บ้านพร้อมวิวทะเล ใน ภูเก็ต
(มี บ้าน 1,658)
The Black Pearl
อัพเดทล่าสุด 2 สัปดาห์ที่แล้ว
ไม้ขาว, ถลาง, ภูเก็ต
฿130,000,000
(฿130,000/ตรม.)
ขายวิลล่า 8 ห้องนอน ใน ไม้ขาว, ภูเก็ต
เป็นเจ้าของอพาร์ทเมนท์สไตล์วิลล่าหนึ่งในสามในบ้านมันหัสจารบนทำเลริมชายหาด หันหน้าไปทางทิศตะวันตกเพื่อชมวิวทะเลอันดามันแบบพาโนรามาและพระอาทิตย์ตกที่สวยงาม วิลล่ามี 8 ห้องนอนพร้อมห้องน้ำในตัว + ห้องนั่ง...
Details:
8
Bedroom(s)
8
Bathroom(s)
1,000 ตรม.
Property Type:
วิลล่า
สร้างเสร็จ 2560
ชั้น 1
วิวทะเล
วิวสวนสาธารณะ
ติดริมชายหาด
เข้าถึงชายหาดได้
ติดหน้าหาด (เหนือหาดทราย)
มีลูกค้าเช่าจนถึงวันที่ 31 ต.ค. 2569
อัพเดทล่าสุด: 2 สัปดาห์ที่แล้ว
รายละเอียดเพิ่มเติม
นัดหมายเข้าชมยูนิต
Rawai Ocean VIew Land. 3KM to Chalong Pier
ราไวย์, เมืองภูเก็ต, ภูเก็ต
฿130,000,000
(฿15,700/ตรม.)
ขายที่ดิน ใน ราไวย์, ภูเก็ต
อสังหาริมทรัพย์นี้เป็นที่ดินสำหรับขาย มีขนาดพื้นที่ 8,256 ตรม. อยู่ในทำเล ราไวย์, ภูเก็ต ซึ่งคุณสามารถซื้อ ที่ดิน นี้ได้ที่ราคา ฿130,000,000 (฿0/ตรม.)
Details:
8,256 ตรม.
Property Type:
ที่ดิน
แหล่งท่องเที่ยวสำคัญ 1.59 กม.
วิวทะเล
วิวภูเขา
อัพเดทล่าสุด: 4 เดือนที่แล้ว
รายละเอียดเพิ่มเติม
นัดหมายเข้าชมยูนิต
ดูรูปทั้งหมด
มานิค ฮิลล์ไซด์
ศรีสุนทร, ถลาง, ภูเก็ต
฿130,000,000
(฿96,300/ตรม.)
ขายวิลล่า 4 ห้องนอน ในโครงการ มานิค ฮิลล์ไซด์
Manick Hillside โครงการวิลล่าส่วนตัวระดับ Luxury บนทำเลที่ตั้งอันโดดเด่น ที่รายล้อมไปด้วยธรรมชาติอันเขียวขจี สามารถมองเห็นวิวภูเขาและทะเลสาบ พร้อมให้คุณได้ใกล้ชิดกับธรรมชาติ และได้รับความเป็นส่วนตัวแล...
Details:
4
Bedroom(s)
4.5
Bathroom(s)
1,350 ตรม.
ประมาณการค่าเช่า:
฿808,000/เดือน
| ผลตอบแทนการเช่า:
7%
รายละเอียดเพิ่มเติม
นัดหมายเข้าชมยูนิต
ดูรูปทั้งหมด
เบย์วิว พาราไดซ์
อัพเดทล่าสุด 3 สัปดาห์ที่แล้ว
ป่าตอง, กะทู้, ภูเก็ต
฿130,000,000
(฿65,000/ตรม.)
ขายที่ดิน ในโครงการ เบย์วิว พาราไดซ์
Bayview Paradise "Best Mid-Range Condo Development Phuket" ดื่มด่ำกับคอนโดสุดหรู สัมผัสความเงียบสงบของบรรยากาศและทัศนียภาพที่รายล้อมไปด้วยภูเขาและวิวทะเลอันดามัน ใกล้ชายหาดที่ขึ้นชื่อเรื่องความสวยงาม...
Details:
2,000 ตรม.
