• เชียงใหม่

      บ้านเดี่ยวพร้อมห้องหัวมุม/แปลงหัวมุม ใน แม่ริม, เชียงใหม่

      (มี บ้านเดี่ยว 7)

      เปิดแผนที่
      สถานะของโครงการ:
      ทั้งหมด
      กำลังก่อสร้าง
      พร้อมเข้าอยู่
      ห้วยทราย
      มีบ้านเดี่ยว 2
      แม่แรม
      มีบ้านเดี่ยว 1
      แม่สา
      มีบ้านเดี่ยว 1
      ริมใต้
      มีบ้านเดี่ยว 1
      สันโป่ง
      มีบ้านเดี่ยว 1
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ใน แม่ริม, เชียงใหม่, แม่ริม
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ใน แม่ริม, เชียงใหม่, แม่ริม
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ใน แม่ริม, เชียงใหม่, แม่ริม
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ใน แม่ริม, เชียงใหม่, แม่ริม
      ดูรูปทั้งหมด
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ใน แม่ริม, เชียงใหม่, แม่ริม
      House For Sale in Mae Rim
      แม่ริม
      ฿2,800,000 (฿39,900/ตรม.)
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ใน แม่ริม, เชียงใหม่
      อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น บ้านเดี่ยว สำหรับขาย ขนาด 3 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 70 ตรม.อยู่ในทำเล แม่ริม, เชียงใหม่ และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ม.ค. 2562 ซึ่งคุณสามารถซื้อ บ้านเดี่ยว นี้ได้ที่ราคา ฿2,...
      Details:
      3 Bedroom(s) 2 Bathroom(s) 70 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      แหล่งท่องเที่ยวสำคัญ 5.97 กม.
      สร้างเสร็จ 2562
      วิวสวน
      สวนส่วนตัว
      ห้องหัวมุม/แปลงหัวมุม
      ที่จอดรถ
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      นัดหมายเข้าชมยูนิต
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ในโครงการ กาญจน์กนกวิลล์ 12, สันโป่ง, แม่ริม
      กาญจน์กนกวิลล์ 12
      ราคาคุ้มค่าที่สุด
      สันโป่ง, แม่ริม
      ฿2,900,000 (฿16,100/ตรม.)
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ในโครงการ กาญจน์กนกวิลล์ 12
      อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น บ้านเดี่ยว สำหรับขาย ขนาด 3 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 180 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ กาญจน์กนกวิลล์ 12 บนทำเลของ สันโป่ง, เชียงใหม่ และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ เม.ย. 2559...
      Details:
      3 Bedroom(s) 3 Bathroom(s) 180 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      สร้างเสร็จ 2559
      วิวภูเขา
      วิวสวน
      สวนส่วนตัว
      ห้องหัวมุม/แปลงหัวมุม
      นัดหมายเข้าชมยูนิต
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ในโครงการ ภักดีวิลเลจ, แม่แรม, แม่ริม
      ภักดีวิลเลจ
      แม่แรม, แม่ริม
      ฿4,500,000 (฿28,100/ตรม.)
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ในโครงการ ภักดีวิลเลจ
      อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น บ้านเดี่ยว สำหรับขาย ขนาด 3 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 160 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ ภักดีวิลเลจ บนทำเลของ แม่แรม, เชียงใหม่ และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ม.ค. 2566 ซึ...
      Details:
      3 Bedroom(s) 3 Bathroom(s) 160 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      สร้างเสร็จ 2566
      แบบ Low Rise
      วิวแม่น้ำ หรือ คลอง
      วิวสวน
      ห้องหัวมุม/แปลงหัวมุม
      ชานบ้าน
      ระเบียง
      สัตว์เลี้ยง : อนุญาตทุกชนิด
      ประกาศให้เช่า:฿28,000/เดือน | ผลตอบแทนการเช่า: 7%
