บ้านเดี่ยวให้เช่า 4 ห้องนอน ในโครงการ Sivalee Bangna

 (เขียนรีวิว)
บางโฉลง, บางพลี,สมุทรปราการ
เลขที่ยูนิต: U6247982
สถานะการเช่า: ว่าง
4 ห้องนอน
3 ห้องน้ำ
75 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
2 ชั้น
ธ.ค. 2554 สร้างเสร็จแล้ว

บ้านเดี่ยวให้เช่า 4 ห้องนอน ในโครงการ Sivalee Bangna

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น บ้านเดี่ยว สำหรับเช่า ขนาด 4 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 75 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ สีวลี บางนา บนทำเลของ บางโฉลง, สมุทรปราการ และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ธ.ค. 2554 ซึ่งคุณสามารถเช่า บ้านเดี่ยว นี้ได้ด้วยราคาค่าเช่า ฿40,000 ต่อเดือน

ให้เช่าบ้านเดี่ยวย่านบางนา โครงการหมู่บ้านสีวลีบางนา Sivalee Bangna KM13(รีโนเวทใหม่)

บ้านอยู่ตรงข้ามสวนน้ำพุของหมู่บ้าน พื้นที่ดิน 75 ตรว. 4 ห้องนอน 3 ห้องน้ำ 1 ห้องพักผ่อน พร้อมเฟอร์ แอร์ 5 ตัว มีบิ้วอินในห้องนอน ห้องครัว ต่อเติมโรงรถ ต่อเติมหลังบ้าน และต่อเติมด้านข้างบ้าน บ้านหันหน้า ทิศใต้

- Mega Bangna
ถนนบางนา-ตราด กม. 13-14 ตำบลบางโฉลง อำเภอบางพลี จังหวัดสมุทรปราการ

ให้เช่า 40,000 บาท/เดือน
ติดต่อ : คุณปทิดา 092-5628878 รหัส H 3057
Line :patida888

Agent-Post รับฝากขาย อสังหาริมทรัพย์ทุกชนิด ได้รับการอนุญาตจากเจ้าของแล้ว
หรือ ส่งข้อความ/รูปภาพ/แนบลิ้งค์ประกาศทรัพย์ เพื่อสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมทางไลน์

#หมู่บ้านสีวลีบางนา #SivaleeBangna
#ถนนบางนาตราดกม13 #ตำบลบางโฉลง #อำเภอบางพลี #สมุทรปราการ

สิ่งอำนวยความสะดวก

ระเบียงระเบียง

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 14 พ.ค. 2569
อัพเดทล่าสุด 5 ชั่วโมงที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ บ้านเดี่ยว
จำนวนชั้น 2
ทำเลที่ตั้ง บางโฉลง, สมุทรปราการ
ห้องนอน 4
พื้นที่ใช้สอย 75 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿533
พื้นที่ใช้สอยภายนอก
เป็นการรวมขนาดของพื้นที่ก่อสร้างภายนอก เช่น สระว่ายน้ำ, ชานบ้าน, ที่จอดรถ และ ศาลา แต่จะไม่รวมพื้นที่สวนเข้าไปด้วย
75 ตรม.
ขนาดที่ดิน 75 ตรม.
การเช่าขั้นต่ำ 1 ปี
ว่างตั้งแต่ ว่างอยู่ตอนนี้
สัตว์เลี้ยง อนุญาตทุกชนิด
สถานะการก่อสร้าง สร้างเสร็จแล้ว (ธ.ค. 2554)
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายแบบห้องเปล่าๆ หรือบ้านเปล่าๆ ไม่มีการตกแต่งภายในใดๆ
ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์
วิวที่มองเห็น วิวสวน
ที่จอดรถ (คัน) 2
ขนาดสระว่ายน้ำ ไม่ระบุ
ลงประกาศโดย
แต่ละประกาศได้ถูกลงไว้โดย พาร์ทเนอร์เอเจ้นท์ที่ได้รับการยืนยันแล้วโดย Klung Baan ซึ่งพาร์ทเนอร์เอเจ้นท์นั้นจะทำงานร่วมกับหลากหลายบริษัท และทำงานร่วมกับ Klung Baan ด้วย ดังนั้นเราจึงมีตัวเลือกให้คุณอย่างหลากหลาย
ตัวแทนขาย / พาร์ทเนอร์
ค่าไฟ ไม่ระบุ
ค่าน้ำ ไม่ระบุ
เลขที่ยูนิต U6247982