Property Type:
ที่ดิน
ชายหาด 2.38 กม.
วิวทะเล
วิวภูเขา
เข้าถึงชายหาดได้
เข้าถึงหน้าหาดได้
อัพเดทล่าสุด: 3 สัปดาห์ที่แล้ว
รายละเอียดเพิ่มเติม
นัดหมายเข้าชมยูนิต
ดูรูปทั้งหมด
Hotel for Sale in Karon Beach
อัพเดทล่าสุด 2 เดือนที่แล้ว
กะรน, เมืองภูเก็ต, ภูเก็ต
฿130,000,000
(฿260,000/ตรม.)
ขายโรงแรม 36 ห้องนอน ใน กะรน, ภูเก็ต
อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น โรงแรม สำหรับขาย ขนาด 36 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 500 ตรม. อยู่ในทำเล กะรน, ภูเก็ต ซึ่งคุณสามารถซื้อ โรงแรม นี้ได้ที่ราคา ฿130,000,000 (฿260,000/ตรม.)
Details:
36
Bedroom(s)
36
Bathroom(s)
500 ตรม.
Property Type:
โรงแรม
วิวทะเล
ดูรูปทั้งหมด
4 Hotel Buildings Near Kamala Beach
อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
กมลา, กะทู้, ภูเก็ต
฿130,000,000
(฿42,500/ตรม.)
ขายโรงแรม 100 ห้องนอน ใน กมลา, ภูเก็ต
อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น โรงแรม สำหรับขาย ขนาด 100 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 3,056 ตรม. อยู่ในทำเล กมลา, ภูเก็ต ซึ่งคุณสามารถซื้อ โรงแรม นี้ได้ที่ราคา ฿130,000,000 (฿42,539/ตรม.)
Details:
100
Bedroom(s)
3,056 ตรม.
Property Type:
โรงแรม
วิวทะเล
วิวภูเขา
อัพเดทล่าสุด: 1 เดือนที่แล้ว
รายละเอียดเพิ่มเติม
นัดหมายเข้าชมยูนิต
ดูรูปทั้งหมด
Sea View Land for Sale in Kamala Beach 6 Rai
อัพเดทล่าสุด 2 เดือนที่แล้ว
กมลา, กะทู้, ภูเก็ต
฿132,000,000
(฿13,800/ตรม.)
ขายที่ดิน ใน กมลา, ภูเก็ต
อสังหาริมทรัพย์นี้เป็นที่ดินสำหรับขาย มีขนาดพื้นที่ 2,400 ตรว. อยู่ในทำเล กมลา, ภูเก็ต
Details:
9,600 ตรม.
Property Type:
ที่ดิน
วิวทะเล
ดูรูปทั้งหมด
Land For Sale Near Naithon Beach
อัพเดทล่าสุด 5 วันที่แล้ว
สาคู, ถลาง, ภูเก็ต
฿133,000,000
(฿11,900/ตรม.)
ขายที่ดิน ใน สาคู, ภูเก็ต
อสังหาริมทรัพย์นี้เป็นที่ดินสำหรับขาย มีขนาดพื้นที่ 11,200 ตรม. อยู่ในทำเล สาคู, ภูเก็ต ซึ่งคุณสามารถซื้อ ที่ดิน นี้ได้ที่ราคา ฿133,000,000 (฿0/ตรม.)
Details:
11,200 ตรม.
Property Type:
ที่ดิน
วิวทะเล
วิวภูเขา
อัพเดทล่าสุด: 5 วันที่แล้ว
รายละเอียดเพิ่มเติม
นัดหมายเข้าชมยูนิต
ดูรูปทั้งหมด
โบทานิก้า ไฮธ์
เชิงทะเล, ถลาง, ภูเก็ต
฿134,400,000
฿140,925,000
(฿197,000/ตรม.)
ขายเพนท์เฮ้าส์ 4 ห้องนอน ในโครงการ โบทานิก้า ไฮธ์
ยินดีต้อนรับสู่ โบทานิก้า ไฮธ์ โครงการที่พักอาศัยสุดหรูที่กำลังอยู่ระหว่างการก่อสร้างบนเกาะภูเก็ตที่งดงามของประเทศไทย โดยมีกำหนดแล้วเสร็จในไตรมาสที่สี่ของปี 2025 โครงการหรูหราแห่งนี้ประกอบด้วยอา...
