ขาย คอนโด 1 ห้องนอน ในโครงการ The Niche ID Bangkhae (เดอะนิช ไอดี บางแค)

 (เขียนรีวิว)
บางแค, บางแค,กรุงเทพมหานคร
เลขที่ยูนิต: U6239162
ผลตอบแทนการเช่า 6%
1 ห้องนอน
1 ห้องน้ำ
28.50 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
7 ชั้น
มี.ค. 2559 สร้างเสร็จแล้ว

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น คอนโด สำหรับขาย ขนาด 1 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 28.50 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ เดอะนิช ไอดี บางแค บนทำเลของ บางแค, กรุงเทพมหานคร และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ มี.ค. 2559 ซึ่งคุณสามารถซื้อ คอนโด นี้ได้ที่ราคา ฿1,443,289 (฿50,642/ตรม.)

ขาย Condo The Niche ID Bangkae เฟส 2 - บางแค 28.5 ตร.ม.

ขายคอนโด ตกเเต่ง wallpaper แนว Loft เฟอร์ครบ ทำเลดีมาก ใกล้ MRT บางเเค   โครงการ เดอะ นิช ไอดี บางแค  ขนาด 28.5 ตร.ม. 1 bedroom ชั้น 7 ตึก C เฟส 2 โครงการเป็นคอนโด Low Rise 8 ชั้น ดังนั้นเป็นชั้นสูงที่สุดและร้อนน้อยสุด    The Niche ID Bangkae ทำเลดี ตั้งอยู่บนถนนเทอดไท ใกล้ๆกับแยกพัฒนาการที่เป็นจุดตัดระหว่างถนนเทอดไทและถนนบางแค ห่างจากรถไฟฟ้าสถานีบางแค ประมาณ 1 กิโลเมตร   ขนส่งสาธารณะ * ท่าเรือส่วนตัวด้านหลังโครงการ (ถึงบางหว้า) * รถไฟฟ้า MRT บางแค 1 กม. * รถไฟฟ้า BTS บางหว้า 5.5 กม. * ใกล้จุดขึ้นทางด่วน ด่านดาวคะนอง 12 กม.   เครื่องใช้ไฟฟ้า *ประตู Digital Door Lock แบบคีย์กาด/กดรหัส * แอร์   * เครื่องซักผ้า * ตู้เย็น * เตาไฟฟ้า+เครื่องดูดควัน build in ให้เรียบร้อย   รายละเอียดเพิ่มเติม *ห้องด้านหน้าเปลี่ยนไฟเป็นชุดโคมแนว Loft พร้อมไฟโคมแนว Loft อีก 2 ฝั่งข้างเตียง * ติด Wallpaper ทั้งห้องนอนและห้องครัวสวยงาม * ม่านกันแดดในห้องนอน, ห้องครัว   สิ่งอำนวยความสะดวก  • Lobby + Free Wifi  • สระว่ายน้ำระบบเกลือ ขนาด 5×20 เมตร  • สระว่ายน้ำเด็ก  • ฟิตเนส  • สวนพักผ่อนริมสระว่ายน้ำ  • สวนหย่อมรอบโครงการ  • Access Card Control  • Shuttle Van ระบบ GPS Tracking  • ท่าเรือส่วนตัว  • กล้องวงจรปิด  • ระบบรักษาความปลอดภัยตลอด 24 ชม.   สถานที่สำคัญใกล้เคียง   • เทสโก้ โลตัส บางแค : 2 กม.  • เดอะมอลล์ บางแค : 3.5 กม.  • ซีคอน บางแค : 3.6 กม.  • บิ๊กซี กัลปพฤกษ์ : 3.2 กม.  • ตลาดนัดคำหยาด(ใกล้คอนโด)  • ตลาดบางแค 1.2 กม.  • มหาวิทยาลัยสยาม  • รพ.เพชรเกษม 2 : 3.7 กม.  • รพ.เกษมราษฎร์ บางแค : 4.1 กม.  • รพ.พญาไท 3 : 6.5 กม.   

