คอนโดให้เช่า 3 ห้องนอน ในโครงการ The View Luxury Condominium

(5 รีวิว)
กะรน, เมืองภูเก็ต,ภูเก็ต
เลขที่ยูนิต: U5943224
3 ห้องนอน
2 ห้องน้ำ
270 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
ชั้นแรก (ติดพื้นดิน) ชั้น
ต.ค. 2557 สร้างเสร็จแล้ว

สิ่งอำนวยความสะดวก

สระว่ายน้ำส่วนตัวสระว่ายน้ำส่วนตัว สวนส่วนตัวสวนส่วนตัว เข้าถึงสวนส่วนกลางได้เข้าถึงสวนส่วนกลางได้ ชานบ้านชานบ้าน

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 23 ธ.ค. 2568
อัพเดทล่าสุด 8 ชั่วโมงที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ คอนโด
ชั้น ชั้นแรก (ติดพื้นดิน)
ห้องนอน 3
ขนาด 270 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿1,037
การเช่าขั้นต่ำ ไม่ระบุ
ว่างตั้งแต่ ไม่ระบุ
สัตว์เลี้ยง ไม่อนุญาต
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายพร้อมกับเฟอร์นิเจอร์ครบชุด ที่เรียกได้ว่าเพียงแค่ยกกระเป๋าเสื้อผ้าเข้าไปก็สามารถอยู่อาศัยได้ทันที โดยมักจะมีเฟอร์นิเจอร์ตั้งแต่โซฟา ชั้นวางทีวี ในห้องรับแขก หรืออุปกรณ์เครื่องครัวทั้งหมด รวมไปถึงโต๊ะอาหาร ไล่เรียงไปยังเตียงนอนและตู้เสื้อผ้า ในห้องนอน (รายละเอียดปลีกย่อยอื่นๆ ขึ้นอยู่กับแต่ละยูนิต)
รวมเฟอร์นิเจอร์
วิวที่มองเห็น วิวทะเล, วิวภูเขา, วิวสระว่ายน้ำ, วิวสวน, วิวโล่งๆ, ป่าไม้, ทิวทัศน์ธรรมชาติ, ท้องฟ้า ขอบฟ้า
ค่าไฟ ไม่ระบุ
ค่าน้ำ ไม่ระบุ
ลงประกาศโดย
เจ้าของขายเอง
เลขที่ยูนิต U5943224

รายละเอียดโครงการ

ชื่อโครงการ: The View Luxury Condominium
เจ้าของโครงการ: DCM Solutions
สถานะการก่อสร้าง: สร้างเสร็จแล้ว (ต.ค. 2557)
จำนวนชั้น: 2
จำนวนอาคาร: 10
ยูนิต: 55
พื้นที่ของโครงการ: 12,800 ตรม.
สถานที่ หาดกะตะ - 0.8 กม.
ทำเลที่ตั้ง: กะรน, ภูเก็ต
รายละเอียดของโครงการ The View Luxury Condominium

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

ร้านอาหารในโครงการ ร้านอาหารในโครงการ
สระว่ายน้ำ สระว่ายน้ำ
ห้องออกกำลังกาย ห้องออกกำลังกาย
บาร์ บาร์
สโมสร สโมสร
รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด
ลานจอดรถ ลานจอดรถ
สปา สปา
ซาวน่า ซาวน่า
แผนกต้อนรับ แผนกต้อนรับ
สระว่ายน้ำสำหรับเด็ก สระว่ายน้ำสำหรับเด็ก
ห้องซักรีด / อบแห้ง ห้องซักรีด / อบแห้ง
รถรับส่ง รถรับส่ง

สิ่งอำนวยความสะดวกเด่นๆ ของโครงการ The View Luxury Condominium

  • ร้านอาหารในโครงการ
    ชั้น 2
  • สระว่ายน้ำ
    ชั้น 2
  • ห้องออกกำลังกาย
    ชั้น 1
  • ซาวน่า
    ชั้น 1

