ขาย ทาวน์เฮ้าส์ 3 ห้องนอน ในโครงการ Pleno Sukhumvit-Bangna (พลีโน่ สุขุมวิท-บางนา)

 (เขียนรีวิว)
บางแก้ว, บางพลี,สมุทรปราการ
เลขที่ยูนิต: U6245786
ผลตอบแทนการเช่า 7%
3 ห้องนอน
2 ห้องน้ำ
106.50 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
2 ชั้น
พร้อมเข้าอยู่

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น ทาวน์เฮ้าส์ สำหรับขาย ขนาด 3 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 106.50 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ พลีโน่ สุขุมวิท-บางนา บนทำเลของ บางแก้ว, สมุทรปราการ ซึ่งคุณสามารถซื้อ ทาวน์เฮ้าส์ ได้ที่ราคา ฿4,100,000 (฿38,498/ตรม.) หรือทำสัญญาเช่าระยะยาว ที่ราคาค่าเช่า ฿25,000 ต่อเดือน

ทาวน์โฮม พลีโน่ สุขุมวิท-บางนา หลังมุม ใกล้เมกะบางนา

Pleno Sukhumvit-Bangna Townhome |  Corner Unit | 3 Bed | Fully Furnished 

Description: 2-storey corner unit townhome in Pleno Sukhumvit-Bangna, Soi 2. The most private position in the project — adjacent to the U-turn point, one neighboring unit only, rear wall backing directly onto the Centro project wall. North-facing front for natural light without the afternoon heat.

3 Bedrooms / 2 Bathrooms / 1 Storage Room | Usable area: 106.5 sqm | Land: 18.2 sq.wah | 2-car parking | 2 access gates

Fully furnished and move-in ready: 3 air conditioners, refrigerator, washing machine, microwave, TV, water heater, 5ft bed with mattress, sofa, 2 work desks, built-in wardrobe, Starmark built-in kitchen, UV curtains + insect screens throughout, Shinkolite rear canopy, water tank + pump

Facilities: Salt-water swimming pool, Kids Pool, Fitness Center, Clubhouse, Large communal garden, 24hr security, CCTV

Location: Mega Bangna / IKEA ~5 mins | Burapha Withi Expressway ~10 mins | Central Bangna | Concordian, Berkeley & Bangkok Pattana International Schools

Viewing by appointment. ☎️ 0914095465 / 0900948989

ทาวน์โฮม 2 ชั้น โครงการพลีโน่ สุขุมวิท-บางนา หลังมุม ติดที่กลับรถ ติดเพื่อนบ้านฝั่งเดียว ด้านหลังชิดกำแพงโครงการ Centro ทำให้บรรยากาศสงบและเป็นส่วนตัวที่สุดในโครงการ หน้าบ้านหันทิศเหนือ แสงดี ไม่ร้อน

3 ห้องนอน / 2 ห้องน้ำ / 1 ห้องเก็บของ | พื้นที่ใช้สอย 106.5 ตร.ม. | ที่ดิน 18.2 ตร.ว. | จอดรถ 2 คัน | เข้า-ออก 2 ทาง

เฟอร์นิเจอร์และเครื่องใช้ไฟฟ้าครบพร้อมอยู่ ได้แก่ แอร์ 3 ตัว, ตู้เย็น, เครื่องซักผ้า, ไมโครเวฟ, TV, เครื่องทำน้ำอุ่น, เตียง 5 ฟุต, โซฟา, โต๊ะทำงาน 2 ตัว, ตู้เสื้อผ้า built-in, ครัว built-in Starmark, ม่านกัน UV + มุ้งลวดทุกจุด, กันสาด Shinkolite, แท็งค์น้ำ + ปั๊มน้ำ

ส่วนกลาง: สระว่ายน้ำระบบเกลือ, Kids Pool, Fitness, Clubhouse, สวนส่วนกลาง, รปภ. 24 ชม., กล้องวงจรปิด

ใกล้ Mega Bangna / IKEA 5 นาที | ทางด่วนบูรพาวิถี 10 นาที | Central บางนา | ร.ร.นานาชาติ Concordian, Berkeley, Bangkok Pattana
 
นัดชมบ้านล่วงหน้า ☎️ 0914095465 / 0900948989

สิ่งอำนวยความสะดวกในทาวน์เฮ้าส์นี้

เข้าถึงสระส่วนกลางได้เข้าถึงสระส่วนกลางได้ ที่จอดรถที่จอดรถ ฟรี Wifiฟรี Wifi เครื่องซักผ้าเครื่องซักผ้า เตาไมโครเวฟเตาไมโครเวฟ ทีวีทีวี