สิ่งอำนวยความสะดวกในคอนโดนี้

ที่จอดรถที่จอดรถ

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 14 พ.ค. 2569
อัพเดทล่าสุด 4 วันที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ คอนโด
ชั้น 7
ห้องนอน 1
ขนาด 28.50 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿50,642
สัตว์เลี้ยง ไม่อนุญาต
การถือครองคอนโด

ชาวต่างชาติสามารถถือครองกรรมสิทธิ์ในคอนโดมิเนียมได้ไม่เกินร้อยละ 49 ของจำนวนห้องทั้งหมดในโครงการ และ หากเป็นยูนิตที่ถือครองโดยคนไทย หรือ ถือครองแบบสัญญาเช่าระยะยาว 30 ปีนั้น ก็สามารถเปลี่ยนเป็นการถือครองโดยชาวต่างชาติได้เช่นกัน หากโควต้ารวมทั้งหมดในโครงการยังไม่ถึง 49%

คนสัญชาติไทย
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายพร้อมกับเฟอร์นิเจอร์ครบชุด ที่เรียกได้ว่าเพียงแค่ยกกระเป๋าเสื้อผ้าเข้าไปก็สามารถอยู่อาศัยได้ทันที โดยมักจะมีเฟอร์นิเจอร์ตั้งแต่โซฟา ชั้นวางทีวี ในห้องรับแขก หรืออุปกรณ์เครื่องครัวทั้งหมด รวมไปถึงโต๊ะอาหาร ไล่เรียงไปยังเตียงนอนและตู้เสื้อผ้า ในห้องนอน (รายละเอียดปลีกย่อยอื่นๆ ขึ้นอยู่กับแต่ละยูนิต)
รวมเฟอร์นิเจอร์
วิวที่มองเห็น วิวเมือง, วิวสวน
แบบบ้าน ไม่ระบุ
อาคาร ไม่ระบุ
ค่าส่วนกลาง (ต่อเดือน)
ค่าส่วนกลางนี้จะจ่ายให้กับนิติบุคคลของโครงการในทุก ๆ ปี เพื่อนำเงินเหล่านั้นไปบำรุงส่วนกลางต่าง ๆ ที่ลูกบ้านใช้ร่วมกัน อันได้แก่ สระว่ายน้ำ สวนหย่อม การทำความสะอาด อุปกรณ์ฟิตเนส ที่จอดรถ ค่าไฟ ค่าน้ำ ค่าเก็บขยะ ฯลฯ
฿1,083/เดือน
ลงประกาศโดย
เจ้าของขายเอง
ค่าไฟ ไม่ระบุ
ค่าน้ำ ไม่ระบุ
เลขที่ยูนิต U6239162

โอกาสทางการลงทุน: ค่าธรรมเนียม และ ผลตอบแทน

ราคาขาย
฿1,443,289
ค่าส่วนกลาง
฿1,083/เดือน
อัตราส่วนราคาต่อค่าเช่า
อัตราส่วนราคาต่อค่าเช่านั้นถูกคำนวณมาจากบ้านยูนิตนี้เอง โดยใช้ราคาที่ประกาศขายหารด้วยค่าเช่าจำนวน 12 เดือน
17
ผลตอบแทนการเช่า
เป็นประมาณการสำหรับค่าเช่าต่อเดือน และผลตอบแทนการปล่อยเช่าทั้งหมด ที่คำนวณมาจากค่าเฉลี่ยของค่าเช่ารายเดือน สำหรับ คอนโด แบบ 1 ห้องนอน (ทำสัญญาเช่าระยะ 1 ปี) ที่มีลงประกาศในโครงการ เดอะนิช ไอดี บางแค และจากราคาขายปัจจุบัน
6%

รายละเอียดโครงการ

ชื่อโครงการ: เดอะนิช ไอดี บางแค
เจ้าของโครงการ: Sena Development
สถานะการก่อสร้าง: สร้างเสร็จแล้ว (มี.ค. 2559)
จำนวนชั้น: 8
จำนวนอาคาร: ไม่ระบุ
ยูนิต: 434
พื้นที่ของโครงการ: ไม่ระบุ
สถานที่ MRT บางแค - 0.8 กม.
ทำเลที่ตั้ง: บางแค, กรุงเทพมหานคร
รายละเอียดของโครงการ เดอะนิช ไอดี บางแค

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

สระว่ายน้ำ สระว่ายน้ำ
ห้องออกกำลังกาย ห้องออกกำลังกาย
สโมสร สโมสร
รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด
ลานจอดรถ ลานจอดรถ

