บ้านพร้อมสวนส่วนตัว ใน สามพระยา, ชะอำ

      (มี บ้าน 10)

      เปิดแผนที่
      สถานะของโครงการ:
      ทั้งหมด
      กำลังก่อสร้าง
      พร้อมเข้าอยู่
      สามพระยาวิลล์ 5
      มีบ้าน 2
      ลีโอ รีสอร์ท
      มีบ้าน 2
      เมาน์เทนวิว ชะอำ - หัวหิน
      มีบ้าน 1
      ขายบ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ใน สามพระยา, เพชรบุรี, สามพระยา
      ขายบ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ใน สามพระยา, เพชรบุรี, สามพระยา
      ขายบ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ใน สามพระยา, เพชรบุรี, สามพระยา
      ขายบ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ใน สามพระยา, เพชรบุรี, สามพระยา
      ดูรูปทั้งหมด
      ขายบ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ใน สามพระยา, เพชรบุรี, สามพระยา
      House for Sale in Sam Praya
      สามพระยา
      ฿2,100,000 (฿21,100/ตรม.)
      ขายบ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ใน สามพระยา, เพชรบุรี
       บ้านเดี่ยวสามพระยา หลังใหญ่  เนื้อที่ 52 ตร.ว    2 ห้องนอน   2 ห้องน้ำ   1 ห้องนั่งเล่น  เคาเตอร์ครัว  จอดรถยนต์ ได้ มีพื้นที่บริเวณรอบๆบ้าน  พิ...
      Details:
      2 Bedroom(s) 2 Bathroom(s) 100 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      สนามกอล์ฟ 5.32 กม.
      สร้างเสร็จ 2560
      วิวเมือง
      วิวสวน
      สวนส่วนตัว
      ชานบ้าน
      รีโนเวทห้องครัวใหม่
      สัตว์เลี้ยง : อนุญาตทุกชนิด
      อัพเดทล่าสุด: 11 เดือนที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      นัดหมายเข้าชมยูนิต
      ขายทาวน์เฮ้าส์ 2 ห้องนอน ในโครงการ สามพระยาวิลล์ 5 , สามพระยา
      สามพระยาวิลล์ 5
      สามพระยา
      ฿2,300,000 (฿11,800/ตรม.)
      ขายทาวน์เฮ้าส์ 2 ห้องนอน ในโครงการ สามพระยาวิลล์ 5
      ขายบ้านแฝดชะอำ หัวหินบ้านแฝดชั้นเดียว 2 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ อยู่ในโครงการสามพระยาวิลล์ เฟส 5 (ซอยจอมพล 10) ขนาดที่ดิน 49 ตร.ว. หน้ากว้าง 7.5 เมตร จอดรถในบ้านได้ 1 คัน มีสวนหย่อมหน้าบ้าน สามารถต่อเติมเป็...
      Details:
      2 Bedroom(s) 2 Bathroom(s) 196 ตรม. Property Type: ทาวน์เฮ้าส์
      สร้างเสร็จ 2565
      วิวภูเขา
      วิวสวน
      สวนส่วนตัว
      ชานบ้าน
      ที่จอดรถ
      สัตว์เลี้ยง : อนุญาตทุกชนิด
      อัพเดทล่าสุด: 1 ปีที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      นัดหมายเข้าชมยูนิต
    • คุณจะไม่พลาด! เมื่อมีประกาศบ้านใหม่ๆ ถูกโพสเข้ามาในทำเล สามพระยา, ชะอำ
    • ขายบ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ใน สามพระยา, เพชรบุรี, สามพระยา
      ขายบ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ใน สามพระยา, เพชรบุรี, สามพระยา
      ขายบ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ใน สามพระยา, เพชรบุรี, สามพระยา
      ขายบ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ใน สามพระยา, เพชรบุรี, สามพระยา
      ดูรูปทั้งหมด
      ขายบ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ใน สามพระยา, เพชรบุรี, สามพระยา
      New Single House 2 Bedrooms 2 Bathrooms (Cha-am - Huahin)
      อัพเดทล่าสุด 3 วันที่แล้ว
      สามพระยา
      ฿2,350,000 (฿28,100/ตรม.)
      ขายบ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ใน สามพระยา, เพชรบุรี
      New house   House space : 84 sq.m.  Land space start at 200 sq.m. to 240 sq.m. 2 bed rooms / 2 bath rooms / kichen area / living room   Located Sam Pra Ya (Cha-am - Huahin) 
      Details:
      2 Bedroom(s) 2 Bathroom(s) 84 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      สนามกอล์ฟ 5.32 กม.
      สร้างเสร็จ 2568
      วิวภูเขา
      วิวเมือง
      สวนส่วนตัว
      ชานบ้าน
      ที่จอดรถ
      สัตว์เลี้ยง : อนุญาตทุกชนิด
      อัพเดทล่าสุด: 3 วันที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      นัดหมายเข้าชมยูนิต
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ในโครงการ สามพระยาวิลล์ 5 , สามพระยา