      อัพเดทล่าสุด: 11 เดือนที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      นัดหมายเข้าชมยูนิต
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ในโครงการ ซัมมิท กรีน วัลเล่ย์ , แม่สา, แม่ริม
      แม่สา, แม่ริม
      ฿6,500,000 (฿21,600/ตรม.)
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ในโครงการ ซัมมิท กรีน วัลเล่ย์
      "Summit Green Valley (ซัมมิท กรีน วัลเล่ย์)" โครงการบ้านเดี่ยวสุดหรูหรา โดดเด่นด้วยทำเลศักยภาพ ที่ตั้งอยู่ในสนามกอล์ฟอันมีชื่อเสียงที่สุดของเชียงใหม่อย่าง "ซัมมิท กรีนวัลเล่ย์" ซึ่งจะตอบโจทย์สำหรับผู้...
      Details:
      3 Bedroom(s) 2 Bathroom(s) 300 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      สร้างเสร็จ 2549
      วิวสวน
      สวนส่วนตัว
      ห้องหัวมุม/แปลงหัวมุม
      ที่จอดรถ
      สัตว์เลี้ยง : อนุญาตทุกชนิด
      ประมาณการค่าเช่า:฿50,900/เดือน | ผลตอบแทนการเช่า: 9%
      อัพเดทล่าสุด: 1 ปีที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      นัดหมายเข้าชมยูนิต
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ใน ห้วยทราย, เชียงใหม่, ห้วยทราย, แม่ริม
      Home 4 Rai for Sale with Fruit Gardens in Mae Rim
      ห้วยทราย, แม่ริม
      ฿13,000,000 (฿43,200/ตรม.)
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ใน ห้วยทราย, เชียงใหม่
      อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น บ้านเดี่ยว สำหรับขาย ขนาด 3 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 300 ตรม. อยู่ในทำเล ห้วยทราย, เชียงใหม่ ซึ่งคุณสามารถซื้อ บ้านเดี่ยว นี้ได้ที่ราคา ฿13,000,000 (฿43,333/ตรม.)
      Details:
      แหล่งท่องเที่ยวสำคัญ 4.45 กม.
      Charming Hillside Villa for Sale at Mae Rim
      ห้วยทราย, แม่ริม
      ฿19,000,000 (฿48,600/ตรม.)
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ใน ห้วยทราย, เชียงใหม่
      อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น วิลล่า สำหรับขาย ขนาด 3 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 390 ตรม. อยู่ในทำเล ห้วยทราย, เชียงใหม่ และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ม.ค. 2564 ซึ่งคุณสามารถซื้อ วิลล่า นี้ได้ที่ราคา ฿1...
      Details:
      3 Bedroom(s) 4 Bathroom(s) 390 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      แหล่งท่องเที่ยวสำคัญ 4.63 กม.
      สร้างเสร็จ 2564
      วิวทะเลสาป
      วิวภูเขา
      สวนส่วนตัว
      ห้องหัวมุม/แปลงหัวมุม
      ชานบ้าน
      สัตว์เลี้ยง : เฉพาะสุนัขเท่านั้น
      อัพเดทล่าสุด: 6 เดือนที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      นัดหมายเข้าชมยูนิต
      ขายบ้านเดี่ยว 4 ห้องนอน ในโครงการ เดอะ เรสซิเดนซ์ แอ้ด เดอะ โฟร์ ซีซั่นส์, ริมใต้, แม่ริม
      เดอะ เรสซิเดนซ์ แอ้ด เดอะ โฟร์ ซีซั่นส์
      ริมใต้, แม่ริม
      ฿148,000,000 (฿196,000/ตรม.)
      ขายบ้านเดี่ยว 4 ห้องนอน ในโครงการ เดอะ เรสซิเดนซ์ แอ้ด เดอะ โฟร์ ซีซั่นส์
      สวรรค์ของการพักผ่อนท่ามกลางบรรยากาศของที่พักส่วนตัวที่สุดพิเศษไปกับ Four Seasons Residences (โฟร์ซีซั่นส์ เรสสิเด้นซ์ เชียงใหม่) ที่ได้รับการออกแบบมาเพื่อให้สอดคล้องกับสภาพแวดล้อมและทัศนียภาพอันงดงามท...
      Details:
      4 Bedroom(s) 5 Bathroom(s) 755 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      สร้างเสร็จ 2553
      ชั้น 1
      วิวภูเขา
      วิวสระว่ายน้ำ
      สระว่ายน้ำส่วนตัว
      จากุซซี่
      สวนส่วนตัว
      ค่าส่วนกลาง: ฿60,400/เดือน
      อัพเดทล่าสุด: 1 ปีที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      นัดหมายเข้าชมยูนิต
      • 1
      1 - 7 จาก 7 ยูนิต
      1. ไทย
      2. เชียงใหม่
      3. แม่ริม