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 15 พ.ค. 2569
อัพเดทล่าสุด 2 ชั่วโมงที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ ทาวน์เฮ้าส์
จำนวนชั้น 2
ทำเลที่ตั้ง บางแก้ว, สมุทรปราการ
ห้องนอน 3
สถานที่ เมกะ บางนา -1.6 กม.
พื้นที่ใช้สอย 106.50 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿38,498
พื้นที่ใช้สอยภายนอก
เป็นการรวมขนาดของพื้นที่ก่อสร้างภายนอก เช่น สระว่ายน้ำ, ชานบ้าน, ที่จอดรถ และ ศาลา แต่จะไม่รวมพื้นที่สวนเข้าไปด้วย
27 ตรม.
ขนาดที่ดิน 72.80 ตรม.
สัตว์เลี้ยง สัตว์ขนาดเล็กเท่านั้น
การถือครองทาวน์เฮ้าส์

ชาวต่างชาติสามารถถือครองกรรมสิทธิ์ในตัวอาคารสำหรับทาวน์เฮ้าส์ในชื่อของตัวเองได้ แต่จะไม่สามารถถือครองกรรมสิทธิ์ในที่ดินที่ใช้ปลูกสร้างทาวน์เฮ้าส์ได้

คนสัญชาติไทย
กรรมสิทธิ์ที่ดิน

ชาวต่างชาติไม่สามารถถือครองกรรมสิทธิ์ที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจำเป็นต้องถือครองด้วยวิธีการถือสัญญาเช่าระยะยาว 30 ปี หรือว่าการซื้อที่ดินภายในชื่อของบริษัทจดทะเบียนเท่านั้น

คนสัญชาติไทย
ประเภทโฉนดที่ดิน โฉนดที่ดิน
สถานะการก่อสร้าง พร้อมเข้าอยู่
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายพร้อมกับเฟอร์นิเจอร์ครบชุด ที่เรียกได้ว่าเพียงแค่ยกกระเป๋าเสื้อผ้าเข้าไปก็สามารถอยู่อาศัยได้ทันที โดยมักจะมีเฟอร์นิเจอร์ตั้งแต่โซฟา ชั้นวางทีวี ในห้องรับแขก หรืออุปกรณ์เครื่องครัวทั้งหมด รวมไปถึงโต๊ะอาหาร ไล่เรียงไปยังเตียงนอนและตู้เสื้อผ้า ในห้องนอน (รายละเอียดปลีกย่อยอื่นๆ ขึ้นอยู่กับแต่ละยูนิต)
รวมเฟอร์นิเจอร์
วิวที่มองเห็น มีสิ่งบดบังวิว
แบบบ้าน ไม่ระบุ
ที่จอดรถ (คัน) 1
ขนาดสระว่ายน้ำ ไม่ระบุ
ค่าส่วนกลาง (ต่อเดือน)
ค่าส่วนกลางนี้จะจ่ายให้กับนิติบุคคลของโครงการในทุก ๆ ปี เพื่อนำเงินเหล่านั้นไปบำรุงส่วนกลางต่าง ๆ ที่ลูกบ้านใช้ร่วมกัน อันได้แก่ สระว่ายน้ำ สวนหย่อม การทำความสะอาด อุปกรณ์ฟิตเนส ที่จอดรถ ค่าไฟ ค่าน้ำ ค่าเก็บขยะ ฯลฯ
฿3,640/เดือน
ลงประกาศโดย
เจ้าของขายเอง
ค่าไฟ ไม่ระบุ
ค่าน้ำ ไม่ระบุ
เลขที่ยูนิต U6245786

โอกาสทางการลงทุน: ค่าธรรมเนียม และ ผลตอบแทน

ราคาขาย
฿4,100,000
ค่าส่วนกลาง
฿3,640/เดือน
ประกาศให้เช่า
฿25,000/เดือน
อัตราส่วนราคาต่อค่าเช่า
อัตราส่วนราคาต่อค่าเช่านั้นถูกคำนวณมาจากบ้านยูนิตนี้เอง โดยใช้ราคาที่ประกาศขายหารด้วยค่าเช่าจำนวน 12 เดือน
14
ผลตอบแทนการเช่า
เป็นผลตอบแทนการปล่อยเช่าทั้งหมด ที่ได้คำนวณจากค่าเช่ารายเดือน (สัญญาเช่าระยะ 1 ปี) และราคาขายปัจจุบัน
7%

รายละเอียดโครงการ

เจ้าของโครงการ: AP (Thailand)
สถานะการก่อสร้าง: สร้างเสร็จแล้ว (มิ.ย. 2562)
ยูนิต: 295
พื้นที่ของโครงการ: ไม่ระบุ
สถานที่ เมกะ บางนา - 1.6 กม.
ทำเลที่ตั้ง: บางแก้ว, สมุทรปราการ
รายละเอียดของโครงการ พลีโน่ สุขุมวิท-บางนา

