• เชียงใหม่

      ขายวิลล่า 2 ห้องนอน ใน แม่แรม, แม่ริม

      (มี วิลล่า 1)

      เปิดแผนที่
      สถานะของโครงการ:
      ทั้งหมด
      กำลังก่อสร้าง
      พร้อมเข้าอยู่
      บ้านจรรยาวัลย์
      มีวิลล่า 1
      ขายวิลล่า 2 ห้องนอน ในโครงการ บ้านจรรยาวัลย์, แม่แรม
      ขายวิลล่า 2 ห้องนอน ในโครงการ บ้านจรรยาวัลย์, แม่แรม
      ขายวิลล่า 2 ห้องนอน ในโครงการ บ้านจรรยาวัลย์, แม่แรม
      ขายวิลล่า 2 ห้องนอน ในโครงการ บ้านจรรยาวัลย์, แม่แรม
      ดูรูปทั้งหมด
      ขายวิลล่า 2 ห้องนอน ในโครงการ บ้านจรรยาวัลย์, แม่แรม
      บ้านจรรยาวัลย์
      แม่แรม
      ฿600,000 (฿7,130/ตรม.)
      ขายวิลล่า 2 ห้องนอน ในโครงการ บ้านจรรยาวัลย์
      อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น ทาวน์เฮ้าส์ สำหรับขาย ขนาด 2 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 84 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ บ้านจรรยาวัลย์ บนทำเลของ แม่แรม, เชียงใหม่ และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ เม.ย. 2548&nbs...
      Details:
      2 Bedroom(s) 1 Bathroom(s) 84 ตรม. Property Type: วิลล่า
      สร้างเสร็จ 2548
      ชั้น 1
      ชานบ้าน
      ที่จอดรถ
      อัพเดทล่าสุด: 5 ปีที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      ข้อเสนอพิเศษ เฉพาะเมื่อจองผ่าน FazWaz
      • 1
      1 - 1 จาก 1 ยูนิต
      1. ไทย
      2. เชียงใหม่
      3. แม่ริม
      4. แม่แรม

      ดูโครงการเด่นในพื้นที่ของแม่แรม

      บ้านจรรยาวัลย์
      บ้านจรรยาวัลย์
      มี 1 ยูนิต
      ราคา: ฿599K

• ทำเลที่ตั้ง
      แสดงเพียง 5 จาก 0 โครงการ สำหรับวิลล่าในแม่แรม คะแนนรีวิวนี้มาจากการการรีวิวโดยผู้เยี่ยมชมโครงการ และผู้ซื้อหรือเช่าเพื่ออยู่อาศัยจริง

      แนวโน้มอสังหาริมทรัพย์ในแม่แรม

      เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับตลาดวิลล่า ใน แม่แรม ผ่านแนวโน้มและค่าเฉลี่ยทางการตลาด

      ราคาเฉลี่ยของที่อยู่อาศัยใน แม่แรม

      ราคาขายเฉลี่ยใน แม่แรม อยู่ที่ประมาณ ฿19,700,000 ราคาขายเฉลี่ยใน แม่แรม อยู่ที่ประมาณ ฿19,700,000 ราคาขายเฉลี่ยต่อตารางเมตรใน แม่แรม อยู่ที่ ฿60,200 ราคาขายเฉลี่ยต่อตารางเมตรใน แม่แรม อยู่ที่ ฿60,200 ขณะนี้ใน แม่แรม มี 1 ยูนิตสำหรับขาย ขณะนี้ใน แม่แรม มี 1 ยูนิตสำหรับขาย

      ราคาขายเฉลี่ยของ วิลล่า แยกตามจำนวนห้องนอนใน แม่แรม

      จำนวนห้องนอน ราคาขายเฉลี่ย 2 ห้องนอน (ดูวิลล่าทั้ง 1 ยูนิต) ฿599,000 3 ห้องนอน (ดูวิลล่าทั้ง 3 ยูนิต) ฿9,880,000 4 ห้องนอน (ดูวิลล่าทั้ง 4 ยูนิต) ฿32,100,000 6 ห้องนอน (ดูวิลล่าทั้ง 4 ยูนิต) ฿39,900,000 7 ห้องนอน (ดูวิลล่าทั้ง 2 ยูนิต) ฿33,400,000

