ขาย คอนโด 2 ห้องนอน ในโครงการ The Light (เดอะ ไลท์)

(1 รีวิว)
ตลาดเหนือ, เมืองภูเก็ต,ภูเก็ต
เลขที่ยูนิต: U6252157
ผลตอบแทนการเช่า 7%
2 ห้องนอน
2 ห้องน้ำ
68.85 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
9 ชั้น
ธ.ค. 2556 สร้างเสร็จแล้ว

ขาย คอนโด 2 ห้องนอน ในโครงการ The Light (เดอะ ไลท์)

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น คอนโด สำหรับขาย ขนาด 2 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 68.85 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ เดอะ ไลท์ บนทำเลของ ตลาดเหนือ, ภูเก็ต และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ธ.ค. 2556 ซึ่งคุณสามารถซื้อ คอนโด ได้ที่ราคา ฿4,850,000 (฿70,443/ตรม.) หรือทำสัญญาเช่าระยะยาว ที่ราคาค่าเช่า ฿30,000 ต่อเดือน

คอนโดกลางเมือง ใกล้สวนสาธารณะ ห้องมุม พื้นที่กว้าง ลมเย็น

✨ #รายละเอียดห้องสุดเอ็กซ์คลูซีฟ (ชั้น 9): • พื้นที่กว้าง: 68.85 ตร.ม.  •  2 ห้องนอน, 2 ห้องน้ำ, ห้องนั่งเล่นไซส์ใหญ่ และครัว Built-in • ห้องมุมสุดไพรเวท • ระบบสแกนหน้า   📍ตั้งอยู่บนถนนเจ้าฟ้าตะวันออก (ต.ตลาดเหนือ) • ขับรถเพียง 2 กม. ถึงสวนหลวง ร.9 และศาลากลางจังหวัด 🏢 ส่วนกลางครบครัน: • สระว่ายน้ำ และ ฟิตเนส • ที่จอดรถสะดวกสบาย ทั้งในและนอกอาคาร • ระบบรักษาความปลอดภัย 24 ชม. และ Key-Card Access

สิ่งอำนวยความสะดวกในคอนโดนี้

เข้าถึงสระส่วนกลางได้เข้าถึงสระส่วนกลางได้ เข้าถึงสวนส่วนกลางได้เข้าถึงสวนส่วนกลางได้ ที่จอดรถที่จอดรถ เครื่องซักผ้าเครื่องซักผ้า เตาไมโครเวฟเตาไมโครเวฟ ทีวีทีวี

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 14 พ.ค. 2569
อัพเดทล่าสุด 9 ชั่วโมงที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ คอนโด
ชั้น 9
ห้องนอน 2
ขนาด 68.85 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿70,443
สัตว์เลี้ยง ไม่อนุญาต
การถือครองคอนโด

ชาวต่างชาติสามารถถือครองกรรมสิทธิ์ในคอนโดมิเนียมได้ไม่เกินร้อยละ 49 ของจำนวนห้องทั้งหมดในโครงการ และ หากเป็นยูนิตที่ถือครองโดยคนไทย หรือ ถือครองแบบสัญญาเช่าระยะยาว 30 ปีนั้น ก็สามารถเปลี่ยนเป็นการถือครองโดยชาวต่างชาติได้เช่นกัน หากโควต้ารวมทั้งหมดในโครงการยังไม่ถึง 49%

คนสัญชาติไทย
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายพร้อมกับเฟอร์นิเจอร์ครบชุด ที่เรียกได้ว่าเพียงแค่ยกกระเป๋าเสื้อผ้าเข้าไปก็สามารถอยู่อาศัยได้ทันที โดยมักจะมีเฟอร์นิเจอร์ตั้งแต่โซฟา ชั้นวางทีวี ในห้องรับแขก หรืออุปกรณ์เครื่องครัวทั้งหมด รวมไปถึงโต๊ะอาหาร ไล่เรียงไปยังเตียงนอนและตู้เสื้อผ้า ในห้องนอน (รายละเอียดปลีกย่อยอื่นๆ ขึ้นอยู่กับแต่ละยูนิต)
รวมเฟอร์นิเจอร์
วิวที่มองเห็น วิวทะเลบางส่วน, วิวเมือง, วิวโล่งๆ
แบบบ้าน ไม่ระบุ
อาคาร ไม่ระบุ
ค่าส่วนกลาง (ต่อเดือน)
ค่าส่วนกลางนี้จะจ่ายให้กับนิติบุคคลของโครงการในทุก ๆ ปี เพื่อนำเงินเหล่านั้นไปบำรุงส่วนกลางต่าง ๆ ที่ลูกบ้านใช้ร่วมกัน อันได้แก่ สระว่ายน้ำ สวนหย่อม การทำความสะอาด อุปกรณ์ฟิตเนส ที่จอดรถ ค่าไฟ ค่าน้ำ ค่าเก็บขยะ ฯลฯ
฿2,410/เดือน
ลงประกาศโดย
เจ้าของขายเอง
ค่าไฟ ไม่ระบุ
ค่าน้ำ ไม่ระบุ
เลขที่ยูนิต U6252157