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

สระว่ายน้ำ สระว่ายน้ำ
ห้องออกกำลังกาย ห้องออกกำลังกาย
สโมสร สโมสร
รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ พลีโน่ สุขุมวิท-บางนา

ขาย 8 ให้เช่า 21
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ พลีโน่ สุขุมวิท-บางนา
฿4,100,000
฿38,498/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 106.50 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 72.80 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์
อัพเดทล่าสุด 3 สัปดาห์ที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ พลีโน่ สุขุมวิท-บางนา
฿3,759,500
฿35,467/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 106 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ พลีโน่ สุขุมวิท-บางนา
฿4,190,000
฿38,091/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 110 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 18 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวนสาธารณะ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ พลีโน่ สุขุมวิท-บางนา
฿4,650,000
฿43,868/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 106 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 76 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวสวน
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ พลีโน่ สุขุมวิท-บางนา
฿5,600,000
฿42,424/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 132 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 100 ตรม. ขนาดที่ดิน
มีเฟอร์นิเจอร์บางส่วน วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ พลีโน่ สุขุมวิท-บางนา
฿4,900,000
฿46,226/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 106 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 72 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ พลีโน่ สุขุมวิท-บางนา
฿2,999,000
฿24,785/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 121 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 100.80 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ พลีโน่ สุขุมวิท-บางนา
฿3,850,000
฿36,150/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 106.50 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 106 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ พลีโน่ สุขุมวิท-บางนา
ดูทั้งหมด (8)

การคำนวณสินเชื่อ

คำถามที่พบบ่อย

โครงการ พลีโน่ สุขุมวิท-บางนา อนุญาตให้นำสัตว์เข้ามาเลี้ยงได้ทุกชนิด รวมถึง สุนัข, แมว, กระต่าย, หนูแฮมสเตอร์, หนูตะเภา, นก และสัตว์เลื้อยคลานต่างๆ
สำหรับค่าส่วนกลาง หรือค่าบำรุงพื้นที่ส่วนกลางของทาวน์เฮ้าส์นี้จะอยู่ที่ QAR6 ต่อ ตรม. โดยคำนวณจากขนาดของที่ดิน ซึ่งรวมแล้วเป็นเงิน QAR410 ซึ่งทางเจ้าของยูนิตจะมีหน้าที่ในการชำระค่าส่วนกลางนี้กับทางโครงการ โดยปรกติแล้วสำหรับโครงการใหม่ๆจะเรียกเก็บล่วงหน้าเป็นระยะเวลา 1-3 ปี ซึ่งจะรวมไปกับการชำระในวันโอนกรรมสิทธิ์
เมกะ บางนา เป็นศูนย์การค้าที่ใกล้ที่สุด โดยห่างจากโครงการ พลีโน่ สุขุมวิท-บางนา ไปประมาณ 1.6 กม.

หากคนไทยแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน แล้วทำการโอนกรรมสิทธิ์ในชื่อของคู่สมรสชาวต่างชาตินั้น ตามกฎหมายไทยจะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจึงเป็นไปไม่ได้

แต่หากมีความยินยอมระหว่างกันก็สามารถโอนเป็นชื่อคู่สมรสคนไทยได้ตามปรกติ โดยจะมีความซับซ้อนขึ้นอีกเล็กน้อย แบ่งเป็นกรณี

1. "คู่สมรสชาวต่างชาติเตินทางไปที่กรมที่ดินด้วยไม่ได้" จะไม่สามารถใช้เอกสารมอบอำนาจแบบคนไทยได้ แต่จะต้องขอบันทึกถ้อยคำรับรองว่าเงินทั้งหมดที่นำมาซื้อบ้านหรือที่ดินนี้ เป็นทรัพย์สินส่วนตัว ไม่ใช่สินสมรส และให้หน่วยงาน เช่น สถานเอกอัครราชทูต สถานกงสุล หรือโนตารีพับลิค ทำการรับรองว่าทั้งคู่เป็นสามี ภรรยาจริง และให้คู่สมรสคนไทยนำเอกสารรับรอง (เอกสารตัวจริง) ไปดำเนินการต่อที่กรมที่ดินเองต่อไป 

2. "หากคู่สมรสชาวต่างชาติสามารถเดินทางไปพร้อมกับคนไทยที่เป็นคู่สมรสได้" ก็แค่ยินดีเซ็นรับรองว่าบ้านหรือที่ดินแปลงที่กำลังจะซื้อกันนี้ จะตกเป็นกรรมสิทธิ์ของคู่สมรสคนไทยเพียงฝ่ายเดียวเท่านั้น