ขาย บ้านเดี่ยว 4 ห้องนอน ในโครงการ Thana City Village (หมู่บ้านธนาซิตี้)

 (เขียนรีวิว)
บางโฉลง, บางพลี,สมุทรปราการ
เลขที่ยูนิต: U1174470
ผลตอบแทนการเช่า 6%
4 ห้องนอน
4 ห้องน้ำ
600 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
2 ชั้น
ธ.ค. 2546 สร้างเสร็จแล้ว

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น บ้านเดี่ยว สำหรับขาย ขนาด 4 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 600 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ หมู่บ้านธนาซิตี้ บนทำเลของ บางโฉลง, สมุทรปราการ และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ธ.ค. 2546 ซึ่งคุณสามารถซื้อ บ้านเดี่ยว ได้ที่ราคา ฿38,000,000 (฿63,333/ตรม.) หรือทำสัญญาเช่าระยะยาว ที่ราคาค่าเช่า ฿0 ต่อเดือน

สิ่งอำนวยความสะดวกในบ้านเดี่ยวนี้

บาร์เครื่องดื่มบาร์เครื่องดื่ม จากุซซี่จากุซซี่ สวนส่วนตัวสวนส่วนตัว ชานบ้านชานบ้าน ที่จอดรถที่จอดรถ ห้องแม่บ้านห้องแม่บ้าน ระเบียงระเบียง ครัวฝรั่งครบชุดครัวฝรั่งครบชุด อ่างอาบน้ำอ่างอาบน้ำ เตาไมโครเวฟเตาไมโครเวฟ เตาอบเตาอบ ทีวีทีวี

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 22 พ.ย. 2565
อัพเดทล่าสุด 9 ชั่วโมงที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ บ้านเดี่ยว (สไตล์บ้านเดี่ยว)
จำนวนชั้น 2
ทำเลที่ตั้ง บางโฉลง, สมุทรปราการ
ห้องนอน 4
สถานที่ เมกะ บางนา -5.8 กม.
พื้นที่ใช้สอย 600 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿63,333
พื้นที่ใช้สอยภายนอก
เป็นการรวมขนาดของพื้นที่ก่อสร้างภายนอก เช่น สระว่ายน้ำ, ชานบ้าน, ที่จอดรถ และ ศาลา แต่จะไม่รวมพื้นที่สวนเข้าไปด้วย
ไม่ระบุ
ขนาดที่ดิน 904 ตรม.
สัตว์เลี้ยง ไม่ระบุ
การถือครองบ้านเดี่ยว

ชาวต่างชาติสามารถถือครองกรรมสิทธิ์ในตัวอาคารสำหรับบ้านเดี่ยวในชื่อของตัวเองได้ แต่จะไม่สามารถถือครองกรรมสิทธิ์ในที่ดินที่ใช้ปลูกสร้างบ้านเดี่ยวได้

คนสัญชาติไทย, บริษัทจดทะเบียน
กรรมสิทธิ์ที่ดิน

ชาวต่างชาติไม่สามารถถือครองกรรมสิทธิ์ที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจำเป็นต้องถือครองด้วยวิธีการถือสัญญาเช่าระยะยาว 30 ปี หรือว่าการซื้อที่ดินภายในชื่อของบริษัทจดทะเบียนเท่านั้น

คนสัญชาติไทย
ประเภทโฉนดที่ดิน โฉนดที่ดิน
สถานะการก่อสร้าง สร้างเสร็จแล้ว (ธ.ค. 2546)
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายพร้อมกับเฟอร์นิเจอร์ครบชุด ที่เรียกได้ว่าเพียงแค่ยกกระเป๋าเสื้อผ้าเข้าไปก็สามารถอยู่อาศัยได้ทันที โดยมักจะมีเฟอร์นิเจอร์ตั้งแต่โซฟา ชั้นวางทีวี ในห้องรับแขก หรืออุปกรณ์เครื่องครัวทั้งหมด รวมไปถึงโต๊ะอาหาร ไล่เรียงไปยังเตียงนอนและตู้เสื้อผ้า ในห้องนอน (รายละเอียดปลีกย่อยอื่นๆ ขึ้นอยู่กับแต่ละยูนิต)
รวมเฟอร์นิเจอร์
วิวที่มองเห็น วิวเมือง, วิวสวน
แบบบ้าน ไม่ระบุ
ที่จอดรถ (คัน) 4
ขนาดสระว่ายน้ำ ไม่ระบุ
ค่าส่วนกลาง (ต่อเดือน)
ค่าส่วนกลางนี้จะจ่ายให้กับนิติบุคคลของโครงการในทุก ๆ ปี เพื่อนำเงินเหล่านั้นไปบำรุงส่วนกลางต่าง ๆ ที่ลูกบ้านใช้ร่วมกัน อันได้แก่ สระว่ายน้ำ สวนหย่อม การทำความสะอาด อุปกรณ์ฟิตเนส ที่จอดรถ ค่าไฟ ค่าน้ำ ค่าเก็บขยะ ฯลฯ
ไม่ระบุ
ลงประกาศโดย
เจ้าของขายเอง
ค่าไฟ ไม่ระบุ
ค่าน้ำ ไม่ระบุ
เลขที่ยูนิต U1174470

โอกาสทางการลงทุน: ค่าธรรมเนียม และ ผลตอบแทน

ราคาขาย
฿38,000,000
อัตราส่วนราคาต่อค่าเช่า