ขาย วิลล่า 3 ห้องนอน ในโครงการ Via 34 (เวีย 34)

 (เขียนรีวิว)
คลองตัน, คลองเตย,กรุงเทพมหานคร
เลขที่ยูนิต: U6380974
3 ห้องนอน
3 ห้องน้ำ
142.69 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
เม.ย. 2569 สร้างเสร็จแล้ว

ขาย วิลล่า 3 ห้องนอน ในโครงการ Via 34 (เวีย 34)

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น วิลล่า สำหรับขาย ขนาด 3 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 142.69 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ เวีย 34 บนทำเลของ คลองตัน, กรุงเทพมหานคร และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ เม.ย. 2569 ซึ่งคุณสามารถซื้อ วิลล่า นี้ได้ที่ราคา ฿48,900,000 (฿342,701/ตรม.)

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 22 พ.ค. 2569
อัพเดทล่าสุด 3 ชั่วโมงที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ วิลล่า
จำนวนชั้น ไม่ระบุ
ทำเลที่ตั้ง คลองตัน, กรุงเทพมหานคร
ห้องนอน 3
สถานที่ BTS ทองหล่อ -0.4 กม.
พื้นที่ใช้สอย 142.69 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿342,701
พื้นที่ใช้สอยภายนอก
เป็นการรวมขนาดของพื้นที่ก่อสร้างภายนอก เช่น สระว่ายน้ำ, ชานบ้าน, ที่จอดรถ และ ศาลา แต่จะไม่รวมพื้นที่สวนเข้าไปด้วย
ไม่ระบุ
ขนาดที่ดิน ไม่ระบุ
สัตว์เลี้ยง ไม่ระบุ
การถือครองวิลล่า

ชาวต่างชาติสามารถถือครองกรรมสิทธิ์ในตัวอาคารสำหรับวิลล่าในชื่อของตัวเองได้ แต่จะไม่สามารถถือครองกรรมสิทธิ์ในที่ดินที่ใช้ปลูกสร้างวิลล่าได้

ชาวต่างชาติ
กรรมสิทธิ์ที่ดิน

ชาวต่างชาติไม่สามารถถือครองกรรมสิทธิ์ที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจำเป็นต้องถือครองด้วยวิธีการถือสัญญาเช่าระยะยาว 30 ปี หรือว่าการซื้อที่ดินภายในชื่อของบริษัทจดทะเบียนเท่านั้น

ไม่ระบุ
ประเภทโฉนดที่ดิน ไม่ระบุ
สถานะการก่อสร้าง สร้างเสร็จแล้ว (เม.ย. 2569)
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายพร้อมกับเฟอร์นิเจอร์ครบชุด ที่เรียกได้ว่าเพียงแค่ยกกระเป๋าเสื้อผ้าเข้าไปก็สามารถอยู่อาศัยได้ทันที โดยมักจะมีเฟอร์นิเจอร์ตั้งแต่โซฟา ชั้นวางทีวี ในห้องรับแขก หรืออุปกรณ์เครื่องครัวทั้งหมด รวมไปถึงโต๊ะอาหาร ไล่เรียงไปยังเตียงนอนและตู้เสื้อผ้า ในห้องนอน (รายละเอียดปลีกย่อยอื่นๆ ขึ้นอยู่กับแต่ละยูนิต)
รวมเฟอร์นิเจอร์
วิวที่มองเห็น ไม่ระบุ
แบบบ้าน Villa
ที่จอดรถ (คัน) 1
ขนาดสระว่ายน้ำ ไม่ระบุ
ค่าส่วนกลาง (ต่อเดือน)
ค่าส่วนกลางนี้จะจ่ายให้กับนิติบุคคลของโครงการในทุก ๆ ปี เพื่อนำเงินเหล่านั้นไปบำรุงส่วนกลางต่าง ๆ ที่ลูกบ้านใช้ร่วมกัน อันได้แก่ สระว่ายน้ำ สวนหย่อม การทำความสะอาด อุปกรณ์ฟิตเนส ที่จอดรถ ค่าไฟ ค่าน้ำ ค่าเก็บขยะ ฯลฯ
ไม่ระบุ
ลงประกาศโดย
เจ้าของโครงการ
ค่าไฟ ไม่ระบุ
ค่าน้ำ ไม่ระบุ
เลขที่ยูนิต U6380974

โอกาสทางการลงทุน: ค่าธรรมเนียม และ ผลตอบแทน

ราคาขาย
฿48,900,000

รายละเอียดโครงการ

ชื่อโครงการ: เวีย 34
เจ้าของโครงการ: แสนสิริ
สถานะการก่อสร้าง: สร้างเสร็จแล้ว (เม.ย. 2569)
ยูนิต: 45
พื้นที่ของโครงการ: 1,600 ตรม.
สถานที่ BTS ทองหล่อ - 0.4 กม.
ทำเลที่ตั้ง: คลองตัน, กรุงเทพมหานคร
รายละเอียดของโครงการ เวีย 34

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

สระว่ายน้ำ สระว่ายน้ำ
ห้องออกกำลังกาย ห้องออกกำลังกาย
สโมสร สโมสร
รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด
ลานจอดรถ ลานจอดรถ
ซาวน่า ซาวน่า
แผนกต้อนรับ แผนกต้อนรับ
ห้องประชุม / ห้องแบบ Co-Working ห้องประชุม / ห้องแบบ Co-Working
เลานจ์ เลานจ์
ติดสถานี BTS/MRT ติดสถานี BTS/MRT

