ทาวน์เฮ้าส์ให้เช่า 3 ห้องนอน ในโครงการ เดอะ เลค ห้วย ใหญ่

 (เขียนรีวิว)
ห้วยใหญ่, พัทยา, ชลบุรี
เลขที่ยูนิต: U5733797
สถานะการเช่า: 2 ธ.ค. 2569
3 ห้องนอน
3 ห้องน้ำ
114 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
2 ชั้น
พร้อมเข้าอยู่

ทาวน์เฮ้าส์ให้เช่า 3 ห้องนอน ในโครงการ เดอะ เลค ห้วย ใหญ่

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น ทาวน์เฮ้าส์ สำหรับเช่า ขนาด 3 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 114 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ เดอะ เลค ห้วย ใหญ่ บนทำเลของ ห้วยใหญ่, พัทยา ซึ่งคุณสามารถเช่า ทาวน์เฮ้าส์ นี้ได้ด้วยราคาค่าเช่า ฿22,000 ต่อเดือน

3‑Bed / 3‑Bath House for Rent – The Lake Village, Huay Yai

Property Highlights:
  • Bright and modern house in The Lake Village (Mu Ban The Lake), Huay Yai
  • 3 bedrooms, 3 bathrooms — perfect for families or professionals
  • Spacious living area with large windows and natural light
  • Fully equipped kitchen
  • Private parking
  • Beautiful surroundings; quiet, secure, and well‑maintained village community
Key Features:
  • Master bedroom with en‑suite bathroom
  • Two additional bedrooms share bathrooms (or as specified)
  • Air conditioning / fan in all bedrooms
  • Built‑in wardrobes
  • Garden / terrace area for outdoor relaxation
  • Close to amenities: shops, restaurants, schools, etc.
  • Security and gated community
Location: Mu Ban The Lake, Huay Yai (Chon Buri Province) — easy access to main roads, Pattaya, local markets, and beaches.

สิ่งอำนวยความสะดวก

เครื่องซักผ้าเครื่องซักผ้า ทีวีทีวี

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 12 ก.ย. 2568
อัพเดทล่าสุด 7 เดือนที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ ทาวน์เฮ้าส์
จำนวนชั้น 2
ทำเลที่ตั้ง ห้วยใหญ่, พัทยา
ห้องนอน 3
สถานที่ หาดนาจอมเทียน -2 กม.
พื้นที่ใช้สอย 114 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿193
พื้นที่ใช้สอยภายนอก
เป็นการรวมขนาดของพื้นที่ก่อสร้างภายนอก เช่น สระว่ายน้ำ, ชานบ้าน, ที่จอดรถ และ ศาลา แต่จะไม่รวมพื้นที่สวนเข้าไปด้วย
ไม่ระบุ
ขนาดที่ดิน 30 ตรม.
การเช่าขั้นต่ำ 1 ปี
ว่างตั้งแต่ 2 ธ.ค. 2569
สัตว์เลี้ยง สัตว์ขนาดเล็กเท่านั้น
สถานะการก่อสร้าง พร้อมเข้าอยู่
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายพร้อมกับเฟอร์นิเจอร์ครบชุด ที่เรียกได้ว่าเพียงแค่ยกกระเป๋าเสื้อผ้าเข้าไปก็สามารถอยู่อาศัยได้ทันที โดยมักจะมีเฟอร์นิเจอร์ตั้งแต่โซฟา ชั้นวางทีวี ในห้องรับแขก หรืออุปกรณ์เครื่องครัวทั้งหมด รวมไปถึงโต๊ะอาหาร ไล่เรียงไปยังเตียงนอนและตู้เสื้อผ้า ในห้องนอน (รายละเอียดปลีกย่อยอื่นๆ ขึ้นอยู่กับแต่ละยูนิต)
รวมเฟอร์นิเจอร์
วิวที่มองเห็น วิวเมือง
ที่จอดรถ (คัน) 2
ขนาดสระว่ายน้ำ ไม่ระบุ
ลงประกาศโดย
เจ้าของขายเอง
ค่าไฟ ตามมิเตอร์
ค่าน้ำ ตามมิเตอร์
เลขที่ยูนิต U5733797

รายละเอียดโครงการ

ชื่อโครงการ: เดอะ เลค ห้วย ใหญ่
เจ้าของโครงการ: ไม่ระบุ
สถานะการก่อสร้าง: สร้างเสร็จแล้ว (ก.ย. 2565)
ยูนิต: 550
พื้นที่ของโครงการ: ไม่ระบุ
สถานที่ หาดนาจอมเทียน - 2 กม.
ทำเลที่ตั้ง: ห้วยใหญ่, พัทยา
รายละเอียดของโครงการ เดอะ เลค ห้วย ใหญ่

