อพาร์ทเม้นท์พร้อมติดริมชายหาด ใน กระบี่

      (มี อพาร์ทเม้นท์ 8)

      เปิดแผนที่
      สถานะของโครงการ:
      ทั้งหมด
      กำลังก่อสร้าง
      พร้อมเข้าอยู่
      เมืองกระบี่
      มีอพาร์ทเม้นท์ 6
      เกาะลันตา
      มีอพาร์ทเม้นท์ 2
      ขายอพาร์ทเม้นท์ 2 ห้องนอน ในโครงการ เดอะ เพลิแคน กระบี่, หนองทะเล, เมืองกระบี่, กระบี่
      เดอะ เพลิแคน กระบี่
      อัพเดทล่าสุด 3 วันที่แล้ว
      หนองทะเล, เมืองกระบี่, กระบี่
      ฿7,500,000 (฿68,200/ตรม.)
      ขายอพาร์ทเม้นท์ 2 ห้องนอน ในโครงการ เดอะ เพลิแคน กระบี่
      The Pelican Krabi set in  Krabi above the Andaman  sea and some of the world’s best beaches. The Pelican is also surrounded by a lush green tropical forest that forms part of an expans...
      Details:
      2 Bedroom(s) 2 Bathroom(s) 110 ตรม. Property Type: อพาร์ทเม้นท์
      ชายหาด 0.77 กม.
      ชาวต่างชาติ
      สร้างเสร็จ 2565
      แบบ Low Rise
      ชั้น 4
      วิวภูเขา
      วิวสระว่ายน้ำ
      ติดริมชายหาด
      สระว่ายน้ำส่วนตัว
      ประมาณการค่าเช่า:฿73,200/เดือน | ผลตอบแทนการเช่า: 12%
      ค่าส่วนกลาง: ฿6,050/เดือน
      เงินกองทุน: ฿77,000
      อัพเดทล่าสุด: 3 วันที่แล้ว
      เดอะ เพลิแคน กระบี่
      ประกาศเมื่อ 1 สัปดาห์ที่แล้ว อัพเดทล่าสุด 1 สัปดาห์ที่แล้ว
      หนองทะเล, เมืองกระบี่, กระบี่
      ฿5,500,000 (฿50,600/ตรม.)
      ขายอพาร์ทเม้นท์ 2 ห้องนอน ในโครงการ เดอะ เพลิแคน กระบี่
      Just a short walk from the beautiful beach, The condo offers a relaxed tropical lifestyle surrounded by luxury resorts, beachfront restaurants, and stunning natural scenery.   ✨ Project Highligh...
      Details:
      2 Bedroom(s) 2 Bathroom(s) 108.61 ตรม. Property Type: อพาร์ทเม้นท์
      ชายหาด 0.77 กม.
      ชาวต่างชาติ
      สร้างเสร็จ 2565
      แบบ Low Rise
      ชั้น 3
      วิวภูเขา
      วิวสระว่ายน้ำ
      ติดริมชายหาด
      เข้าถึงชายหาดได้
      เข้าถึงหน้าหาดได้
      ประมาณการค่าเช่า:฿53,700/เดือน | ผลตอบแทนการเช่า: 12%
      ค่าส่วนกลาง: ฿5,974/เดือน
      เงินกองทุน: ฿76,027
      อัพเดทล่าสุด: 1 สัปดาห์ที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      นัดหมายเข้าชมยูนิต
    • คุณจะไม่พลาด! เมื่อมีประกาศอพาร์ทเม้นท์ใหม่ๆ ถูกโพสเข้ามาในทำเล กระบี่
    • ขายอพาร์ทเม้นท์ 2 ห้องนอน ในโครงการ เดอะ เพลิแคน กระบี่, หนองทะเล, เมืองกระบี่, กระบี่
      เดอะ เพลิแคน กระบี่
      หนองทะเล, เมืองกระบี่, กระบี่
      ฿9,900,000 (฿90,100/ตรม.)
      ขายอพาร์ทเม้นท์ 2 ห้องนอน ในโครงการ เดอะ เพลิแคน กระบี่
      ห้องวิวดีแบบนี้ ในราคาเพียง 12 ล้านบาท หาที่ไหนไม่ได้แล้ว พิเศษ!! หากโอนภายในเดือน พ.ย. นี้ลดเหลือ 9.9 ล้านบาท   The Pelican Krabi (เดอะ เพลิแคน กระบี่) 2 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ พร้อมสระน้ำในตัว + ห้อ...
      Details:
      2 Bedroom(s) 2 Bathroom(s) 109.91 ตรม. Property Type: อพาร์ทเม้นท์
      ชายหาด 0.77 กม.
      คนสัญชาติไทย
      สร้างเสร็จ 2565
      แบบ Low Rise
      ชั้น 4
      วิวทะเล
      Palm View
      ติดริมชายหาด
      เข้าถึงชายหาดได้
      สระว่ายน้ำส่วนตัว
      ประมาณการค่าเช่า:฿96,700/เดือน | ผลตอบแทนการเช่า: 12%
      ค่าส่วนกลาง: ฿6,045/เดือน
      เงินกองทุน: ฿76,937
      อัพเดทล่าสุด: 7 เดือนที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      นัดหมายเข้าชมยูนิต
      ขายอพาร์ทเม้นท์ 1 ห้องนอน ในโครงการ เดอะ เพลิแคน กระบี่, หนองทะเล, เมืองกระบี่, กระบี่
      เดอะ เพลิแคน กระบี่
      หนองทะเล, เมืองกระบี่, กระบี่
      ฿6,500,000 (฿82,700/ตรม.)
      ขายอพาร์ทเม้นท์ 1 ห้องนอน ในโครงการ เดอะ เพลิแคน กระบี่
      Details:
      1 Bedroom(s) 1 Bathroom(s) 78.63 ตรม. Property Type: อพาร์ทเม้นท์
      ชายหาด 0.77 กม.
      ชาวต่างชาติ
      สร้างเสร็จ 2565
      แบบ Low Rise
      ชั้น 2
      วิวสวน
