วิลล่าให้เช่า 3 ห้องนอน ในโครงการ Mono Loft House Koh Keaw

(2 รีวิว)
เกาะแก้ว, เมืองภูเก็ต,ภูเก็ต
เลขที่ยูนิต: U5874458
สถานะการเช่า: 31 ก.ค. 2570
3 ห้องนอน
3 ห้องน้ำ
161.20 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
2 ชั้น
ม.ค. 2568 สร้างเสร็จแล้ว
ค่าเช่าต่อเดือน
  • สัญญาเช่า 1 ปี ฿55,000
  • สัญญาเช่า 3-6 เดือน ฿75,000

วิลล่าให้เช่า 3 ห้องนอน ในโครงการ Mono Loft House Koh Keaw

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น วิลล่า สำหรับเช่า ขนาด 3 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 161.20 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ โมโน ลอฟท์ เฮ้าส์ เกาะแก้ว บนทำเลของ เกาะแก้ว, ภูเก็ต และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ม.ค. 2568 ซึ่งคุณสามารถเช่า วิลล่า นี้ได้ด้วยราคาค่าเช่า ฿55,000 ต่อเดือน

สิ่งอำนวยความสะดวก

เข้าถึงสระส่วนกลางได้เข้าถึงสระส่วนกลางได้ เข้าถึงสวนส่วนกลางได้เข้าถึงสวนส่วนกลางได้ เครื่องซักผ้าเครื่องซักผ้า เตาไมโครเวฟเตาไมโครเวฟ เตาอบเตาอบ ทีวีทีวี เคเบิลทีวีเคเบิลทีวี

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 14 พ.ค. 2569
อัพเดทล่าสุด 3 ชั่วโมงที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ วิลล่า
จำนวนชั้น 2
ทำเลที่ตั้ง เกาะแก้ว, ภูเก็ต
ห้องนอน 3
สถานที่ แหลมยามู -5.7 กม.
พื้นที่ใช้สอย 161.20 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿341
พื้นที่ใช้สอยภายนอก
เป็นการรวมขนาดของพื้นที่ก่อสร้างภายนอก เช่น สระว่ายน้ำ, ชานบ้าน, ที่จอดรถ และ ศาลา แต่จะไม่รวมพื้นที่สวนเข้าไปด้วย
170 ตรม.
ขนาดที่ดิน 153.60 ตรม.
การเช่าขั้นต่ำ 3 เดือน
ว่างตั้งแต่ 31 ก.ค. 2570
สัตว์เลี้ยง อนุญาตทุกชนิด
สถานะการก่อสร้าง สร้างเสร็จแล้ว (ม.ค. 2568)
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายพร้อมกับเฟอร์นิเจอร์ครบชุด ที่เรียกได้ว่าเพียงแค่ยกกระเป๋าเสื้อผ้าเข้าไปก็สามารถอยู่อาศัยได้ทันที โดยมักจะมีเฟอร์นิเจอร์ตั้งแต่โซฟา ชั้นวางทีวี ในห้องรับแขก หรืออุปกรณ์เครื่องครัวทั้งหมด รวมไปถึงโต๊ะอาหาร ไล่เรียงไปยังเตียงนอนและตู้เสื้อผ้า ในห้องนอน (รายละเอียดปลีกย่อยอื่นๆ ขึ้นอยู่กับแต่ละยูนิต)
รวมเฟอร์นิเจอร์
วิวที่มองเห็น วิวสระว่ายน้ำ
ที่จอดรถ (คัน) 2
ขนาดสระว่ายน้ำ ไม่ระบุ
ลงประกาศโดย
เจ้าของขายเอง
ค่าไฟ ไม่ระบุ
ค่าน้ำ ไม่ระบุ
เลขที่ยูนิต U5874458

รายละเอียดโครงการ

ชื่อโครงการ: Mono Loft House Koh Keaw
สถานะการก่อสร้าง: สร้างเสร็จแล้ว (ธ.ค. 2561)
ยูนิต: 95
พื้นที่ของโครงการ: 24,228 ตรม.
สถานที่ แหลมยามู - 5.7 กม.
ทำเลที่ตั้ง: เกาะแก้ว, ภูเก็ต
รายละเอียดของโครงการ Mono Loft House Koh Keaw

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

ห้องออกกำลังกาย ห้องออกกำลังกาย
รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด
สวนหย่อม สวนหย่อม

