ทาวน์เฮ้าส์ให้เช่า 3 ห้องนอน ในโครงการ Areeya The Village 1

 (เขียนรีวิว)
บางพลีใหญ่, บางพลี,สมุทรปราการ
เลขที่ยูนิต: U6252858
สถานะการเช่า: 16 มิ.ย. 2569
3 ห้องนอน
2 ห้องน้ำ
134 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
2 ชั้น
ม.ค. 2562 สร้างเสร็จแล้ว

ทาวน์เฮ้าส์ให้เช่า 3 ห้องนอน ในโครงการ Areeya The Village 1

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น ทาวน์เฮ้าส์ สำหรับเช่า ขนาด 3 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 134 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ อารียาเดอะวิลเลจ 1 บนทำเลของ บางพลีใหญ่, สมุทรปราการ และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ม.ค. 2562 ซึ่งคุณสามารถเช่า ทาวน์เฮ้าส์ นี้ได้ด้วยราคาค่าเช่า ฿24,000 ต่อเดือน

ให้เช่า: อารียา เดอะวิลเลจ บางนา-วงแหวน 2 (Areeya The Village)

อยู่แบบบ้านเดี่ยว ในราคาดูแลสบาย!

ให้เช่า: อารียา เดอะวิลเลจ บางนา-วงแหวน 2 (Areeya The Village) ใช้ชีวิตแบบส่วนตัวสุดๆ กับทาวน์โฮมสไตล์ American Cottage ที่ "ผนังไม่ติดกับใคร" ให้ความรู้สึกเหมือนอยู่บ้านเดี่ยว สงบ เงียบ และเป็นระเบียบที่สุดในย่านบางนา!

ความพิเศษที่คุณจะได้รับ

  • Space & Privacy: พื้นที่ใช้สอย 134 ตร.ม. 3 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ จอดรถในบ้านได้ถึง 2 คัน

  • Fully Furnished: หิ้วกระเป๋ามาใบเดียวเข้าอยู่ได้เลย! เฟอร์นิเจอร์ครบ (เตียง/ตู้/โต๊ะเครื่องแป้ง 2 ห้อง), โซฟา, ผ้าม่านทั้งหลัง

  • Full Appliances: แอร์ 3 เครื่อง (ครบทุกจุดสำคัญ), TV, ตู้เย็น, เครื่องซักผ้า, เครื่องทำน้ำอุ่น

  • Chef’s Kitchen: ครัวสวยพร้อมใช้งาน มีเคาน์เตอร์ เครื่องดูดควัน และเตาไฟฟ้าครบชุด

สังคมคุณภาพและสิ่งอำนวยความสะดวก

  • Best Management: นิติฯ และกรรมการหมู่บ้านดูแลดีมาก สังคมคุณภาพ

  • Private & Clean: หมู่บ้านเงียบสงบ "ไม่มีรถจอดขวางหน้าบ้าน" ทุกหลังจอดในรั้ว 100% สบายตา ปลอดภัย

  • Full Facilities: คลับเฮ้าส์หรู, สระว่ายน้ำ, สวนสีเขียวรอบโครงการ

  • High Security: เข้า-ออกระบบสแกนป้ายทะเบียนอัตโนมัติ พร้อม รปภ. 24 ชม.

ทำเลทอง... ที่หาไม่ได้อีกแล้ว!

  • Shopping Heaven: เพียง 800 เมตร ถึง Mega Bangna & IKEA (ใกล้มาก!)

  • Education Hub: ใกล้ ม.อัสสัมชัญ (ABAC), ม.หัวเฉียว, ม.ราม 2

  • Wellness: ใกล้ รพ.ไทยนครินทร์, รพ.ศิครินทร์

  • Connectivity: ใกล้ MRT สายสีเหลือง (สถานีวัดศรีเอี่ยม) เชื่อมต่อได้หลายเส้นทาง

เงื่อนไขการเช่า

  • ราคาพิเศษ: 24,000 บาท/เดือน

  • สัญญา: ล่วงหน้า 1 เดือน / มัดจำ 2 เดือน

  • Pet Friendly: ยินดีต้อนรับน้องๆ (เพิ่ม 2,000 บาท/เดือน)

  • ขอสงวนสิทธิ์ไม่รับผู้เช่าที่สูบบุหรี่ เพื่อรักษาสภาพบ้านและบรรยากาศ

  • พร้อมเข้าอยู่: กรกฎาคม 2569 (จองก่อนได้เลยครับ บ้านสวยอยู่ไม่นาน!)

