ขาย อพาร์ทเม้นท์ 2 ห้องนอน ในโครงการ Srivara Mansion (ศรีวรา แมนชั่น)

(1 รีวิว)
ดินแดง, ดินแดง,กรุงเทพมหานคร
เลขที่ยูนิต: U6249364
ผลตอบแทนการเช่า 8%
มีลูกค้าเช่าจนถึงวันที่ 20 พ.ค. 2569
2 ห้องนอน
1 ห้องน้ำ
60 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
8 ชั้น
ม.ค. 2535 สร้างเสร็จแล้ว

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น อพาร์ทเม้นท์ สำหรับขาย ขนาด 2 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 60 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ ศรีวรา แมนชั่น บนทำเลของ ดินแดง, กรุงเทพมหานคร และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ม.ค. 2535 ซึ่งคุณสามารถซื้อ อพาร์ทเม้นท์ ได้ที่ราคา ฿5,390,000 (฿89,833/ตรม.) หรือทำสัญญาเช่าระยะยาว ที่ราคาค่าเช่า ฿35,000 ต่อเดือน

สิ่งอำนวยความสะดวกในอพาร์ทเม้นท์นี้

เข้าถึงสระส่วนกลางได้เข้าถึงสระส่วนกลางได้ ที่จอดรถที่จอดรถ ห้องอาบน้ำกลางแจ้งห้องอาบน้ำกลางแจ้ง รีโนเวทใหม่ทั้งหมดรีโนเวทใหม่ทั้งหมด (2026) รีโนเวทห้องครัวใหม่รีโนเวทห้องครัวใหม่ (2026) รีโนเวทห้องน้ำใหม่รีโนเวทห้องน้ำใหม่ (2026) เครื่องซักผ้าเครื่องซักผ้า เตาอบเตาอบ ทีวีทีวี ไปสถานี BTS/MRT ได้ไปสถานี BTS/MRT ได้

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 11 พ.ค. 2569
อัพเดทล่าสุด 3 ชั่วโมงที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ อพาร์ทเม้นท์
ชั้น 8
ห้องนอน 2
ขนาด 60 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿89,833
สัตว์เลี้ยง ไม่อนุญาต
การถือครองอพาร์ทเม้นท์

ชาวต่างชาติสามารถถือครองกรรมสิทธิ์ในคอนโดมิเนียมได้ไม่เกินร้อยละ 49 ของจำนวนห้องทั้งหมดในโครงการ และ หากเป็นยูนิตที่ถือครองโดยคนไทย หรือ ถือครองแบบสัญญาเช่าระยะยาว 30 ปีนั้น ก็สามารถเปลี่ยนเป็นการถือครองโดยชาวต่างชาติได้เช่นกัน หากโควต้ารวมทั้งหมดในโครงการยังไม่ถึง 49%

ชาวต่างชาติ
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายพร้อมกับเฟอร์นิเจอร์ครบชุด ที่เรียกได้ว่าเพียงแค่ยกกระเป๋าเสื้อผ้าเข้าไปก็สามารถอยู่อาศัยได้ทันที โดยมักจะมีเฟอร์นิเจอร์ตั้งแต่โซฟา ชั้นวางทีวี ในห้องรับแขก หรืออุปกรณ์เครื่องครัวทั้งหมด รวมไปถึงโต๊ะอาหาร ไล่เรียงไปยังเตียงนอนและตู้เสื้อผ้า ในห้องนอน (รายละเอียดปลีกย่อยอื่นๆ ขึ้นอยู่กับแต่ละยูนิต)
รวมเฟอร์นิเจอร์
วิวที่มองเห็น วิวเมือง, วิวสระว่ายน้ำ, วิวโล่งๆ
แบบบ้าน ไม่ระบุ
อาคาร ไม่ระบุ
ค่าส่วนกลาง (ต่อเดือน)
ค่าส่วนกลางนี้จะจ่ายให้กับนิติบุคคลของโครงการในทุก ๆ ปี เพื่อนำเงินเหล่านั้นไปบำรุงส่วนกลางต่าง ๆ ที่ลูกบ้านใช้ร่วมกัน อันได้แก่ สระว่ายน้ำ สวนหย่อม การทำความสะอาด อุปกรณ์ฟิตเนส ที่จอดรถ ค่าไฟ ค่าน้ำ ค่าเก็บขยะ ฯลฯ
฿1,040/เดือน
ลงประกาศโดย
เจ้าของขายเอง
ค่าไฟ ไม่ระบุ
ค่าน้ำ ไม่ระบุ
เลขที่ยูนิต U6249364

