คอนโดให้เช่า สตูดิโอ ในโครงการ The Trio Condominium

(1 รีวิว)
ช้างเผือก, เมืองเชียงใหม่,เชียงใหม่
เลขที่ยูนิต: U6205362
สถานะการเช่า: ว่าง
สตูดิโอ ห้องนอน
1 ห้องน้ำ
50 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
7 ชั้น
ก.ย. 2551 สร้างเสร็จแล้ว

คอนโดให้เช่า สตูดิโอ ในโครงการ The Trio Condominium

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น คอนโด สำหรับเช่า แบบ สตูดิโอ มีพื้นที่ใช้สอย 50 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ เดอะ ทรีโอ คอนโด เชียงใหม่ บนทำเลของ ช้างเผือก, เชียงใหม่ และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ก.ย. 2551 ซึ่งคุณสามารถเช่า คอนโด นี้ได้ด้วยราคาค่าเช่า ฿9,000 ต่อเดือน

สิ่งอำนวยความสะดวก

เข้าถึงสระส่วนกลางได้เข้าถึงสระส่วนกลางได้

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 23 เม.ย. 2569
อัพเดทล่าสุด 19 ชั่วโมงที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ คอนโด
ชั้น 7
ห้องนอน สตูดิโอ
ขนาด 50 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿180
การเช่าขั้นต่ำ 1 ปี
ว่างตั้งแต่ ว่างอยู่ตอนนี้
สัตว์เลี้ยง ไม่อนุญาต
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายพร้อมกับการมีเฟอร์นิเจอร์ให้บางส่วน โดยส่วนใหญ่จะเป็นเฟอร์นิเจอร์ชิ้นใหญ่ เช่น เตียงนอน โต๊ะ เก้าอี้ หรือ เครื่องใช้ไฟฟ้าบางส่วน รวมไปถึงเครื่องครัวบางชนิด
มีเฟอร์นิเจอร์บางส่วน
วิวที่มองเห็น วิวภูเขา, วิวเมือง
ค่าไฟ ไม่ระบุ
ค่าน้ำ ไม่ระบุ
ลงประกาศโดย
เจ้าของขายเอง
เลขที่ยูนิต U6205362

รายละเอียดโครงการ

ชื่อโครงการ: The Trio Condominium
เจ้าของโครงการ: ไม่ระบุ
สถานะการก่อสร้าง: สร้างเสร็จแล้ว (ก.ย. 2551)
จำนวนชั้น: 15
จำนวนอาคาร: ไม่ระบุ
ยูนิต: 165
พื้นที่ของโครงการ: ไม่ระบุ
ทำเลที่ตั้ง: ช้างเผือก, เชียงใหม่
รายละเอียดของโครงการ The Trio Condominium

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

สระว่ายน้ำ สระว่ายน้ำ
ห้องออกกำลังกาย ห้องออกกำลังกาย
รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด
ลานจอดรถ ลานจอดรถ