โอกาสทางการลงทุน: ค่าธรรมเนียม และ ผลตอบแทน

ราคาขาย
฿4,850,000
ค่าส่วนกลาง
฿2,410/เดือน
ประกาศให้เช่า
฿30,000/เดือน
อัตราส่วนราคาต่อค่าเช่า
อัตราส่วนราคาต่อค่าเช่านั้นถูกคำนวณมาจากบ้านยูนิตนี้เอง โดยใช้ราคาที่ประกาศขายหารด้วยค่าเช่าจำนวน 12 เดือน
13
ผลตอบแทนการเช่า
เป็นผลตอบแทนการปล่อยเช่าทั้งหมด ที่ได้คำนวณจากค่าเช่ารายเดือน (สัญญาเช่าระยะ 1 ปี) และราคาขายปัจจุบัน
7%

รายละเอียดโครงการ

ชื่อโครงการ: The Light
เจ้าของโครงการ: ไม่ระบุ
สถานะการก่อสร้าง: สร้างเสร็จแล้ว (ธ.ค. 2556)
จำนวนชั้น: 15
จำนวนอาคาร: ไม่ระบุ
ยูนิต: 185
พื้นที่ของโครงการ: ไม่ระบุ
ทำเลที่ตั้ง: ตลาดเหนือ, ภูเก็ต
รายละเอียดของโครงการ The Light

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

ร้านอาหารในโครงการ ร้านอาหารในโครงการ
สระว่ายน้ำ สระว่ายน้ำ
ห้องออกกำลังกาย ห้องออกกำลังกาย
รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด
ลานจอดรถ ลานจอดรถ
แผนกต้อนรับ แผนกต้อนรับ

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Light

ขาย 5 ให้เช่า 6
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Light
฿4,850,000
฿70,443/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 68.85 ตรม. ขนาด
ชั้น 9 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเลบางส่วน
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Light
฿2,390,000
฿68,286/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 35 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
ชาวต่างชาติ ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Light
฿4,390,000
฿63,771/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 68.84 ตรม. ขนาด
ชั้น 4 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวภูเขา
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Light
฿4,500,000
฿65,217/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 69 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวภูเขา
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Light
฿2,490,000
฿85,862/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 29 ตรม. ขนาด
ชั้น 4 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวโล่งๆ
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ The Light
ดูทั้งหมด (5)

การคำนวณสินเชื่อ

เลือกรูปแบบสินเชื่อที่เหมาะกับคุณ

หลากหลายทางเลือกทางการเงิน ให้คุณได้เปรียบเทียบสำหรับยูนิตนี้

Rent-to-Own

Rent-to-Own

ติดขัดในการซื้อบ้าน? ลองดูทางเลือกนี้ก่อนมั้ย?

ค่าเช่า +20% • 2 ปี • สามารถซื้อได้
  • ย้ายเข้าอยู่ได้ทันที เหมือนทดลองอยู่อาศัยก่อน
  • เงินทุกบาทที่จ่ายมาเหมือนเป็นเงินมัดจำการจอง
  • ยึดราคาขาย ณ ปัจจุบันเอาไว้ไม่เปลี่ยนแปลง
ที่ราคาขาย ฿4.85M
฿36,000/เดือน
รวมเป็นเงินดาวน์ ฿864K
ดูข้อมูลเพิ่มเติม
Seller Financing

Seller Financing

เราช่วยคุณได้นะ! ลอง "ซื้อก่อน จ่ายทีหลัง" กับเราสิ

เงินดาวน์ 30% • ดอกเบี้ย 5% • 5 ปี
  • ดอกเบี้ยต่ำกว่าธนาคารทั่วไป
  • ยืดหยุ่นได้จากการปรึกษากับผู้ขายโดยตรง
  • คงราคาขาย ณ วันนี้เอาไว้ ไม่ขยับขึ้น
ที่ราคาขาย ฿4.85M
฿64,068/เดือน
หลังจากวางเงินดาวน์ ฿1.46M
ดูข้อมูลเพิ่มเติม
Gap Loan

Gap Loan

ใกล้จะได้บ้านแล้ว? ให้เราช่วยคุณในส่วนที่เหลือเอง

เงินดาวน์ 70% • ดอกเบี้ย 4% • 2 ปี
  • ปิดการขายได้เร็ว ด้วยเงินเก็บที่คุณมีเกือบครบแล้ว
  • กู้สินเชื่อเฉพาะยอดที่ขาดไปเท่านั้น
  • กู้ระยะสั้นเพียง 2 ปี
ที่ราคาขาย ฿4.85M
฿63,183/เดือน
หลังจากวางเงินดาวน์ ฿3.4M
ดูข้อมูลเพิ่มเติม

คำถามที่พบบ่อย

โครงการ The Light ไม่อนุญาตให้นำสัตว์เลี้ยงใดๆเข้ามา เว้นแต่จะได้รับอนุญาตโดยนิติบุคคลของโครงการ ซึ่งมีข้อยกเว้นให้สำหรับสุนัขนำทางของผู้พิการเท่านั้นที่ไม่ต้องขออนุญาตใดๆ
สำหรับค่าส่วนกลาง หรือค่าบำรุงพื้นที่ส่วนกลางนั้นอยู่ที่ ฿35 ต่อ ตรม. โดยคำนวณจากขนาดพื้นที่ใช้สอยภายในของคอนโดนี้ รวมแล้วเป็น ฿2,410 ซึ่งทางเจ้าของยูนิตจะมีหน้าที่ในการชำระค่าส่วนกลางนี้กับทางโครงการ โดยปรกติแล้วสำหรับโครงการใหม่ๆจะเรียกเก็บล่วงหน้าเป็นระยะเวลา 1-3 ปี ซึ่งจะรวมไปกับการชำระในวันโอนกรรมสิทธิ์