โอกาสทางการลงทุน: ค่าธรรมเนียม และ ผลตอบแทน

ราคาขาย
฿5,390,000
ค่าส่วนกลาง
฿1,040/เดือน
ประกาศให้เช่า
฿35,000/เดือน
อัตราส่วนราคาต่อค่าเช่า
อัตราส่วนราคาต่อค่าเช่านั้นถูกคำนวณมาจากบ้านยูนิตนี้เอง โดยใช้ราคาที่ประกาศขายหารด้วยค่าเช่าจำนวน 12 เดือน
13
ผลตอบแทนการเช่า
เป็นผลตอบแทนการปล่อยเช่าทั้งหมด ที่ได้คำนวณจากค่าเช่ารายเดือน (สัญญาเช่าระยะ 1 ปี) และราคาขายปัจจุบัน
8%

รายละเอียดโครงการ

ชื่อโครงการ: ศรีวรา แมนชั่น
เจ้าของโครงการ: ไม่ระบุ
สถานะการก่อสร้าง: สร้างเสร็จแล้ว (ม.ค. 2535)
จำนวนชั้น: 25
จำนวนอาคาร: ไม่ระบุ
ยูนิต: 532
พื้นที่ของโครงการ: ไม่ระบุ
ทำเลที่ตั้ง: ดินแดง, กรุงเทพมหานคร
รายละเอียดของโครงการ ศรีวรา แมนชั่น

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

ร้านอาหารในโครงการ ร้านอาหารในโครงการ
สระว่ายน้ำ สระว่ายน้ำ
ห้องออกกำลังกาย ห้องออกกำลังกาย
รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด
ลานจอดรถ ลานจอดรถ
ซาวน่า ซาวน่า

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ศรีวรา แมนชั่น

ขาย 10 ให้เช่า 6
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ศรีวรา แมนชั่น
฿5,390,000
฿89,833/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 60 ตรม. ขนาด
ชั้น 8 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
อัพเดทล่าสุด 1 สัปดาห์ที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ศรีวรา แมนชั่น
฿3,900,000฿4,390,000
฿54,167/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 72 ตรม. ขนาด
ชั้น 10 ชั้น
ชาวต่างชาติ มีเฟอร์นิเจอร์บางส่วน วิวโล่งๆ
อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ศรีวรา แมนชั่น
฿2,590,000฿2,790,000
฿64,750/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 40 ตรม. ขนาด
ชั้น 11 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเส้นขอบฟ้า
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ศรีวรา แมนชั่น
฿2,650,000
฿66,250/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 40 ตรม. ขนาด
ชั้น 11 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเส้นขอบฟ้า
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ศรีวรา แมนชั่น
฿10,200,000
฿63,750/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 160 ตรม. ขนาด
ชั้น 22 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเส้นขอบฟ้า
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ศรีวรา แมนชั่น
฿29,000,000
฿60,417/ตรม.
ราคาคุ้มค่าที่สุด
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 480 ตรม. ขนาด
ชั้น 25 ชั้น
ชาวต่างชาติ ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ศรีวรา แมนชั่น
฿13,500,000
฿84,375/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 160 ตรม. ขนาด
ชั้น 20 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเส้นขอบฟ้า
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ศรีวรา แมนชั่น
฿6,950,000
฿57,917/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 120 ตรม. ขนาด
ชั้น 20 ชั้น
ชาวต่างชาติ มีเฟอร์นิเจอร์บางส่วน วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ศรีวรา แมนชั่น
฿2,450,000
฿61,250/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 40 ตรม. ขนาด
ชั้น 7 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ศรีวรา แมนชั่น
฿4,900,000฿5,700,000
฿61,250/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 80 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ ศรีวรา แมนชั่น
ดูทั้งหมด (10)

