1 ห้องนอน
1 ห้องน้ำ
24.65 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
17 ชั้น
เม.ย. 2569 สร้างเสร็จแล้ว

ขาย คอนโด 1 ห้องนอน ในโครงการ Origin Place Phetkasem (ออริจิ้น เพลส เพชรเกษม)

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น คอนโด สำหรับขาย ขนาด 1 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 24.65 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ ออริจิ้น เพลส เพชรเกษม บนทำเลของ บางหว้า, กรุงเทพมหานคร และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ เม.ย. 2569 ซึ่งคุณสามารถซื้อ คอนโด นี้ได้ที่ราคา ฿3,590,000 (฿145,639/ตรม.)

ขายดาวน์คอนโดติด MRT สายสีน้ำเงิน Origin Place เพรชเกษม

ขายดาวน์คอนโด ออริจิ้น เพลสเพชรเกษม

>> ติดMRT ภาษีเจริญ

>> ติดห้างซีคอนบางแค

 

ขายดาวน์ห้อง One Bedroom Duo Space ชั้น 17 ตำแหน่ง 01 (ระเบียงห้องหันไปทางทิศใต้)

ขนาด 24.65 ตร.ม. พื้นที่รวม 36.00 ตร.ม. (เลี้ยงสัตว์ไม่ได้)

 

ราคาหน้าสัญญา 3,590,000 บาท (ได้ Cash back ณ วันโอนกรรมสิทธิ์ 300,000บาท) เหลือราคาสุทธิเพียง 3,290,000บาท

 

  >> ขายดาวน์ 384,800 บาท = เงินที่จ่ายจริง (จ่ายเงินจอง+ทำสัญญา+ผ่อนดาวน์ ณ 25/02/69) ไม่บวกเพิ่ม 

 

ของแถมจากโครงการ

ครบ พร้อมอยู่แทบไม่ต้องซื้อเพิ่ม

 

1. ก๊อกอ่างล้างจาน

2. เครื่องดูดควัน

3. เครื่องปรับอากาศ 24,000 BTU

4. เครื่องปรับอากาศ 12,000 BTU

5. ชั้นวางทีวี

6. ชุดครัว

7.ตู้เสื้อผ้า

8.เตาไฟฟ้า

9.เตียงนอน 5 ฟุต

10.อ่างล้างจาน

11.Digital Door Lock

12.ตู้ลอยเหนือครัว

13.ฉากกั้นอาบน้ำ

14.ส่วนลดในวันโอน 300,000 บ.

 

เหมาะทั้ง อยู่อาศัยเอง / ลงทุนปล่อยเช่า

ห้องเพดานสูง ได้พื้นที่ใช้สอยเพิ่ม โปรของแถมครบ คุ้มมาก

 

สิ่งอำนวยความสะดวกในคอนโดนี้

ที่จอดรถที่จอดรถ ระเบียงระเบียง

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 15 พ.ค. 2569
อัพเดทล่าสุด 17 ชั่วโมงที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ คอนโด
ชั้น 17
ห้องนอน 1
ขนาด 24.65 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿145,639
สัตว์เลี้ยง ไม่อนุญาต
การถือครองคอนโด

ชาวต่างชาติสามารถถือครองกรรมสิทธิ์ในคอนโดมิเนียมได้ไม่เกินร้อยละ 49 ของจำนวนห้องทั้งหมดในโครงการ และ หากเป็นยูนิตที่ถือครองโดยคนไทย หรือ ถือครองแบบสัญญาเช่าระยะยาว 30 ปีนั้น ก็สามารถเปลี่ยนเป็นการถือครองโดยชาวต่างชาติได้เช่นกัน หากโควต้ารวมทั้งหมดในโครงการยังไม่ถึง 49%