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The View Luxury Condominium

ขาย 9 ให้เช่า 12
สอบถามสถานะอีกครั้ง อัพเดทล่าสุด 1 สัปดาห์ที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The View Luxury Condominium
150,000 THB ต่อเดือน
฿974/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 154 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
ถือสัญญาเช่าระยะยาว รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
สถานะการเช่า: ว่าง อัพเดทล่าสุด 8 ชั่วโมงที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The View Luxury Condominium
280,000 THB ต่อเดือน
฿1,037/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 270 ตรม. ขนาด
ชั้น ชั้นแรก (ติดพื้นดิน) ชั้น
ถือสัญญาเช่าระยะยาว รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The View Luxury Condominium
170,000 THB ต่อเดือน
฿1,466/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 116 ตรม. ขนาด
ชั้น 1 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The View Luxury Condominium
145,000 THB ต่อเดือน
฿1,007/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 144 ตรม. ขนาด
ชั้น 1 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The View Luxury Condominium
145,000 THB฿160,000 ต่อเดือน
฿1,007/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 144 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The View Luxury Condominium
225,000 THB ต่อเดือน
฿978/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 230 ตรม. ขนาด
ชั้น 1 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The View Luxury Condominium
300,000 THB฿360,000 ต่อเดือน
฿809/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 371 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The View Luxury Condominium
145,000 THB ต่อเดือน
฿1,007/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 144 ตรม. ขนาด
ชั้น 1 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The View Luxury Condominium
170,000 THB ต่อเดือน
฿739/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 230 ตรม. ขนาด
ชั้น 1 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The View Luxury Condominium
120,000 THB ต่อเดือน
฿1,034/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 116 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The View Luxury Condominium
225,000 THB ต่อเดือน
฿1,023/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 220 ตรม. ขนาด
ชั้น 1 ชั้น
ถือสัญญาเช่าระยะยาว รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The View Luxury Condominium
145,000 THB ต่อเดือน
฿1,007/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 144 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ The View Luxury Condominium
ดูทั้งหมด (12)

คำถามที่พบบ่อย

โครงการ The View Luxury Condominium อนุญาตให้นำสัตว์เข้ามาเลี้ยงได้ทุกชนิด รวมถึง สุนัข, แมว, กระต่าย, หนูแฮมสเตอร์, หนูตะเภา, นก และสัตว์เลื้อยคลานต่างๆ
สำหรับค่าส่วนกลาง หรือค่าบำรุงพื้นที่ส่วนกลางนั้นอยู่ที่ ฿65 ต่อ ตรม. โดยคำนวณจากขนาดพื้นที่ใช้สอยภายในของคอนโดนี้ รวมแล้วเป็น ฿17,550 ซึ่งทางเจ้าของยูนิตจะมีหน้าที่ในการชำระค่าส่วนกลางนี้กับทางโครงการ โดยปรกติแล้วสำหรับโครงการใหม่ๆจะเรียกเก็บล่วงหน้าเป็นระยะเวลา 1-3 ปี ซึ่งจะรวมไปกับการชำระในวันโอนกรรมสิทธิ์
สำหรับโครงการใหม่นั้น ผู้ซื้อจะต้องชำระค่านี้เพียงครั้งเดียวให้กับทางโครงการในวันที่โอนกรรมสิทธิ เรียกว่า "เงินกองทุน" (Sinking Fund) เป็นเงินที่จะกันไว้เหมือนกองทุนสำรอง เพื่อใช้สำหรับการซ่อมแซม ทาสี ทั้งตัวอาคาร ถนน หรือเปลี่ยนอุปกรณ์ไฟฟ้า อุปกรณ์อิเล็คทรอนิค ต่างๆในโครงการ เป็นต้น ซึ่งสำหรับโครงการ The View Luxury Condominium นี้ได้เรียกเก็บค่ากองทุนเป็นจำนวน ฿300 ต่อตารางเมตร ขึ้นอยู่กับขนาดของพื้นที่ใช้สอยภายในของยูนิต
หาดกะตะ เป็นชายหาดที่ใกล้ที่สุด โดยห่างจากโครงการ The View Luxury Condominium ไปประมาณ 0.8 กม.

หากคนไทยแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน แล้วทำการโอนกรรมสิทธิ์ในชื่อของคู่สมรสชาวต่างชาตินั้น ตามกฎหมายไทยจะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจึงเป็นไปไม่ได้

แต่หากมีความยินยอมระหว่างกันก็สามารถโอนเป็นชื่อคู่สมรสคนไทยได้ตามปรกติ โดยจะมีความซับซ้อนขึ้นอีกเล็กน้อย แบ่งเป็นกรณี

1. "คู่สมรสชาวต่างชาติเตินทางไปที่กรมที่ดินด้วยไม่ได้" จะไม่สามารถใช้เอกสารมอบอำนาจแบบคนไทยได้ แต่จะต้องขอบันทึกถ้อยคำรับรองว่าเงินทั้งหมดที่นำมาซื้อบ้านหรือที่ดินนี้ เป็นทรัพย์สินส่วนตัว ไม่ใช่สินสมรส และให้หน่วยงาน เช่น สถานเอกอัครราชทูต สถานกงสุล หรือโนตารีพับลิค ทำการรับรองว่าทั้งคู่เป็นสามี ภรรยาจริง และให้คู่สมรสคนไทยนำเอกสารรับรอง (เอกสารตัวจริง) ไปดำเนินการต่อที่กรมที่ดินเองต่อไป