      วิวโล่งๆ
      ติดริมชายหาด
      ระเบียง
      พื้นที่นั่งเล่นกลางแจ้ง
      ประมาณการค่าเช่า:฿46,300/เดือน | ผลตอบแทนการเช่า: 9%
      ค่าส่วนกลาง: ฿4,325/เดือน
      เงินกองทุน: ฿55,041
      อัพเดทล่าสุด: 9 เดือนที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      นัดหมายเข้าชมยูนิต
      เราตรวจสอบทุกยูนิตที่ฝากขายว่ามีอยู่จริง โดยเจ้าของบ้านตัวจริง
      ขายอพาร์ทเม้นท์ 2 ห้องนอน ในโครงการ แอด ซี คอนโดมิเนี่ยม, หนองทะเล, เมืองกระบี่, กระบี่
      แอด ซี คอนโดมิเนี่ยม
      อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
      หนองทะเล, เมืองกระบี่, กระบี่
      ฿5,500,000 (฿67,900/ตรม.)
      ขายอพาร์ทเม้นท์ 2 ห้องนอน ในโครงการ แอด ซี คอนโดมิเนี่ยม
      Two bedroom condo in krabi for sale Resort style condominium by the beach in Krabi for sale,4th floor, Seaview, size 81 sqm., 2 bedrooms, 2 bathrooms, 1 living room, big balcony,fully furnished for sa...
      Details:
      2 Bedroom(s) 2 Bathroom(s) 81 ตรม. Property Type: อพาร์ทเม้นท์
      ชายหาด 1.25 กม.
      คนสัญชาติไทย
      สร้างเสร็จ 2555
      แบบ Low Rise
      ชั้น 4
      วิวทะเล
      วิวภูเขา
      ติดริมชายหาด
      เข้าถึงชายหาดได้
      เข้าถึงสระส่วนกลางได้
      ประมาณการค่าเช่า:฿33,400/เดือน | ผลตอบแทนการเช่า: 7%
      ค่าส่วนกลาง: ฿4,050/เดือน
      อัพเดทล่าสุด: 1 เดือนที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      นัดหมายเข้าชมยูนิต
      ขายอพาร์ทเม้นท์ 2 ห้องนอน ในโครงการ โคโค่นัท เบย์, เกาะลันตาใหญ่, เกาะลันตา, กระบี่
      โคโค่นัท เบย์
      เกาะลันตาใหญ่, เกาะลันตา, กระบี่
      ฿7,500,000 (฿62,500/ตรม.)
      ขายอพาร์ทเม้นท์ 2 ห้องนอน ในโครงการ โคโค่นัท เบย์
      อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น อพาร์ทเม้นท์ สำหรับขาย ขนาด 2 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 120 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ โคโค่นัท เบย์ บนทำเลของ เกาะลันตาใหญ่, กระบี่ และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ม.ค. 2553...
      Details:
      2 Bedroom(s) 2 Bathroom(s) 120 ตรม. Property Type: อพาร์ทเม้นท์
      ถือสัญญาเช่าระยะยาว
      สร้างเสร็จ 2553
      ชั้น 1
      วิวทะเล
      วิวสวน
      ติดริมชายหาด
      เข้าถึงสระส่วนกลางได้
      เข้าถึงสวนส่วนกลางได้
      ค่าส่วนกลาง: ฿6,000/เดือน
      อัพเดทล่าสุด: 1 ปีที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      นัดหมายเข้าชมยูนิต
      ทำไมต้องซื้อบ้านกับเรา
      เพราะเราจะทำให้คุณได้รับประสบการณ์การซื้อบ้านและคอนโด ที่แตกต่างจากตัวแทนขายทั่วๆไป ด้วยคุณภาพการบริการอย่างมืออาชีพที่เข้าใจลูกค้าอย่างแท้จริง
      เดอะ เพลิแคน กระบี่
      อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
      หนองทะเล, เมืองกระบี่, กระบี่
      ฿7,500,000 (฿90,400/ตรม.)
      ขายอพาร์ทเม้นท์ 1 ห้องนอน ในโครงการ เดอะ เพลิแคน กระบี่
      Details:
      1 Bedroom(s) 1 Bathroom(s) 83 ตรม. Property Type: อพาร์ทเม้นท์
      ชายหาด 0.77 กม.
      ชาวต่างชาติ
      สร้างเสร็จ 2565
      แบบ Low Rise
      ชั้น 4
      วิวทะเลบางส่วน
      วิวสระว่ายน้ำ
      ติดริมชายหาด
      เข้าถึงชายหาดได้
      เข้าถึงหน้าหาดได้
      ประกาศให้เช่า:฿60,000/เดือน | ผลตอบแทนการเช่า: 10%
      ค่าส่วนกลาง: ฿4,565/เดือน
      เงินกองทุน: ฿58,100
      เกาะลันตาใหญ่, เกาะลันตา, กระบี่
      ฿6,950,000 (฿57,900/ตรม.)
      ขายอพาร์ทเม้นท์ 2 ห้องนอน ในโครงการ โคโค่นัท เบย์
      Details:
      ถือสัญญาเช่าระยะยาว
      สร้างเสร็จ 2553
      ชั้น 1
      วิวทะเล
      ติดริมชายหาด
      เข้าถึงชายหาดได้
      เข้าถึงสระส่วนกลางได้
      ค่าส่วนกลาง: ฿9,000/เดือน
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      นัดหมายเข้าชมยูนิต
      • 1
      1 - 8 จาก 8 ยูนิต
      1. ไทย
      2. กระบี่

