คอนโดให้เช่า 1 ห้องนอน ในโครงการ THE BASE Height-Chiang Mai

 (เขียนรีวิว)
วัดเกต, เมืองเชียงใหม่,เชียงใหม่
เลขที่ยูนิต: U1957205
สถานะการเช่า: 30 มิ.ย. 2570
1 ห้องนอน
1 ห้องน้ำ
30 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
12 ชั้น
ก.พ. 2567 สร้างเสร็จแล้ว
ค่าเช่าต่อเดือน
  • สัญญาเช่า 1 ปี ฿14,500
  • สัญญาเช่า 3-6 เดือน ฿18,000

คอนโดให้เช่า 1 ห้องนอน ในโครงการ THE BASE Height-Chiang Mai

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น คอนโด สำหรับเช่า ขนาด 1 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 30 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ เดอะ เบส ไฮท์-เชียงใหม่ บนทำเลของ วัดเกต, เชียงใหม่ และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ก.พ. 2567 ซึ่งคุณสามารถเช่า คอนโด นี้ได้ด้วยราคาค่าเช่า ฿14,500 ต่อเดือน

สิ่งอำนวยความสะดวก

ฟรี Wifiฟรี Wifi เครื่องซักผ้าเครื่องซักผ้า เตาไมโครเวฟเตาไมโครเวฟ ทีวีทีวี

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 28 ต.ค. 2567
อัพเดทล่าสุด 3 ชั่วโมงที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ คอนโด
ชั้น 12
ห้องนอน 1
ขนาด 30 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿483
การเช่าขั้นต่ำ 3 เดือน
ว่างตั้งแต่ 30 มิ.ย. 2570
สัตว์เลี้ยง ไม่อนุญาต
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายพร้อมกับเฟอร์นิเจอร์ครบชุด ที่เรียกได้ว่าเพียงแค่ยกกระเป๋าเสื้อผ้าเข้าไปก็สามารถอยู่อาศัยได้ทันที โดยมักจะมีเฟอร์นิเจอร์ตั้งแต่โซฟา ชั้นวางทีวี ในห้องรับแขก หรืออุปกรณ์เครื่องครัวทั้งหมด รวมไปถึงโต๊ะอาหาร ไล่เรียงไปยังเตียงนอนและตู้เสื้อผ้า ในห้องนอน (รายละเอียดปลีกย่อยอื่นๆ ขึ้นอยู่กับแต่ละยูนิต)
รวมเฟอร์นิเจอร์
วิวที่มองเห็น วิวเส้นขอบฟ้า, วิวภูเขา, วิวสวนสาธารณะ, วิวเมือง, วิวสระว่ายน้ำ, วิวโล่งๆ, ป่าไม้, ทิวทัศน์ธรรมชาติ, วิวพระอาทิตย์ตกและพระอาทิตย์ขึ้น, ท้องฟ้า ขอบฟ้า
ค่าไฟ ตามมิเตอร์
ค่าน้ำ ตามมิเตอร์
ลงประกาศโดย
เจ้าของขายเอง
เลขที่ยูนิต U1957205

รายละเอียดโครงการ

ชื่อโครงการ: THE BASE Height-Chiang Mai
เจ้าของโครงการ: แสนสิริ
สถานะการก่อสร้าง: สร้างเสร็จแล้ว (ก.พ. 2567)
จำนวนชั้น: 31
จำนวนอาคาร: 1
ยูนิต: 630
พื้นที่ของโครงการ: 3,680 ตรม.
สถานที่ เซ็นทรัลเชียงใหม่ - 0.4 กม.
ทำเลที่ตั้ง: วัดเกต, เชียงใหม่
รายละเอียดของโครงการ THE BASE Height-Chiang Mai

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

สระว่ายน้ำ สระว่ายน้ำ
ห้องออกกำลังกาย ห้องออกกำลังกาย
บาร์ บาร์
รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด
ลานจอดรถ ลานจอดรถ
แผนกต้อนรับ แผนกต้อนรับ
ห้องประชุม / ห้องแบบ Co-Working ห้องประชุม / ห้องแบบ Co-Working
สวนหย่อม สวนหย่อม

สิ่งอำนวยความสะดวกเด่นๆ ของโครงการ THE BASE Height-Chiang Mai

  • ห้องออกกำลังกาย
    ชั้น 1
  • สระว่ายน้ำ
    ชั้น 1
  • แผนกต้อนรับ
    ชั้น 1
  • ห้องประชุม / ห้องแบบ Co-Working
    ชั้น 1