      ภาพรวมของ วิลล่า ใน แม่แรม

      ซึ่งประชากรใน แม่แรม ถือว่ามีขนาดจำนวนประชากรที่ยังน้อยอยู่ โดยมีทั้งสิ้น 9,689 คน แบ่งเป็นผู้ชาย จำนวน 4,721 คน และผู้หญิง จำนวน 4,968 คน โดยหากเทียบกับขนาดพื้นที่ของจังหวัดแม่แรมแล้ว จะเห็นได้ว่ามีการกระจายตัวของประชากรกันอย่างค่อนข้างหลวม เพราะมีความหนาแน่นของประชากรที่ไม่มากนัก โดยมีจำนวน 91 คน ต่อ ตารางกิโลเมตร เท่านั้น

      ในด้านราคาขายวิลล่า เฉลี่ยใน แม่แรม นั้นสูงมาก โดยราคาเฉลี่ยอยู่ที่ ฿38,600,000 บาท ราคาวิลล่า ที่อยู่ในช่วงราคาขนาดนี้ นั้นบ่งบอกถึงความ High-end ของวิลล่า และมักจะสร้างอย่างมีเอกลักษณ์เฉพาะตัว โดดเด่นด้านดีไซน์ รวมถึงด้านทำเลที่จะต้องเป็นหนึ่งไม่ว่าจะด้านวิวที่มองเห็น หรือสาธารณูปโภครายล้อมที่ครบครัน ที่เหมาะกับผู้ที่รายได้สูงหรือเจ้าของธุรกิจขนาดใหญ่ ซึ่งสิ่งที่จะได้รับคือความหรูหรา ได้มาตรฐานของการก่อสร้างที่ดีมาก และอุปกรณ์ที่ใช้นั้นเลือกสรรแต่เกรดพรีเมียม รวมถึงสาธารณูปโภคต่างๆ ที่ยกระดับให้เจ้าของวิลล่า ได้อยู่อาศัยอย่างสะดวกสบายสมฐานะ ด้วยราคาต่อตร.ม. ในระดับราคา ฿41,200 บาทนี้ ถือว่าค่อนข้างคุ้มค่าให้การซื้อ แต่อาจจะได้วิลล่า ที่อยู่ในทำเลไม่ดีนัก ต้องใช้เวลาในการเดินทาง ค่อนข้างไกลกว่าจะถึงสถานที่สำคัญๆ เช่น โรงพยาบาล โรงเรียน หรือ ห้างสรรพสินค้า รวมถึงระยะเวลาการก่อสร้าง ที่คาดว่าจะผ่านมานานพอประมาณแล้ว รวมถึงวัสดุก่อสร้างที่อาจจะใช้เกรดค่อนข้างดีระดับหนึ่งในการก่อสร้างด้วย ซึ่งตอนนี้ จำนวนทั้งหมดที่มีประกาศขายใน Klung Baan นั้นอยู่ที่ 10 ยูนิต

      5 อันดับการค้นหาสูงสุดสำหรับ วิลล่า ใน แม่แรม

      สำหรับ วิลล่า ใน แม่แรม นี้ส่วนใหญ่จะเป็นประเภท 4 ห้องนอนเป็นหลัก และท๊อป 5 วิลล่า ที่ถูกค้นหาสูงที่สุด คือ
      • 1. เลขที่ยูนิต: U160170 - Baan Chanyawan ขนาด 2 ห้องนอน พื้นที่ใช้สอย 84 ตรม. ราคา ฿600,000
      • 2. เลขที่ยูนิต: U1056022 - Stunning Villa for Sale in Maerim ขนาด 7 ห้องนอน พื้นที่ใช้สอย 1,168 ตรม. ราคา ฿58,000,000