รายละเอียดโครงการ

ชื่อโครงการ: Sivalee Bangna
เจ้าของโครงการ: Suphannaphum Land & House
สถานะการก่อสร้าง: สร้างเสร็จแล้ว (ธ.ค. 2554)
ยูนิต: 399

สโมสร สโมสร
รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด
ลานจอดรถ ลานจอดรถ

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Sivalee Bangna

ขาย 4 ให้เช่า 5
สถานะการเช่า: ว่าง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Sivalee Bangna
40,000 THB ต่อเดือน
฿533/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 75 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 75 ตรม. ขนาดที่ดิน
ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
สถานะการเช่า: ว่าง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Sivalee Bangna
35,000 THB ต่อเดือน
฿187/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 187 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Sivalee Bangna
25,000 THB ต่อเดือน
฿135/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 185 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 228 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Sivalee Bangna
83,000 THB ต่อเดือน
฿469/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 177 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
มีเฟอร์นิเจอร์บางส่วน วิวสวน
สถานะการเช่า: 31 ต.ค. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Sivalee Bangna
45,000 THB ต่อเดือน
฿250/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 180 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 65 ตรม. ขนาดที่ดิน
มีเฟอร์นิเจอร์บางส่วน วิวสวน
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ Sivalee Bangna
ดูทั้งหมด (5)

คำถามที่พบบ่อย

โครงการ Sivalee Bangna อนุญาตให้นำสัตว์เข้ามาเลี้ยงได้ทุกชนิด รวมถึง สุนัข, แมว, กระต่าย, หนูแฮมสเตอร์, หนูตะเภา, นก และสัตว์เลื้อยคลานต่างๆ
สนามบินนานาชาติสุวรรณภูมิ เป็นสนามบินที่ใกล้ที่สุด โดยห่างจากโครงการ Sivalee Bangna ไปประมาณ 7.7 กม.

หากคนไทยแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน แล้วทำการโอนกรรมสิทธิ์ในชื่อของคู่สมรสชาวต่างชาตินั้น ตามกฎหมายไทยจะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจึงเป็นไปไม่ได้

แต่หากมีความยินยอมระหว่างกันก็สามารถโอนเป็นชื่อคู่สมรสคนไทยได้ตามปรกติ โดยจะมีความซับซ้อนขึ้นอีกเล็กน้อย แบ่งเป็นกรณี

1. "คู่สมรสชาวต่างชาติเตินทางไปที่กรมที่ดินด้วยไม่ได้" จะไม่สามารถใช้เอกสารมอบอำนาจแบบคนไทยได้ แต่จะต้องขอบันทึกถ้อยคำรับรองว่าเงินทั้งหมดที่นำมาซื้อบ้านหรือที่ดินนี้ เป็นทรัพย์สินส่วนตัว ไม่ใช่สินสมรส และให้หน่วยงาน เช่น สถานเอกอัครราชทูต สถานกงสุล หรือโนตารีพับลิค ทำการรับรองว่าทั้งคู่เป็นสามี ภรรยาจริง และให้คู่สมรสคนไทยนำเอกสารรับรอง (เอกสารตัวจริง) ไปดำเนินการต่อที่กรมที่ดินเองต่อไป 

2. "หากคู่สมรสชาวต่างชาติสามารถเดินทางไปพร้อมกับคนไทยที่เป็นคู่สมรสได้" ก็แค่ยินดีเซ็นรับรองว่าบ้านหรือที่ดินแปลงที่กำลังจะซื้อกันนี้ จะตกเป็นกรรมสิทธิ์ของคู่สมรสคนไทยเพียงฝ่ายเดียวเท่านั้น

หากคุณได้เข้าเยี่ยมชมโครงการ Sivalee Bangna และตัดสินใจเลือกยูนิตที่ต้องการแล้ว คุณต้องเตรียมตัวกับเรื่องต่าง ๆ ดังต่อไปนี้

- โอนเงินมัดจำการจอง
- ทำสัญญาตกลงซื้อขาย (อาจจะมีการชำระเงินเพิ่มบางส่วน)