Details:
4
Bedroom(s)
4
Bathroom(s)
683.78 ตรม.
Property Type:
เพนท์เฮ้าส์
ชายหาด 2.98 กม.
ชาวต่างชาติ
สร้างเสร็จ 2568
แบบ Low Rise
ชั้น 6
วิวทะเล
วิวทะเลสาป
สระว่ายน้ำส่วนตัว
บาร์เครื่องดื่ม
ระเบียง
ค่าส่วนกลาง:
฿44,446/เดือน
เงินกองทุน:
฿444,457
รายละเอียดเพิ่มเติม
นัดหมายเข้าชมยูนิต
ดูรูปทั้งหมด
7 Rai Land for Sale at Laem Yamu
ป่าคลอก, ถลาง, ภูเก็ต
฿135,000,000
(฿10,800/ตรม.)
ขายที่ดิน ใน ป่าคลอก, ภูเก็ต
อสังหาริมทรัพย์นี้เป็นที่ดินสำหรับขาย มีขนาดพื้นที่ 12,472 ตรม. อยู่ในทำเล ป่าคลอก, ภูเก็ต ซึ่งคุณสามารถซื้อ ที่ดิน นี้ได้ที่ราคา ฿135,000,000 (฿0/ตรม.)
Details:
12,472 ตรม.
Property Type:
ที่ดิน
ท่าเทียบเรือ 1.36 กม.
วิวทะเล
ติดริมชายหาด
รายละเอียดเพิ่มเติม
นัดหมายเข้าชมยูนิต
ขายบ้าน พร้อมสิ่งอำนวยความสะดวกเด่น ๆ ใน ภูเก็ต
ดูรูปทั้งหมด
Beachfront Land 9 Rai For Sale At Coconut Island
เกาะแก้ว, เมืองภูเก็ต, ภูเก็ต
฿135,000,000
(฿9,150/ตรม.)
ขายที่ดิน ใน เกาะแก้ว, ภูเก็ต
อสังหาริมทรัพย์นี้เป็นที่ดินสำหรับขาย มีขนาดพื้นที่ 14,748 ตรม. อยู่ในทำเล เกาะแก้ว, ภูเก็ต ซึ่งคุณสามารถซื้อ ที่ดิน นี้ได้ที่ราคา ฿135,000,000 (฿0/ตรม.)
Details:
14,748 ตรม.
Property Type:
ที่ดิน
วิวทะเล
อัพเดทล่าสุด: 5 ปีที่แล้ว
รายละเอียดเพิ่มเติม
นัดหมายเข้าชมยูนิต
ดูรูปทั้งหมด
4 stories building seaview beachfront for sale with tenant.
ป่าตอง, กะทู้, ภูเก็ต
฿135,000,000
(฿290,000/ตรม.)
ขายที่ดิน ใน ป่าตอง, ภูเก็ต
อสังหาริมทรัพย์นี้เป็นที่ดินสำหรับขาย มีขนาดพื้นที่ 465 ตรม. อยู่ในทำเล ป่าตอง, ภูเก็ต ซึ่งคุณสามารถซื้อ ที่ดิน นี้ได้ที่ราคา ฿135,000,000 (฿0/ตรม.)
Details:
465 ตรม.
Property Type:
ที่ดิน
วิวทะเล
ติดริมชายหาด
เข้าถึงชายหาดได้
ติดหน้าหาด (เหนือหาดทราย)
อัพเดทล่าสุด: 6 เดือนที่แล้ว
รายละเอียดเพิ่มเติม
นัดหมายเข้าชมยูนิต
ดูรูปทั้งหมด
อันดารา รีสอร์ท แอนด์ วิลล่า
กมลา, กะทู้, ภูเก็ต
฿137,000,000
(฿90,500/ตรม.)
ขายวิลล่า 4 ห้องนอน ในโครงการ อันดารา รีสอร์ท แอนด์ วิลล่า
สัมผัสสุนทรียภาพแห่งการพักอาศัยอย่างเต็มรูปแบบไปกับ อันดารา (Andara) โครงการที่ตั้งอบู่บนเนินเขาอันเขียวขจี โดดเด่นด้วยทัศนียภาพของชายหาดที่สวยที่สุดแห่งหนึ่งของกมลา ที่อยู่เบื้องหน้า พร้อมให้คุณดื่มด...
