5 ห้องนอน
5 ห้องน้ำ
367 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
3 ชั้น
พร้อมเข้าอยู่

ขาย บ้านเดี่ยว 5 ห้องนอน ในโครงการ Grand Bangkok Boulevard Ramintra-Kasetnawamin (แกรนด์ บางกอก บูเลอวาร์ด รามอินทรา-เกษตรนวมินทร์)

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น บ้านเดี่ยว สำหรับขาย ขนาด 5 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 367 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ แกรนด์ บางกอก บูเลอวาร์ด รามอินทรา-เกษตรนวมินทร์ บนทำเลของ คันนายาว, กรุงเทพมหานคร ซึ่งคุณสามารถซื้อ บ้านเดี่ยว ได้ที่ราคา ฿29,000,000 (฿79,019/ตรม.) หรือทำสัญญาเช่าระยะยาว ที่ราคาค่าเช่า ฿150,000 ต่อเดือน

ขาย/เช่า บ้าน 3ชั้น ทำเลทองเกษตร-นวมิทร์ตรงข้าม ร.รเลิศหล้า

ทำเลทอง หายาก โครงการติดถนนใหญ่ เกษตรนวมินทร์ ตรงข้ามโรงเรียนเลิศหล้า 
ขาย 29 ล้าน/เช่า 150000 บาท/ด.
* 3 ชั้น 82.3 ตารางวา
* 5ห้องนอน 5 ห้องน้ำ / 3 โถง 
* Built in ทั้งหลัง
* จอดรถ 2 คัน
* แอร์ 8เครื่อง
* มี Double Volume 
* Master bedroom with Walk-in Closet 
* ห้องแม่บ้าน
* บ้านหันทิศเหนือ
* โครงการส่วนตัวเพียง 20 หลัง Luxury Modern
* พร้อมเข้าอยู่

สิ่งอำนวยความสะดวกในบ้านเดี่ยวนี้

สวนส่วนตัวสวนส่วนตัว ชานบ้านชานบ้าน ที่จอดรถที่จอดรถ

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 20 พ.ค. 2569
อัพเดทล่าสุด 1 วันที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ บ้านเดี่ยว
จำนวนชั้น 3
ทำเลที่ตั้ง คันนายาว, กรุงเทพมหานคร
ห้องนอน 5
สถานที่ สยามอะเมซิงพาร์ค -0.3 กม.
พื้นที่ใช้สอย 367 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿79,019
พื้นที่ใช้สอยภายนอก
เป็นการรวมขนาดของพื้นที่ก่อสร้างภายนอก เช่น สระว่ายน้ำ, ชานบ้าน, ที่จอดรถ และ ศาลา แต่จะไม่รวมพื้นที่สวนเข้าไปด้วย
ไม่ระบุ
ขนาดที่ดิน 329.20 ตรม.
สัตว์เลี้ยง อนุญาตทุกชนิด
การถือครองบ้านเดี่ยว

ชาวต่างชาติสามารถถือครองกรรมสิทธิ์ในตัวอาคารสำหรับบ้านเดี่ยวในชื่อของตัวเองได้ แต่จะไม่สามารถถือครองกรรมสิทธิ์ในที่ดินที่ใช้ปลูกสร้างบ้านเดี่ยวได้

คนสัญชาติไทย
กรรมสิทธิ์ที่ดิน

ชาวต่างชาติไม่สามารถถือครองกรรมสิทธิ์ที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจำเป็นต้องถือครองด้วยวิธีการถือสัญญาเช่าระยะยาว 30 ปี หรือว่าการซื้อที่ดินภายในชื่อของบริษัทจดทะเบียนเท่านั้น

คนสัญชาติไทย
ประเภทโฉนดที่ดิน โฉนดที่ดิน
สถานะการก่อสร้าง พร้อมเข้าอยู่
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายพร้อมกับการมีเฟอร์นิเจอร์ให้บางส่วน โดยส่วนใหญ่จะเป็นเฟอร์นิเจอร์ชิ้นใหญ่ เช่น เตียงนอน โต๊ะ เก้าอี้ หรือ เครื่องใช้ไฟฟ้าบางส่วน รวมไปถึงเครื่องครัวบางชนิด
มีเฟอร์นิเจอร์บางส่วน
วิวที่มองเห็น ไม่ระบุ
แบบบ้าน ไม่ระบุ
ที่จอดรถ (คัน) 2
ขนาดสระว่ายน้ำ ไม่ระบุ
ค่าส่วนกลาง (ต่อเดือน)
ค่าส่วนกลางนี้จะจ่ายให้กับนิติบุคคลของโครงการในทุก ๆ ปี เพื่อนำเงินเหล่านั้นไปบำรุงส่วนกลางต่าง ๆ ที่ลูกบ้านใช้ร่วมกัน อันได้แก่ สระว่ายน้ำ สวนหย่อม การทำความสะอาด อุปกรณ์ฟิตเนส ที่จอดรถ ค่าไฟ ค่าน้ำ ค่าเก็บขยะ ฯลฯ
฿6,999/เดือน
ลงประกาศโดย
เจ้าของขายเอง
ค่าไฟ ไม่ระบุ
ค่าน้ำ ไม่ระบุ
เลขที่ยูนิต U6243100

