บ้านพร้อมวิวทะเลสาป ใน พัทลุง

      (มี บ้าน 1)

      เปิดแผนที่
      สถานะของโครงการ:
      ทั้งหมด
      กำลังก่อสร้าง
      พร้อมเข้าอยู่
      ปากพะยูน
      มีบ้าน 1
      ขายที่ดิน ใน เกาะหมาก, พัทลุง, เกาะหมาก, ปากพะยูน, พัทลุง
      ขายที่ดิน ใน เกาะหมาก, พัทลุง, เกาะหมาก, ปากพะยูน, พัทลุง
      ขายที่ดิน ใน เกาะหมาก, พัทลุง, เกาะหมาก, ปากพะยูน, พัทลุง
      ขายที่ดิน ใน เกาะหมาก, พัทลุง, เกาะหมาก, ปากพะยูน, พัทลุง
      ดูรูปทั้งหมด
      ขายที่ดิน ใน เกาะหมาก, พัทลุง, เกาะหมาก, ปากพะยูน, พัทลุง
      Dragon Feng Shui Land Facing Songkhla Lake with Mountain
      เกาะหมาก, ปากพะยูน, พัทลุง
      ฿8,800,000 (฿1,480/ตรม.)
      ขายที่ดิน ใน เกาะหมาก, พัทลุง
      อสังหาริมทรัพย์นี้เป็นที่ดินสำหรับขาย มีขนาดพื้นที่ 6,000 ตรม. อยู่ในทำเล เกาะหมาก, พัทลุง ซึ่งคุณสามารถซื้อ ที่ดิน นี้ได้ที่ราคา ฿8,800,000 (฿0/ตรม.)
      Details:
      6,000 ตรม. Property Type: ที่ดิน
      วิวทะเลสาป
      วิวภูเขา
      ติดหน้าหาด (เหนือหาดทราย)
      อัพเดทล่าสุด: 4 เดือนที่แล้ว
      รายละเอียดเพิ่มเติม
      ประหยัดเวลาเดินทางมาชมบ้าน เมื่อดูวิดีโอทัวร์ของเรานี้ ก็เสมือนคุณได้อยู่ในสถานที่จริง
      คลิก "เปิด" ทางขวามือ เพื่อแสดงผลการค้นหาบ้านที่มีวิดีโอทัวร์!
      • 1
      1 - 1 จาก 1 ยูนิต
      1. ไทย
      2. พัทลุง

      ดูบ้านเพิ่มเติมในทำเลของพัทลุง

      ปากพะยูน
      ปากพะยูน
      มี 1 ยูนิต
      ราคา: ฿8.85M

• ทำเลที่ตั้ง
      แสดงเพียง 5 จาก 0 โครงการ สำหรับบ้านในพัทลุง คะแนนรีวิวนี้มาจากการการรีวิวโดยผู้เยี่ยมชมโครงการ และผู้ซื้อหรือเช่าเพื่ออยู่อาศัยจริง

      แนวโน้มอสังหาริมทรัพย์ในพัทลุง

      เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับตลาดบ้าน ใน พัทลุง ผ่านแนวโน้มและค่าเฉลี่ยทางการตลาด

      ราคาเฉลี่ยของที่อยู่อาศัยใน พัทลุง

      ราคาขายเฉลี่ยใน พัทลุง อยู่ที่ประมาณ ฿5,030,000 ราคาขายเฉลี่ยใน พัทลุง อยู่ที่ประมาณ ฿5,030,000 ราคาขายเฉลี่ยต่อตารางเมตรใน พัทลุง อยู่ที่ ฿96,100 ราคาขายเฉลี่ยต่อตารางเมตรใน พัทลุง อยู่ที่ ฿96,100 ขณะนี้ใน พัทลุง มี 1 ยูนิตสำหรับขาย ขณะนี้ใน พัทลุง มี 1 ยูนิตสำหรับขาย

      ราคาขายเฉลี่ยของ บ้าน แยกตามจำนวนห้องนอนใน พัทลุง

      จำนวนห้องนอน ราคาขายเฉลี่ย 1 ห้องนอน (ดูบ้านทั้ง 1 ยูนิต) ฿1,810,000 2 ห้องนอน (ดูบ้านทั้ง 7 ยูนิต) ฿4,040,000 3 ห้องนอน (ดูบ้านทั้ง 3 ยูนิต) ฿4,460,000 4 ห้องนอน (ดูบ้านทั้ง 3 ยูนิต) ฿13,200,000 6 ห้องนอน (ดูบ้านทั้ง 1 ยูนิต) ฿7,040,000