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ THE BASE Height-Chiang Mai

ขาย 54 ให้เช่า 27
สอบถามสถานะอีกครั้ง อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ THE BASE Height-Chiang Mai
18,000 THB฿23,000 ต่อเดือน
฿529/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 34 ตรม. ขนาด
ชั้น 27 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สอบถามสถานะอีกครั้ง อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ THE BASE Height-Chiang Mai
16,000 THB ต่อเดือน
฿471/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 34 ตรม. ขนาด
ชั้น 9 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเส้นขอบฟ้า
สถานะการเช่า: ว่าง อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ THE BASE Height-Chiang Mai
26,000 THB ต่อเดือน
฿481/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 54 ตรม. ขนาด
ชั้น 12 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
สถานะการเช่า: ว่าง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ THE BASE Height-Chiang Mai
16,000 THB ต่อเดือน
฿485/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 33 ตรม. ขนาด
ชั้น 14 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเส้นขอบฟ้า
สถานะการเช่า: ว่าง อัพเดทล่าสุด 2 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ THE BASE Height-Chiang Mai
16,500 THB ต่อเดือน
฿485/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 34 ตรม. ขนาด
ชั้น 7 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวภูเขา
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ THE BASE Height-Chiang Mai
15,000 THB ต่อเดือน
฿445/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 33.70 ตรม. ขนาด
ชั้น 4 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สถานะการเช่า: 1 ต.ค. 2569 อัพเดทล่าสุด 3 ชั่วโมงที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ THE BASE Height-Chiang Mai
15,000 THB ต่อเดือน
฿445/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 33.70 ตรม. ขนาด
ชั้น 4 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเส้นขอบฟ้า
สถานะการเช่า: 1 ก.ย. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ THE BASE Height-Chiang Mai
15,000 THB ต่อเดือน
฿517/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 29 ตรม. ขนาด
ชั้น 4 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สถานะการเช่า: 1 ส.ค. 2569 อัพเดทล่าสุด 3 ชั่วโมงที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ THE BASE Height-Chiang Mai
15,000 THB ต่อเดือน
฿435/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 34.50 ตรม. ขนาด
ชั้น 9 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวภูเขา
สถานะการเช่า: 25 พ.ย. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ THE BASE Height-Chiang Mai
14,000 THB ต่อเดือน
฿438/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 32 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวโล่งๆ
สถานะการเช่า: 30 มิ.ย. 2570 อัพเดทล่าสุด 3 ชั่วโมงที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ THE BASE Height-Chiang Mai
14,500 THB฿15,000 ต่อเดือน
฿483/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 30 ตรม. ขนาด
ชั้น 12 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเส้นขอบฟ้า
สถานะการเช่า: 25 พ.ย. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ THE BASE Height-Chiang Mai
14,000 THB ต่อเดือน
฿424/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 33 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
สถานะการเช่า: 1 ต.ค. 2569 อัพเดทล่าสุด 3 ชั่วโมงที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ THE BASE Height-Chiang Mai
14,000 THB ต่อเดือน
฿479/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 29.25 ตรม. ขนาด
ชั้น 17 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเส้นขอบฟ้า
สถานะการเช่า: 31 พ.ค. 2569 อัพเดทล่าสุด 1 วันที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ THE BASE Height-Chiang Mai
17,000 THB ต่อเดือน
฿515/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 33 ตรม. ขนาด
ชั้น 17 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวภูเขา
สถานะการเช่า: 1 ต.ค. 2569 อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ THE BASE Height-Chiang Mai
18,000 THB ต่อเดือน
฿518/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 34.76 ตรม. ขนาด
ชั้น 11 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สถานะการเช่า: 1 มิ.ย. 2569 อัพเดทล่าสุด 1 สัปดาห์ที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ THE BASE Height-Chiang Mai
17,000 THB ต่อเดือน
฿500/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 34 ตรม. ขนาด
ชั้น 13 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
สถานะการเช่า: 1 พ.ย. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ THE BASE Height-Chiang Mai
25,000 THB ต่อเดือน
฿463/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 54 ตรม. ขนาด
ชั้น 20 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวภูเขา
สถานะการเช่า: 1 พ.ค. 2570
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ THE BASE Height-Chiang Mai
16,000 THB ต่อเดือน
฿485/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 33 ตรม. ขนาด
ชั้น 14 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเส้นขอบฟ้า
สถานะการเช่า: 30 พ.ย. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ THE BASE Height-Chiang Mai
17,000 THB ต่อเดือน
฿486/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 35 ตรม. ขนาด
ชั้น 17 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเส้นขอบฟ้า
สถานะการเช่า: 1 ธ.ค. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ THE BASE Height-Chiang Mai
29,000 THB ต่อเดือน
฿537/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 54 ตรม. ขนาด
ชั้น 16 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเส้นขอบฟ้า
สถานะการเช่า: 28 ม.ค. 2570
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ THE BASE Height-Chiang Mai
30,000 THB ต่อเดือน
฿566/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 53 ตรม. ขนาด
ชั้น 13 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเส้นขอบฟ้า
สถานะการเช่า: 1 ส.ค. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ THE BASE Height-Chiang Mai
18,000 THB ต่อเดือน
฿522/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 34.50 ตรม. ขนาด
ชั้น 22 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเส้นขอบฟ้า
สถานะการเช่า: 1 ส.ค. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ THE BASE Height-Chiang Mai
17,000 THB ต่อเดือน
฿515/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 33 ตรม. ขนาด
ชั้น 30 ชั้น
มีเฟอร์นิเจอร์บางส่วน วิวเส้นขอบฟ้า
สถานะการเช่า: 4 ก.พ. 2570
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ THE BASE Height-Chiang Mai
24,000 THB ต่อเดือน
฿444/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 54 ตรม. ขนาด
ชั้น 12 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวภูเขา
สถานะการเช่า: 24 ธ.ค. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ THE BASE Height-Chiang Mai
16,000 THB ต่อเดือน
฿543/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 29.44 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวโล่งๆ
สถานะการเช่า: 31 ก.ค. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ THE BASE Height-Chiang Mai
20,000 THB ต่อเดือน
฿575/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 34.76 ตรม. ขนาด
ชั้น 21 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวภูเขา
สถานะการเช่า: 1 ม.ค. 2571
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ THE BASE Height-Chiang Mai
30,000 THB ต่อเดือน
฿517/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 58 ตรม. ขนาด
ชั้น 8 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเส้นขอบฟ้า
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ THE BASE Height-Chiang Mai
ดูทั้งหมด (27)