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะนิช ไอดี บางแค

ขาย 6 ให้เช่า 7
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะนิช ไอดี บางแค
฿1,443,289
฿50,642/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 28.50 ตรม. ขนาด
ชั้น 7 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะนิช ไอดี บางแค
฿1,500,000
฿53,571/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 28 ตรม. ขนาด
ชั้น 4 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
อัพเดทล่าสุด 1 สัปดาห์ที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะนิช ไอดี บางแค
฿1,700,000
฿60,714/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 28 ตรม. ขนาด
ชั้น 5 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะนิช ไอดี บางแค
฿1,490,000
฿53,214/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 28 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
มีเฟอร์นิเจอร์บางส่วน
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะนิช ไอดี บางแค
฿1,750,000
฿62,500/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 28 ตรม. ขนาด
ชั้น 4 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะนิช ไอดี บางแค
฿1,850,000
฿66,071/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 28 ตรม. ขนาด
ชั้น 8 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ เดอะนิช ไอดี บางแค
ดูทั้งหมด (6)

การคำนวณสินเชื่อ

หากคุณอยากขายบ้านได้เร็ว ๆ

ลงประกาศฟรีกับเรา — เพื่อได้สิทธิประโยชน์แบบหาที่ไหนไม่ได้ โดยไม่ต้องจ่ายเพิ่มใดๆ ซึ่งเราจะแชร์ประกาศของคุณไปที่เว็บไซต์ชั้นนำกว่า 10 เว็บไซต์ และมีเจ้าหน้าที่ช่วยให้คำแนะนำเฉพาะตัวคุณอีกด้วย

Premium property listing

คำถามที่พบบ่อย

โครงการ เดอะนิช ไอดี บางแค ไม่อนุญาตให้นำสัตว์เลี้ยงใดๆเข้ามา เว้นแต่จะได้รับอนุญาตโดยนิติบุคคลของโครงการ ซึ่งมีข้อยกเว้นให้สำหรับสุนัขนำทางของผู้พิการเท่านั้นที่ไม่ต้องขออนุญาตใดๆ
สำหรับค่าส่วนกลาง หรือค่าบำรุงพื้นที่ส่วนกลางนั้นอยู่ที่ ฿38 ต่อ ตรม. โดยคำนวณจากขนาดพื้นที่ใช้สอยภายในของคอนโดนี้ รวมแล้วเป็น ฿1,083 ซึ่งทางเจ้าของยูนิตจะมีหน้าที่ในการชำระค่าส่วนกลางนี้กับทางโครงการ โดยปรกติแล้วสำหรับโครงการใหม่ๆจะเรียกเก็บล่วงหน้าเป็นระยะเวลา 1-3 ปี ซึ่งจะรวมไปกับการชำระในวันโอนกรรมสิทธิ์
สำหรับโครงการใหม่นั้น ผู้ซื้อจะต้องชำระค่านี้เพียงครั้งเดียวให้กับทางโครงการในวันที่โอนกรรมสิทธิ เรียกว่า "เงินกองทุน" (Sinking Fund) เป็นเงินที่จะกันไว้เหมือนกองทุนสำรอง เพื่อใช้สำหรับการซ่อมแซม ทาสี ทั้งตัวอาคาร ถนน หรือเปลี่ยนอุปกรณ์ไฟฟ้า อุปกรณ์อิเล็คทรอนิค ต่างๆในโครงการ เป็นต้น ซึ่งสำหรับโครงการ เดอะนิช ไอดี บางแค นี้ได้เรียกเก็บค่ากองทุนเป็นจำนวน ฿500 ต่อตารางเมตร ขึ้นอยู่กับขนาดของพื้นที่ใช้สอยภายในของยูนิต
MRT บางแค เป็นสถานีรถไฟฟ้ามหานคร MRTที่ใกล้ที่สุด โดยห่างจากโครงการ เดอะนิช ไอดี บางแค ไปประมาณ 0.8 กม.

หากคนไทยแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน แล้วทำการโอนกรรมสิทธิ์ในชื่อของคู่สมรสชาวต่างชาตินั้น ตามกฎหมายไทยจะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจึงเป็นไปไม่ได้