Details:
4
Bedroom(s)
6
Bathroom(s)
1,513 ตรม.
Property Type:
วิลล่า
ชายหาด 2.31 กม.
สร้างเสร็จ 2551
แบบ Low Rise
วิวทะเล
วิวภูเขา
สระว่ายน้ำส่วนตัว
สวนส่วนตัว
ชานบ้าน
ค่าส่วนกลาง:
฿3,170,000/เดือน
รายละเอียดเพิ่มเติม
นัดหมายเข้าชมยูนิต
ดูรูปทั้งหมด
ซี คลาวด์ วิว พันวา
วิชิต, เมืองภูเก็ต, ภูเก็ต
฿137,500,000
(฿138,000/ตรม.)
ขายวิลล่า 7 ห้องนอน ในโครงการ ซี คลาวด์ วิว พันวา
ซี คลาวด์ วิว พันวา โครงการวิลล่าระดับลักชัวรีที่โอบล้อมด้วยทะเล ป่าไม้ และเนินเขาอย่างกลมกลืน Sea Cloud View Panwa ประกอบด้วยวิลล่าริมชายหาดเพียง 7 หลัง และคลับเฮาส์เพื่อสุขภาพที่ออกแบบมาอย่างพิถีพิถ...
Details:
7
Bedroom(s)
7
Bathroom(s)
998.80 ตรม.
Property Type:
วิลล่า
ชายหาด 3.81 กม.
ดูรูปทั้งหมด
4 Bedrooms Ocean front Pool Villa in Cape Panwa
อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
วิชิต, เมืองภูเก็ต, ภูเก็ต
฿139,000,000
(฿276,000/ตรม.)
ขายวิลล่า 4 ห้องนอน ใน วิชิต, ภูเก็ต
อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น วิลล่า สำหรับขาย ขนาด 4 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 503.50 ตรม. อยู่ในทำเล วิชิต, ภูเก็ต และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ม.ค. 2567 ซึ่งคุณสามารถซื้อ วิลล่า นี้ได้ที่ราคา ฿139,...
Details:
4
Bedroom(s)
4
Bathroom(s)
503.50 ตรม.
Property Type:
วิลล่า
สวนสาธารณะ 1.02 กม.
สร้างเสร็จ 2567
วิวทะเล
Marina View
ติดริมชายหาด
เข้าถึงชายหาดได้
ติดหน้าหาด (เหนือหาดทราย)
ดูรูปทั้งหมด
ออโรร่า วิลล่า
กะรน, เมืองภูเก็ต, ภูเก็ต
฿139,379,012
(฿114,000/ตรม.)
ขายวิลล่า 7 ห้องนอน ในโครงการ ออโรร่า วิลล่า
ซ่อนตัวอยู่ในใจกลางหาดกะตะ ภูเก็ต AURORA มอบการผสมผสานที่ลงตัวระหว่างความเงียบสงบและความหรูหรา ที่ซึ่งการใช้ชีวิตอย่างมีระดับพบกับความงดงามตามธรรมชาติที่น่าตื่นตาตื่นใจ ออกแบบโดยสถาปนิกชื่อดังระดับโลก...
Details:
7
Bedroom(s)
10
Bathroom(s)
1,217.54 ตรม.
Property Type:
วิลล่า
ชายหาด 1.25 กม.
ค่าส่วนกลาง:
฿16,381/เดือน
เงินกองทุน:
฿100,000
รายละเอียดเพิ่มเติม
นัดหมายเข้าชมยูนิต
ดูรูปทั้งหมด
ออโรร่า วิลล่า
กะรน, เมืองภูเก็ต, ภูเก็ต
฿139,379,000
(฿185,000/ตรม.)
ขายวิลล่า 7 ห้องนอน ในโครงการ ออโรร่า วิลล่า
Details:
7
Bedroom(s)
10
Bathroom(s)
753.95 ตรม.
Property Type:
วิลล่า
ชายหาด 1.25 กม.
