• เชียงใหม่

      ขายอพาร์ทเม้นท์ สตูดิโอ ใน เชิงเนิน, เมืองระยอง

      (มี อพาร์ทเม้นท์ 1)

      เปิดแผนที่
      สถานะของโครงการ:
      ทั้งหมด
      กำลังก่อสร้าง
      พร้อมเข้าอยู่
      ระยองริเวอร์ไซด์เรสซิเดนซ์
      มีอพาร์ทเม้นท์ 1
      ขายอพาร์ทเม้นท์ สตูดิโอ ในโครงการ ระยองริเวอร์ไซด์เรสซิเดนซ์, เชิงเนิน
      ระยองริเวอร์ไซด์เรสซิเดนซ์
      เชิงเนิน
      ฿650,000 (฿21,800/ตรม.)
      ขายอพาร์ทเม้นท์ สตูดิโอ ในโครงการ ระยองริเวอร์ไซด์เรสซิเดนซ์
      ขายคอนโดระยองริเวอร์ไซด์ เหมาะกับปล่อยคอนโดให้เช่า ทาสีห้องและปูกระเบื้องใหม่ทั้งหมด ไม่มีปัญหากระเบื้องแตกแน่นอน . พร้อมทั้งติดตั้งแอร์ใหม่มาก!!!!! เมื่อ กพ. 2568 (แอร์ยังอยู่ในประกันกับ Homepro) หน้...
      Details:
      สตูดิโอ 1 Bathroom(s) 30 ตรม. Property Type: อพาร์ทเม้นท์
      ชายหาด 4.31 กม.
      คนสัญชาติไทย
      สร้างเสร็จ 2555
      แบบ Low Rise
      ชั้น 6
      รีโนเวทใหม่ทั้งหมด
      เข้าถึงสระส่วนกลางได้
      เข้าถึงสวนส่วนกลางได้
      ประกาศให้เช่า:฿4,000/เดือน | ผลตอบแทนการเช่า: 7%
      ค่าส่วนกลาง: ฿500/เดือน
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      เราพร้อมให้คำแนะนำกับคุณในทุกวัน ด้วยทีมงานมากประสบการณ์
      • 1
      1 - 1 จาก 1 ยูนิต
      1. ไทย
      2. ระยอง
      3. เมืองระยอง
      4. เชิงเนิน

      ดูโครงการเด่นในพื้นที่ของเชิงเนิน

      ระยองริเวอร์ไซด์เรสซิเดนซ์
      ระยองริเวอร์ไซด์เรสซิเดนซ์
      มี 1 ยูนิต
      ราคา: ฿654K
      ดูข้อมูลโครงการ

      คะแนนรีวิว สำหรับโครงการอพาร์ทเม้นท์ในเชิงเนิน

      • คะแนนรวม
      • การดูแลรักษา
      • ระบบรักษาความปลอดภัย
      • สิ่งอำนวยความสะดวก
      • คุณภาพของวัสดุที่ใช้
      • ความคุ้มค่า
      • ทำเลที่ตั้ง
      แสดงเพียง 5 จาก 0 โครงการ สำหรับอพาร์ทเม้นท์ในเชิงเนิน คะแนนรีวิวนี้มาจากการการรีวิวโดยผู้เยี่ยมชมโครงการ และผู้ซื้อหรือเช่าเพื่ออยู่อาศัยจริง

      แนวโน้มอสังหาริมทรัพย์ในเชิงเนิน

      เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับตลาดอพาร์ทเม้นท์ ใน เชิงเนิน ผ่านแนวโน้มและค่าเฉลี่ยทางการตลาด

      ราคาเฉลี่ยของที่อยู่อาศัยใน เชิงเนิน

      ราคาขายเฉลี่ยใน เชิงเนิน อยู่ที่ประมาณ ฿2,210,000 ราคาขายเฉลี่ยใน เชิงเนิน อยู่ที่ประมาณ ฿2,210,000 ราคาขายเฉลี่ยต่อตารางเมตรใน เชิงเนิน อยู่ที่ ฿46,600 ราคาขายเฉลี่ยต่อตารางเมตรใน เชิงเนิน อยู่ที่ ฿46,600 ขณะนี้ใน เชิงเนิน มี 1 ยูนิตสำหรับขาย ขณะนี้ใน เชิงเนิน มี 1 ยูนิตสำหรับขาย

