บ้านเดี่ยวพร้อมวิวทะเลสาป ใน พังงา

      (มี บ้านเดี่ยว 6)

      เปิดแผนที่
      สถานะของโครงการ:
      ทั้งหมด
      กำลังก่อสร้าง
      พร้อมเข้าอยู่
      ท้ายเหมือง
      มีบ้านเดี่ยว 10
      ตะกั่วป่า
      มีบ้านเดี่ยว 2
      ตะกั่วทุ่ง
      มีบ้านเดี่ยว 1
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ใน บางม่วง, พังงา, บางม่วง, ตะกั่วป่า, พังงา
      Luxury Villa for Sale in Bang Muang
      อัพเดทล่าสุด 2 เดือนที่แล้ว
      บางม่วง, ตะกั่วป่า, พังงา
      ฿16,500,000 ฿19,500,000 (฿63,400/ตรม.)
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ใน บางม่วง, พังงา
      อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น บ้านเดี่ยว สำหรับขาย ขนาด 3 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 260 ตรม. อยู่ในทำเล บางม่วง, พังงา และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ก.ย. 2559 ซึ่งคุณสามารถซื้อ บ้านเดี่ยว นี้ได้ที่ราคา...
      Details:
      3 Bedroom(s) 3 Bathroom(s) 260 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      สร้างเสร็จ 2559
      วิวทะเลสาป
      วิวภูเขา
      นัดหมายเข้าชมยูนิต
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ใน หล่อยูง, พังงา, หล่อยูง, ตะกั่วทุ่ง, พังงา
      Sea View New Pool Villa for Sale in Takua Thung
      อัพเดทล่าสุด 2 สัปดาห์ที่แล้ว
      หล่อยูง, ตะกั่วทุ่ง, พังงา
      ฿17,000,000 (฿103,000/ตรม.)
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ใน หล่อยูง, พังงา
      อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น วิลล่า สำหรับขาย ขนาด 3 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 165 ตรม. อยู่ในทำเล หล่อยูง, พังงา และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ม.ค. 2566 ซึ่งคุณสามารถซื้อ วิลล่า นี้ได้ที่ราคา ฿17,000...
      Details:
      3 Bedroom(s) 2 Bathroom(s) 165 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      สร้างเสร็จ 2566
      วิวทะเล
      วิวทะเลสาป
      สระว่ายน้ำส่วนตัว
      สวนส่วนตัว
      ชานบ้าน
      อัพเดทล่าสุด: 2 สัปดาห์ที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      นัดหมายเข้าชมยูนิต
      ขายบ้านเดี่ยว สตูดิโอ ในโครงการ ไทยไลฟ์ เรสซิเดนซ์, บางม่วง, ตะกั่วป่า, พังงา
      ไทยไลฟ์ เรสซิเดนซ์
      อัพเดทล่าสุด 3 สัปดาห์ที่แล้ว
      บางม่วง, ตะกั่วป่า, พังงา
      ฿25,000,000 (฿159,000/ตรม.)
      ขายบ้านเดี่ยว สตูดิโอ ในโครงการ ไทยไลฟ์ เรสซิเดนซ์
      อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น บ้านเดี่ยว สำหรับขาย แบบ สตูดิโอ มีพื้นที่ใช้สอย 157 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ ไทยไลฟ์ เรสซิเดนซ์ บนทำเลของ บางม่วง, พังงา และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ส.ค. 2563 ซ...
      Details:
      สตูดิโอ 3 Bathroom(s) 157 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      สร้างเสร็จ 2563
      วิวทะเลสาป
      วิวสวน
      สัตว์เลี้ยง : เฉพาะสุนัขเท่านั้น
      ประกาศให้เช่า:฿120,000/เดือน | ผลตอบแทนการเช่า: 6%
      ค่าส่วนกลาง: ฿2,807/เดือน
      เงินกองทุน: ฿50,000
      อัพเดทล่าสุด: 3 สัปดาห์ที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      นัดหมายเข้าชมยูนิต
      ขายบ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ในโครงการ อะเควลล่า เลคไซด์, ท้ายเหมือง, ท้ายเหมือง, พังงา
      อะเควลล่า เลคไซด์
      ท้ายเหมือง, ท้ายเหมือง, พังงา
      ฿41,500,000 (฿217,000/ตรม.)
      ขายบ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ในโครงการ อะเควลล่า เลคไซด์
      อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น วิลล่า สำหรับขาย ขนาด 2 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 191 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ อะเควลล่า เลคไซด์ บนทำเลของ ท้ายเหมือง, พังงา และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ม.ค. 2564 ...
      Details:
      2 Bedroom(s) 2 Bathroom(s) 191 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      สร้างเสร็จ 2564
      วิวทะเลสาป
      สระว่ายน้ำส่วนตัว
      สวนส่วนตัว
      ชานบ้าน
      ค่าส่วนกลาง: ฿28,640/เดือน
      อัพเดทล่าสุด: 6 ปีที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      นัดหมายเข้าชมยูนิต
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ในโครงการ อะเควลล่า เลคไซด์, ท้ายเหมือง, ท้ายเหมือง, พังงา
      อะเควลล่า เลคไซด์
      ท้ายเหมือง, ท้ายเหมือง, พังงา
      ฿61,000,000 (฿218,000/ตรม.)
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ในโครงการ อะเควลล่า เลคไซด์
      อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น วิลล่า สำหรับขาย ขนาด 3 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 279 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ อะเควลล่า เลคไซด์ บนทำเลของ ท้ายเหมือง, พังงา และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ม.ค. 2564 ...
      Details:
      3 Bedroom(s) 3 Bathroom(s) 279 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      สร้างเสร็จ 2564
      วิวทะเลสาป
      สระว่ายน้ำส่วนตัว
      สวนส่วนตัว
      ชานบ้าน
      ค่าส่วนกลาง: ฿41,680/เดือน
      อัพเดทล่าสุด: 6 ปีที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      นัดหมายเข้าชมยูนิต
      ขายบ้านเดี่ยว 4 ห้องนอน ในโครงการ อะเควลล่า เลคไซด์, ท้ายเหมือง, ท้ายเหมือง, พังงา
      อะเควลล่า เลคไซด์
      ท้ายเหมือง, ท้ายเหมือง, พังงา
      ฿69,500,000 (฿203,000/ตรม.)
      ขายบ้านเดี่ยว 4 ห้องนอน ในโครงการ อะเควลล่า เลคไซด์
      อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น วิลล่า สำหรับขาย ขนาด 4 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 342 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ อะเควลล่า เลคไซด์ บนทำเลของ ท้ายเหมือง, พังงา และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ม.ค. 2564 ...
      Details:
      4 Bedroom(s) 4 Bathroom(s) 342 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      สร้างเสร็จ 2564
      วิวทะเลสาป
      สระว่ายน้ำส่วนตัว
      สวนส่วนตัว
      ชานบ้าน
      ค่าส่วนกลาง: ฿47,680/เดือน
      อัพเดทล่าสุด: 6 ปีที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      นัดหมายเข้าชมยูนิต
      • 1
      1 - 6 จาก 6 ยูนิต
      1. ไทย
      2. พังงา

