ขายบ้านเดี่ยว ใน ทุ่งควายกิน, แกลง

      (มี บ้านเดี่ยว 1)

      เปิดแผนที่
      สถานะของโครงการ:
      ทั้งหมด
      กำลังก่อสร้าง
      พร้อมเข้าอยู่
      ขายบ้านเดี่ยว 9 ห้องนอน ใน ทุ่งควายกิน, ระยอง, ทุ่งควายกิน
      ขายบ้านเดี่ยว 9 ห้องนอน ใน ทุ่งควายกิน, ระยอง, ทุ่งควายกิน
      ขายบ้านเดี่ยว 9 ห้องนอน ใน ทุ่งควายกิน, ระยอง, ทุ่งควายกิน
      ขายบ้านเดี่ยว 9 ห้องนอน ใน ทุ่งควายกิน, ระยอง, ทุ่งควายกิน
      ดูรูปทั้งหมด
      ขายบ้านเดี่ยว 9 ห้องนอน ใน ทุ่งควายกิน, ระยอง, ทุ่งควายกิน
      Villa and Durian Garden 21 Rai
      ทุ่งควายกิน
      ฿42,000,000 (฿5,000/ตรม.)
      ขายบ้านเดี่ยว 9 ห้องนอน ใน ทุ่งควายกิน, ระยอง
      อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น วิลล่า สำหรับขาย ขนาด 9 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 8,400 ตรม. อยู่ในทำเล ทุ่งควายกิน, ระยอง และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ม.ค. 2557 ซึ่งคุณสามารถซื้อ วิลล่า นี้ได้ที่ราคา ฿...
      Details:
      9 Bedroom(s) 1 Bathroom(s) 8,400 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      สร้างเสร็จ 2557
      วิวสวน
      วิวโล่งๆ
      สวนส่วนตัว
      ชานบ้าน
      ที่จอดรถ
      สัตว์เลี้ยง : อนุญาตทุกชนิด
      อัพเดทล่าสุด: 1 ปีที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      เราพร้อมให้คำแนะนำกับคุณในทุกวัน ด้วยทีมงานมากประสบการณ์
      • 1
      1 - 1 จาก 1 ยูนิต
      1. ไทย
      2. ระยอง
      3. แกลง
      4. ทุ่งควายกิน

      คะแนนรีวิว สำหรับโครงการบ้านเดี่ยวในทุ่งควายกิน

      • คะแนนรวม
      • การดูแลรักษา
      • ระบบรักษาความปลอดภัย
      • สิ่งอำนวยความสะดวก
      • คุณภาพของวัสดุที่ใช้
      • ความคุ้มค่า
      • ทำเลที่ตั้ง
      แสดงเพียง 5 จาก 0 โครงการ สำหรับบ้านเดี่ยวในทุ่งควายกิน คะแนนรีวิวนี้มาจากการการรีวิวโดยผู้เยี่ยมชมโครงการ และผู้ซื้อหรือเช่าเพื่ออยู่อาศัยจริง

      แนวโน้มอสังหาริมทรัพย์ในทุ่งควายกิน

      เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับตลาดบ้านเดี่ยว ใน ทุ่งควายกิน ผ่านแนวโน้มและค่าเฉลี่ยทางการตลาด

      ราคาเฉลี่ยของที่อยู่อาศัยใน ทุ่งควายกิน

      ราคาขายเฉลี่ยใน ทุ่งควายกิน อยู่ที่ประมาณ ฿42,000,000 ราคาขายเฉลี่ยใน ทุ่งควายกิน อยู่ที่ประมาณ ฿42,000,000 ราคาขายเฉลี่ยต่อตารางเมตรใน ทุ่งควายกิน อยู่ที่ ฿5,000 ราคาขายเฉลี่ยต่อตารางเมตรใน ทุ่งควายกิน อยู่ที่ ฿5,000 ขณะนี้ใน ทุ่งควายกิน มี 1 ยูนิตสำหรับขาย ขณะนี้ใน ทุ่งควายกิน มี 1 ยูนิตสำหรับขาย