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เวีย 34

ขาย 24 ให้เช่า 10
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เวีย 34
฿48,900,000
฿342,701/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 142.69 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เวีย 34
฿13,600,000
฿300,154/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 45.31 ตรม. ขนาด
ชั้น 4 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เวีย 34
฿23,900,000
฿274,114/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 87.19 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เวีย 34
฿39,800,000
฿272,323/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 146.15 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เวีย 34
฿24,400,000
฿262,309/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 93.02 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เวีย 34
฿14,400,000
฿317,811/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 45.31 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เวีย 34
฿43,100,000
฿294,902/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 146.15 ตรม. ขนาด
ชั้น 4 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เวีย 34
฿50,300,000
฿361,975/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 138.96 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เวีย 34
฿24,900,000
฿283,664/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 87.78 ตรม. ขนาด
ชั้น 4 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เวีย 34
฿44,800,000
฿294,272/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 152.24 ตรม. ขนาด
ชั้น 4 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เวีย 34
฿25,400,000
฿267,876/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 94.82 ตรม. ขนาด
ชั้น 4 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เวีย 34
฿46,500,000
฿318,166/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 146.15 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เวีย 34
฿25,700,000
฿289,414/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 88.80 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เวีย 34
฿47,500,000
฿312,479/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 152.01 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เวีย 34
฿26,800,000
฿298,142/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 89.89 ตรม. ขนาด
ชั้น 4 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เวีย 34
฿27,500,000
฿315,403/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 87.19 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เวีย 34
฿28,700,000
฿308,536/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 93.02 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เวีย 34
฿28,900,000
฿325,450/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 88.80 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เวีย 34
฿29,000,000
฿280,899/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 103.24 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เวีย 34
฿30,300,000
฿293,491/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 103.24 ตรม. ขนาด
ชั้น 4 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เวีย 34
฿32,700,000
฿260,807/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 125.38 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เวีย 34
฿33,500,000
฿324,487/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 103.24 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เวีย 34
฿36,800,000
฿293,508/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 125.38 ตรม. ขนาด
ชั้น 4 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เวีย 34
฿39,500,000
฿315,042/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 125.38 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ เวีย 34
ดูทั้งหมด (24)

การคำนวณสินเชื่อ

หากคุณอยากขายบ้านได้เร็ว ๆ

ลงประกาศฟรีกับเรา — เพื่อได้สิทธิประโยชน์แบบหาที่ไหนไม่ได้ โดยไม่ต้องจ่ายเพิ่มใดๆ ซึ่งเราจะแชร์ประกาศของคุณไปที่เว็บไซต์ชั้นนำกว่า 10 เว็บไซต์ และมีเจ้าหน้าที่ช่วยให้คำแนะนำเฉพาะตัวคุณอีกด้วย

Premium property listing
FAZWAZ PREMIUM

รับการตรวจสอบจากเรา เพื่อขายได้เร็วขึ้น และไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่ม

ระบบ Premium จะช่วยให้ประกาศของคุณเข้าถึงผู้ซื้อได้สูงสุดผ่านทุกพอร์ทัลหลัก พร้อมมีไอคอนแสดงเพื่อยืนยันความน่าเชื่อถือ และมีผู้ดูแลบัญชีเฉพาะตัวคุณ ทั้งหมดนี้รวมอยู่ในค่าคอมมิชันมาตรฐานที่ตกลงกัน

🌐 ลงประกาศบน 10+ เว็บไซต์ชั้นนำ
ไอคอนยืนยันการตรวจสอบ
👤 ผู้ให้คำแนะนำส่วนตัวเฉพาะคุณ
ดูวิธีการทำงานของ Premium →

คำถามที่พบบ่อย

BTS ทองหล่อ เป็นสถานีรถไฟฟ้า BTSที่ใกล้ที่สุด โดยห่างจากโครงการ เวีย 34 ไปประมาณ 0.4 กม.

หากคนไทยแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน แล้วทำการโอนกรรมสิทธิ์ในชื่อของคู่สมรสชาวต่างชาตินั้น ตามกฎหมายไทยจะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจึงเป็นไปไม่ได้

แต่หากมีความยินยอมระหว่างกันก็สามารถโอนเป็นชื่อคู่สมรสคนไทยได้ตามปรกติ โดยจะมีความซับซ้อนขึ้นอีกเล็กน้อย แบ่งเป็นกรณี

1. "คู่สมรสชาวต่างชาติเตินทางไปที่กรมที่ดินด้วยไม่ได้" จะไม่สามารถใช้เอกสารมอบอำนาจแบบคนไทยได้ แต่จะต้องขอบันทึกถ้อยคำรับรองว่าเงินทั้งหมดที่นำมาซื้อบ้านหรือที่ดินนี้ เป็นทรัพย์สินส่วนตัว ไม่ใช่สินสมรส และให้หน่วยงาน เช่น สถานเอกอัครราชทูต สถานกงสุล หรือโนตารีพับลิค ทำการรับรองว่าทั้งคู่เป็นสามี ภรรยาจริง และให้คู่สมรสคนไทยนำเอกสารรับรอง (เอกสารตัวจริง) ไปดำเนินการต่อที่กรมที่ดินเองต่อไป