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

สระว่ายน้ำ สระว่ายน้ำ
รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด
สนามเด็กเล่น สนามเด็กเล่น
สวนหย่อม สวนหย่อม

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ เลค ห้วย ใหญ่

ขาย 35 ให้เช่า 10
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ เลค ห้วย ใหญ่
95,000 THB ต่อเดือน
฿339/ตรม.
ห้องนอน 5 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 280 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 500 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์
สอบถามสถานะอีกครั้ง อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ เลค ห้วย ใหญ่
65,000 THB ต่อเดือน
฿250/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 260 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ เลค ห้วย ใหญ่
75,000 THB ต่อเดือน
฿260/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 288 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สถานะการเช่า: 2 ธ.ค. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ เลค ห้วย ใหญ่
25,000 THB฿30,000 ต่อเดือน
฿179/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 140 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 88 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์
สถานะการเช่า: 2 ธ.ค. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ เลค ห้วย ใหญ่
22,000 THB฿28,000 ต่อเดือน
฿193/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 114 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 30 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สถานะการเช่า: 30 ธ.ค. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ เลค ห้วย ใหญ่
58,000 THB฿70,000 ต่อเดือน
฿201/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 288 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเลสาป
สถานะการเช่า: 6 พ.ย. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ เลค ห้วย ใหญ่
26,000 THB ต่อเดือน
฿371/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 70 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 88 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์
สถานะการเช่า: 2 ก.ค. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ เลค ห้วย ใหญ่
65,000 THB฿70,000 ต่อเดือน
฿232/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 280 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
สถานะการเช่า: 31 ธ.ค. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ เลค ห้วย ใหญ่
59,000 THB ต่อเดือน
฿227/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 260 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
สถานะการเช่า: 30 พ.ย. 2570
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ เลค ห้วย ใหญ่
70,000 THB฿75,000 ต่อเดือน
฿250/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 280 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ เดอะ เลค ห้วย ใหญ่
ดูทั้งหมด (10)

คำถามที่พบบ่อย

โครงการ เดอะ เลค ห้วย ใหญ่ อนุญาตให้นำสัตว์เข้ามาเลี้ยงได้ทุกชนิด รวมถึง สุนัข, แมว, กระต่าย, หนูแฮมสเตอร์, หนูตะเภา, นก และสัตว์เลื้อยคลานต่างๆ
หาดนาจอมเทียน เป็นชายหาดที่ใกล้ที่สุด โดยห่างจากโครงการ เดอะ เลค ห้วย ใหญ่ ไปประมาณ 2 กม.

หากคนไทยแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน แล้วทำการโอนกรรมสิทธิ์ในชื่อของคู่สมรสชาวต่างชาตินั้น ตามกฎหมายไทยจะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจึงเป็นไปไม่ได้

แต่หากมีความยินยอมระหว่างกันก็สามารถโอนเป็นชื่อคู่สมรสคนไทยได้ตามปรกติ โดยจะมีความซับซ้อนขึ้นอีกเล็กน้อย แบ่งเป็นกรณี

1. "คู่สมรสชาวต่างชาติเตินทางไปที่กรมที่ดินด้วยไม่ได้" จะไม่สามารถใช้เอกสารมอบอำนาจแบบคนไทยได้ แต่จะต้องขอบันทึกถ้อยคำรับรองว่าเงินทั้งหมดที่นำมาซื้อบ้านหรือที่ดินนี้ เป็นทรัพย์สินส่วนตัว ไม่ใช่สินสมรส และให้หน่วยงาน เช่น สถานเอกอัครราชทูต สถานกงสุล หรือโนตารีพับลิค ทำการรับรองว่าทั้งคู่เป็นสามี ภรรยาจริง และให้คู่สมรสคนไทยนำเอกสารรับรอง (เอกสารตัวจริง) ไปดำเนินการต่อที่กรมที่ดินเองต่อไป 

2. "หากคู่สมรสชาวต่างชาติสามารถเดินทางไปพร้อมกับคนไทยที่เป็นคู่สมรสได้" ก็แค่ยินดีเซ็นรับรองว่าบ้านหรือที่ดินแปลงที่กำลังจะซื้อกันนี้ จะตกเป็นกรรมสิทธิ์ของคู่สมรสคนไทยเพียงฝ่ายเดียวเท่านั้น

หากคุณได้เข้าเยี่ยมชมโครงการ เดอะ เลค ห้วย ใหญ่ และตัดสินใจเลือกยูนิตที่ต้องการแล้ว คุณต้องเตรียมตัวกับเรื่องต่าง ๆ ดังต่อไปนี้

- โอนเงินมัดจำการจอง