      ราคาขายเฉลี่ยของ บ้านเดี่ยว แยกตามจำนวนห้องนอนใน ทุ่งควายกิน

      จำนวนห้องนอน ราคาขายเฉลี่ย 9 ห้องนอน (ดูบ้านเดี่ยวทั้ง 1 ยูนิต) ฿42,000,000

      ภาพรวมของ บ้านเดี่ยว ใน ทุ่งควายกิน

      ซึ่งประชากรใน ทุ่งควายกิน ถือว่ามีขนาดจำนวนประชากรที่ยังน้อยอยู่ โดยมีทั้งสิ้น 10,582 คน แบ่งเป็นผู้ชาย จำนวน 5,144 คน และผู้หญิง จำนวน 5,438 คน ซึ่งถ้าหากเทียบกับขนาดของพื้นที่ในจังหวัดทุ่งควายกิน ก็จะเห็นว่ามีความหนาแน่นของประชากรมากพอสมควร เนื่องจากอัตราความหนาแน่นของประชากรต่อพื้นที่ อยู่ในระดับ 132 คน ต่อ ตารางกิโลเมตร นั่นเอง

      ในด้านราคาขายบ้านเดี่ยว เฉลี่ยใน ทุ่งควายกิน นั้นสูงมาก โดยราคาเฉลี่ยอยู่ที่ ฿15,100,000 บาท ราคาบ้านเดี่ยว ที่อยู่ในช่วงราคาขนาดนี้ นั้นบ่งบอกถึงความ High-end ของบ้านเดี่ยว และมักจะสร้างอย่างมีเอกลักษณ์เฉพาะตัว โดดเด่นด้านดีไซน์ รวมถึงด้านทำเลที่จะต้องเป็นหนึ่งไม่ว่าจะด้านวิวที่มองเห็น หรือสาธารณูปโภครายล้อมที่ครบครัน ที่เหมาะกับผู้ที่รายได้สูงหรือเจ้าของธุรกิจขนาดใหญ่ ซึ่งสิ่งที่จะได้รับคือความหรูหรา ได้มาตรฐานของการก่อสร้างที่ดีมาก และอุปกรณ์ที่ใช้นั้นเลือกสรรแต่เกรดพรีเมียม รวมถึงสาธารณูปโภคต่างๆ ที่ยกระดับให้เจ้าของบ้านเดี่ยว ได้อยู่อาศัยอย่างสะดวกสบายสมฐานะ สำหรับ ราคาต่อพื้นที่ใช้สอยนั้น หากเทียบเป็นตารางเมตร ก็จะอยู่ที่ ฿63,300 บาท ซึ่งถือเป็นราคากลางๆ ค่อนไปทางสูงระดับหนึ่ง และบ้านเดี่ยว ส่วนใหญ่ใน ทุ่งควายกิน น่าจะอยู่ในทำเลที่ค่อนข้างดี มีการเดินทางที่ค่อนข้างสะดวก สามารถเข้าถึงถนนสายหลักได้อย่างง่ายดาย รวมถึงมีความเป็นไปได้ ที่จะใช้วัสดุก่อสร้างที่มีคุณภาพ มาตรฐานค่อนข้างสูง ซึ่งตอนนี้ จำนวนทั้งหมดที่มีประกาศขายใน Klung Baan นั้นอยู่ที่ 10 ยูนิต

      5 อันดับการค้นหาสูงสุดสำหรับ บ้านเดี่ยว ใน ทุ่งควายกิน

      สำหรับ บ้านเดี่ยว ใน ทุ่งควายกิน นี้ส่วนใหญ่จะเป็นประเภท 3 ห้องนอนเป็นหลัก และท๊อป 5 บ้านเดี่ยว ที่ถูกค้นหาสูงที่สุด คือ
      • 1. เลขที่ยูนิต: U2015545 - Villa and Durian Garden 21 Rai ขนาด 9 ห้องนอน พื้นที่ใช้สอย 8,400 ตรม. ราคา ฿42,000,000
      • 2. เลขที่ยูนิต: U5612478 - Single-storey detached house, 60 sq m., Kongthara Village, Rayong, Sam Yaek Prasert Alley, Sukhumvit Road, Thesaban Tung Kwai Kin Road 27, Klaeng, Ray ขนาด 2 ห้องนอน พื้นที่ใช้สอย ราคา ฿2,790,000