ค่าส่วนกลาง:
฿16,381/เดือน
เงินกองทุน:
฿100,000
อัพเดทล่าสุด: 9 เดือนที่แล้ว
รายละเอียดเพิ่มเติม
นัดหมายเข้าชมยูนิต
ดูรูปทั้งหมด
Seaview and Sea access Land at Cape Panwa for Sale
วิชิต, เมืองภูเก็ต, ภูเก็ต
฿139,990,000
(฿26,500/ตรม.)
ขายที่ดิน ใน วิชิต, ภูเก็ต
อสังหาริมทรัพย์นี้เป็นที่ดินสำหรับขาย มีขนาดพื้นที่ 5,284 ตรม. อยู่ในทำเล วิชิต, ภูเก็ต ซึ่งคุณสามารถซื้อ ที่ดิน นี้ได้ที่ราคา ฿139,990,000 (฿0/ตรม.)
Details:
5,284 ตรม.
Property Type:
ที่ดิน
สวนสาธารณะ 2.56 กม.
วิวทะเล
วิวภูเขา
ติดริมชายหาด
เข้าถึงชายหาดได้
อัพเดทล่าสุด: 7 เดือนที่แล้ว
รายละเอียดเพิ่มเติม
นัดหมายเข้าชมยูนิต
ดูรูปทั้งหมด
Cape Panwa 5 Rai 2 Ngan Plot for Sale
วิชิต, เมืองภูเก็ต, ภูเก็ต
฿140,000,000
(฿15,900/ตรม.)
ขายที่ดิน ใน วิชิต, ภูเก็ต
อสังหาริมทรัพย์นี้เป็นที่ดินสำหรับขาย มีขนาดพื้นที่ 8,800 ตรม. อยู่ในทำเล วิชิต, ภูเก็ต ซึ่งคุณสามารถซื้อ ที่ดิน นี้ได้ที่ราคา ฿140,000,000 (฿0/ตรม.)
Details:
8,800 ตรม.
Property Type:
ที่ดิน
Restaurant 1.23 กม.
วิชิต, เมืองภูเก็ต, ภูเก็ต
฿140,000,000
(฿87,000/ตรม.)
ขายวิลล่า 5 ห้องนอน ในโครงการ การ์เด้น แอตลาส เบย์วิว
การ์เด้น แอตลาส เบย์วิว (Garden Atlas Bayview)โครงการที่พักอาศัยที่ออกแบบอย่างพิถีพิถัน เพื่อตอบโจทย์การใช้ชีวิตสมัยใหม่ท่ามกลางธรรมชาติอันร่มรื่น โดดเด่นด้วยบรรยากาศเงียบสงบและวิวเบย์วิวที่เปิดโล่ง ใ...
Details:
5
Bedroom(s)
6
Bathroom(s)
1,609 ตรม.
Property Type:
วิลล่า
ชายหาด 4.08 กม.
ป่าตอง, กะทู้, ภูเก็ต
฿140,000,000
(฿165,000/ตรม.)
ขายวิลล่า 8 ห้องนอน ในโครงการ วิลล่าไทยสวรรค์
วิลล่าไทยสวรรค์ เป็นสถานที่พักผ่อนสุดอลังการในสไตล์ไทย-บาหลี ตั้งอยู่ท่ามกลางภูเขาเขียวขจีของอ่าวกะหลิม ด้วยทำเลที่ห่างจากใจกลางเมืองป่าตองเพียง 5 นาที วิลล่าแห่งนี้มอบความเงียบสงบและความเป็นส่วนตัวที...
Details:
8
Bedroom(s)
9.5
Bathroom(s)
850 ตรม.
Property Type:
วิลล่า
ชายหาด 0.72 กม.
สร้างเสร็จ 2553
ราไวย์, เมืองภูเก็ต, ภูเก็ต
฿142,255,000
(฿14,400/ตรม.)
ขายที่ดิน ใน ราไวย์, ภูเก็ต
ที่ดินสวย วิวทะเล เหมาะสำหรับพัฒนาอสังหาริมทรัพย์ เก็งกำไร ลักษะที่ดินเป็นเชิงเขา มองเห็นทะเลได้2ด้านทั้งทิศตะวันออกและตะวันตกเนื้อที่ 6-0-74 ไร่ หรือ 2,470 ตร.วา เอกสารสิทธิ์โฉนด พร้อมโอนได้ทั้...