      ดูบ้านเดี่ยวเพิ่มเติมในทำเลของแม่ริม

      ห้วยทราย
      ห้วยทราย
      มี 2 ยูนิต
      ราคา: ฿13M - ฿19M
      ดูทำเลเพิ่มเติม
      แม่แรม
      แม่แรม
      มี 1 ยูนิต
      ราคา: ฿4.49M
      ดูทำเลเพิ่มเติม
      แม่สา
      แม่สา
      มี 1 ยูนิต
      ราคา: ฿6.48M
      ดูทำเลเพิ่มเติม
      ริมใต้
      ริมใต้
      มี 1 ยูนิต
      ราคา: ฿148M
      ดูทำเลเพิ่มเติม
      สันโป่ง
      สันโป่ง
      มี 1 ยูนิต
      ราคา: ฿2.89M
      ดูทำเลเพิ่มเติม

      คะแนนรีวิว สำหรับโครงการบ้านเดี่ยวในแม่ริม

      • คะแนนรวม
      • การดูแลรักษา
      • ระบบรักษาความปลอดภัย
      • สิ่งอำนวยความสะดวก
      • คุณภาพของวัสดุที่ใช้
      • ความคุ้มค่า
      • ทำเลที่ตั้ง
      1
      เดอะ คลิฟฟอร์ด เชียงใหม่
      เหมืองแก้ว, แม่ริม, เชียงใหม่
      ฿4,239,672
      ▼ -6.3% ต่ำกว่าราคาตลาด
      ราคาเริ่มต้น
      2 รีวิว
      2
      ภาวนา เชียงใหม่
      ห้วยทราย, แม่ริม, เชียงใหม่
      ฿2,933,014 ราคาเริ่มต้น
      2 รีวิว
      3
      ซัมมิท กรีน วัลเล่ย์
      แม่สา, แม่ริม, เชียงใหม่
      ฿4,888,092
      ▼ -46% ต่ำกว่าราคาตลาด
      ราคาเริ่มต้น
      4 รีวิว
      4
      มาลาดา แม่ริม
      แม่สา, แม่ริม, เชียงใหม่
      ฿6,284,690
      ▲ 9% สูงกว่าราคาตลาด
      ราคาเริ่มต้น
      2 รีวิว
      แสดงเพียง 5 จาก 41 โครงการ สำหรับบ้านเดี่ยวในแม่ริม คะแนนรีวิวนี้มาจากการการรีวิวโดยผู้เยี่ยมชมโครงการ และผู้ซื้อหรือเช่าเพื่ออยู่อาศัยจริง

      แนวโน้มอสังหาริมทรัพย์ในแม่ริม

      เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับตลาดบ้านเดี่ยว ใน แม่ริม ผ่านแนวโน้มและค่าเฉลี่ยทางการตลาด

      ราคาเฉลี่ยของที่อยู่อาศัยใน แม่ริม

      ราคาขายเฉลี่ยใน แม่ริม อยู่ที่ประมาณ ฿7,980,000 ราคาขายเฉลี่ยใน แม่ริม อยู่ที่ประมาณ ฿7,980,000 ราคาขายเฉลี่ยต่อตารางเมตรใน แม่ริม อยู่ที่ ฿39,700 ราคาขายเฉลี่ยต่อตารางเมตรใน แม่ริม อยู่ที่ ฿39,700 ขณะนี้ใน แม่ริม มี 7 ยูนิตสำหรับขาย ขณะนี้ใน แม่ริม มี 7 ยูนิตสำหรับขาย

      ราคาขายเฉลี่ยของ บ้านเดี่ยว แยกตามจำนวนห้องนอนใน แม่ริม

      จำนวนห้องนอน ราคาขายเฉลี่ย 2 ห้องนอน (ดูบ้านเดี่ยวทั้ง 15 ยูนิต) ฿8,290,000 3 ห้องนอน (ดูบ้านเดี่ยวทั้ง 63 ยูนิต) ฿9,280,000 4 ห้องนอน (ดูบ้านเดี่ยวทั้ง 32 ยูนิต) ฿20,000,000 5 ห้องนอน (ดูบ้านเดี่ยวทั้ง 17 ยูนิต) ฿28,000,000 6 ห้องนอน (ดูบ้านเดี่ยวทั้ง 10 ยูนิต) ฿34,800,000

