4 ห้องนอน
3 ห้องน้ำ
250 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
2 ชั้น
กำลังก่อสร้าง

ขาย บ้านเดี่ยว 4 ห้องนอน ในโครงการ Sripong Housing La Salle 46 (หมู่บ้านศรีพงษ์ ลาซาล 46)

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น บ้านเดี่ยว สำหรับขาย ขนาด 4 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 250 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ หมู่บ้านศรีพงษ์ ลาซาล 46 บนทำเลของ บางนา, กรุงเทพมหานคร ซึ่งคุณสามารถซื้อ บ้านเดี่ยว นี้ได้ที่ราคา ฿16,500,000 (฿66,000/ตรม.)

Corner house with front garden for sale in Lasalle, Bangna.

ขายบ้านเดี่ยว 2 ชั้น ทำเลบางนา ซ.ลาซาล บางนากม.3 ตรงออกถนนใหญ่บางนาตราดได้เลย 4กม. ถึง ทางด่วนพิเศษเฉลิมมหานคร
รายละเอียดบ้าน

บ้านหลังมุม สวนหน้าบ้าน

พท.ใช้สอย 250 ตรม. , พื้นที่บ้าน 78ตร.วา

4 ห้องนอน, 3 ห้องน้ำ

1 ห้องอเนกประสงค์

ครัวในบ้าน, ครัวไทย

1ห้องแม่บ้าน, 1ห้องน้ำแม่บ้าน

1ห้องเก็บของ

2 ที่จอดรถ (สามารถจอดรถหน้าบ้านเพิ่มได้)

ถนน หน้าบ้าน 8ม. (หมู่บ้านพึ่งทำถนนใหม่ทั้งซอย)

หน้าบ้านหันทิศใต้

เหมาะสำหรับผู้ที่ต้องการได้ทำเลแถบบางนา ใกล้ห้างและเข้าเมืองง่าย

ราคา 16.5 ล้านบาท

ของแถมในบ้าน

  • เฟอนิเจอร์ทั้งหลัง
  • แอร์ 4 เครื่อง
  • ผ้าม่านทั้งหลัง
  • กล้องวงจรปิดและระบบ 4 ตัวรอบบ้าน
  • ประตูสแตนเลส รีโมต เปิดอัตโนมัติ

 

สิ่งอำนายความสะดวก

ป้อม รปภ. ระบบรักษาความปลอดภัย 24ชม.

 

ทำเล

  • ปากซอย รถไฟฟ้าสถานีแบริ่ง (3.6 กม.)
  • ท้ายซอย รถไฟฟ้าสายสีเหลือง ศรีลาซาล (1.5กม.)
  • ใกล้ทางด่วนพิเศษเฉลิมมหานคร (4กม.)
  • เซนทรัลบางนา (3.1กม.)
  • เมกะบางนา (9กม.)
  • Lasalle Avenue (1กม.)
  • Bangkok Mall (ห้างในอนาคต - 3.5 กม.)
  • รพ.ไทยนครินทร์ (3.5กม.)
  • รพ.ศิครินทร์ (1.9 กม.)
  • แม็คโคร ศรีนครนทร์ (2.2กม.)
  • 7-11, Big C, CJ more, ตลาดดวงพลอย, ตลาดอื่นๆ
  • หมู่บ้านตรงออกถนนบางนาตราดได้เลย ไม่รถติด ในซอยลาซาล

บ้านโครงสร้างแข็งแรง สามารถทุบรีโนเวตทั้งหลังได้

 

 

สิ่งอำนวยความสะดวกในบ้านเดี่ยวนี้

สวนส่วนตัวสวนส่วนตัว ชานบ้านชานบ้าน ที่จอดรถที่จอดรถ ไปสถานี BTS/MRT ได้ไปสถานี BTS/MRT ได้

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 18 พ.ค. 2569
อัพเดทล่าสุด 4 ชั่วโมงที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ บ้านเดี่ยว (สไตล์บ้านเดี่ยว)
จำนวนชั้น 2
ทำเลที่ตั้ง บางนา, กรุงเทพมหานคร
ห้องนอน 4
สถานที่ ไม่ระบุ
พื้นที่ใช้สอย 250 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿66,000
พื้นที่ใช้สอยภายนอก
เป็นการรวมขนาดของพื้นที่ก่อสร้างภายนอก เช่น สระว่ายน้ำ, ชานบ้าน, ที่จอดรถ และ ศาลา แต่จะไม่รวมพื้นที่สวนเข้าไปด้วย
70 ตรม.
ขนาดที่ดิน 320 ตรม.
สัตว์เลี้ยง อนุญาตทุกชนิด
การถือครองบ้านเดี่ยว

ชาวต่างชาติสามารถถือครองกรรมสิทธิ์ในตัวอาคารสำหรับบ้านเดี่ยวในชื่อของตัวเองได้ แต่จะไม่สามารถถือครองกรรมสิทธิ์ในที่ดินที่ใช้ปลูกสร้างบ้านเดี่ยวได้

คนสัญชาติไทย
กรรมสิทธิ์ที่ดิน

ชาวต่างชาติไม่สามารถถือครองกรรมสิทธิ์ที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจำเป็นต้องถือครองด้วยวิธีการถือสัญญาเช่าระยะยาว 30 ปี หรือว่าการซื้อที่ดินภายในชื่อของบริษัทจดทะเบียนเท่านั้น

คนสัญชาติไทย, บริษัทจดทะเบียน
ประเภทโฉนดที่ดิน โฉนดที่ดิน
สถานะการก่อสร้าง กำลังก่อสร้าง
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่สามารถต่อรองเพื่อขอให้มีการใส่เฟอร์นิเจอร์ที่ต้องการเข้าไปในการซื้อขายด้วย โดยการตกลงนี้เป็นที่ทราบกันดีทั้งสองฝ่ายว่า จะเป็นการบวกเพิ่มเข้าไปในราคาขายเลยหรือไม่อย่างไร
ตามแต่ตกลงกัน
วิวที่มองเห็น วิวสวน
แบบบ้าน ไม่ระบุ
ที่จอดรถ (คัน) 3
ขนาดสระว่ายน้ำ ไม่ระบุ
ค่าส่วนกลาง (ต่อเดือน)
ค่าส่วนกลางนี้จะจ่ายให้กับนิติบุคคลของโครงการในทุก ๆ ปี เพื่อนำเงินเหล่านั้นไปบำรุงส่วนกลางต่าง ๆ ที่ลูกบ้านใช้ร่วมกัน อันได้แก่ สระว่ายน้ำ สวนหย่อม การทำความสะอาด อุปกรณ์ฟิตเนส ที่จอดรถ ค่าไฟ ค่าน้ำ ค่าเก็บขยะ ฯลฯ
฿1,200/เดือน
ลงประกาศโดย
เจ้าของขายเอง
ค่าไฟ ไม่ระบุ
ค่าน้ำ ไม่ระบุ
เลขที่ยูนิต U6261803

โอกาสทางการลงทุน: ค่าธรรมเนียม และ ผลตอบแทน

ราคาขาย
฿16,500,000
ค่าส่วนกลาง