คอนโดให้เช่า สตูดิโอ ในโครงการ Hua Hin Sport Villa Condo

 (เขียนรีวิว)
หนองแก, หัวหิน, ประจวบคีรีขันธ์
เลขที่ยูนิต: U5620276
สอบถามสถานะอีกครั้ง
สตูดิโอ ห้องนอน
1 ห้องน้ำ
35 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
3 ชั้น
มิ.ย. 2537 สร้างเสร็จแล้ว

คอนโดให้เช่า สตูดิโอ ในโครงการ Hua Hin Sport Villa Condo

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น คอนโด สำหรับเช่า แบบ สตูดิโอ มีพื้นที่ใช้สอย 35 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ หัวหิน สปอร์ต วิลล่า บนทำเลของ หนองแก, หัวหิน และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ มิ.ย. 2537 ซึ่งคุณสามารถเช่า คอนโด นี้ได้ด้วยราคาค่าเช่า ฿8,000 ต่อเดือน

สิ่งอำนวยความสะดวก

เข้าถึงชายหาดได้เข้าถึงชายหาดได้ เข้าถึงหน้าหาดได้เข้าถึงหน้าหาดได้ สระว่ายน้ำส่วนตัวสระว่ายน้ำส่วนตัว ดาดฟ้าดาดฟ้า สวนส่วนตัวสวนส่วนตัว เตาไมโครเวฟเตาไมโครเวฟ ทีวีทีวี

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 7 ก.ค. 2568
อัพเดทล่าสุด 14 ชั่วโมงที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ คอนโด
ชั้น 3
ห้องนอน สตูดิโอ
ขนาด 35 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿229
การเช่าขั้นต่ำ 1 ปี
ว่างตั้งแต่ สอบถามสถานะอีกครั้ง
สัตว์เลี้ยง ไม่อนุญาต
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายพร้อมกับเฟอร์นิเจอร์ครบชุด ที่เรียกได้ว่าเพียงแค่ยกกระเป๋าเสื้อผ้าเข้าไปก็สามารถอยู่อาศัยได้ทันที โดยมักจะมีเฟอร์นิเจอร์ตั้งแต่โซฟา ชั้นวางทีวี ในห้องรับแขก หรืออุปกรณ์เครื่องครัวทั้งหมด รวมไปถึงโต๊ะอาหาร ไล่เรียงไปยังเตียงนอนและตู้เสื้อผ้า ในห้องนอน (รายละเอียดปลีกย่อยอื่นๆ ขึ้นอยู่กับแต่ละยูนิต)
รวมเฟอร์นิเจอร์
วิวที่มองเห็น วิวเมือง, วิวสระว่ายน้ำ, วิวโล่งๆ
ค่าไฟ ไม่ระบุ
ค่าน้ำ ไม่ระบุ
ลงประกาศโดย
เจ้าของขายเอง
เลขที่ยูนิต U5620276

รายละเอียดโครงการ

ชื่อโครงการ: Hua Hin Sport Villa Condo
เจ้าของโครงการ: ไม่ระบุ
สถานะการก่อสร้าง: สร้างเสร็จแล้ว (มิ.ย. 2537)
จำนวนชั้น: 8
จำนวนอาคาร: ไม่ระบุ
ยูนิต: 50
พื้นที่ของโครงการ: ไม่ระบุ
ทำเลที่ตั้ง: หนองแก, หัวหิน
รายละเอียดของโครงการ Hua Hin Sport Villa Condo

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

สระว่ายน้ำ สระว่ายน้ำ
ห้องออกกำลังกาย ห้องออกกำลังกาย
รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด
ลานจอดรถ ลานจอดรถ

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Hua Hin Sport Villa Condo

ขาย 2 ให้เช่า 6
สอบถามสถานะอีกครั้ง อัพเดทล่าสุด 14 ชั่วโมงที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Hua Hin Sport Villa Condo
8,000 THB ต่อเดือน
฿229/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 35 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Hua Hin Sport Villa Condo
12,000 THB ต่อเดือน
฿316/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 38 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สถานะการเช่า: 1 ก.ย. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Hua Hin Sport Villa Condo
12,000 THB฿14,000 ต่อเดือน
฿375/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 32 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวโล่งๆ
สถานะการเช่า: 1 มิ.ย. 2569 อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Hua Hin Sport Villa Condo
15,000 THB ต่อเดือน
฿156/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 96 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์
สถานะการเช่า: 1 ธ.ค. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Hua Hin Sport Villa Condo
11,000 THB ต่อเดือน
฿125/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 88 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
มีเฟอร์นิเจอร์บางส่วน วิวสวน
สถานะการเช่า: 1 ม.ค. 2574
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Hua Hin Sport Villa Condo
19,000 THB ต่อเดือน
฿253/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 75 ตรม. ขนาด
ชั้น 7 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ Hua Hin Sport Villa Condo
ดูทั้งหมด (6)

คำถามที่พบบ่อย

โครงการ Hua Hin Sport Villa Condo ไม่อนุญาตให้นำสัตว์เลี้ยงใดๆเข้ามา เว้นแต่จะได้รับอนุญาตโดยนิติบุคคลของโครงการ ซึ่งมีข้อยกเว้นให้สำหรับสุนัขนำทางของผู้พิการเท่านั้นที่ไม่ต้องขออนุญาตใดๆ
สถานีขนส่งหัวหิน (สมบัติทัวร์) เป็นสถานีขนส่งที่ใกล้ที่สุด โดยห่างจากโครงการ Hua Hin Sport Villa Condo ไปประมาณ 0.8 กม.

หากคนไทยแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน แล้วทำการโอนกรรมสิทธิ์ในชื่อของคู่สมรสชาวต่างชาตินั้น ตามกฎหมายไทยจะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจึงเป็นไปไม่ได้

แต่หากมีความยินยอมระหว่างกันก็สามารถโอนเป็นชื่อคู่สมรสคนไทยได้ตามปรกติ โดยจะมีความซับซ้อนขึ้นอีกเล็กน้อย แบ่งเป็นกรณี

1. "คู่สมรสชาวต่างชาติเตินทางไปที่กรมที่ดินด้วยไม่ได้" จะไม่สามารถใช้เอกสารมอบอำนาจแบบคนไทยได้ แต่จะต้องขอบันทึกถ้อยคำรับรองว่าเงินทั้งหมดที่นำมาซื้อบ้านหรือที่ดินนี้ เป็นทรัพย์สินส่วนตัว ไม่ใช่สินสมรส และให้หน่วยงาน เช่น สถานเอกอัครราชทูต สถานกงสุล หรือโนตารีพับลิค ทำการรับรองว่าทั้งคู่เป็นสามี ภรรยาจริง และให้คู่สมรสคนไทยนำเอกสารรับรอง (เอกสารตัวจริง) ไปดำเนินการต่อที่กรมที่ดินเองต่อไป 

2. "หากคู่สมรสชาวต่างชาติสามารถเดินทางไปพร้อมกับคนไทยที่เป็นคู่สมรสได้" ก็แค่ยินดีเซ็นรับรองว่าบ้านหรือที่ดินแปลงที่กำลังจะซื้อกันนี้ จะตกเป็นกรรมสิทธิ์ของคู่สมรสคนไทยเพียงฝ่ายเดียวเท่านั้น

หากคุณได้เข้าเยี่ยมชมโครงการ Hua Hin Sport Villa Condo และตัดสินใจเลือกยูนิตที่ต้องการแล้ว คุณต้องเตรียมตัวกับเรื่องต่าง ๆ ดังต่อไปนี้