บ้านเดี่ยวให้เช่า 2 ห้องนอน ในโครงการ Suriyaporn Place

 (เขียนรีวิว)
ฉลอง, เมืองภูเก็ต,ภูเก็ต
เลขที่ยูนิต: U6015993
สถานะการเช่า: 1 เม.ย. 2570
2 ห้องนอน
3 ห้องน้ำ
120 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
1 ชั้น
พร้อมเข้าอยู่

บ้านเดี่ยวให้เช่า 2 ห้องนอน ในโครงการ Suriyaporn Place

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น บ้านเดี่ยว สำหรับเช่า ขนาด 2 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 120 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ สุริยพรเพลส บนทำเลของ ฉลอง, ภูเก็ต ซึ่งคุณสามารถเช่า บ้านเดี่ยว นี้แบบสัญญาระยะยาว ที่ราคาค่าเช่า ฿50,000 ต่อเดือน หรือซื้อด้วยราคา ฿7,700,000

สิ่งอำนวยความสะดวก

สระว่ายน้ำส่วนตัวสระว่ายน้ำส่วนตัว ที่จอดรถที่จอดรถ เครื่องซักผ้าเครื่องซักผ้า เตาไมโครเวฟเตาไมโครเวฟ ทีวีทีวี

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 2 ก.พ. 2569
อัพเดทล่าสุด 5 ชั่วโมงที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ บ้านเดี่ยว
จำนวนชั้น 1
ทำเลที่ตั้ง ฉลอง, ภูเก็ต
ห้องนอน 2
สถานที่ น้ำตกโตนอ่าวยน -4.8 กม.
พื้นที่ใช้สอย 120 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿417
พื้นที่ใช้สอยภายนอก
เป็นการรวมขนาดของพื้นที่ก่อสร้างภายนอก เช่น สระว่ายน้ำ, ชานบ้าน, ที่จอดรถ และ ศาลา แต่จะไม่รวมพื้นที่สวนเข้าไปด้วย
ไม่ระบุ
ขนาดที่ดิน 162 ตรม.
การเช่าขั้นต่ำ 1 ปี
ว่างตั้งแต่ 1 เม.ย. 2570
สัตว์เลี้ยง ไม่อนุญาต
สถานะการก่อสร้าง พร้อมเข้าอยู่
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายพร้อมกับเฟอร์นิเจอร์ครบชุด ที่เรียกได้ว่าเพียงแค่ยกกระเป๋าเสื้อผ้าเข้าไปก็สามารถอยู่อาศัยได้ทันที โดยมักจะมีเฟอร์นิเจอร์ตั้งแต่โซฟา ชั้นวางทีวี ในห้องรับแขก หรืออุปกรณ์เครื่องครัวทั้งหมด รวมไปถึงโต๊ะอาหาร ไล่เรียงไปยังเตียงนอนและตู้เสื้อผ้า ในห้องนอน (รายละเอียดปลีกย่อยอื่นๆ ขึ้นอยู่กับแต่ละยูนิต)
รวมเฟอร์นิเจอร์
วิวที่มองเห็น ไม่ระบุ
ที่จอดรถ (คัน) 1
ขนาดสระว่ายน้ำ ไม่ระบุ
ลงประกาศโดย
เจ้าของขายเอง
ค่าไฟ ไม่ระบุ
ค่าน้ำ ไม่ระบุ
เลขที่ยูนิต U6015993

รายละเอียดโครงการ

ชื่อโครงการ: Suriyaporn Place
เจ้าของโครงการ: ไม่ระบุ
สถานะการก่อสร้าง: สร้างเสร็จแล้ว (ม.ค. 2560)
ยูนิต: 143
พื้นที่ของโครงการ: ไม่ระบุ
สถานที่ น้ำตกโตนอ่าวยน - 4.8 กม.
ทำเลที่ตั้ง: ฉลอง, ภูเก็ต
รายละเอียดของโครงการ Suriyaporn Place

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

สระว่ายน้ำ สระว่ายน้ำ
อ่างจากุซซี่ อ่างจากุซซี่
รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Suriyaporn Place

ขาย 5 ให้เช่า 4
สถานะการเช่า: 15 มี.ค. 2570 อัพเดทล่าสุด 1 สัปดาห์ที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Suriyaporn Place
30,000 THB ต่อเดือน
฿134/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 224 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 224 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สถานะการเช่า: 5 มิ.ย. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Suriyaporn Place
50,000 THB ต่อเดือน
฿224/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 222.80 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
สถานะการเช่า: 1 ม.ค. 2570
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Suriyaporn Place
30,000 THB ต่อเดือน
฿139/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 216 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์
สถานะการเช่า: 1 เม.ย. 2570 อัพเดทล่าสุด 5 ชั่วโมงที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Suriyaporn Place
50,000 THB ต่อเดือน
฿417/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 120 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 162 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ Suriyaporn Place
ดูทั้งหมด (4)

คำถามที่พบบ่อย

โครงการ Suriyaporn Place อนุญาตให้นำสุนัขขนาดไม่เกิน 15 กก. หรือแมว และสัตว์ขนาดเล็ก เช่น กระต่าย, หนูแฮมสเตอร์ และหนูตะเภา เข้ามาเลี้ยงได้
น้ำตกโตนอ่าวยน เป็นแหล่งท่องเที่ยวสำคัญที่ใกล้ที่สุด โดยห่างจากโครงการ Suriyaporn Place ไปประมาณ 4.8 กม.

หากคนไทยแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน แล้วทำการโอนกรรมสิทธิ์ในชื่อของคู่สมรสชาวต่างชาตินั้น ตามกฎหมายไทยจะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจึงเป็นไปไม่ได้

แต่หากมีความยินยอมระหว่างกันก็สามารถโอนเป็นชื่อคู่สมรสคนไทยได้ตามปรกติ โดยจะมีความซับซ้อนขึ้นอีกเล็กน้อย แบ่งเป็นกรณี

1. "คู่สมรสชาวต่างชาติเตินทางไปที่กรมที่ดินด้วยไม่ได้" จะไม่สามารถใช้เอกสารมอบอำนาจแบบคนไทยได้ แต่จะต้องขอบันทึกถ้อยคำรับรองว่าเงินทั้งหมดที่นำมาซื้อบ้านหรือที่ดินนี้ เป็นทรัพย์สินส่วนตัว ไม่ใช่สินสมรส และให้หน่วยงาน เช่น สถานเอกอัครราชทูต สถานกงสุล หรือโนตารีพับลิค ทำการรับรองว่าทั้งคู่เป็นสามี ภรรยาจริง และให้คู่สมรสคนไทยนำเอกสารรับรอง (เอกสารตัวจริง) ไปดำเนินการต่อที่กรมที่ดินเองต่อไป 

2. "หากคู่สมรสชาวต่างชาติสามารถเดินทางไปพร้อมกับคนไทยที่เป็นคู่สมรสได้" ก็แค่ยินดีเซ็นรับรองว่าบ้านหรือที่ดินแปลงที่กำลังจะซื้อกันนี้ จะตกเป็นกรรมสิทธิ์ของคู่สมรสคนไทยเพียงฝ่ายเดียวเท่านั้น

หากคุณได้เข้าเยี่ยมชมโครงการ Suriyaporn Place และตัดสินใจเลือกยูนิตที่ต้องการแล้ว คุณต้องเตรียมตัวกับเรื่องต่าง ๆ ดังต่อไปนี้

- โอนเงินมัดจำการจอง
- ทำสัญญาตกลงซื้อขาย (อาจจะมีการชำระเงินเพิ่มบางส่วน)