คนสัญชาติไทย
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายพร้อมกับการมีเฟอร์นิเจอร์ให้บางส่วน โดยส่วนใหญ่จะเป็นเฟอร์นิเจอร์ชิ้นใหญ่ เช่น เตียงนอน โต๊ะ เก้าอี้ หรือ เครื่องใช้ไฟฟ้าบางส่วน รวมไปถึงเครื่องครัวบางชนิด
มีเฟอร์นิเจอร์บางส่วน
วิวที่มองเห็น วิวเมือง, วิวโล่งๆ
แบบบ้าน ไม่ระบุ
อาคาร Origin Place Phetkasem
ค่าส่วนกลาง (ต่อเดือน)
ค่าส่วนกลางนี้จะจ่ายให้กับนิติบุคคลของโครงการในทุก ๆ ปี เพื่อนำเงินเหล่านั้นไปบำรุงส่วนกลางต่าง ๆ ที่ลูกบ้านใช้ร่วมกัน อันได้แก่ สระว่ายน้ำ สวนหย่อม การทำความสะอาด อุปกรณ์ฟิตเนส ที่จอดรถ ค่าไฟ ค่าน้ำ ค่าเก็บขยะ ฯลฯ
ไม่ระบุ
ลงประกาศโดย
เจ้าของขายเอง
ค่าไฟ ตามมิเตอร์
ค่าน้ำ ตามมิเตอร์
เลขที่ยูนิต U6252991

โอกาสทางการลงทุน: ค่าธรรมเนียม และ ผลตอบแทน

ราคาขาย
฿3,590,000

รายละเอียดโครงการ

เจ้าของโครงการ: Origin Property
สถานะการก่อสร้าง: สร้างเสร็จแล้ว (เม.ย. 2569)
จำนวนชั้น: 22
จำนวนอาคาร: 1
ยูนิต: 353
พื้นที่ของโครงการ: 3,200 ตรม.
สถานที่ MRT ภาษีเจริญ - 0.2 กม.
ทำเลที่ตั้ง: บางหว้า, กรุงเทพมหานคร
รายละเอียดของโครงการ ออริจิ้น เพลส เพชรเกษม

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

สระว่ายน้ำ สระว่ายน้ำ
ห้องออกกำลังกาย ห้องออกกำลังกาย
รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด
ลานจอดรถ ลานจอดรถ
แผนกต้อนรับ แผนกต้อนรับ
ห้องประชุม / ห้องแบบ Co-Working ห้องประชุม / ห้องแบบ Co-Working
สวนหย่อม สวนหย่อม

สิ่งอำนวยความสะดวกเด่นๆ ของโครงการ ออริจิ้น เพลส เพชรเกษม

  • ห้องออกกำลังกาย
    ชั้น 1
  • แผนกต้อนรับ
    ชั้น 1
  • ห้องประชุม / ห้องแบบ Co-Working
    ชั้น 1

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ออริจิ้น เพลส เพชรเกษม

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ออริจิ้น เพลส เพชรเกษม
฿3,590,000
฿145,639/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 24.65 ตรม. ขนาด
ชั้น 17 ชั้น
คนสัญชาติไทย มีเฟอร์นิเจอร์บางส่วน วิวเมือง
อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ออริจิ้น เพลส เพชรเกษม
฿3,540,000
฿101,143/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 35 ตรม. ขนาด
ชั้น 13 ชั้น
ชาวต่างชาติ มีเฟอร์นิเจอร์บางส่วน วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ออริจิ้น เพลส เพชรเกษม
฿3,651,350
฿96,088/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 38 ตรม. ขนาด
ชั้น 21 ชั้น
ชาวต่างชาติ มีเฟอร์นิเจอร์บางส่วน วิวเส้นขอบฟ้า
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ออริจิ้น เพลส เพชรเกษม
฿3,200,000
฿111,498/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 28.70 ตรม. ขนาด
ชั้น 8 ชั้น
มีเฟอร์นิเจอร์บางส่วน
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ออริจิ้น เพลส เพชรเกษม
฿5,090,000
฿145,429/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 35 ตรม. ขนาด
ชั้น 19 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ ป่าไม้, ทิวทัศน์ธรรมชาติ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ออริจิ้น เพลส เพชรเกษม
฿3,583,690
฿143,635/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 24.95 ตรม. ขนาด
ชั้น 7 ชั้น
ชาวต่างชาติ ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ออริจิ้น เพลส เพชรเกษม
฿4,412,957
฿126,084/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 35 ตรม. ขนาด
ชั้น 5 ชั้น
ชาวต่างชาติ ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ออริจิ้น เพลส เพชรเกษม
฿3,643,067
฿145,723/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 25 ตรม. ขนาด
ชั้น 8 ชั้น
ชาวต่างชาติ ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ออริจิ้น เพลส เพชรเกษม
฿3,643,067฿3,705,651
฿141,754/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 25.70 ตรม. ขนาด
ชั้น 7 ชั้น
ชาวต่างชาติ ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ออริจิ้น เพลส เพชรเกษม
฿3,643,067฿3,658,149
฿141,754/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 25.70 ตรม. ขนาด
ชั้น 8 ชั้น
ชาวต่างชาติ ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ออริจิ้น เพลส เพชรเกษม
฿4,448,583
฿127,102/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 35 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ออริจิ้น เพลส เพชรเกษม
฿4,828,600฿4,833,825
฿118,639/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 40.70 ตรม. ขนาด
ชั้น 5 ชั้น
ชาวต่างชาติ ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ออริจิ้น เพลส เพชรเกษม
฿4,840,475฿4,893,202
฿118,931/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 40.70 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ออริจิ้น เพลส เพชรเกษม
฿4,923,604
฿120,973/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 40.70 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ออริจิ้น เพลส เพชรเกษม
฿4,876,102
฿119,806/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 40.70 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ออริจิ้น เพลส เพชรเกษม
฿4,828,600฿4,833,825
฿118,639/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 40.70 ตรม. ขนาด
ชั้น 5 ชั้น
ชาวต่างชาติ ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ออริจิ้น เพลส เพชรเกษม
฿4,864,226฿4,881,327
฿119,514/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 40.70 ตรม. ขนาด
ชั้น 5 ชั้น
ชาวต่างชาติ ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ ออริจิ้น เพลส เพชรเกษม
ดูทั้งหมด (17)