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Trio Condominium

ขาย 3 ให้เช่า 10
สถานะการเช่า: ว่าง อัพเดทล่าสุด 19 ชั่วโมงที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Trio Condominium
9,000 THB ต่อเดือน
฿180/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 50 ตรม. ขนาด
ชั้น 7 ชั้น
มีเฟอร์นิเจอร์บางส่วน วิวภูเขา
สถานะการเช่า: ว่าง อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Trio Condominium
12,000 THB ต่อเดือน
฿240/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 50 ตรม. ขนาด
ชั้น 8 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์
สถานะการเช่า: ว่าง อัพเดทล่าสุด 1 สัปดาห์ที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Trio Condominium
13,000 THB ต่อเดือน
฿271/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 48 ตรม. ขนาด
ชั้น 15 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเส้นขอบฟ้า
สถานะการเช่า: ว่าง อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Trio Condominium
18,000 THB ต่อเดือน
฿171/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 105.50 ตรม. ขนาด
ชั้น 5 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวโล่งๆ
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Trio Condominium
90,000 THB ต่อเดือน
฿101/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 890.88 ตรม. ขนาด
ชั้น ชั้นแรก (ติดพื้นดิน) ชั้น
บริษัทจดทะเบียน ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวภูเขา
สถานะการเช่า: ว่าง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Trio Condominium
75,000 THB ต่อเดือน
฿532/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 141 ตรม. ขนาด
ชั้น 9 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเส้นขอบฟ้า
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Trio Condominium
85,234 THB ต่อเดือน
฿1,780/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 48 ตรม. ขนาด
ชั้น 14 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวภูเขา
สถานะการเช่า: ว่าง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Trio Condominium
20,000 THB ต่อเดือน
฿435/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 46 ตรม. ขนาด
ชั้น 4 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเส้นขอบฟ้า
สถานะการเช่า: 1 พ.ค. 2570 อัพเดทล่าสุด 1 วันที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Trio Condominium
11,000 THB ต่อเดือน
฿229/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 48 ตรม. ขนาด
ชั้น 5 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวภูเขา
สถานะการเช่า: 26 ก.ย. 2569 อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Trio Condominium
13,000 THB ต่อเดือน
฿281/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 46.28 ตรม. ขนาด
ชั้น 4 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวภูเขา
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ The Trio Condominium
ดูทั้งหมด (10)

คำถามที่พบบ่อย

โครงการ The Trio Condominium ไม่อนุญาตให้นำสัตว์เลี้ยงใดๆเข้ามา เว้นแต่จะได้รับอนุญาตโดยนิติบุคคลของโครงการ ซึ่งมีข้อยกเว้นให้สำหรับสุนัขนำทางของผู้พิการเท่านั้นที่ไม่ต้องขออนุญาตใดๆ
เมญ่า ไลฟ์ สไตล์ ช้อปปิ้งเซ็นเตอร์ เป็นศูนย์การค้าที่ใกล้ที่สุด โดยห่างจากโครงการ The Trio Condominium ไปประมาณ 0.6 กม.

หากคนไทยแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน แล้วทำการโอนกรรมสิทธิ์ในชื่อของคู่สมรสชาวต่างชาตินั้น ตามกฎหมายไทยจะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจึงเป็นไปไม่ได้

แต่หากมีความยินยอมระหว่างกันก็สามารถโอนเป็นชื่อคู่สมรสคนไทยได้ตามปรกติ โดยจะมีความซับซ้อนขึ้นอีกเล็กน้อย แบ่งเป็นกรณี

1. "คู่สมรสชาวต่างชาติเตินทางไปที่กรมที่ดินด้วยไม่ได้" จะไม่สามารถใช้เอกสารมอบอำนาจแบบคนไทยได้ แต่จะต้องขอบันทึกถ้อยคำรับรองว่าเงินทั้งหมดที่นำมาซื้อบ้านหรือที่ดินนี้ เป็นทรัพย์สินส่วนตัว ไม่ใช่สินสมรส และให้หน่วยงาน เช่น สถานเอกอัครราชทูต สถานกงสุล หรือโนตารีพับลิค ทำการรับรองว่าทั้งคู่เป็นสามี ภรรยาจริง และให้คู่สมรสคนไทยนำเอกสารรับรอง (เอกสารตัวจริง) ไปดำเนินการต่อที่กรมที่ดินเองต่อไป 

2. "หากคู่สมรสชาวต่างชาติสามารถเดินทางไปพร้อมกับคนไทยที่เป็นคู่สมรสได้" ก็แค่ยินดีเซ็นรับรองว่าบ้านหรือที่ดินแปลงที่กำลังจะซื้อกันนี้ จะตกเป็นกรรมสิทธิ์ของคู่สมรสคนไทยเพียงฝ่ายเดียวเท่านั้น

หากคุณได้เข้าเยี่ยมชมโครงการ The Trio Condominium และตัดสินใจเลือกยูนิตที่ต้องการแล้ว คุณต้องเตรียมตัวกับเรื่องต่าง ๆ ดังต่อไปนี้