• เชียงใหม่

      ขายบ้านเดี่ยว 4 ห้องนอน ใน ตะพง, เมืองระยอง

      (มี บ้านเดี่ยว 1)

      เปิดแผนที่
      สถานะของโครงการ:
      ทั้งหมด
      กำลังก่อสร้าง
      พร้อมเข้าอยู่
      ปรีชา ไพรเวท บีช
      มีบ้านเดี่ยว 1
      ขายบ้านเดี่ยว 4 ห้องนอน ในโครงการ ปรีชา ไพรเวท บีช, ตะพง
      ดูรูปทั้งหมด
      ขายบ้านเดี่ยว 4 ห้องนอน ในโครงการ ปรีชา ไพรเวท บีช, ตะพง
      ปรีชา ไพรเวท บีช
      ตะพง
      ฿3,500,000 (฿14,100/ตรม.)
      ขายบ้านเดี่ยว 4 ห้องนอน ในโครงการ ปรีชา ไพรเวท บีช
      อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น บ้านเดี่ยว สำหรับขาย ขนาด 4 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 250 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ ปรีชา ไพรเวท บีช บนทำเลของ ตะพง, ระยอง และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ม.ค. 2553 ซึ่...
      Details:
      4 Bedroom(s) 3 Bathroom(s) 250 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      สร้างเสร็จ 2553
      วิวสวน
      Electricity
      ชั้นลอย
      สวนส่วนตัว
      อัพเดทล่าสุด: 4 เดือนที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      เข้าสู่ระบบ เพื่อใช้งานได้ครบทุกฟีเจอร์ของเรา คุณจะได้รับส่วนลดสำหรับบ้านเดี่ยว และเงื่อนไขพิเศษอีกมากมาย ใน ตะพง
      เข้าสู่ระบบ
      ลงทะเบียน
      • 1
      1 - 1 จาก 1 ยูนิต
      1. ไทย
      2. ระยอง
      3. เมืองระยอง
      4. ตะพง

      ดูโครงการเด่นในพื้นที่ของตะพง

      ปรีชา ไพรเวท บีช
      ปรีชา ไพรเวท บีช
      มี 1 ยูนิต
      ราคา: ฿3.52M

• ทำเลที่ตั้ง
      แสดงเพียง 5 จาก 0 โครงการ สำหรับบ้านเดี่ยวในตะพง คะแนนรีวิวนี้มาจากการการรีวิวโดยผู้เยี่ยมชมโครงการ และผู้ซื้อหรือเช่าเพื่ออยู่อาศัยจริง

      แนวโน้มอสังหาริมทรัพย์ในตะพง

      เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับตลาดบ้านเดี่ยว ใน ตะพง ผ่านแนวโน้มและค่าเฉลี่ยทางการตลาด

      ราคาเฉลี่ยของที่อยู่อาศัยใน ตะพง

      ราคาขายเฉลี่ยใน ตะพง อยู่ที่ประมาณ ฿5,630,000 ราคาขายเฉลี่ยใน ตะพง อยู่ที่ประมาณ ฿5,630,000 ราคาขายเฉลี่ยต่อตารางเมตรใน ตะพง อยู่ที่ ฿32,100 ราคาขายเฉลี่ยต่อตารางเมตรใน ตะพง อยู่ที่ ฿32,100 ขณะนี้ใน ตะพง มี 1 ยูนิตสำหรับขาย ขณะนี้ใน ตะพง มี 1 ยูนิตสำหรับขาย

      ราคาขายเฉลี่ยของ บ้านเดี่ยว แยกตามจำนวนห้องนอนใน ตะพง

      จำนวนห้องนอน ราคาขายเฉลี่ย 2 ห้องนอน (ดูบ้านเดี่ยวทั้ง 3 ยูนิต) ฿8,050,000 3 ห้องนอน (ดูบ้านเดี่ยวทั้ง 4 ยูนิต) ฿5,050,000 4 ห้องนอน (ดูบ้านเดี่ยวทั้ง 1 ยูนิต) ฿3,520,000