      ดูบ้านเดี่ยวเพิ่มเติมในทำเลของพังงา

      ท้ายเหมือง
      ท้ายเหมือง
      มี 10 ยูนิต
      ราคา: ฿41.4M - ฿69.4M
      ดูทำเลเพิ่มเติม
      ตะกั่วป่า
      ตะกั่วป่า
      มี 2 ยูนิต
      ราคา: ฿16.5M - ฿25M
      ดูทำเลเพิ่มเติม
      ตะกั่วทุ่ง
      ตะกั่วทุ่ง
      มี 1 ยูนิต
      ราคา: ฿17M
      ดูทำเลเพิ่มเติม

      คะแนนรีวิว สำหรับโครงการบ้านเดี่ยวในพังงา

      • คะแนนรวม
      • การดูแลรักษา
      • ระบบรักษาความปลอดภัย
      • สิ่งอำนวยความสะดวก
      • คุณภาพของวัสดุที่ใช้
      • ความคุ้มค่า
      • ทำเลที่ตั้ง
      แสดงเพียง 5 จาก 0 โครงการ สำหรับบ้านเดี่ยวในพังงา คะแนนรีวิวนี้มาจากการการรีวิวโดยผู้เยี่ยมชมโครงการ และผู้ซื้อหรือเช่าเพื่ออยู่อาศัยจริง

      แนวโน้มอสังหาริมทรัพย์ในพังงา

      เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับตลาดบ้านเดี่ยว ใน พังงา ผ่านแนวโน้มและค่าเฉลี่ยทางการตลาด

      ราคาเฉลี่ยของที่อยู่อาศัยใน พังงา

      ราคาขายเฉลี่ยใน พังงา อยู่ที่ประมาณ ฿16,500,000 ราคาขายเฉลี่ยใน พังงา อยู่ที่ประมาณ ฿16,500,000 ราคาขายเฉลี่ยต่อตารางเมตรใน พังงา อยู่ที่ ฿96,500 ราคาขายเฉลี่ยต่อตารางเมตรใน พังงา อยู่ที่ ฿96,500 ขณะนี้ใน พังงา มี 6 ยูนิตสำหรับขาย ขณะนี้ใน พังงา มี 6 ยูนิตสำหรับขาย