 

สิ่งอำนวยความสะดวก

สวนส่วนตัวสวนส่วนตัว ชานบ้านชานบ้าน ที่จอดรถที่จอดรถ ระเบียงระเบียง เครื่องซักผ้าเครื่องซักผ้า ทีวีทีวี

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 18 พ.ค. 2569
อัพเดทล่าสุด 5 ชั่วโมงที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ ทาวน์เฮ้าส์
จำนวนชั้น 2
ทำเลที่ตั้ง บางพลีใหญ่, สมุทรปราการ
ห้องนอน 3
สถานที่ ไม่ระบุ
พื้นที่ใช้สอย 134 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿179
พื้นที่ใช้สอยภายนอก
เป็นการรวมขนาดของพื้นที่ก่อสร้างภายนอก เช่น สระว่ายน้ำ, ชานบ้าน, ที่จอดรถ และ ศาลา แต่จะไม่รวมพื้นที่สวนเข้าไปด้วย
ไม่ระบุ
ขนาดที่ดิน 112 ตรม.
การเช่าขั้นต่ำ 1 ปี
ว่างตั้งแต่ 16 มิ.ย. 2569
สัตว์เลี้ยง อนุญาตทุกชนิด
สถานะการก่อสร้าง สร้างเสร็จแล้ว (ม.ค. 2562)
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายพร้อมกับการมีเฟอร์นิเจอร์ให้บางส่วน โดยส่วนใหญ่จะเป็นเฟอร์นิเจอร์ชิ้นใหญ่ เช่น เตียงนอน โต๊ะ เก้าอี้ หรือ เครื่องใช้ไฟฟ้าบางส่วน รวมไปถึงเครื่องครัวบางชนิด
มีเฟอร์นิเจอร์บางส่วน
วิวที่มองเห็น วิวสวน
ที่จอดรถ (คัน) 2
ขนาดสระว่ายน้ำ ไม่ระบุ
ลงประกาศโดย
เจ้าของขายเอง
ค่าไฟ ไม่ระบุ
ค่าน้ำ ไม่ระบุ
เลขที่ยูนิต U6252858

รายละเอียดโครงการ

ชื่อโครงการ: Areeya The Village 1
เจ้าของโครงการ: ไม่ระบุ
สถานะการก่อสร้าง: สร้างเสร็จแล้ว (ม.ค. 2562)
ยูนิต: 1
พื้นที่ของโครงการ: ไม่ระบุ
สถานที่ ไม่ระบุ
ทำเลที่ตั้ง: บางพลีใหญ่, สมุทรปราการ
รายละเอียดของโครงการ Areeya The Village 1

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

สระว่ายน้ำ สระว่ายน้ำ
ห้องออกกำลังกาย ห้องออกกำลังกาย
รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Areeya The Village 1

สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ Areeya The Village 1
ดูทั้งหมด (1)

คำถามที่พบบ่อย

หากคนไทยแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน แล้วทำการโอนกรรมสิทธิ์ในชื่อของคู่สมรสชาวต่างชาตินั้น ตามกฎหมายไทยจะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจึงเป็นไปไม่ได้

แต่หากมีความยินยอมระหว่างกันก็สามารถโอนเป็นชื่อคู่สมรสคนไทยได้ตามปรกติ โดยจะมีความซับซ้อนขึ้นอีกเล็กน้อย แบ่งเป็นกรณี

1. "คู่สมรสชาวต่างชาติเตินทางไปที่กรมที่ดินด้วยไม่ได้" จะไม่สามารถใช้เอกสารมอบอำนาจแบบคนไทยได้ แต่จะต้องขอบันทึกถ้อยคำรับรองว่าเงินทั้งหมดที่นำมาซื้อบ้านหรือที่ดินนี้ เป็นทรัพย์สินส่วนตัว ไม่ใช่สินสมรส และให้หน่วยงาน เช่น สถานเอกอัครราชทูต สถานกงสุล หรือโนตารีพับลิค ทำการรับรองว่าทั้งคู่เป็นสามี ภรรยาจริง และให้คู่สมรสคนไทยนำเอกสารรับรอง (เอกสารตัวจริง) ไปดำเนินการต่อที่กรมที่ดินเองต่อไป