ขาย คอนโด 2 ห้องนอน ในโครงการ Baan Ruen Rom (บ้านรื่นรมย์)

 (เขียนรีวิว)
ชะอำ, ชะอำ,เพชรบุรี
เลขที่ยูนิต: U6251986
ผลตอบแทนการเช่า 5%
2 ห้องนอน
2 ห้องน้ำ
65 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
23 ชั้น
พ.ค. 2537 สร้างเสร็จแล้ว

ขาย คอนโด 2 ห้องนอน ในโครงการ Baan Ruen Rom (บ้านรื่นรมย์)

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น คอนโด สำหรับขาย ขนาด 2 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 65 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ บ้านรื่นรมย์ บนทำเลของ ชะอำ, เพชรบุรี และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ พ.ค. 2537 ซึ่งคุณสามารถซื้อ คอนโด ได้ที่ราคา ฿7,263,158 (฿111,741/ตรม.) หรือทำสัญญาเช่าระยะยาว ที่ราคาค่าเช่า ฿30,000 ต่อเดือน

สิ่งอำนวยความสะดวกในคอนโดนี้

ติดริมชายหาดติดริมชายหาด ติดหน้าหาด (เหนือหาดทราย)ติดหน้าหาด (เหนือหาดทราย) ระเบียงระเบียง รีโนเวทใหม่ทั้งหมดรีโนเวทใหม่ทั้งหมด (2022) เตาไมโครเวฟเตาไมโครเวฟ เตาอบเตาอบ ทีวีทีวี

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 15 พ.ค. 2569
อัพเดทล่าสุด 2 วันที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ คอนโด
ชั้น 23
ห้องนอน 2
ขนาด 65 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿111,741
สัตว์เลี้ยง ไม่อนุญาต
การถือครองคอนโด

ชาวต่างชาติสามารถถือครองกรรมสิทธิ์ในคอนโดมิเนียมได้ไม่เกินร้อยละ 49 ของจำนวนห้องทั้งหมดในโครงการ และ หากเป็นยูนิตที่ถือครองโดยคนไทย หรือ ถือครองแบบสัญญาเช่าระยะยาว 30 ปีนั้น ก็สามารถเปลี่ยนเป็นการถือครองโดยชาวต่างชาติได้เช่นกัน หากโควต้ารวมทั้งหมดในโครงการยังไม่ถึง 49%

คนสัญชาติไทย
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายพร้อมกับเฟอร์นิเจอร์ครบชุด ที่เรียกได้ว่าเพียงแค่ยกกระเป๋าเสื้อผ้าเข้าไปก็สามารถอยู่อาศัยได้ทันที โดยมักจะมีเฟอร์นิเจอร์ตั้งแต่โซฟา ชั้นวางทีวี ในห้องรับแขก หรืออุปกรณ์เครื่องครัวทั้งหมด รวมไปถึงโต๊ะอาหาร ไล่เรียงไปยังเตียงนอนและตู้เสื้อผ้า ในห้องนอน (รายละเอียดปลีกย่อยอื่นๆ ขึ้นอยู่กับแต่ละยูนิต)
รวมเฟอร์นิเจอร์
วิวที่มองเห็น วิวทะเล, วิวเมือง, วิวโล่งๆ
แบบบ้าน ไม่ระบุ
อาคาร ไม่ระบุ
ค่าส่วนกลาง (ต่อเดือน)
ค่าส่วนกลางนี้จะจ่ายให้กับนิติบุคคลของโครงการในทุก ๆ ปี เพื่อนำเงินเหล่านั้นไปบำรุงส่วนกลางต่าง ๆ ที่ลูกบ้านใช้ร่วมกัน อันได้แก่ สระว่ายน้ำ สวนหย่อม การทำความสะอาด อุปกรณ์ฟิตเนส ที่จอดรถ ค่าไฟ ค่าน้ำ ค่าเก็บขยะ ฯลฯ
฿1,495/เดือน
ลงประกาศโดย
เจ้าของขายเอง
ค่าไฟ ไม่ระบุ
ค่าน้ำ ไม่ระบุ
เลขที่ยูนิต U6251986

โอกาสทางการลงทุน: ค่าธรรมเนียม และ ผลตอบแทน

ราคาขาย
฿7,263,158
ค่าส่วนกลาง
฿1,495/เดือน
ประกาศให้เช่า
฿30,000/เดือน
อัตราส่วนราคาต่อค่าเช่า
อัตราส่วนราคาต่อค่าเช่านั้นถูกคำนวณมาจากบ้านยูนิตนี้เอง โดยใช้ราคาที่ประกาศขายหารด้วยค่าเช่าจำนวน 12 เดือน