      สามพระยาวิลล์ 5
      สามพระยา
      ฿3,500,000 (฿70,400/ตรม.)
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ในโครงการ สามพระยาวิลล์ 5
      อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น บ้านเดี่ยว สำหรับขาย ขนาด 3 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 50 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ สามพระยาวิลล์ 5 บนทำเลของ สามพระยา, เพชรบุรี และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ม.ค. 2558&nb...
      Details:
      3 Bedroom(s) 2 Bathroom(s) 50 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      สร้างเสร็จ 2558
      วิวภูเขา
      วิวสวน
      เข้าถึงสวนส่วนกลางได้
      สวนส่วนตัว
      ที่จอดรถ
      สัตว์เลี้ยง : อนุญาตทุกชนิด
      ประกาศให้เช่า:฿25,000/เดือน | ผลตอบแทนการเช่า: 9%
      อัพเดทล่าสุด: 6 เดือนที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      นัดหมายเข้าชมยูนิต
      ติดตามผลการเสนอราคาของคุณ ได้ตั้งแต่เริ่มต้นกับเราง่ายๆในที่เดียว
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ในโครงการ ลีโอ รีสอร์ท, สามพระยา
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ในโครงการ ลีโอ รีสอร์ท, สามพระยา
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ในโครงการ ลีโอ รีสอร์ท, สามพระยา
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ในโครงการ ลีโอ รีสอร์ท, สามพระยา
      ดูรูปทั้งหมด
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ในโครงการ ลีโอ รีสอร์ท, สามพระยา
      ลีโอ รีสอร์ท
      อัพเดทล่าสุด 6 วันที่แล้ว
      สามพระยา
      ฿3,995,000 (฿48,400/ตรม.)
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ในโครงการ ลีโอ รีสอร์ท
      ในอ้อมกอดของธรรมชาติ ลีโอ รีสอร์ท นำเสนอวิวภูเขาอันงดงามสองลูกที่ตั้งอยู่ในมุม 180 องศาอย่างสมบูรณ์แบบ ห่างจากศูนย์กลางที่คึกคักของหัวหินและชะอำเพียง 15 นาที โดยสามารถเข้าถึงได้ผ่านถนนที่ได้รับการบำรุ...
      Details:
      3 Bedroom(s) 2 Bathroom(s) 83 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      วิวภูเขา
      วิวสวนสาธารณะ
      เข้าถึงสระส่วนกลางได้
      สวนส่วนตัว
      ชานบ้าน
      สัตว์เลี้ยง : สัตว์ขนาดเล็กเท่านั้น
      Seller Financing
      ประกาศให้เช่า:฿35,000/เดือน | ผลตอบแทนการเช่า: 11%
      ค่าส่วนกลาง: ฿480,000/เดือน
      อัพเดทล่าสุด: 6 วันที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      นัดหมายเข้าชมยูนิต
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ใน สามพระยา, เพชรบุรี, สามพระยา
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ใน สามพระยา, เพชรบุรี, สามพระยา
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ใน สามพระยา, เพชรบุรี, สามพระยา
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ใน สามพระยา, เพชรบุรี, สามพระยา
      ดูรูปทั้งหมด
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ใน สามพระยา, เพชรบุรี, สามพระยา
      Vacation Home Pool Villa Hua Hin-Cha-Am
      สามพระยา
      ฿5,300,000 (฿22,200/ตรม.)
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ใน สามพระยา, เพชรบุรี
      ขายบ้านเดี่ยว บ้านพักตากอากาศ พลูวิลล่า หัวหิน-ชะอำ ถนนเพชรเกษม เนื้อที่ 120 ตรว. ตัวบ้าน 240 ตรม. พร้อมสระว่ายน้ำ 3 นอน 3 น้ำ วิวเขา ท่ามกลางธรรมชาติและบรรยากาศที่สดชื่นตลอดปี เดินทางสะดวก ติดทางเข้า...
      Details:
      3 Bedroom(s) 3 Bathroom(s) 240 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      วัด 5.75 กม.
      วิวภูเขา
      สัตว์เลี้ยง : อนุญาตทุกชนิด
      อัพเดทล่าสุด: 2 ปีที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      นัดหมายเข้าชมยูนิต
      มั่นใจได้ว่าคุณจะได้ราคาที่ดีที่สุด สำหรับทุกยูนิตที่คุณสนใจ
      ขายวิลล่า 3 ห้องนอน ในโครงการ เมาน์เทนวิว ชะอำ - หัวหิน, สามพระยา
      เมาน์เทนวิว ชะอำ - หัวหิน
      อัพเดทล่าสุด 2 เดือนที่แล้ว
      สามพระยา
      ฿5,990,000 (฿54,800/ตรม.)