การคำนวณสินเชื่อ

เลือกรูปแบบสินเชื่อที่เหมาะกับคุณ

หลากหลายทางเลือกทางการเงิน ให้คุณได้เปรียบเทียบสำหรับยูนิตนี้

Rent-to-Own

Rent-to-Own

ติดขัดในการซื้อบ้าน? ลองดูทางเลือกนี้ก่อนมั้ย?

ค่าเช่า +20% • 2 ปี • สามารถซื้อได้
  • ย้ายเข้าอยู่ได้ทันที เหมือนทดลองอยู่อาศัยก่อน
  • เงินทุกบาทที่จ่ายมาเหมือนเป็นเงินมัดจำการจอง
  • ยึดราคาขาย ณ ปัจจุบันเอาไว้ไม่เปลี่ยนแปลง
ที่ราคาขาย ฿5.39M
฿42,000/เดือน
รวมเป็นเงินดาวน์ ฿1.01M
ดูข้อมูลเพิ่มเติม
Seller Financing

Seller Financing

เราช่วยคุณได้นะ! ลอง "ซื้อก่อน จ่ายทีหลัง" กับเราสิ

เงินดาวน์ 30% • ดอกเบี้ย 5% • 5 ปี
  • ดอกเบี้ยต่ำกว่าธนาคารทั่วไป
  • ยืดหยุ่นได้จากการปรึกษากับผู้ขายโดยตรง
  • คงราคาขาย ณ วันนี้เอาไว้ ไม่ขยับขึ้น
ที่ราคาขาย ฿5.39M
฿71,201/เดือน
หลังจากวางเงินดาวน์ ฿1.62M
ดูข้อมูลเพิ่มเติม
Gap Loan

Gap Loan

ใกล้จะได้บ้านแล้ว? ให้เราช่วยคุณในส่วนที่เหลือเอง

เงินดาวน์ 70% • ดอกเบี้ย 4% • 2 ปี
  • ปิดการขายได้เร็ว ด้วยเงินเก็บที่คุณมีเกือบครบแล้ว
  • กู้สินเชื่อเฉพาะยอดที่ขาดไปเท่านั้น
  • กู้ระยะสั้นเพียง 2 ปี
ที่ราคาขาย ฿5.39M
฿70,218/เดือน
หลังจากวางเงินดาวน์ ฿3.77M
ดูข้อมูลเพิ่มเติม

หากคุณอยากขายบ้านได้เร็ว ๆ

ลงประกาศฟรีกับเรา — เพื่อได้สิทธิประโยชน์แบบหาที่ไหนไม่ได้ โดยไม่ต้องจ่ายเพิ่มใดๆ ซึ่งเราจะแชร์ประกาศของคุณไปที่เว็บไซต์ชั้นนำกว่า 10 เว็บไซต์ และมีเจ้าหน้าที่ช่วยให้คำแนะนำเฉพาะตัวคุณอีกด้วย

Premium property listing

คำถามที่พบบ่อย

โครงการ ศรีวรา แมนชั่น ไม่อนุญาตให้นำสัตว์เลี้ยงใดๆเข้ามา เว้นแต่จะได้รับอนุญาตโดยนิติบุคคลของโครงการ ซึ่งมีข้อยกเว้นให้สำหรับสุนัขนำทางของผู้พิการเท่านั้นที่ไม่ต้องขออนุญาตใดๆ