      ดูอพาร์ทเม้นท์เพิ่มเติมในทำเลของกระบี่

      เมืองกระบี่
      เมืองกระบี่
      มี 6 ยูนิต
      ราคา: ฿5.5M - ฿9.9M
      ดูทำเลเพิ่มเติม
      เกาะลันตา
      เกาะลันตา
      มี 2 ยูนิต
      ราคา: ฿6.95M - ฿7.5M
      ดูทำเลเพิ่มเติม

      คะแนนรีวิว สำหรับโครงการอพาร์ทเม้นท์ในกระบี่

      • คะแนนรวม
      • การดูแลรักษา
      • ระบบรักษาความปลอดภัย
      • สิ่งอำนวยความสะดวก
      • คุณภาพของวัสดุที่ใช้
      • ความคุ้มค่า
      • ทำเลที่ตั้ง
      แสดงเพียง 5 จาก 0 โครงการ สำหรับอพาร์ทเม้นท์ในกระบี่ คะแนนรีวิวนี้มาจากการการรีวิวโดยผู้เยี่ยมชมโครงการ และผู้ซื้อหรือเช่าเพื่ออยู่อาศัยจริง

      แนวโน้มอสังหาริมทรัพย์ในกระบี่

      เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับตลาดอพาร์ทเม้นท์ ใน กระบี่ ผ่านแนวโน้มและค่าเฉลี่ยทางการตลาด

      ราคาเฉลี่ยของที่อยู่อาศัยใน กระบี่

      ราคาขายเฉลี่ยใน กระบี่ อยู่ที่ประมาณ ฿4,550,000 ราคาขายเฉลี่ยใน กระบี่ อยู่ที่ประมาณ ฿4,550,000 ราคาขายเฉลี่ยต่อตารางเมตรใน กระบี่ อยู่ที่ ฿64,200 ราคาขายเฉลี่ยต่อตารางเมตรใน กระบี่ อยู่ที่ ฿64,200 ขณะนี้ใน กระบี่ มี 8 ยูนิตสำหรับขาย ขณะนี้ใน กระบี่ มี 8 ยูนิตสำหรับขาย