คำถามที่พบบ่อย

โครงการ THE BASE Height-Chiang Mai ไม่อนุญาตให้นำสัตว์เลี้ยงใดๆเข้ามา เว้นแต่จะได้รับอนุญาตโดยนิติบุคคลของโครงการ ซึ่งมีข้อยกเว้นให้สำหรับสุนัขนำทางของผู้พิการเท่านั้นที่ไม่ต้องขออนุญาตใดๆ
สำหรับค่าส่วนกลาง หรือค่าบำรุงพื้นที่ส่วนกลางนั้นอยู่ที่ ฿48 ต่อ ตรม. โดยคำนวณจากขนาดพื้นที่ใช้สอยภายในของคอนโดนี้ รวมแล้วเป็น ฿1,440 ซึ่งทางเจ้าของยูนิตจะมีหน้าที่ในการชำระค่าส่วนกลางนี้กับทางโครงการ โดยปรกติแล้วสำหรับโครงการใหม่ๆจะเรียกเก็บล่วงหน้าเป็นระยะเวลา 1-3 ปี ซึ่งจะรวมไปกับการชำระในวันโอนกรรมสิทธิ์
สำหรับโครงการใหม่นั้น ผู้ซื้อจะต้องชำระค่านี้เพียงครั้งเดียวให้กับทางโครงการในวันที่โอนกรรมสิทธิ เรียกว่า "เงินกองทุน" (Sinking Fund) เป็นเงินที่จะกันไว้เหมือนกองทุนสำรอง เพื่อใช้สำหรับการซ่อมแซม ทาสี ทั้งตัวอาคาร ถนน หรือเปลี่ยนอุปกรณ์ไฟฟ้า อุปกรณ์อิเล็คทรอนิค ต่างๆในโครงการ เป็นต้น ซึ่งสำหรับโครงการ THE BASE Height-Chiang Mai นี้ได้เรียกเก็บค่ากองทุนเป็นจำนวน ฿500 ต่อตารางเมตร ขึ้นอยู่กับขนาดของพื้นที่ใช้สอยภายในของยูนิต
เซ็นทรัลเชียงใหม่ เป็นศูนย์การค้าที่ใกล้ที่สุด โดยห่างจากโครงการ THE BASE Height-Chiang Mai ไปประมาณ 0.4 กม.

หากคนไทยแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน แล้วทำการโอนกรรมสิทธิ์ในชื่อของคู่สมรสชาวต่างชาตินั้น ตามกฎหมายไทยจะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจึงเป็นไปไม่ได้

แต่หากมีความยินยอมระหว่างกันก็สามารถโอนเป็นชื่อคู่สมรสคนไทยได้ตามปรกติ โดยจะมีความซับซ้อนขึ้นอีกเล็กน้อย แบ่งเป็นกรณี