• เชียงใหม่

      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ใน สะเมิง, เชียงใหม่

      (มี บ้านเดี่ยว 1)

      เปิดแผนที่
      สถานะของโครงการ:
      ทั้งหมด
      กำลังก่อสร้าง
      พร้อมเข้าอยู่
      สะเมิงใต้
      มีบ้านเดี่ยว 1
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ใน สะเมิงใต้, เชียงใหม่, สะเมิงใต้, สะเมิง
      House in Valley with 360 Degree Mountain View
      อัพเดทล่าสุด 1 สัปดาห์ที่แล้ว
      สะเมิงใต้, สะเมิง
      ฿3,900,000 (฿25,700/ตรม.)
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ใน สะเมิงใต้, เชียงใหม่
      ขายด่วนบ้านเดี่ยว 2 ชั้นในหุบเขา วิวดอย360 องศา 3 ห้องนอน 2ห้องน้ำ ห้องรับแขก ห้องนั่งเล่น ห้องครัวบิ้วอินไม้สักพร้อมเตาอบ ม่านทั้งหลัง เครื่องทำน้ำอุ่น แอร์อินเวอร์เตอร์ไดกิ้นและมิตซู มิสเตอร์สลิม 2...
      Details:
      3 Bedroom(s) 2 Bathroom(s) 152 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      แหล่งท่องเที่ยวสำคัญ 16.54 กม.
      สร้างเสร็จ 2557
      วิวแม่น้ำ หรือ คลอง
      วิวภูเขา
      ชั้นลอย
      ดาดฟ้า
      ชานบ้าน
      สัตว์เลี้ยง : อนุญาตทุกชนิด
      อัพเดทล่าสุด: 1 สัปดาห์ที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      มั่นใจได้ว่าคุณจะได้ราคาที่ดีที่สุด สำหรับทุกยูนิตที่คุณสนใจ
      • 1
      1 - 1 จาก 1 ยูนิต
      1. ไทย
      2. เชียงใหม่
      3. สะเมิง

      ดูบ้านเดี่ยวเพิ่มเติมในทำเลของสะเมิง

      สะเมิงใต้
      สะเมิงใต้
      มี 1 ยูนิต
      ราคา: ฿3.9M
      ดูทำเลเพิ่มเติม

      คะแนนรีวิว สำหรับโครงการบ้านเดี่ยวในสะเมิง

      • คะแนนรวม
      • การดูแลรักษา
      • ระบบรักษาความปลอดภัย
      • สิ่งอำนวยความสะดวก
      • คุณภาพของวัสดุที่ใช้
      • ความคุ้มค่า
      • ทำเลที่ตั้ง
      แสดงเพียง 5 จาก 0 โครงการ สำหรับบ้านเดี่ยวในสะเมิง คะแนนรีวิวนี้มาจากการการรีวิวโดยผู้เยี่ยมชมโครงการ และผู้ซื้อหรือเช่าเพื่ออยู่อาศัยจริง

      แนวโน้มอสังหาริมทรัพย์ในสะเมิง

      เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับตลาดบ้านเดี่ยว ใน สะเมิง ผ่านแนวโน้มและค่าเฉลี่ยทางการตลาด

      ราคาเฉลี่ยของที่อยู่อาศัยใน สะเมิง

      ราคาขายเฉลี่ยใน สะเมิง อยู่ที่ประมาณ ฿8,640,000 ราคาขายเฉลี่ยใน สะเมิง อยู่ที่ประมาณ ฿8,640,000 ราคาขายเฉลี่ยต่อตารางเมตรใน สะเมิง อยู่ที่ ฿152,000 ราคาขายเฉลี่ยต่อตารางเมตรใน สะเมิง อยู่ที่ ฿152,000 ขณะนี้ใน สะเมิง มี 1 ยูนิตสำหรับขาย ขณะนี้ใน สะเมิง มี 1 ยูนิตสำหรับขาย

      ราคาขายเฉลี่ยของ บ้านเดี่ยว แยกตามจำนวนห้องนอนใน สะเมิง

      จำนวนห้องนอน ราคาขายเฉลี่ย 2 ห้องนอน (ดูบ้านเดี่ยวทั้ง 1 ยูนิต) ฿13,400,000 3 ห้องนอน (ดูบ้านเดี่ยวทั้ง 1 ยูนิต) ฿3,900,000

