ว่าเพียงแค่ยกกระเป๋าเสื้อผ้าเข้าไปก็สามารถอยู่อาศัยได้ทันที โดยมักจะมีเฟอร์นิเจอร์ตั้งแต่โซฟา ชั้นวางทีวี ในห้องรับแขก หรืออุปกรณ์เครื่องครัวทั้งหมด รวมไปถึงโต๊ะอาหาร ไล่เรียงไปยังเตียงนอนและตู้เสื้อผ้า ในห้องนอน (รายละเอียดปลีกย่อยอื่นๆ ขึ้นอยู่กับแต่ละยูนิต)
รวมเฟอร์นิเจอร์
วิวที่มองเห็น วิวทะเล, วิวโล่งๆ
ที่จอดรถ (คัน) ไม่ระบุ
ขนาดสระว่ายน้ำ ไม่ระบุ
ลงประกาศโดย
แต่ละประกาศได้ถูกลงไว้โดย พาร์ทเนอร์เอเจ้นท์ที่ได้รับการยืนยันแล้วโดย Klung Baan ซึ่งพาร์ทเนอร์เอเจ้นท์นั้นจะทำงานร่วมกับหลากหลายบริษัท และทำงานร่วมกับ Klung Baan ด้วย ดังนั้นเราจึงมีตัวเลือกให้คุณอย่างหลากหลาย
ตัวแทนขาย / พาร์ทเนอร์
ค่าไฟ ไม่ระบุ
ค่าน้ำ ไม่ระบุ
เลขที่ยูนิต U6242259

รายละเอียดโครงการ

เจ้าของโครงการ: ไม่ระบุ
สถานะการก่อสร้าง: สร้างเสร็จแล้ว (มี.ค. 2551)
ยูนิต: 95
พื้นที่ของโครงการ: ไม่ระบุ
สถานที่ หาดนาเกลือ - 0.1 กม.
ทำเลที่ตั้ง: นาเกลือ, พัทยา
รายละเอียดของโครงการ อนันต์ยา บีชฟร้อนท์ นาเกลือ

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

สระว่ายน้ำ สระว่ายน้ำ
ห้องออกกำลังกาย ห้องออกกำลังกาย
รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด
ลานจอดรถ ลานจอดรถ
ติดหน้าหาด ติดหน้าหาด

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อนันต์ยา บีชฟร้อนท์ นาเกลือ

ขาย 5 ให้เช่า 6
สถานะการเช่า: ว่าง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อนันต์ยา บีชฟร้อนท์ นาเกลือ
140,000 THB ต่อเดือน
฿446/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 314 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
สถานะการเช่า: ว่าง อัพเดทล่าสุด 3 สัปดาห์ที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อนันต์ยา บีชฟร้อนท์ นาเกลือ
30,000 THB ต่อเดือน
฿382/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 78.50 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อนันต์ยา บีชฟร้อนท์ นาเกลือ
45,000 THB ต่อเดือน
฿346/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 130 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
คนสัญชาติไทย
สถานะการเช่า: 1 มิ.ย. 2569 อัพเดทล่าสุด 2 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อนันต์ยา บีชฟร้อนท์ นาเกลือ
50,000 THB ต่อเดือน
฿385/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 130 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
สถานะการเช่า: 15 ต.ค. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อนันต์ยา บีชฟร้อนท์ นาเกลือ
45,000 THB ต่อเดือน
฿300/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 150 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
สถานะการเช่า: 30 ก.ย. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อนันต์ยา บีชฟร้อนท์ นาเกลือ
60,000 THB ต่อเดือน
฿321/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 187 ตรม. ขนาด
ชั้น 4 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ อนันต์ยา บีชฟร้อนท์ นาเกลือ
ดูทั้งหมด (6)

คำถามที่พบบ่อย

โครงการ อนันต์ยา บีชฟร้อนท์ นาเกลือ ไม่อนุญาตให้นำสัตว์เลี้ยงใดๆเข้ามา เว้นแต่จะได้รับอนุญาตโดยนิติบุคคลของโครงการ ซึ่งมีข้อยกเว้นให้สำหรับสุนัขนำทางของผู้พิการเท่านั้นที่ไม่ต้องขออนุญาตใดๆ
สำหรับค่าส่วนกลาง หรือค่าบำรุงพื้นที่ส่วนกลางนั้นอยู่ที่ ฿40 ต่อ ตรม. โดยคำนวณจากขนาดพื้นที่ใช้สอยภายในของวิลล่านี้ รวมแล้วเป็น ฿12,560 ซึ่งทางเจ้าของยูนิตจะมีหน้าที่ในการชำระค่าส่วนกลางนี้กับทางโครงการ โดยปรกติแล้วสำหรับโครงการใหม่ๆจะเรียกเก็บล่วงหน้าเป็นระยะเวลา 1-3 ปี ซึ่งจะรวมไปกับการชำระในวันโอนกรรมสิทธิ์
หาดนาเกลือ เป็นชายหาดที่ใกล้ที่สุด โดยห่างจากโครงการ อนันต์ยา บีชฟร้อนท์ นาเกลือ ไปประมาณ 0.1 กม.

หากคนไทยแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน แล้วทำการโอนกรรมสิทธิ์ในชื่อของคู่สมรสชาวต่างชาตินั้น ตามกฎหมายไทยจะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจึงเป็นไปไม่ได้

แต่หากมีความยินยอมระหว่างกันก็สามารถโอนเป็นชื่อคู่สมรสคนไทยได้ตามปรกติ โดยจะมีความซับซ้อนขึ้นอีกเล็กน้อย แบ่งเป็นกรณี

1. "คู่สมรสชาวต่างชาติเตินทางไปที่กรมที่ดินด้วยไม่ได้" จะไม่สามารถใช้เอกสารมอบอำนาจแบบคนไทยได้ แต่จะต้องขอบันทึกถ้อยคำรับรองว่าเงินทั้งหมดที่นำมาซื้อบ้านหรือที่ดินนี้ เป็นทรัพย์สินส่วนตัว ไม่ใช่สินสมรส และให้หน่วยงาน เช่น สถานเอกอัครราชทูต สถานกงสุล หรือโนตารีพับลิค ทำการรับรองว่าทั้งคู่เป็นสามี ภรรยาจริง และให้คู่สมรสคนไทยนำเอกสารรับรอง (เอกสารตัวจริง) ไปดำเนินการต่อที่กรมที่ดินเองต่อไป 

2. "หากคู่สมรสชาวต่างชาติสามารถเดินทางไปพร้อมกับคนไทยที่เป็นคู่สมรสได้" ก็แค่ยินดีเซ็นรับรองว่าบ้านหรือที่ดินแปลงที่กำลังจะซื้อกันนี้ จะตกเป็นกรรมสิทธิ์ของคู่สมรสคนไทยเพียงฝ่ายเดียวเท่านั้น