      ภาพรวมของ บ้านเดี่ยว ใน แม่ริม

      แม่ริม เป็นอำเภอขนาดเล็ก ที่มีขนาดพื้นที่ทั้งหมด 454 ตร.กม. และมีแค่ 11 ตำบล เท่านั้น ซึ่งประชากรใน แม่ริม ถือว่ามีขนาดจำนวนประชากรที่ยังน้อยอยู่ โดยมีทั้งสิ้น 84,770 คน แบ่งเป็นผู้ชาย จำนวน 41,846 คน และผู้หญิง จำนวน 42,924 คน และถ้าลองเทียบกับขนาดของพื้นที่แล้ว ก็จะเห็นได้ว่ามีความหนาแน่นมาก ของประชากรในจังหวัด เพราะมีตัวเลขของอัตราความหนาแน่นประชากรมาก อยู่ที่ 187 คน ต่อ ตารางกิโลเมตร

      ทางด้านราคาขายบ้านเดี่ยว โดยเฉลี่ยในพื้นที่ แม่ริม นั้นอยู่ในราคาประมาณ ฿13,500,000 บาท ซึ่งถือว่าเป็นราคาที่ค่อนข้างสูง โดยส่วนมากเป็นบ้านเดี่ยว ระดับ Luxury การก่อสร้างเป็นเอกลักษณ์เฉพาะ มีจำนวนยูนิตที่ไม่มาก เพราะต้องการความเป็นส่วนตัวสูง การแข่งขันในตลาดค่อนข้างต่ำ เหมาะสมกับผู้ที่มีรายได้สูง หรือเจ้าของธุรกิจ โดยมักมองหาบ้านเดี่ยวลักษณะนี้ เพื่อตอบโจทย์ด้านคุณภาพ สังคม ความปลอดภัย และสิ่งอำนวยความสะดวกต่างๆ ที่อยู่ในระดับสูง ด้วยราคาต่อตร.ม. ในระดับราคา ฿34,100 บาทนี้ ถือว่าค่อนข้างคุ้มค่าให้การซื้อ แต่อาจจะได้บ้านเดี่ยว ที่อยู่ในทำเลไม่ดีนัก ต้องใช้เวลาในการเดินทาง ค่อนข้างไกลกว่าจะถึงสถานที่สำคัญๆ เช่น โรงพยาบาล โรงเรียน หรือ ห้างสรรพสินค้า รวมถึงระยะเวลาการก่อสร้าง ที่คาดว่าจะผ่านมานานพอประมาณแล้ว รวมถึงวัสดุก่อสร้างที่อาจจะใช้เกรดค่อนข้างดีระดับหนึ่งในการก่อสร้างด้วย โดยใน Klung Baan ณ เวลานี้ มีจำนวนประกาศขาย ทั้งหมด 259 ยูนิต

      5 อันดับการค้นหาสูงสุดสำหรับ บ้านเดี่ยว ใน แม่ริม

      สำหรับ บ้านเดี่ยว ใน แม่ริม นี้ส่วนใหญ่จะเป็นประเภท 4 ห้องนอนเป็นหลัก และท๊อป 5 บ้านเดี่ยว ที่ถูกค้นหาสูงที่สุด คือ
      • 1. เลขที่ยูนิต: U6092587 - House for Sale in Mae Rim Only 200 Meters from the Main Road. Newly Renovated House ขนาด 2 ห้องนอน พื้นที่ใช้สอย 100 ตรม. ราคา ฿1,690,000
      • 2. เลขที่ยูนิต: U5962587 - Maesa Baan Doi ขนาด 3 ห้องนอน พื้นที่ใช้สอย 300 ตรม. ราคา ฿3,900,000
      • 3. เลขที่ยูนิต: U5864363 - Summit Green Valley ขนาด 5 ห้องนอน พื้นที่ใช้สอย 1,700 ตรม. ราคา ฿110,000,000