สิ่งอำนวยความสะดวกเด่นๆ ของโครงการ Mono Loft House Koh Keaw

  • ห้องออกกำลังกาย
    ชั้น 2

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Mono Loft House Koh Keaw

ขาย 4 ให้เช่า 12
สถานะการเช่า: ว่าง อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Mono Loft House Koh Keaw
58,000 THB ต่อเดือน
฿358/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 162 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 250 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์
สอบถามสถานะอีกครั้ง อัพเดทล่าสุด 1 สัปดาห์ที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Mono Loft House Koh Keaw
63,000 THB ต่อเดือน
฿391/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 161 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 164 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
สถานะการเช่า: 31 ก.ค. 2570 อัพเดทล่าสุด 3 ชั่วโมงที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Mono Loft House Koh Keaw
55,000 THB ต่อเดือน
฿341/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 161.20 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 153.60 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
สถานะการเช่า: 15 มิ.ย. 2569 อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Mono Loft House Koh Keaw
65,000 THB฿70,000 ต่อเดือน
฿203/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 320 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 320 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวภูเขา
สถานะการเช่า: 24 ต.ค. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Mono Loft House Koh Keaw
55,000 THB฿60,000 ต่อเดือน
฿342/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 161 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 170 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
สถานะการเช่า: 1 พ.ย. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Mono Loft House Koh Keaw
80,000 THB ต่อเดือน
฿526/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 152 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 214.80 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
สถานะการเช่า: 1 ก.ค. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Mono Loft House Koh Keaw
53,000 THB ต่อเดือน
฿327/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 162 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 250 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
สถานะการเช่า: 1 ก.ค. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Mono Loft House Koh Keaw
75,000 THB ต่อเดือน
฿466/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 161 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 250 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
สถานะการเช่า: 1 ก.ย. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Mono Loft House Koh Keaw
55,000 THB฿60,000 ต่อเดือน
฿342/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 161 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สถานะการเช่า: 1 มิ.ย. 2570 อัพเดทล่าสุด 2 สัปดาห์ที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Mono Loft House Koh Keaw
65,000 THB ต่อเดือน
฿542/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 120 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
สถานะการเช่า: 31 ส.ค. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Mono Loft House Koh Keaw
50,000 THB ต่อเดือน
฿311/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 161 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สถานะการเช่า: 1 มิ.ย. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Mono Loft House Koh Keaw
65,000 THB ต่อเดือน
฿404/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 161 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ Mono Loft House Koh Keaw
ดูทั้งหมด (12)

คำถามที่พบบ่อย

โครงการ Mono Loft House Koh Keaw อนุญาตให้นำสุนัขและแมว รวมถึงสัตว์ขนาดเล็ก เช่น กระต่าย, หนูแฮมสเตอร์ และหนูตะเภา เข้ามาเลี้ยงได้
สำหรับค่าส่วนกลาง หรือค่าบำรุงพื้นที่ส่วนกลางสำหรับโครงการMono Loft House Koh Keaw นั้นอยู่ที่ ฿1,500 ต่อ ตรม. โดยทุกยูนิตในโครงการจะจ่ายเท่ากันหมด ซึ่งทางเจ้าของยูนิตจะมีหน้าที่ในการชำระค่าส่วนกลางนี้กับทางโครงการ โดยปรกติแล้วสำหรับโครงการใหม่ๆจะเรียกเก็บล่วงหน้าเป็นระยะเวลา 1-3 ปี ซึ่งจะรวมไปกับการชำระในวันโอนกรรมสิทธิ์
สำหรับโครงการใหม่นั้น ผู้ซื้อจะต้องชำระค่านี้เพียงครั้งเดียวให้กับทางโครงการในวันที่โอนกรรมสิทธิ เรียกว่า "เงินกองทุน" (Sinking Fund) เป็นเงินที่จะกันไว้เหมือนกองทุนสำรอง เพื่อใช้สำหรับการซ่อมแซม ทาสี ทั้งตัวอาคาร ถนน หรือเปลี่ยนอุปกรณ์ไฟฟ้า อุปกรณ์อิเล็คทรอนิค ต่างๆในโครงการ เป็นต้น ซึ่งสำหรับโครงการ Mono Loft House Koh Keaw นี้ได้เรียกเก็บค่ากองทุนเท่ากันทุกยูนิต เป็นจำนวน ฿15,000 ต่อตารางเมตร
แหลมยามู เป็นชายหาดที่ใกล้ที่สุด โดยห่างจากโครงการ Mono Loft House Koh Keaw ไปประมาณ 5.7 กม.

หากคนไทยแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน แล้วทำการโอนกรรมสิทธิ์ในชื่อของคู่สมรสชาวต่างชาตินั้น ตามกฎหมายไทยจะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจึงเป็นไปไม่ได้

แต่หากมีความยินยอมระหว่างกันก็สามารถโอนเป็นชื่อคู่สมรสคนไทยได้ตามปรกติ โดยจะมีความซับซ้อนขึ้นอีกเล็กน้อย แบ่งเป็นกรณี

1. "คู่สมรสชาวต่างชาติเตินทางไปที่กรมที่ดินด้วยไม่ได้" จะไม่สามารถใช้เอกสารมอบอำนาจแบบคนไทยได้ แต่จะต้องขอบันทึกถ้อยคำรับรองว่าเงินทั้งหมดที่นำมาซื้อบ้านหรือที่ดินนี้ เป็นทรัพย์สินส่วนตัว ไม่ใช่สินสมรส และให้หน่วยงาน เช่น สถานเอกอัครราชทูต สถานกงสุล หรือโนตารีพับลิค ทำการรับรองว่าทั้งคู่เป็นสามี ภรรยาจริง และให้คู่สมรสคนไทยนำเอกสารรับรอง (เอกสารตัวจริง) ไปดำเนินการต่อที่กรมที่ดินเองต่อไป