      ภาพรวมของ บ้าน ใน พัทลุง

      พัทลุง ที่เรียกได้ว่าเป็นจังหวัดขนาดกลาง ของประเทศไทย มีขนาดพื้นที่ 3,860 ตารางกิโลเมตร โดยมีจำนวน 11 อำเภอ ซึ่งประชากรใน พัทลุง ถือว่ามีขนาดจำนวนประชากรที่ยังน้อยอยู่ โดยมีทั้งสิ้น 524,865 คน แบ่งเป็นผู้ชาย จำนวน 255,838 คน และผู้หญิง จำนวน 269,027 คน ซึ่งถ้าหากเทียบกับขนาดของพื้นที่ในจังหวัดพัทลุง ก็จะเห็นว่ามีความหนาแน่นของประชากรมากพอสมควร เนื่องจากอัตราความหนาแน่นของประชากรต่อพื้นที่ อยู่ในระดับ 136 คน ต่อ ตารางกิโลเมตร นั่นเอง

      ถ้ามองในมุมของ ราคาขายบ้านเฉลี่ย ใน พัทลุง จะอยู่ที่ ฿6,420,000 บาท ซึ่งถือว่าเป็นราคากลางๆ ค่อนไปทางราคาสูง ปัจจัยหลักคือ ราคาที่ดินที่มีมูลค่าสูง อยู่ในแหล่งธุรกิจ มีสาธารณูปโภครายล้อม ครบครัน การเดินทางก็สะดวกสบาย ซึ่งผู้ซื้อส่วนใหญ่ มักจะมองบ้าน ราคาระดับนี้ เพื่ออยู่อาศัยกับครอบครัวใหญ่ หรือ เป็นผู้ซื้อที่มีกำลังซื้อสูง ซึ่งคุณภาพของบ้าน จะเป็นที่ยอมรับกันว่าค่อนข้างหรูหรา วัสดุชั้นดี การก่อสร้างที่มีมาตรฐานสูง รวมไปถึงขนาดพืนที่ใช้สอยที่ใหญ่มาก เพื่อรองรับความเป็นอยู่ที่ดี และมีคุณภาพ สำหรับ ราคาต่อพื้นที่ใช้สอยนั้น หากเทียบเป็นตารางเมตร ก็จะอยู่ที่ ฿52,900 บาท ซึ่งถือเป็นราคากลางๆ ค่อนไปทางสูงระดับหนึ่ง และบ้าน ส่วนใหญ่ใน พัทลุง น่าจะอยู่ในทำเลที่ค่อนข้างดี มีการเดินทางที่ค่อนข้างสะดวก สามารถเข้าถึงถนนสายหลักได้อย่างง่ายดาย รวมถึงมีความเป็นไปได้ ที่จะใช้วัสดุก่อสร้างที่มีคุณภาพ มาตรฐานค่อนข้างสูง ซึ่งตอนนี้ จำนวนทั้งหมดที่มีประกาศขายใน Klung Baan นั้นอยู่ที่ 103 ยูนิต

      5 อันดับการค้นหาสูงสุดสำหรับ บ้าน ใน พัทลุง

      เรามีบ้าน กว่า 103 ยูนิต ที่ประกาศในทำเล พัทลุง ซึ่งโดยส่วนใหญ่ จะเป็นโครงการประเภท บ้าน ซึ่งเรานำ 5 อันดับ ที่ได้รับความนิยมจากผู้สนใจซื้อ ที่เข้ามาค้นหาบน Klung Baan มากที่สุด ดังนี้
      • 1. เลขที่ยูนิต: U5929419 - Dragon Feng Shui Land Facing Songkhla Lake with Mountain ขนาด พื้นที่ใช้สอย 6,000 ตรม. ราคา ฿8,800,000
      • 2. เลขที่ยูนิต: U6005385 - Land for sale adjacent to Khuan Khanun-Thale Noi Road. ขนาด พื้นที่ใช้สอย 2,358.80 ตรม. ราคา ฿7,500,000