Details:
9,896 ตรม.
Property Type:
ที่ดิน
แหล่งท่องเที่ยวสำคัญ 1.72 กม.
วิวทะเล
วิวภูเขา
เข้าถึงชายหาดได้
อัพเดทล่าสุด: 1 ปีที่แล้ว
รายละเอียดเพิ่มเติม
นัดหมายเข้าชมยูนิต
ดูรูปทั้งหมด
อันดารา รีสอร์ท แอนด์ วิลล่า
กมลา, กะทู้, ภูเก็ต
฿144,000,000
(฿173,000/ตรม.)
ขายอพาร์ทเม้นท์ 4 ห้องนอน ในโครงการ อันดารา รีสอร์ท แอนด์ วิลล่า
Details:
4
Bedroom(s)
5
Bathroom(s)
832 ตรม.
Property Type:
อพาร์ทเม้นท์
ชายหาด 2.31 กม.
ถือสัญญาเช่าระยะยาว
สร้างเสร็จ 2551
แบบ Low Rise
ชั้น 2
วิวทะเล
วิวภูเขา
สระว่ายน้ำส่วนตัว
จากุซซี่
ชานบ้าน
ค่าส่วนกลาง:
฿1,740,000/เดือน
รายละเอียดเพิ่มเติม
นัดหมายเข้าชมยูนิต
ดูรูปทั้งหมด
ป่าตอง ทาวเวอร์
อัพเดทล่าสุด 2 เดือนที่แล้ว
ป่าตอง, กะทู้, ภูเก็ต
฿145,000,000
(฿192,000/ตรม.)
ขายคอนโด 7 ห้องนอน ในโครงการ ป่าตอง ทาวเวอร์
Patong Tower (ป่าตอง ทาวเวอร์) คอนโดมิเนียม High Rise ที่สูงที่สุดในพื้นที่ป่าตอง ซึ่งถือเป็นสถานที่ท่องเที่ยวที่มีชื่อเสียงระดับโลกหาดหนึ่งในจังหวัดภูเก็ต ด้วยเสน่ห์ที่ลงตัวของความเป็นธรรมชาติแห่งท้อ...
Details:
7
Bedroom(s)
8
Bathroom(s)
756 ตรม.
Property Type:
คอนโด
ชายหาด 0.77 กม.
ชาวต่างชาติ
สร้างเสร็จ 2538
แบบ High Rise
ชั้น 31
วิวทะเล
วิวภูเขา
Office
ติดริมชายหาด
เข้าถึงชายหาดได้
ค่าส่วนกลาง:
฿852,000/เดือน
อัพเดทล่าสุด: 2 เดือนที่แล้ว
รายละเอียดเพิ่มเติม
นัดหมายเข้าชมยูนิต
ดูรูปทั้งหมด
ลา คอลลีน
เชิงทะเล, ถลาง, ภูเก็ต
฿145,000,000
(฿161,000/ตรม.)
ขายวิลล่า 7 ห้องนอน ในโครงการ ลา คอลลีน
La Collineยกระดับวันพักผ่อนของคุณให้สูงถึงขีดสุดที่ La Colline พูลวิลล่าส่วนตัวสุดหรูใกล้หาดลายัน เชิงทะเล ภูเก็ต ให้คุณสัมผัสความงามของท้องทะเลตอนเหนือของอันดามันแบบ 360 องศา ด้วยวิลล่าสไตล์ไทยโมเดิร...
Details:
7
Bedroom(s)
9
Bathroom(s)
900 ตรม.
Property Type:
วิลล่า
ชายหาด 2.49 กม.
สร้างเสร็จ 2556
วิวทะเล
วิวสระว่ายน้ำ
ยิมส่วนตัว
รีโนเวทห้องครัวใหม่
ประกาศให้เช่า:
฿500,000/เดือน
| ผลตอบแทนการเช่า:
4%
รายละเอียดเพิ่มเติม
นัดหมายเข้าชมยูนิต
ดูรูปทั้งหมด
Koh Siray Land for Sale 21 Rai
อัพเดทล่าสุด 2 เดือนที่แล้ว
รัษฎา, เมืองภูเก็ต, ภูเก็ต