ขายบ้านเชิงพาณิชย์ ใน ทุ่งตะโก, ชุมพร

      (มี บ้าน 0)

      เปิดแผนที่
      สถานะของโครงการ:
      ทั้งหมด
      กำลังก่อสร้าง
      พร้อมเข้าอยู่
      ปากตะโก
      มีบ้าน 1

      ขออภัย! ไม่พบข้อมูลที่คุณค้นหา กรุณาลองทำตามนี้:

      • คืนค่าเริ่มต้น สำหรับการค้นหา
      • เอากำหนดขอบเขตออก
      • กลับไปยังกึ่งกลางแผนที่
      • 1
      1. ไทย
      2. ชุมพร
      3. ทุ่งตะโก

      ดูบ้านเพิ่มเติมในทำเลของทุ่งตะโก

      ปากตะโก
      ปากตะโก
      มี 1 ยูนิต
      ราคา: ฿9.48M

• ทำเลที่ตั้ง
      แสดงเพียง 5 จาก 0 โครงการ สำหรับบ้านในทุ่งตะโก คะแนนรีวิวนี้มาจากการการรีวิวโดยผู้เยี่ยมชมโครงการ และผู้ซื้อหรือเช่าเพื่ออยู่อาศัยจริง

      แนวโน้มอสังหาริมทรัพย์ในทุ่งตะโก

      เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับตลาดบ้าน ใน ทุ่งตะโก ผ่านแนวโน้มและค่าเฉลี่ยทางการตลาด

      ราคาเฉลี่ยของที่อยู่อาศัยใน ทุ่งตะโก

      ราคาขายเฉลี่ยใน ทุ่งตะโก อยู่ที่ประมาณ ฿0 ราคาขายเฉลี่ยใน ทุ่งตะโก อยู่ที่ประมาณ ฿0 ราคาขายเฉลี่ยต่อตารางเมตรใน ทุ่งตะโก อยู่ที่ ฿0 ราคาขายเฉลี่ยต่อตารางเมตรใน ทุ่งตะโก อยู่ที่ ฿0 ขณะนี้ใน ทุ่งตะโก มี 0 ยูนิตสำหรับขาย ขณะนี้ใน ทุ่งตะโก มี 0 ยูนิตสำหรับขาย

      ภาพรวมของ บ้าน ใน ทุ่งตะโก

      ทุ่งตะโก เป็นอำเภอขนาดเล็ก ที่มีขนาดพื้นที่ทั้งหมด 296 ตร.กม. และมีแค่ 4 ตำบล เท่านั้น ซึ่งประชากรใน ทุ่งตะโก ถือว่ามีขนาดจำนวนประชากรที่ยังน้อยอยู่ โดยมีทั้งสิ้น 21,463 คน แบ่งเป็นผู้ชาย จำนวน 10,783 คน และผู้หญิง จำนวน 10,680 คน และถ้าเทียบกับขนาดของพื้นที่แล้ว จะเห็นว่ามีการกระจายตัวกันอย่างหลวมๆ ของประชากรในจังหวัด เนื่องจากความหนาแน่นของประชากรมีขนาดที่น้อยมาก อยู่ที่ 73 คน ต่อ ตารางกิโลเมตร เพียงเท่านั้น

      ทางด้านราคาขายบ้าน โดยเฉลี่ยในพื้นที่ ทุ่งตะโก นั้นอยู่ในราคาประมาณ ฿14,400,000 บาท ซึ่งถือว่าเป็นราคาที่ค่อนข้างสูง โดยส่วนมากเป็นบ้าน ระดับ Luxury การก่อสร้างเป็นเอกลักษณ์เฉพาะ มีจำนวนยูนิตที่ไม่มาก เพราะต้องการความเป็นส่วนตัวสูง การแข่งขันในตลาดค่อนข้างต่ำ เหมาะสมกับผู้ที่มีรายได้สูง หรือเจ้าของธุรกิจ โดยมักมองหาบ้านลักษณะนี้ เพื่อตอบโจทย์ด้านคุณภาพ สังคม ความปลอดภัย และสิ่งอำนวยความสะดวกต่างๆ ที่อยู่ในระดับสูง หากเทียบราคาต่อพื้นที่ใช้สอยเป็นตารางเมตร แล้วจะพบว่า อยู่ที่ประมาณ ฿14,100 บาท นั้นมีความคุ้มค่ามากในการซื้อ บ้าน ใน ทุ่งตะโก แต่ถึงอย่างไรก็ต้องเปรียบเทียบรายละเอียดอื่นเพิ่มเติมอีก ทั้งในด้านวัสดุที่ใช้ก่อสร้าง ขนาดพื้นที่ใช้สอย อายุการก่อสร้าง รวมถึงทำเลการก่อสร้างที่อาจจะอยู่ในพื้นที่ห่างไกล อาจจะห่างจากการ ไปโรงเรียนของลูก ไปโรงพยาบาล หรือไปซุปเปอร์มาเก็ต ค่อนข้างมาก ซึ่งตอนนี้ จำนวนทั้งหมดที่มีประกาศขายใน Klung Baan นั้นอยู่ที่ 7 ยูนิต

      5 อันดับการค้นหาสูงสุดสำหรับ บ้าน ใน ทุ่งตะโก

      เรามีบ้าน กว่า 7 ยูนิต ที่ประกาศในทำเล ทุ่งตะโก ซึ่งโดยส่วนใหญ่ จะเป็นโครงการประเภท บ้าน ซึ่งเรานำ 5 อันดับ ที่ได้รับความนิยมจากผู้สนใจซื้อ ที่เข้ามาค้นหาบน Klung Baan มากที่สุด ดังนี้
      • 1. เลขที่ยูนิต: U6128658 - Beachfront Villa In Pak Tako Chumphon ขนาด 3 ห้องนอน พื้นที่ใช้สอย 122 ตรม. ราคา ฿9,500,000
      • 2. เลขที่ยูนิต: U1383698 - Beautiful Land for Sale in Thung Tako ขนาด พื้นที่ใช้สอย 7,916 ตรม. ราคา ฿20,000,000