การคำนวณสินเชื่อ

หากคุณอยากขายบ้านได้เร็ว ๆ

ลงประกาศฟรีกับเรา — เพื่อได้สิทธิประโยชน์แบบหาที่ไหนไม่ได้ โดยไม่ต้องจ่ายเพิ่มใดๆ ซึ่งเราจะแชร์ประกาศของคุณไปที่เว็บไซต์ชั้นนำกว่า 10 เว็บไซต์ และมีเจ้าหน้าที่ช่วยให้คำแนะนำเฉพาะตัวคุณอีกด้วย

Premium property listing

คำถามที่พบบ่อย

โครงการ ออริจิ้น เพลส เพชรเกษม อนุญาตให้นำสัตว์เข้ามาเลี้ยงได้ทุกชนิด รวมถึง สุนัข, แมว, กระต่าย, หนูแฮมสเตอร์, หนูตะเภา, นก และสัตว์เลื้อยคลานต่างๆ
MRT ภาษีเจริญ เป็นสถานีรถไฟฟ้ามหานคร MRTที่ใกล้ที่สุด โดยห่างจากโครงการ ออริจิ้น เพลส เพชรเกษม ไปประมาณ 0.2 กม.

หากคนไทยแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน แล้วทำการโอนกรรมสิทธิ์ในชื่อของคู่สมรสชาวต่างชาตินั้น ตามกฎหมายไทยจะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจึงเป็นไปไม่ได้

แต่หากมีความยินยอมระหว่างกันก็สามารถโอนเป็นชื่อคู่สมรสคนไทยได้ตามปรกติ โดยจะมีความซับซ้อนขึ้นอีกเล็กน้อย แบ่งเป็นกรณี

1. "คู่สมรสชาวต่างชาติเตินทางไปที่กรมที่ดินด้วยไม่ได้" จะไม่สามารถใช้เอกสารมอบอำนาจแบบคนไทยได้ แต่จะต้องขอบันทึกถ้อยคำรับรองว่าเงินทั้งหมดที่นำมาซื้อบ้านหรือที่ดินนี้ เป็นทรัพย์สินส่วนตัว ไม่ใช่สินสมรส และให้หน่วยงาน เช่น สถานเอกอัครราชทูต สถานกงสุล หรือโนตารีพับลิค ทำการรับรองว่าทั้งคู่เป็นสามี ภรรยาจริง และให้คู่สมรสคนไทยนำเอกสารรับรอง (เอกสารตัวจริง) ไปดำเนินการต่อที่กรมที่ดินเองต่อไป 

2. "หากคู่สมรสชาวต่างชาติสามารถเดินทางไปพร้อมกับคนไทยที่เป็นคู่สมรสได้" ก็แค่ยินดีเซ็นรับรองว่าบ้านหรือที่ดินแปลงที่กำลังจะซื้อกันนี้ จะตกเป็นกรรมสิทธิ์ของคู่สมรสคนไทยเพียงฝ่ายเดียวเท่านั้น