      ขายวิลล่า 3 ห้องนอน ในโครงการ เมาน์เทนวิว ชะอำ - หัวหิน
      เมาเท่น วิว ชะอำ – หัวหิน เป็นโครงการวิลล่าที่ได้รับการวางแผนอย่างพิถีพิถัน ตั้งอยู่ท่ามกลางเนินเขาอันเงียบสงบในตำบลสามพระยา อำเภอชะอำ จังหวัดเพชรบุรี โครงการประกอบด้วยบ้านเดี่ยวสองชั้นที่ออกแบบ...
      Details:
      3 Bedroom(s) 2 Bathroom(s) 110 ตรม. Property Type: วิลล่า
      กำลังก่อสร้าง
      วิวภูเขา
      นัดหมายเข้าชมยูนิต
      ขายบ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ใน สามพระยา, เพชรบุรี, สามพระยา
      ขายบ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ใน สามพระยา, เพชรบุรี, สามพระยา
      ขายบ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ใน สามพระยา, เพชรบุรี, สามพระยา
      ขายบ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ใน สามพระยา, เพชรบุรี, สามพระยา
      ดูรูปทั้งหมด
      ขายบ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ใน สามพระยา, เพชรบุรี, สามพระยา
      2 Bedrooms House for Sale in Cha-am
      สามพระยา
      ฿6,650,000 (฿55,800/ตรม.)
      ขายบ้านเดี่ยว 2 ห้องนอน ใน สามพระยา, เพชรบุรี
      อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น บ้านเดี่ยว สำหรับขาย ขนาด 2 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 120 ตรม. อยู่ในทำเล สามพระยา, เพชรบุรี และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ม.ค. 2556 ซึ่งคุณสามารถซื้อ บ้านเดี่ยว นี้ได้ที่...
      Details:
      2 Bedroom(s) 2 Bathroom(s) 120 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      สร้างเสร็จ 2556
      วิวภูเขา
      นัดหมายเข้าชมยูนิต
      จองยูนิตที่ต้องการง่ายๆ ปลอดภัย ผ่านระบบออนไลน์ของเรา กับระบบการชำระเงิน ที่เชื่อถือได้ ความปลอดภัยระดับสากล
      ขายวิลล่า 4 ห้องนอน ในโครงการ ลีโอ รีสอร์ท, สามพระยา
      ขายวิลล่า 4 ห้องนอน ในโครงการ ลีโอ รีสอร์ท, สามพระยา
      ขายวิลล่า 4 ห้องนอน ในโครงการ ลีโอ รีสอร์ท, สามพระยา
      ขายวิลล่า 4 ห้องนอน ในโครงการ ลีโอ รีสอร์ท, สามพระยา
      ดูรูปทั้งหมด
      ขายวิลล่า 4 ห้องนอน ในโครงการ ลีโอ รีสอร์ท, สามพระยา
      ลีโอ รีสอร์ท
      สามพระยา
      ฿12,950,000 (฿43,400/ตรม.)
      ขายวิลล่า 4 ห้องนอน ในโครงการ ลีโอ รีสอร์ท
      Details:
      4 Bedroom(s) 2 Bathroom(s) 300 ตรม. Property Type: วิลล่า
      วิวภูเขา
      วิวสระว่ายน้ำ
      สระว่ายน้ำส่วนตัว
      จากุซซี่
      ยิมส่วนตัว
      สัตว์เลี้ยง : อนุญาตทุกชนิด
      ค่าส่วนกลาง: ฿3,200,000/เดือน
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      นัดหมายเข้าชมยูนิต
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ใน สามพระยา, เพชรบุรี, สามพระยา
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ใน สามพระยา, เพชรบุรี, สามพระยา
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ใน สามพระยา, เพชรบุรี, สามพระยา
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ใน สามพระยา, เพชรบุรี, สามพระยา
      ดูรูปทั้งหมด
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ใน สามพระยา, เพชรบุรี, สามพระยา
      Charming House for Rent on the Cha Am
      อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
      สามพระยา
      ฿17,000,000 (฿68,400/ตรม.)
      ขายบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน ใน สามพระยา, เพชรบุรี
      อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น บ้านเดี่ยว สำหรับขาย ขนาด 3 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 250 ตรม. อยู่ในทำเล สามพระยา, เพชรบุรี และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ม.ค. 2555 ซึ่งคุณสามารถซื้อ บ้านเดี่ยว ได้ที่ราค...
      Details:
      3 Bedroom(s) 2.5 Bathroom(s) 250 ตรม. Property Type: บ้านเดี่ยว
      สถานีรถไฟ 6.18 กม.
      สร้างเสร็จ 2555
      สัตว์เลี้ยง : อนุญาตทุกชนิด
      มีลูกค้าเช่าจนถึงวันที่ 5 เม.ย. 2570
      อัพเดทล่าสุด: 1 เดือนที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      นัดหมายเข้าชมยูนิต