      ภาพรวมของ บ้านเดี่ยว ใน สะเมิง

      สะเมิง เป็นอำเภอขนาดเล็ก ที่มีขนาดพื้นที่ทั้งหมด 1,007 ตร.กม. และมีแค่ 5 ตำบล เท่านั้น ซึ่งประชากรใน สะเมิง ถือว่ามีขนาดจำนวนประชากรที่ยังน้อยอยู่ โดยมีทั้งสิ้น 18,377 คน แบ่งเป็นผู้ชาย จำนวน 9,360 คน และผู้หญิง จำนวน 9,017 คน และถ้าเทียบกับขนาดของพื้นที่แล้ว จะเห็นว่ามีการกระจายตัวกันอย่างหลวมๆ ของประชากรในจังหวัด เนื่องจากความหนาแน่นของประชากรมีขนาดที่น้อยมาก อยู่ที่ 18 คน ต่อ ตารางกิโลเมตร เพียงเท่านั้น

      สำหรับราคาขายเฉลี่ย ของบ้านเดี่ยวในสะเมิง จะอยู่ที่ประมาณ ฿4,960,000 บาท ซึ่งเป็นราคาที่เหมาะกับ ผู้ที่รายได้พอประมาณ หรือในวัยหนุ่มสาวที่ทำงานมาได้สัก 3-5 ปี โดยตลาดกลุ่มผู้ซื้อบ้านเดี่ยว นี้ ต้องการซื้อเพื่ออยู่อาศัยกับครอบครัว (ในกรณีที่ยังไม่ได้แยกครอบครัว) ซึ่งผู้พัฒนาอสังหาฯ ต้องสร้างโดยใช้วัสดุที่มีคุณภาพมากขึ้น ที่ดินต้องมีขนาดใหญ่มากขึ้น หรือ อยู่ในแหล่งที่เดินทางไปยังสถานที่ต่างๆ ได้สะดวกขึ้น อีกทั้งควรต้องมีพื้นที่ใช้สอยมากขึ้น ดังนั้นราคาจึงแปรผันไปตาม อรรถประโยชน์ที่ผู้ซื้อจะได้รับ ด้วยราคาต่อตร.ม. ในระดับราคา ฿35,300 บาทนี้ ถือว่าค่อนข้างคุ้มค่าให้การซื้อ แต่อาจจะได้บ้านเดี่ยว ที่อยู่ในทำเลไม่ดีนัก ต้องใช้เวลาในการเดินทาง ค่อนข้างไกลกว่าจะถึงสถานที่สำคัญๆ เช่น โรงพยาบาล โรงเรียน หรือ ห้างสรรพสินค้า รวมถึงระยะเวลาการก่อสร้าง ที่คาดว่าจะผ่านมานานพอประมาณแล้ว รวมถึงวัสดุก่อสร้างที่อาจจะใช้เกรดค่อนข้างดีระดับหนึ่งในการก่อสร้างด้วย โดยใน Klung Baan ณ เวลานี้ มีจำนวนประกาศขาย ทั้งหมด 290 ยูนิต

      5 อันดับการค้นหาสูงสุดสำหรับ บ้านเดี่ยว ใน สะเมิง

      สำหรับ บ้านเดี่ยว ใน สะเมิง นี้ส่วนใหญ่จะเป็นประเภท 2 ห้องนอนเป็นหลัก และท๊อป 5 บ้านเดี่ยว ที่ถูกค้นหาสูงที่สุด คือ
      • 1. เลขที่ยูนิต: U1998714 - House in Valley with 360 Degree Mountain View ขนาด 3 ห้องนอน พื้นที่ใช้สอย 152 ตรม. ราคา ฿3,900,000
      • 2. เลขที่ยูนิต: U1022668 - House on the Big Plot for Sale in Samoeng Tai ขนาด 2 ห้องนอน พื้นที่ใช้สอย 48 ตรม. ราคา ฿13,400,000