      ราคาขายเฉลี่ยของ อพาร์ทเม้นท์ แยกตามจำนวนห้องนอนใน กระบี่

      จำนวนห้องนอน ราคาขายเฉลี่ย สตูดิโอ (ดูอพาร์ทเม้นท์ทั้ง 1 ยูนิต) ฿3,100,000 1 ห้องนอน (ดูอพาร์ทเม้นท์ทั้ง 25 ยูนิต) ฿2,800,000 2 ห้องนอน (ดูอพาร์ทเม้นท์ทั้ง 16 ยูนิต) ฿7,220,000 3 ห้องนอน (ดูอพาร์ทเม้นท์ทั้ง 2 ยูนิต) ฿11,600,000

      ภาพรวมของ อพาร์ทเม้นท์ ใน กระบี่

      กระบี่ ถือเป็นจังหวัดขนาดไม่ใหญ่มาก โดยมีพื้นที่ทั้งหมด 4,972 ตร.กม. ซึ่งเป็นจังหวัดที่มีแค่ 8 อำเภอ ซึ่งประชากรใน กระบี่ ถือว่ามีขนาดจำนวนประชากรที่ยังน้อยอยู่ โดยมีทั้งสิ้น 476,739 คน แบ่งเป็นผู้ชาย จำนวน 236,790 คน และผู้หญิง จำนวน 239,949 คน โดยหากเทียบกับขนาดพื้นที่ของจังหวัดกระบี่แล้ว จะเห็นได้ว่ามีการกระจายตัวของประชากรกันอย่างค่อนข้างหลวม เพราะมีความหนาแน่นของประชากรที่ไม่มากนัก โดยมีจำนวน 96 คน ต่อ ตารางกิโลเมตร เท่านั้น

      ทางด้านราคาขายอพาร์ทเม้นท์ โดยเฉลี่ยในพื้นที่ กระบี่ นั้นอยู่ในราคาประมาณ ฿12,000,000 บาท ซึ่งถือว่าเป็นราคาที่ค่อนข้างสูง โดยส่วนมากเป็นอพาร์ทเม้นท์ ระดับ Luxury การก่อสร้างเป็นเอกลักษณ์เฉพาะ มีจำนวนยูนิตที่ไม่มาก เพราะต้องการความเป็นส่วนตัวสูง การแข่งขันในตลาดค่อนข้างต่ำ เหมาะสมกับผู้ที่มีรายได้สูง หรือเจ้าของธุรกิจ โดยมักมองหาอพาร์ทเม้นท์ลักษณะนี้ เพื่อตอบโจทย์ด้านคุณภาพ สังคม ความปลอดภัย และสิ่งอำนวยความสะดวกต่างๆ ที่อยู่ในระดับสูง ด้วยราคาต่อตร.ม. ในระดับราคา ฿43,300 บาทนี้ ถือว่าค่อนข้างคุ้มค่าให้การซื้อ แต่อาจจะได้อพาร์ทเม้นท์ ที่อยู่ในทำเลไม่ดีนัก ต้องใช้เวลาในการเดินทาง ค่อนข้างไกลกว่าจะถึงสถานที่สำคัญๆ เช่น โรงพยาบาล โรงเรียน หรือ ห้างสรรพสินค้า รวมถึงระยะเวลาการก่อสร้าง ที่คาดว่าจะผ่านมานานพอประมาณแล้ว รวมถึงวัสดุก่อสร้างที่อาจจะใช้เกรดค่อนข้างดีระดับหนึ่งในการก่อสร้างด้วย ซึ่งตอนนี้ จำนวนทั้งหมดที่มีประกาศขายใน Klung Baan นั้นอยู่ที่ 15 ยูนิต

      5 อันดับการค้นหาสูงสุดสำหรับ อพาร์ทเม้นท์ ใน กระบี่

      จะพบอสังหาริมทรัพย์ประเภท อพาร์ทเม้นท์ ในพื้นที่ กระบี่ ขนาด 2 ห้องนอนเป็นส่วนใหญ่ ซึ่ง 5 อันดับสูงสุดที่คนสนใจมากที่สุด คือ
      • 1. เลขที่ยูนิต: U6134290 - Mandawee Condo ขนาด 1 ห้องนอน พื้นที่ใช้สอย 38 ตรม. ราคา ฿1,900,000
      • 2. เลขที่ยูนิต: U5823030 - Rocco Ao-Nang Condo ขนาด 1 ห้องนอน พื้นที่ใช้สอย 35.20 ตรม. ราคา ฿3,890,000
      • 3. เลขที่ยูนิต: U1687846 - The Pelican Krabi ขนาด 1 ห้องนอน พื้นที่ใช้สอย 83 ตรม. ราคา ฿7,500,000