      ขายบ้าน พร้อมสิ่งอำนวยความสะดวกเด่น ๆ ใน สามพระยา

      • ภายในตัวยูนิต
      • ภายนอกตัวยูนิต
      • วิวที่มองเห็น
      จากุซซี่ ดูเพิ่มเติม จากุซซี่ ระเบียง ดูเพิ่มเติม ระเบียง
      สระว่ายน้ำส่วนตัว ดูเพิ่มเติม สระว่ายน้ำส่วนตัว สวนส่วนตัว ดูเพิ่มเติม สวนส่วนตัว
      วิวทะเลสาป ดูเพิ่มเติม วิวทะเลสาป วิวแม่น้ำ หรือ คลอง ดูเพิ่มเติม วิวแม่น้ำ หรือ คลอง วิวสนามกอล์ฟ ดูเพิ่มเติม วิวสนามกอล์ฟ วิวภูเขา ดูเพิ่มเติม วิวภูเขา วิวสวนสาธารณะ ดูเพิ่มเติม วิวสวนสาธารณะ วิวสระว่ายน้ำ ดูเพิ่มเติม วิวสระว่ายน้ำ
      • 1
      1 - 10 จาก 10 ยูนิต
      1. ไทย
      2. เพชรบุรี
      3. ชะอำ
      4. สามพระยา

      ดูโครงการเด่นในพื้นที่ของสามพระยา

      สามพระยาวิลล์ 5
      สามพระยาวิลล์ 5
      มี 2 ยูนิต
      ราคา: ฿2.31M - ฿3.52M
      ดูข้อมูลโครงการ
      ลีโอ รีสอร์ท
      ลีโอ รีสอร์ท
      มี 2 ยูนิต
      ราคา: ฿4.02M - ฿13M
      ดูข้อมูลโครงการ
      เมาน์เทนวิว ชะอำ - หัวหิน
      เมาน์เทนวิว ชะอำ - หัวหิน
      มี 1 ยูนิต
      ราคา: ฿6.03M

• ทำเลที่ตั้ง
      แสดงเพียง 5 จาก 0 โครงการ สำหรับบ้านในสามพระยา คะแนนรีวิวนี้มาจากการการรีวิวโดยผู้เยี่ยมชมโครงการ และผู้ซื้อหรือเช่าเพื่ออยู่อาศัยจริง

      แนวโน้มอสังหาริมทรัพย์ในสามพระยา

      เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับตลาดบ้าน ใน สามพระยา ผ่านแนวโน้มและค่าเฉลี่ยทางการตลาด

      ราคาเฉลี่ยของที่อยู่อาศัยใน สามพระยา

      ราคาขายเฉลี่ยใน สามพระยา อยู่ที่ประมาณ ฿3,470,000 ราคาขายเฉลี่ยใน สามพระยา อยู่ที่ประมาณ ฿3,470,000 ราคาขายเฉลี่ยต่อตารางเมตรใน สามพระยา อยู่ที่ ฿23,200 ราคาขายเฉลี่ยต่อตารางเมตรใน สามพระยา อยู่ที่ ฿23,200 ขณะนี้ใน สามพระยา มี 10 ยูนิตสำหรับขาย ขณะนี้ใน สามพระยา มี 10 ยูนิตสำหรับขาย