      ภาพรวมของ บ้านเดี่ยว ใน ตะพง

      ซึ่งประชากรใน ตะพง ถือว่ามีขนาดจำนวนประชากรที่ยังน้อยอยู่ โดยมีทั้งสิ้น 21,216 คน แบ่งเป็นผู้ชาย จำนวน 10,580 คน และผู้หญิง จำนวน 10,636 คน และถ้าหากเราเทียบขนาดของประชากรกับขนาดของพื้นที่แล้ว จะเห็นตัวเลขสัดส่วนความหนาแน่นของประชากรมีขนาดที่สูงมาก โดยอยู่ที่ 326 คน ต่อ ตารางกิโลเมตร ซึ่งหนาแน่นมากทีเดียว

      สำหรับราคาขายเฉลี่ย ของบ้านเดี่ยวในตะพง จะอยู่ที่ประมาณ ฿4,200,000 บาท ซึ่งเป็นราคาที่เหมาะกับ ผู้ที่รายได้พอประมาณ หรือในวัยหนุ่มสาวที่ทำงานมาได้สัก 3-5 ปี โดยตลาดกลุ่มผู้ซื้อบ้านเดี่ยว นี้ ต้องการซื้อเพื่ออยู่อาศัยกับครอบครัว (ในกรณีที่ยังไม่ได้แยกครอบครัว) ซึ่งผู้พัฒนาอสังหาฯ ต้องสร้างโดยใช้วัสดุที่มีคุณภาพมากขึ้น ที่ดินต้องมีขนาดใหญ่มากขึ้น หรือ อยู่ในแหล่งที่เดินทางไปยังสถานที่ต่างๆ ได้สะดวกขึ้น อีกทั้งควรต้องมีพื้นที่ใช้สอยมากขึ้น ดังนั้นราคาจึงแปรผันไปตาม อรรถประโยชน์ที่ผู้ซื้อจะได้รับ ด้วยราคาต่อตร.ม. ในระดับราคา ฿30,700 บาทนี้ ถือว่าค่อนข้างคุ้มค่าให้การซื้อ แต่อาจจะได้บ้านเดี่ยว ที่อยู่ในทำเลไม่ดีนัก ต้องใช้เวลาในการเดินทาง ค่อนข้างไกลกว่าจะถึงสถานที่สำคัญๆ เช่น โรงพยาบาล โรงเรียน หรือ ห้างสรรพสินค้า รวมถึงระยะเวลาการก่อสร้าง ที่คาดว่าจะผ่านมานานพอประมาณแล้ว รวมถึงวัสดุก่อสร้างที่อาจจะใช้เกรดค่อนข้างดีระดับหนึ่งในการก่อสร้างด้วย ซึ่งตอนนี้ จำนวนทั้งหมดที่มีประกาศขายใน Klung Baan นั้นอยู่ที่ 32 ยูนิต

      5 อันดับการค้นหาสูงสุดสำหรับ บ้านเดี่ยว ใน ตะพง

      สำหรับ บ้านเดี่ยว ใน ตะพง นี้ส่วนใหญ่จะเป็นประเภท 3 ห้องนอนเป็นหลัก และท๊อป 5 บ้านเดี่ยว ที่ถูกค้นหาสูงที่สุด คือ
      • 1. เลขที่ยูนิต: U5779193 - Preecha Private Beach ขนาด 4 ห้องนอน พื้นที่ใช้สอย 250 ตรม. ราคา ฿3,500,000
      • 2. เลขที่ยูนิต: U1018334 - Vela Home ขนาด 3 ห้องนอน พื้นที่ใช้สอย 120 ตรม. ราคา ฿1,790,000
      • 3. เลขที่ยูนิต: U1993482 - Casa Seaside ขนาด 3 ห้องนอน พื้นที่ใช้สอย 200 ตรม. ราคา ฿7,500,000