      ราคาขายเฉลี่ยของ บ้านเดี่ยว แยกตามจำนวนห้องนอนใน พังงา

      จำนวนห้องนอน ราคาขายเฉลี่ย 2 ห้องนอน (ดูบ้านเดี่ยวทั้ง 28 ยูนิต) ฿15,500,000 3 ห้องนอน (ดูบ้านเดี่ยวทั้ง 24 ยูนิต) ฿26,000,000 4 ห้องนอน (ดูบ้านเดี่ยวทั้ง 7 ยูนิต) ฿30,400,000 5 ห้องนอน (ดูบ้านเดี่ยวทั้ง 12 ยูนิต) ฿100,000,000 6 ห้องนอน (ดูบ้านเดี่ยวทั้ง 7 ยูนิต) ฿210,000,000

      ภาพรวมของ บ้านเดี่ยว ใน พังงา

      พังงา ถือเป็นจังหวัดขนาดไม่ใหญ่มาก โดยมีพื้นที่ทั้งหมด 4,078 ตร.กม. ซึ่งเป็นจังหวัดที่มีแค่ 8 อำเภอ ซึ่งประชากรใน พังงา ถือว่ามีขนาดจำนวนประชากรที่ยังน้อยอยู่ โดยมีทั้งสิ้น 268,788 คน แบ่งเป็นผู้ชาย จำนวน 134,192 คน และผู้หญิง จำนวน 134,596 คน และถ้าเทียบกับขนาดของพื้นที่แล้ว จะเห็นว่ามีการกระจายตัวกันอย่างหลวมๆ ของประชากรในจังหวัด เนื่องจากความหนาแน่นของประชากรมีขนาดที่น้อยมาก อยู่ที่ 66 คน ต่อ ตารางกิโลเมตร เพียงเท่านั้น

      ทางด้านราคาขายบ้านเดี่ยว โดยเฉลี่ยในพื้นที่ พังงา นั้นอยู่ในราคาประมาณ ฿14,200,000 บาท ซึ่งถือว่าเป็นราคาที่ค่อนข้างสูง โดยส่วนมากเป็นบ้านเดี่ยว ระดับ Luxury การก่อสร้างเป็นเอกลักษณ์เฉพาะ มีจำนวนยูนิตที่ไม่มาก เพราะต้องการความเป็นส่วนตัวสูง การแข่งขันในตลาดค่อนข้างต่ำ เหมาะสมกับผู้ที่มีรายได้สูง หรือเจ้าของธุรกิจ โดยมักมองหาบ้านเดี่ยวลักษณะนี้ เพื่อตอบโจทย์ด้านคุณภาพ สังคม ความปลอดภัย และสิ่งอำนวยความสะดวกต่างๆ ที่อยู่ในระดับสูง สำหรับ ราคาต่อพื้นที่ใช้สอยนั้น หากเทียบเป็นตารางเมตร ก็จะอยู่ที่ ฿49,800 บาท ซึ่งถือเป็นราคากลางๆ ค่อนไปทางสูงระดับหนึ่ง และบ้านเดี่ยว ส่วนใหญ่ใน พังงา น่าจะอยู่ในทำเลที่ค่อนข้างดี มีการเดินทางที่ค่อนข้างสะดวก สามารถเข้าถึงถนนสายหลักได้อย่างง่ายดาย รวมถึงมีความเป็นไปได้ ที่จะใช้วัสดุก่อสร้างที่มีคุณภาพ มาตรฐานค่อนข้างสูง ซึ่งตอนนี้ จำนวนทั้งหมดที่มีประกาศขายใน Klung Baan นั้นอยู่ที่ 88 ยูนิต

      5 อันดับการค้นหาสูงสุดสำหรับ บ้านเดี่ยว ใน พังงา

      สำหรับ บ้านเดี่ยว ใน พังงา นี้ส่วนใหญ่จะเป็นประเภท 3 ห้องนอนเป็นหลัก และท๊อป 5 บ้านเดี่ยว ที่ถูกค้นหาสูงที่สุด คือ
      • 1. เลขที่ยูนิต: U1089022 - Pool Villa for Sale in Khuek Khak ขนาด 2 ห้องนอน พื้นที่ใช้สอย 130 ตรม. ราคา ฿10,800,000
      • 2. เลขที่ยูนิต: U5977146 - Home Land ขนาด 3 ห้องนอน พื้นที่ใช้สอย 310 ตรม. ราคา ฿5,000,000
      • 3. เลขที่ยูนิต: U6109063 - Aurelia Khao Lak Pool Villas ขนาด 2 ห้องนอน พื้นที่ใช้สอย 236.30 ตรม. ราคา ฿8,900,000