      ราคาขายเฉลี่ยของ บ้าน แยกตามจำนวนห้องนอนใน สามพระยา

      จำนวนห้องนอน ราคาขายเฉลี่ย 2 ห้องนอน (ดูบ้านทั้ง 7 ยูนิต) ฿5,140,000 3 ห้องนอน (ดูบ้านทั้ง 13 ยูนิต) ฿4,990,000 4 ห้องนอน (ดูบ้านทั้ง 2 ยูนิต) ฿8,020,000 5 ห้องนอน (ดูบ้านทั้ง 1 ยูนิต) ฿6,540,000

      ภาพรวมของ บ้าน ใน สามพระยา

      ซึ่งประชากรใน สามพระยา ถือว่ามีขนาดจำนวนประชากรที่ยังน้อยอยู่ โดยมีทั้งสิ้น 5,199 คน แบ่งเป็นผู้ชาย จำนวน 2,547 คน และผู้หญิง จำนวน 2,652 คน และถ้าเทียบกับขนาดของพื้นที่แล้ว จะเห็นว่ามีการกระจายตัวกันอย่างหลวมๆ ของประชากรในจังหวัด เนื่องจากความหนาแน่นของประชากรมีขนาดที่น้อยมาก อยู่ที่ 56 คน ต่อ ตารางกิโลเมตร เพียงเท่านั้น

      ทางด้านราคาขายบ้าน โดยเฉลี่ยในพื้นที่ สามพระยา นั้นอยู่ในราคาประมาณ ฿13,700,000 บาท ซึ่งถือว่าเป็นราคาที่ค่อนข้างสูง โดยส่วนมากเป็นบ้าน ระดับ Luxury การก่อสร้างเป็นเอกลักษณ์เฉพาะ มีจำนวนยูนิตที่ไม่มาก เพราะต้องการความเป็นส่วนตัวสูง การแข่งขันในตลาดค่อนข้างต่ำ เหมาะสมกับผู้ที่มีรายได้สูง หรือเจ้าของธุรกิจ โดยมักมองหาบ้านลักษณะนี้ เพื่อตอบโจทย์ด้านคุณภาพ สังคม ความปลอดภัย และสิ่งอำนวยความสะดวกต่างๆ ที่อยู่ในระดับสูง หากเทียบราคาต่อพื้นที่ใช้สอยเป็นตารางเมตร แล้วจะพบว่า อยู่ที่ประมาณ ฿28,400 บาท นั้นมีความคุ้มค่ามากในการซื้อ บ้าน ใน สามพระยา แต่ถึงอย่างไรก็ต้องเปรียบเทียบรายละเอียดอื่นเพิ่มเติมอีก ทั้งในด้านวัสดุที่ใช้ก่อสร้าง ขนาดพื้นที่ใช้สอย อายุการก่อสร้าง รวมถึงทำเลการก่อสร้างที่อาจจะอยู่ในพื้นที่ห่างไกล อาจจะห่างจากการ ไปโรงเรียนของลูก ไปโรงพยาบาล หรือไปซุปเปอร์มาเก็ต ค่อนข้างมาก ซึ่งตอนนี้ จำนวนทั้งหมดที่มีประกาศขายใน Klung Baan นั้นอยู่ที่ 145 ยูนิต

      5 อันดับการค้นหาสูงสุดสำหรับ บ้าน ใน สามพระยา

      เรามีบ้าน กว่า 145 ยูนิต ที่ประกาศในทำเล สามพระยา ซึ่งโดยส่วนใหญ่ จะเป็นโครงการประเภท บ้าน ซึ่งเรานำ 5 อันดับ ที่ได้รับความนิยมจากผู้สนใจซื้อ ที่เข้ามาค้นหาบน Klung Baan มากที่สุด ดังนี้
      • 1. เลขที่ยูนิต: U1371090 - 2 Bedrooms House for Sale in Cha-am ขนาด 2 ห้องนอน พื้นที่ใช้สอย 120 ตรม. ราคา ฿6,650,000
      • 2. เลขที่ยูนิต: U1686906 - 19-1-97 Rai Land for Sale in Cha-Am & Hua Hin ขนาด พื้นที่ใช้สอย 31,188 ตรม. ราคา ฿19,400,000