โอกาสทางการลงทุน: ค่าธรรมเนียม และ ผลตอบแทน

ราคาขาย
฿29,000,000
ค่าส่วนกลาง
฿6,999/เดือน
ประกาศให้เช่า
฿150,000/เดือน
อัตราส่วนราคาต่อค่าเช่า
อัตราส่วนราคาต่อค่าเช่านั้นถูกคำนวณมาจากบ้านยูนิตนี้เอง โดยใช้ราคาที่ประกาศขายหารด้วยค่าเช่าจำนวน 12 เดือน
16
ผลตอบแทนการเช่า
เป็นผลตอบแทนการปล่อยเช่าทั้งหมด ที่ได้คำนวณจากค่าเช่ารายเดือน (สัญญาเช่าระยะ 1 ปี) และราคาขายปัจจุบัน
6%

รายละเอียดโครงการ

เจ้าของโครงการ: SC ASSET Corporation Public Company Limited
สถานะการก่อสร้าง: พร้อมเข้าอยู่
ยูนิต: 70
พื้นที่ของโครงการ: 75,200 ตรม.
สถานที่ สยามอะเมซิงพาร์ค - 0.3 กม.
ทำเลที่ตั้ง: คันนายาว, กรุงเทพมหานคร
รายละเอียดของโครงการ แกรนด์ บางกอก บูเลอวาร์ด รามอินทรา-เกษตรนวมินทร์

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

สระว่ายน้ำ สระว่ายน้ำ
ห้องออกกำลังกาย ห้องออกกำลังกาย
สโมสร สโมสร
รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด
ลานจอดรถ ลานจอดรถ
ซาวน่า ซาวน่า
แผนกต้อนรับ แผนกต้อนรับ
ห้องประชุม / ห้องแบบ Co-Working ห้องประชุม / ห้องแบบ Co-Working
สวนหย่อม สวนหย่อม

สิ่งอำนวยความสะดวกเด่นๆ ของโครงการ แกรนด์ บางกอก บูเลอวาร์ด รามอินทรา-เกษตรนวมินทร์

  • สระว่ายน้ำ
    ชั้น 1

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ แกรนด์ บางกอก บูเลอวาร์ด รามอินทรา-เกษตรนวมินทร์

ขาย 14 ให้เช่า 3
฿29,000,000
฿79,019/ตรม.
ห้องนอน 5 ห้องนอน
ห้องน้ำ 5 ห้องน้ำ
ขนาด 367 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 329.20 ตรม. ขนาดที่ดิน
มีเฟอร์นิเจอร์บางส่วน
฿69,900,000฿75,000,000
฿118,274/ตรม.
ห้องนอน 5 ห้องนอน
ห้องน้ำ 6 ห้องน้ำ
ขนาด 591 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 202.80 ตรม. ขนาดที่ดิน
ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเส้นขอบฟ้า
฿45,800,000
฿77,496/ตรม.
ห้องนอน 5 ห้องนอน
ห้องน้ำ 6 ห้องน้ำ
ขนาด 591 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 478.80 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวสวน
฿35,000,000
฿67,829/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 7 ห้องน้ำ
ขนาด 516 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 516 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
฿120,000,000
฿203,046/ตรม.
ห้องนอน 5 ห้องนอน
ห้องน้ำ 6 ห้องน้ำ
ขนาด 591 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 1,203.20 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวนสาธารณะ
฿33,900,000
฿68,763/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 5 ห้องน้ำ
ขนาด 493 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 336 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวสวนสาธารณะ
฿54,600,000
฿92,386/ตรม.
ห้องนอน 5 ห้องนอน
ห้องน้ำ 6 ห้องน้ำ
ขนาด 591 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 603.20 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวสวน
฿60,800,000
฿102,876/ตรม.
ห้องนอน 5 ห้องนอน
ห้องน้ำ 6 ห้องน้ำ
ขนาด 591 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 754.80 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวสวน
฿46,900,000
฿91,961/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 5 ห้องน้ำ
ขนาด 510 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 537.60 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวสวน
฿51,900,000
฿87,817/ตรม.
ห้องนอน 5 ห้องนอน
ห้องน้ำ 6 ห้องน้ำ
ขนาด 591 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 533.60 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวสวน
฿55,900,000
฿94,585/ตรม.
ห้องนอน 5 ห้องนอน
ห้องน้ำ 6 ห้องน้ำ
ขนาด 591 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 634 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวสวน
฿58,300,000
฿98,646/ตรม.
ห้องนอน 5 ห้องนอน
ห้องน้ำ 6 ห้องน้ำ
ขนาด 591 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 688 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวสวน
฿43,900,000
฿86,078/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 5 ห้องน้ำ
ขนาด 510 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 464 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวสวน
฿58,300,000
฿98,646/ตรม.
ห้องนอน 5 ห้องนอน
ห้องน้ำ 6 ห้องน้ำ
ขนาด 591 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 697.20 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวสวน
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ แกรนด์ บางกอก บูเลอวาร์ด รามอินทรา-เกษตรนวมินทร์
ดูทั้งหมด (14)