      ราคาขายเฉลี่ยของ อพาร์ทเม้นท์ แยกตามจำนวนห้องนอนใน เชิงเนิน

      จำนวนห้องนอน ราคาขายเฉลี่ย สตูดิโอ (ดูอพาร์ทเม้นท์ทั้ง 1 ยูนิต) ฿654,000 1 ห้องนอน (ดูอพาร์ทเม้นท์ทั้ง 6 ยูนิต) ฿2,010,000

      ภาพรวมของ อพาร์ทเม้นท์ ใน เชิงเนิน

      ซึ่งประชากรใน เชิงเนิน ถือว่ามีขนาดจำนวนประชากรที่ยังน้อยอยู่ โดยมีทั้งสิ้น 23,735 คน แบ่งเป็นผู้ชาย จำนวน 11,858 คน และผู้หญิง จำนวน 11,877 คน และถ้าหากเราเทียบขนาดของประชากรกับขนาดของพื้นที่แล้ว จะเห็นตัวเลขสัดส่วนความหนาแน่นของประชากรมีขนาดที่สูงมาก โดยอยู่ที่ 678 คน ต่อ ตารางกิโลเมตร ซึ่งหนาแน่นมากทีเดียว

      ราคาขาย อพาร์ทเม้นท์ เฉลี่ยใน เชิงเนิน ตกอยู่ในราคาประมาณที่ 0 บาท ซึ่งถือว่ายังต่ำมาก เป็นเพราะมีต้นทุนการพัฒนาอสังหาฯที่ต่ำ ทั้งนี้มองไปได้หลายทาง ทั้งในด้านราคาค่าวัสดุก่อสร้าง ราคาที่ดิน ค่าแรง ที่ไม่สูงนัก รวมไปถึงตลาดอสังหาฯ ที่ต้องการสร้าง เพื่อผู้ซื้อที่มีรายได้ไม่มากนัก ที่อาศัยอยู่ในบริเวณพื้นโดยรอบ แต่อีกนัยหนึ่ง ก็สะท้อนได้ว่าเป็น อพาร์ทเม้นท์ ที่มาตรฐานและคุณภาพอาจจะต่ำตามไปด้วย หากเทียบราคาต่อพื้นที่ใช้สอยเป็นตารางเมตร แล้วจะพบว่า อยู่ที่ประมาณ บาท นั้นมีความคุ้มค่ามากในการซื้อ อพาร์ทเม้นท์ ใน เชิงเนิน แต่ถึงอย่างไรก็ต้องเปรียบเทียบรายละเอียดอื่นเพิ่มเติมอีก ทั้งในด้านวัสดุที่ใช้ก่อสร้าง ขนาดพื้นที่ใช้สอย อายุการก่อสร้าง รวมถึงทำเลการก่อสร้างที่อาจจะอยู่ในพื้นที่ห่างไกล อาจจะห่างจากการ ไปโรงเรียนของลูก ไปโรงพยาบาล หรือไปซุปเปอร์มาเก็ต ค่อนข้างมาก ซึ่งตอนนี้ จำนวนทั้งหมดที่มีประกาศขายใน Klung Baan นั้นอยู่ที่ 0 ยูนิต

      5 อันดับการค้นหาสูงสุดสำหรับ อพาร์ทเม้นท์ ใน เชิงเนิน

      จะพบอสังหาริมทรัพย์ประเภท อพาร์ทเม้นท์ ในพื้นที่ เชิงเนิน ขนาด 1 ห้องนอนเป็นส่วนใหญ่ ซึ่ง 5 อันดับสูงสุดที่คนสนใจมากที่สุด คือ
      • 1. เลขที่ยูนิต: U5345009 - Rayong Riverside Residence ขนาด สตูดิโอ พื้นที่ใช้สอย 30 ตรม. ราคา ฿650,000
      • 2. เลขที่ยูนิต: U5772470 - The Ultimate Seasons Park ขนาด 1 ห้องนอน พื้นที่ใช้สอย 39 ตรม. ราคา ฿1,690,000
      • 3. เลขที่ยูนิต: U5793100 - Urbanie Condo ขนาด 1 ห้องนอน พื้นที่ใช้สอย 35.50 ตรม. ราคา ฿1,400,000