การคำนวณสินเชื่อ

เลือกรูปแบบสินเชื่อที่เหมาะกับคุณ

หลากหลายทางเลือกทางการเงิน ให้คุณได้เปรียบเทียบสำหรับยูนิตนี้

Rent-to-Own

Rent-to-Own

ติดขัดในการซื้อบ้าน? ลองดูทางเลือกนี้ก่อนมั้ย?

ค่าเช่า +20% • 2 ปี • สามารถซื้อได้
  • ย้ายเข้าอยู่ได้ทันที เหมือนทดลองอยู่อาศัยก่อน
  • เงินทุกบาทที่จ่ายมาเหมือนเป็นเงินมัดจำการจอง
  • ยึดราคาขาย ณ ปัจจุบันเอาไว้ไม่เปลี่ยนแปลง
ที่ราคาขาย ฿29M
฿180,000/เดือน
รวมเป็นเงินดาวน์ ฿4.32M
ดูข้อมูลเพิ่มเติม
Seller Financing

Seller Financing

เราช่วยคุณได้นะ! ลอง "ซื้อก่อน จ่ายทีหลัง" กับเราสิ

เงินดาวน์ 30% • ดอกเบี้ย 5% • 5 ปี
  • ดอกเบี้ยต่ำกว่าธนาคารทั่วไป
  • ยืดหยุ่นได้จากการปรึกษากับผู้ขายโดยตรง
  • คงราคาขาย ณ วันนี้เอาไว้ ไม่ขยับขึ้น
ที่ราคาขาย ฿29M
฿383,086/เดือน
หลังจากวางเงินดาวน์ ฿8.7M
ดูข้อมูลเพิ่มเติม
Gap Loan

Gap Loan

ใกล้จะได้บ้านแล้ว? ให้เราช่วยคุณในส่วนที่เหลือเอง

เงินดาวน์ 70% • ดอกเบี้ย 4% • 2 ปี
  • ปิดการขายได้เร็ว ด้วยเงินเก็บที่คุณมีเกือบครบแล้ว
  • กู้สินเชื่อเฉพาะยอดที่ขาดไปเท่านั้น
  • กู้ระยะสั้นเพียง 2 ปี
ที่ราคาขาย ฿29M
฿377,797/เดือน
หลังจากวางเงินดาวน์ ฿20.3M
ดูข้อมูลเพิ่มเติม

หากคุณอยากขายบ้านได้เร็ว ๆ

ลงประกาศฟรีกับเรา — เพื่อได้สิทธิประโยชน์แบบหาที่ไหนไม่ได้ โดยไม่ต้องจ่ายเพิ่มใดๆ ซึ่งเราจะแชร์ประกาศของคุณไปที่เว็บไซต์ชั้นนำกว่า 10 เว็บไซต์ และมีเจ้าหน้าที่ช่วยให้คำแนะนำเฉพาะตัวคุณอีกด้วย

Premium property listing

คำถามที่พบบ่อย

โครงการ แกรนด์ บางกอก บูเลอวาร์ด รามอินทรา-เกษตรนวมินทร์ อนุญาตให้นำสัตว์เข้ามาเลี้ยงได้ทุกชนิด รวมถึง สุนัข, แมว, กระต่าย, หนูแฮมสเตอร์, หนูตะเภา, นก และสัตว์เลื้อยคลานต่างๆ